ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 3878
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 12:34
[RE: เซงหวะครับ โดนลุกค้าแกล้ง]
เข้าใจเลยนะ ผมเคยขายของบน Ebay จนเป้น Super Seller เรตติ้ง 100% จากยอดขายเป็น 100 ออเดอร์
มาเจอลูกค้าคนนึงบอกยังไม่ได้ของทั้งๆที่มันยังอยู่ในเรตระยะเวลารอสินค้า มาให้เรตติ้ง - ผม เรตติ้งตกเหลือ 90 กว่า % ผ่านไปแค่วันเดียว ของถึงลูกค้า มันก็เงียบหายไปเลย ไม่มาแก้ - ให้ผมด้วย โคตรๆๆ เซ็งแถมอีเบย์ไม่ช่วยอะไรเลยด้วย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2005
ตอบ: 1600
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 12:37
[RE: เซงหวะครับ โดนลุกค้าแกล้ง]
อย่าไปซีเรียสมากครับ ปกติเวลาผมดูรีวิวจะตัดคะแนนต่ำสุดกับเยอะสุดออกไปครับ เพราะอคติจะเยอะมาก
ถ้าดีจริงเดี๋ยวรีวิวที่ดีจะมาช่วยดึงค่าเฉลี่ยเองครับ คาดหวังให้ลูกค้าดีทุกคนเป็นไปไม่ได้ครับถึงจะน่าโมโหก็เถอะ
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: เด็กหงส์
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 20658
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 12:45
หายากมากเปิดแอร์รอลูกค้า ผมเจอแย่สุด เปิดให้เข้าห้อง ห้องยังเก็บ ขยะล้นถัง เบียร์วางเกื่อนเลย
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2010
ตอบ: 5081
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 12:51
ของผมเคยโดนลูกค้ารีวิวว่า ไม่รู้ ไม่เคยไปใช้บริการ แล้วให้ 2 ดาว
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5025
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 12:52
มีทุกวงการล่ะครับใน LAZADA , SHOPEE ก็มีมากด 1-2 ดาวให้ แต่ถ้าของดีจริงไม่ต้องกลัวครับ จำนวนคนรีวิวมันจะตอบเอง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9935
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 13:05
พี่ผมก็เปิด Hostel นะ ก็เจออยู่ รีวิวแนว Bias แต่ก็ปล่อยๆ ไปครับ
ส่วนใหญ่จะออกไปทางให้รีวิวดี คะแนนดีนะ เลยไม่ได้แคร์อะไร

ปล. สิ่งที่คุณทำ ทำดีแล้วครับ ทำต่อไป ถือว่าใส่ใจลูกค้าได้ดี

0
0
GNR
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2020
ตอบ: 6374
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 13:09
niali พิมพ์ว่า:
คุณอย่าไปแคร์ คนจะเลือกที่พักก็ไม่ได้โง่ครับ เค้าไม่ดูแค่คนเดียวเค้าดูค่าเฉลี่ย

ถ้าคุณบริการดีจริงๆ แบบที่คุณว่าไว้ ยังไงค่าเฉลี่ยก็จะสูง

ลูกค้าแย่ๆคนเดียวไม่สามารถทำให้ค่าเฉลี่ยทั้งหมดมันแย่ได้หรอก ยิ่งเปิดบริการนานเข้าแล้วลูกค้ามากขึ้น

ค่าเฉลี่ยที่ได้ยิ่งจะใกล้เคียงความจริงมากขึ้น แค่ 1 คน ไม่มีนัยสำคัญทางสถิติเมื่อถึงจุดนั้นครับ

ขอแค่คุณไม่ท้อ บริการให้ดีต่อไป สุดท้ายทุกอย่างจะกลับไปสู่ความจริงเองแหล่ะครับ สู้ๆ  

โคตรสำคัญครับ สำหรับคนพึ่งเปิด ธุรกิจไหม่
ยกตัวอย่าง ในกูเกิ้ลแมพ ผมรีวิวเต็ม 5 ทั้งที่ มีไม่ถึง 10 รีวิว ลุกึ้ามาบอกเห็น คนรีวิวให้เต็มเลยมา
แล้วเพราะเป็นช่วงเปิดไหม่ ถ้ามีลุกค้ารีวิวแย่คนเดียว คะแนนมันจะตกมาไกลมากๆ แล้วตอนขึ้น ขึ้นยากมากๆ
มีผลต่อการตัดสินใจของลุกค้าคนอื่น แล้วยิ่งรีวิวเค้าโชว์ให้เห็นตั้งแต่ข้อความแรกเลย ยิ่งมีผล

ถ้าโฮสเทลผมเปิดมาเป็นปี ผมไม่ใส่ใจเลยถ้าจะโดนแกล้ง เพราะเคยเปิดมาแล้วเจอแบบนี้ ก็เฉยๆ แต่ถ้า ตอนเริ่มต้น นี้เป็นอะไร ที่แย่สุดๆ แล้ว จะไม่ให้ผมไม่มานั่ง้เครียดก็ไม่ใช่ครับ เพราะการรีวิวคือสิ่งสำคัญที่หลายคนใช้ในการตัดสินใจการจอง

ปัจจุบันผมเปิด เข้าเดือนที่ 2 ยังขาดทุนอยุ่เลย ต้องมาเจออะไรบบนี้ซ้ำ
แก้ไขล่าสุดโดย GNR เมื่อ Fri Apr 26, 2024 13:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
GNR
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2020
ตอบ: 6374
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 13:14
4289 พิมพ์ว่า:
ผมว่าไม่ควรให้ขึ้นไปชั้นหญิงล้วนแต่แรกแล้วนะ  

คิดดูครับ วันนั้นผมโคตรใจเลย คือวันนั้นไม่มีลุกค้าหญิงพักชั้นนั้นพอดี ผมเลย ตั้งใจไม่รับลุกค้า เข้าพักชั้นนั้นเพิ่ม เพื่อให้เค้าอยุ่อะครับ ผมใจแค่ไหน

เพียงแต่ว่ามันมีลุกค้าผู้หญิงอยุ่ชั้นอื่น 1 คน ที่ต้องลงมาเข้าห้องน้ำชั้นนี้ เลยขอเค้าไว้
แต่ดูสิ่งที่เค้าทำกับผมอะ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Thanks for your kindness.
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2983
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 13:32
ไม่แน่ใจเราสามารถเขียนคอมเมนต์ ต่อจากที่ลูกค้ารีวิวได้ไหมครับ

อธิบายดีดีไว้ เผื่อลูกค้าท่านอื่นๆมาดูรีวิวและได้เห็นครับ ว่าเกิดอะไรขึ้น

ผมคนนึงที่ชอบดูรีวิว แล้วจะดูจากคะแนนน้อยๆ ว่าทำไมคนให้น้อย

ผมเองก็มีเพจ + เปิดโรงแรมแมว

ชอบมีพวกคนเกรียนๆกับแอคเคาท์ปลอมๆ มาให้รีวิวผมแย่ๆ

ผมก็อธิบายต่อจากพวกรีวิวพวกนี่เลยครับ ว่ามันเกรียนนนนนน แต่สุภาพๆนะ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 10971
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 13:33
มันตั้งใจจองมาชั้นผู้หญิงป่ะไอนี่
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Apr 2020
ตอบ: 1000
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 13:59
อันนี้ผมไม่รู้ทางเวปเขาให้ตอบกลับอะไรจากคำวิจารณ์ที่ให้คะแนน ถ้าให้ก็อธิบายเหตุผลว่าเกิดอะไรขึ้น (แต่ไม่ได้ว่าลูกค้านะครับ) อย่างน้อยมันก็ทำคนอื่นอ่านและตัดสินเอง การให้คะแนนแบบมันถูกต้องไหม

และผมมองว่าการที่เขาไม่พักก็น่าจะรู้สึกดีกว่าเพราะเห็นว่ามันเป็นชั้นของผู้หญิงล้วน การมีผู้ชายไปพักได้คงทำให้ลูกค้าหญิง คนอื่นกังวลใจมากกว่า ถ้าท่านแจ้งก่อนพักแล้วเขาก็ควรจะต้องอยู่ชั้นอื่นอยู่แล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย keang007 เมื่อ Fri Apr 26, 2024 14:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "I'm GUNNER"
เข้าร่วม: 05 Aug 2008
ตอบ: 18964
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 14:49
ของผมอโกด้าเหมือนกัน โดยเฉลี่ยส่วนใหญ่จะประมาณ 8-10
แต่คนไทยคนนี้ไม่รู้อารมณ์เสียมาจากไหนให้ผม 2.8
บอกว่า ไม่เหมือนในรูป (อาจจะผิดเองที่เป็นรูปไม่อัพเดต)
บอกได้เลยลูกค้าคนไทยให้คะแนนต่ำมาก หาเรื่องตินั่นตินี่ตลอด
ต้องทำใจครับ เพราะบางทีแค่คนเดียวมันไม่มีผลอะไรเท่าไหร่...
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "I'm GUNNER"
เข้าร่วม: 05 Aug 2008
ตอบ: 18964
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 14:53
ด้วยรักและหื่นกาม พิมพ์ว่า:
ทำที่พักต้องทำใจครับ ที่ผ่านมาค่อนบนตลอดถือว่าดีแล้วครับ

ผมเจอประจำ พวกงี่เง่า คนไทยบางจำพวกนี่ตัวดีเลย แม่งแยกไม่ออกว่ารร. 3-4 ดาวกับ 5 ดาวนี่ facility มันจะต่างกันยังไง จะเอาเวอร์​มากจ่ายร้อยเอาพัน จ่ายพันเอาหมื่น ยิ่งถ้าพวกเมียฝรั่ง (ไม่ว่าจะเมียเช่าหรือเมียถาวร)​ ยิ่งหนัก เอะอะอ้างไม่ตรงปกจะขอเงินคืน

เคสล่าสุด จองห้อง 11:30 จองเสร็จ​โทรมาจะเข้าห้องเลย ผมบอกต้องรอลูกค้าเก่าเช็คเอาท์​ก่อนนะ เดี๋ยว​จะรีบเตรียม​ให้ก่อนแล้วกัน อาจได้สักไม่เกินเที่ยงครึ่ง ให้เข้าก่อน check in time บ่ายโมง​ก็ได้ แล้วก็ถามเอาเตียงใหญ่​หรือเตียงคู่​แน่ เพราะนางไปรีเควสเตียงใหญ่​จากห้องเตียงคู่​บน ota แต่พอถามนางบอกเตียงคู่​ ประมาณ​ 11:50 นางเข้ามาจะเข้าห้องเลย ผมบอกรอสักครู่​ลูกค้าเก่าเพิ่งออก นางก็นั่งรอสักพัก ก็อ้างผัวอยากดูห้องก่อน อะเลยให้ไปดู พอไปถึงโวยวายไม่เอาเตียงคู่จะเอาเตียงใหญ่​
เลย​เชิญ​กลับไปนั่งรอที่ล็อบบี้​ แล้วบอกเดี๋ยว​ไปเร่งห้องเตียงใหญ่​ให้ นางไปรอล็อบบี้​ไม่ถึง 5 นาที ก็เดินออกไป แปบเดียว Trip โทรมาบอกลูกค้าขอยกเลิก ให้เหตุผล​ว่าสกปรก ตรงไหนก็สกปรกจนนั่งไม่ได้ edok กูมี cctv นะ แคปส่งให้ทาง Trip​ ไปก็นั่งได้นี่ นั่งจนเหงื่อฝรั่งฉ่ำเต็มโซฟา ดันมาบอกนั่งไม่ได้ ผมตกลงยกเลิกได้แต่ penalty มันไป 30% โทษฐานกวนตีน  

เมียฝรั่งนี่ของจริงครับ เจอบ่อย มาทรงเดียวกันหมด จนหาวิธีรับมือได้...
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2021
ตอบ: 609
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 12:38
ตอบเม้นท์มันเลยได้มั้ย
มึงอะจองมาผิด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel