ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Dec 2014
ตอบ: 4200
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 12:05
ถูกแบนแล้ว
[RE: [แตกประเด็น] แฟรงค์ แลมพาร์ด กับ ความจริงที่ทุกคนแกล้งโง่]
Kim_Seong_Soo พิมพ์ว่า:
ไต้เฮียบ พิมพ์ว่า:
สำหรับผมซึ่งไม่ใช่แฟนเชลซีนะครับ ผมติดใจเรื่องการเป็นเจ้าของสัญญาของCity Football Group มากกว่า เพราะกฎของพรีเมียร์เค้าห้ามบุคคลที่3เป็นเจ้าของร่วมไม่ใช่เหรอครับ คือถ้าแลมพาร์ดเซ็นกับNY City ทุกอย่างก็เครีย ผู้บริหารของ NY Cityต้องไปเครียกับแฟนบอลเอาเอง ว่าทำไมถึงปล่อยตัวนักเตะไป แต่เห็นมีหลายคนชี้แจงว่าแลมพาร์ดเซ็นสัญญากับ City Football Group คงต้องมีการสอบสวนกับแหละ เพราะซิตี้ ฟุตบอลกรุ๊ปนั้นคงอยู่ในรูปแบบบริษัท ไม่ใช่สโมสรฟุตบอล จึงไม่น่าทำสัญญาซื้อขายนักเตะได้ แล้วยังจะมีปัญหาเรื่องดารถือครองสัญญาของบุคคลที่3อีก  

แต่แลมพ์บอกเองว่าแกเซ็นกับ NY city ใครจะเชื่อไม่เชื่อก็แล้วแต่ส่วนผมไม่ติดใจเรื่องนี้แล้ว
ต่างคนต่างจิตต่างใจ  

ผมถึงบอกไงครับว่าต้องมีการสอบสวนว่าตกลงใครเป็นผู้ถือสัญญาที่แท้จริงกันแน่ ถ้าเป็น City Football Group นี่มีปัญหาแน่ๆ แต่ถ้าเป็น NY City ทุกอย่างก็เครียร์ กระแสข่าวมันมีหลายประเด็นจนไม่รู้อันไหนจริง แลมบอกเซ็นกับนิวยอร์ก พรีเมียร์กับฟีฟ่าบอกเซ็นกับซิตี้ แฟนซิตี้บอกเซ็นกับ ซิตี้ ฟุตบอลกรุ๊ป  

ก็ลองให้มาสอบดูแล้วกันครับ จะ หาว่าเลี่ยง FFP อะไรก็ตามใจ ผมอ่านข่าว ซิตี้ ก็เป็นคนจ่ายค่าเหนื่อยใช่ไหมครับผิดพลาดประการใดติงด้วยก็ได้ครับ สำหรับผมข่าวนี้มันก็แค่ข่าวเสี่ยมสำหรับผมมันแค่ข่าวที่หาเรื่องด่าแลมพ์ได้ง่ายขึ้น สำหรับคนอื่นผมไม่รู้ครับเพราะผมก็บอกอยู่แล้ว ต่างคนต่างจิตต่างใจ เลือกที่จะเชื่ออะไร เพราะผมคิดว่ามันจบตั้งแต่ แลมพ์ออกมาพูด ยืนยันว่าเขาได้เซ็นกับ NY City
แก้ไขล่าสุดโดย ไต้เฮียบ เมื่อ Sat Jan 10, 2015 12:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 9758
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 12:15
[RE: [แตกประเด็น] แฟรงค์ แลมพาร์ด กับ ความจริงที่ทุกคนแกล้งโง่]
nOiNhOnGz พิมพ์ว่า:
ekk007 พิมพ์ว่า:
ย้ำไปหลายมู้แล้ว ที่เขาโกรธๆกันนี้คือการปิดบังความจริง ไม่บอกตรงๆ มันก็ยังจะสื่อไปว่าย้ายทีมคู่แข่งเลย โกรธ ถ้ามันจะโกรธมันคงจะโกรธตั้งแต่ที่แรกแล้ว ที่เขาโกรธๆกัน ไม่ต้องบอกนะ อ่านหนังสือไม่ออกแม่งก็ควายดีๆ นี้เอง  

ผมอยากด่าพวกนี้ว่าควายมากจริงๆครับ แต่ผมไม่อยากด่าเลย มันโตแต่ตัวจริงๆ สักแต่จะแขวะ  

ขนาดไม่อยากจะด่านะเนี้ย 555555

แก้ไขล่าสุดโดย Song`Liverpool เมื่อ Sat Jan 10, 2015 12:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2009
ตอบ: 3399
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 12:14
เรื่องนี้ผมไม่ยุ่งละ ใครจะไปไหนทำไรก็เชิญ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2010
ตอบ: 5262
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 12:33
บางคนก็ชอบเอาแต่วัยวุฒิมาว่าคนอื่นนะ
บางคนมีวัยวุฒิ แต่ใช่ว่าจะมีคุณวุฒิเสมอไป
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 31 Aug 2009
ตอบ: 1051
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 12:45
ก๊ยังมีคนคุมอารมณ์ไม่อยู่ไล่ด่าชาวบ้าน

รู้นะว่าเจ๊บ -3-
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3115
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 12:51
ผมว่า แลมพาร์ดก็เซ็นกับ NYciy ละครับ
แมนซิตี้เขาขยายสัญญาก็เนื่องด้วยพร้อมแลมพาร์ดดี เผลอๆอาจจะซื้อเลยก็ได้
แลมพาร์ดก็คล้ายๆเจิด อยากลงเล่น ไม่แน่ปีหน้าเจิดอาจจะเล่นให้กับทีมในอังกฤษแบบแลมพาร์ดก็ได้
แต่ผมจะยังเคารพเขาเช่นเดิม
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 22047
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 13:01
ผมนี่ไม่เข้าใจกับคนที่บอกว่าแฟนเชลซีโกรธที่แลมพ์ย้ายไปแมนซิทีมแย่งแชมป์ ผมว่าผมโพสต์เยอะมาก และผมก็พิมพ์ทุกครั้งแล้วนะ หรือคนพวกนี้ไม่อ่านหนังสือ ไม่อ่านโพสต์คนอื่นกัน สักแต่ว่าตูโพสต์ให้ได้ด่า สำเร็จความใคร่ทางcomment ฟินแล้วก็ออกไป

แฟนเชลซีไม่ได้โกรธที่แลมพ์ซบซิตี้ ดีใจซะด้วยซ้ำที่ซิตี้เซ็นกับแลมพ์ ทำให้แลมพ์ยังอยู่ในระดับเดิมที่เคยทำมากับเชลซีได้

แต่แฟนเชลซีโกรธที่การย้ายตัวมันมีลบลมคมใน จะไปซิตี้ก็เซ็นกันตรงๆไปเลย แบบมาต้าไปแมนยู ผมไม่เคยเห็นใครด่ามาต้าเลย แล้วจะมาบอกว่าแมนยูยุคมอยส์ไม่ใช่ทีมลุ้นแชมป์ ยุคมอยส์ไม่ใช่แต่สัญญามันก็ไม่ได้จบที่ยุคมอยส์รึเปล่า มันก็ยาวต่อไปถึงผู้จัดการคนอืนมาแย่งแชมป์ได้รึเปล่าครับ

มันเหมือนกับทำเหมือนกับยังจงรักภักดีกับสโมสร ย้ายออกไปนอกลีค แต่สุดท้ายที่ทำมาทุกอย่างก็แค่ละครฉากหนึ่ง ซึ่งตรงนี้ผมก็ยังต้องการความชัดเจนอยู่ระหว่างแลมพ์กับฟีฟ่า

ใช่ ผลลัพธ์มันคือย้ายซบซิตี้เหมือนกัน แต่ทำไมต้องมาทำเป็นแคร์ความรู้สึก ตบหัวแล้วลูบหลังแบบนี้ ถ้าแลมพ์ไปแต่แรกบอกเลยตรงๆ แฟนเชลซีไม่มีใครโกรธหรอก ก็สโมสรรักเขาน้อยลงเอง ความผิดสโมสรเองที่ต่อสัญญาระยะสั้นและให้ค่าเหนื่อยลด แลมพ์จะย้ายออกก็เป็นความชอบธรรมของแลมพ์

ใครบอกเชลซีผิดที่ไม่รั้งเขาไว้ แยกประเด็นด้วยนะครับ ประเด็นไม่ใช่ว่าเชลซีไม่รั้ง แต่เชลซีทำทีมแบบใช้เหตุผลครับ ไม่ได้ใช้อารมณ์ ตำนานยังไง สุดท้ายก็ไม่ใหญ่กว่าสโมสร สโมสรเราตอนนี้พยายามปรับตัวเข้ากับกฎFair Playทางการเงิน จะให้นักเตะที่ไม่ได้ลงบ่อยๆมากินเงินเดือนเท่าเดิม มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ ถ้าจะมองว่าเชลซีไม่รั้ง ลองมองมุมกับจอห์น เทอร์รี่บ้าง เคสเดียวกันหมด ต่อสัญญาระยะสั้น เงินลด แต่จอห์นเทอร์รี่ก็ไม่ย้ายทีม ยังอยู่กับทีมต่อไป ไม่ได้ว่าแลมพ์ไม่จงรักภักดีหรือทรยศนะ แต่ทำไมต้องมีลับลมคมในอะไรแบบนี้ด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย Celberos เมื่อ Sat Jan 10, 2015 13:11, ทั้งหมด 4 ครั้ง
10
0
นักเตะกลางซอย
Status: Chelsea owner
เข้าร่วม: 13 Dec 2014
ตอบ: 676
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 13:05
ช่างมันเหอะ แค่แลมพ์ 1 คน กับเชลซีทั้งทีมดูสิว่าใครจะมีอิทธิพลต่อความสำเร็จของทีมมากกว่ากัน
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: John Mayer
เข้าร่วม: 15 Oct 2010
ตอบ: 621
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 13:07
บางคนด่าคนอืนควายและโตแต่ตัวสักแต่จะแขวะนี่ผมว่าคุณอ่ะตัวดีเลยตามแขวะเรืออยู่เรื่อย ไม่ต้องถามหลักฐานด้วยด้วยเพราะผมเล็งมาหลายอาทิตย์ละ ก่อนจะพูดให้คนอื่นด่าเขาว่าควายเนี่ย ลองมองกลับมาที่ตัวเองก่อนว่ามีคุณค่าพอที่จะใช้คำนั้นเหยียบหัวคนอื่นรึเปล่า ทุเรศจริงๆ
3
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 365
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 13:11
สำหรับผมซึ่งไม่ใช่แฟนเชลซีนะครับ ผมติดใจเรื่องการเป็นเจ้าของสัญญาของCity Football Group มากกว่า เพราะกฎของพรีเมียร์เค้าห้ามบุคคลที่3เป็นเจ้าของร่วมไม่ใช่เหรอครับ คือถ้าแลมพาร์ดเซ็นกับNY City ทุกอย่างก็เครีย ผู้บริหารของ NY Cityต้องไปเครียกับแฟนบอลเอาเอง ว่าทำไมถึงปล่อยตัวนักเตะไป แต่เห็นมีหลายคนชี้แจงว่าแลมพาร์ดเซ็นสัญญากับ City Football Group คงต้องมีการสอบสวนกับแหละ เพราะซิตี้ ฟุตบอลกรุ๊ปนั้นคงอยู่ในรูปแบบบริษัท ไม่ใช่สโมสรฟุตบอล จึงไม่น่าทำสัญญาซื้อขายนักเตะได้ แล้วยังจะมีปัญหาเรื่องดารถือครองสัญญาของบุคคลที่3อีก  

แต่แลมพ์บอกเองว่าแกเซ็นกับ NY city ใครจะเชื่อไม่เชื่อก็แล้วแต่ส่วนผมไม่ติดใจเรื่องนี้แล้ว

ผมถึงบอกไงครับว่าต้องมีการสอบสวนว่าตกลงใครเป็นผู้ถือสัญญาที่แท้จริงกันแน่ ถ้าเป็น City Football Group นี่มีปัญหาแน่ๆ แต่ถ้าเป็น NY City ทุกอย่างก็เครียร์ กระแสข่าวมันมีหลายประเด็นจนไม่รู้อันไหนจริง แลมบอกเซ็นกับนิวยอร์ก พรีเมียร์กับฟีฟ่าบอกเซ็นกับซิตี้ แฟนซิตี้บอกเซ็นกับ ซิตี้ ฟุตบอลกรุ๊ป  

ก็ลองให้มาสอบดูแล้วกันครับ จะ หาว่าเลี่ยง FFP อะไรก็ตามใจ ผมอ่านข่าว ซิตี้ ก็เป็นคนจ่ายค่าเหนื่อยใช่ไหมครับผิดพลาดประการใดติงด้วยก็ได้ครับ สำหรับผมข่าวนี้มันก็แค่ข่าวเสี่ยมสำหรับผมมันแค่ข่าวที่หาเรื่องด่าแลมพ์ได้ง่ายขึ้น สำหรับคนอื่นผมไม่รู้ครับเพราะผมก็บอกอยู่แล้ว ต่างคนต่างจิตต่างใจ เลือกที่จะเชื่ออะไร เพราะผมคิดว่ามันจบตั้งแต่ แลมพ์ออกมาพูด ยืนยันว่าเขาได้เซ็นกับ NY City  

เรื่องกฎFFPไม่น่าจะส่งผลอ่ะไรกับแมน ซิตี้นะครับ เพราะยังไงแลมพาร์ดก็ย้ายมาด้วยสัญญายืมตัว ซิตี้ไม่ได้เสียตังม่กมายอยู่แล้ว แต่ที่ผมตั้งข้อสังเกตุก็เพราะว่าถ้าผู้ถือสัญญาที่แท้จริงนั้นเป็นตัวCITY FOOTBALL GROUPมันก็จะเป็นการสร้างบรรทะดฐานใหม่ในการเซ็นสัญญาซื้อขายเท่านั้นแหละครับ คือถ้ามีสโมสรอื่นทำเหมือนกันนี่ยุ่งเลยนะครับ ผมก็ไม่ได้ตั้งธงว่าซิตี้จงใจหลีกเลี่ยงกฎอ่ะไร แค่กลัวว่าจะเกิดบรรทัดฐานใหม่แล้วสโมสรอื่นจะทำตามเท่านั้นครับ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ไอ้ลูกแมวตัวเล็ก
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3720
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 13:17
kaaaaanok พิมพ์ว่า:
liggylizm พิมพ์ว่า:
5555555 นี่ขนาดแค่"ตัวแรก" ที่ย้ายไปทีมแย่งกันแชมป์โดยตรงนะเนี่ย
ขนาด ย้ายแบบสับขาหลอกนะเนี่ย แฟนๆยัง นอยด์กันขนาดนี้
555555555555555555555555555555555555555555555

น่อลกุโดนมาโคตรเยอะ ย้ายแบบหน้าด้านๆเลยก็มี
ย้ายแบบเจ็บลึกๆ(เชส)ก็มี ตอนนี้ก็ปล่อยวาง

แฟนเชลซีนี่ภูมิคุ้มกันต่ำจริงๆ 5555555555

ตัวแรกหรอครับแล้ว มาต้า ที่ย้ายไปแมนยูนี้คืออะไรไม่นับแมนยูเป็นคู่แข่งแย่งแชมป์ ? สเตอริจอีกละ

ที่เรื่องของแลมพ์มันยืดเยื้อเป็นเพราะว่ามันเป็นการย้ายของนักเตะที่แฟนๆเคารพรักแบบเป็นตำนานมากกว่าครับ

ท่านก็ลองคิดดูถ้าสมมุตินะอองรีย้ายไปแมนยูยังงี้

มันก็คงจะมีทั้งแฟนบอลที่รับได้และรับไม่ได้มาถกเถียงกันเหมือนกรณีนี้แหละครับ

มาต้าย้ายมา แมนยูยุค เดวิทมอย(ตอนนั้นอยู่กลางๆตาราง) มูชอบออสก้า
สตอริจ ย้ายไปเพราะแจ้งเกิดกับเชลซีไม่ได้ ไม่ใช่ตัวหลัก

2เคสนี้ อารมณจะประมาณ
โพลดี้ย้ายไป สโต๊ก นิคลาสเบ้นเน้อ ย้ายไปสเปอร์

แต่กับแลมพาด

ดูแล้วมันคนละฟิลเลยอ่ะ คือเข้าใจอารมณ์แบบ "ทีมไม่ได้เหนือกว่ามากๆแบบมั่นใจได้"
แต่ดันเสียผู้เล่นไปให้เค้า เงี๊ย

แหมมันเอาแมนยูไปเทียบกับสโต๊ค
0
0
ไอ้แมวน้อย
นักเตะกลางซอย
Status: CHELSEA F.C.
เข้าร่วม: 17 Aug 2006
ตอบ: 2163
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 13:19
ผมไม่เคยสงสัยในความเป็นมืออาชีพของแลมพาร์ดเลย สโมสรเชลซีไม่ต่อสัญญาเอง แลมพ์ผิดอะไร ?
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 5877
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 13:30
5555555 นี่ขนาดแค่"ตัวแรก" ที่ย้ายไปทีมแย่งกันแชมป์โดยตรงนะเนี่ย
ขนาด ย้ายแบบสับขาหลอกนะเนี่ย แฟนๆยัง นอยด์กันขนาดนี้
555555555555555555555555555555555555555555555

น่อลกุโดนมาโคตรเยอะ ย้ายแบบหน้าด้านๆเลยก็มี
ย้ายแบบเจ็บลึกๆ(เชส)ก็มี ตอนนี้ก็ปล่อยวาง

แฟนเชลซีนี่ภูมิคุ้มกันต่ำจริงๆ 5555555555

ทีมกลางตาราง อยากพูดไรก็พูดไปถอะครับ นักเตะเค้าอยากหาความสำเร็จไม่ได้เล่นเพื่อสุขภาพดิ้นพล่านเอาที่ 4
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 Dec 2014
ตอบ: 4200
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 13:32
ถูกแบนแล้ว

เรื่องกฎFFPไม่น่าจะส่งผลอ่ะไรกับแมน ซิตี้นะครับ เพราะยังไงแลมพาร์ดก็ย้ายมาด้วยสัญญายืมตัว ซิตี้ไม่ได้เสียตังม่กมายอยู่แล้ว แต่ที่ผมตั้งข้อสังเกตุก็เพราะว่าถ้าผู้ถือสัญญาที่แท้จริงนั้นเป็นตัวCITY FOOTBALL GROUPมันก็จะเป็นการสร้างบรรทะดฐานใหม่ในการเซ็นสัญญาซื้อขายเท่านั้นแหละครับ คือถ้ามีสโมสรอื่นทำเหมือนกันนี่ยุ่งเลยนะครับ ผมก็ไม่ได้ตั้งธงว่าซิตี้จงใจหลีกเลี่ยงกฎอ่ะไร แค่กลัวว่าจะเกิดบรรทัดฐานใหม่แล้วสโมสรอื่นจะทำตามเท่านั้นครับ  

ครับถ้าเรื่องนั้นก็ต้องเอามาคิดกันว่าถ้าทีมอื่นทำจะเป็นยังไงละกันนะครับ ส่วนเรื่องว่าซิตี้ ทำแบบนั้นหรือป่าวตัวผมเองก็ไม่รู้อะไรแน่ชัดแต่ผมว่ามันน่าจะจบตั้งแต่แลมพ์ออกมาบอกแล้วก็แค่นั้นละครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 507
โพสเมื่อ: Sat Jan 10, 2015 13:46
YaoCity4ever พิมพ์ว่า:
ถ้าแลมพ์ ฟอร์ม ไม่ดี เชื่อเถอะ จะไม่มีคนดิ้น แบบนี้ หรอก

พอดี มาได้ถูกจังหวะ ไปเป็นคู่แข่ง แย่งแชมป์ เค้าไง

เรื่องมันก็เลยดราม่า แฟน NYFC ออกมาเต็มเลย

กุขำ  
บางคนแค่อยากได้ความชัดเจนในเรื่องนี้ก้เท่านั้นไม่ได้ดิ้นนิ

จะย้ายจังหวะไหน ทีมไหน ใครก็เหอะ ถ้ามันผิดมันก้คือผิดแหละ(กรณีที่มันผิดกฏน้ะ)
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel