ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 30948
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 10:54
[RE: เซงหวะครับ โดนลุกค้าแกล้ง]
อยากเล่าบ้าง..
ลูกค้าจองห้องไว้บ่ายสอง แต่มาตั้งแต่ 11 โมงเช้า
ลูกค้าบอกว่าก็ว่าง ๆ แล้วอ่ะค่ะ เลยมาก่อน
แต่ห้องมันยังไม่เสร็จไง แม่บ้านกำลังทำความสะอาดกับกำจัดกลิ่น เลยให้ลูกค้านั่งรอครึ่งชม.
ผ่านไป 10 นาทีลูกค้าทนไม่ไหว ขอคืนเงินจอง จะไปพักที่อื่น
ผมก็คืนให้นะ ก่อนไปลูกค้าบอกว่าถ้าไม่พร้อมก็อย่าเปิด มันเสียความรู้สึกค่ะ

อีกครั้งนึงลูกค้าจองห้อง ออกใบจองให้เรียบร้อย
ก่อนจะมามีการแจ้งก่อนด้วย อันนี้ดี แต่ลูกค้าบอกว่าห้องที่ไม่โดนแดดนะคะ
ผมก็ตกใจเลย ห้องฝั่งไม่โดนแดดมันไม่ว่าง ก็สงสัยว่าเข้าใจผิดตอนจองรึเปล่า พนักงานออกใบจองผิดรึเปล่า
ถามย้ำลูกค้าแล้วเค้าจองห้องฝั่งไม่มีแดดจริง ๆ ผมก็บอกว่าผิดพลาดมั้งครับ เสนอจะให้พักฟรีเลย
ลูกค้าไม่ยอม จะพักฟรีด้วย จะเอาค่าเสียเวลาด้วย ฟ้องสคบ.ด้วย
ที่สุดแล้วตกลงกันไม่ได้ ผมขอดูใบจอง ลูกค้าสับสนเองห้องที่จองคือห้อง G แต่มาบอกว่าจองห้องC
ลูกค้าเหมือนจะเขิน ขอยกเลิกจอง ขอคืนเงิน ไม่ขอโทษสักคำขู่เค้าไว้ตั้งเยอะ
โอเคคืนเงินจบไป

เจอแบบนี้บ่อยอ่ะ จนประสาทแข็งแล้ว
อีกประเภทคือถามมาทางไลน์ ส่งข้อมูลไปแต่ไม่อ่าน จะถามทำไมแบบนี้
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2005
ตอบ: 4790
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 10:54
[RE: เซงหวะครับ โดนลุกค้าแกล้ง]
เซ็งแทนเลยครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13644
โดนคู่แข่งมาบอม review ป่าวครับ เหมือนมาแบบไม่ได้กะใช้บริการอยู่แล้ว
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 4682
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 10:59
อย่าว่ากันเลยนะ ผมเคยผ่านมาแล้วเมื่อหลายปีก่อน จะบอกว่าภูมิต้านทานคุณยังต่ำ ต้องฮึบและมูฟออนไปให้ได้

ตอนนี้เราจะคิดมากเกี่ยวกับรีวิวกากๆของลูกค้าประเภทนี้ แต่พอผ่านไปอีกสักพักเราจะเห็นว่ามีรีวิวดี 50 คน และรีวิวแย่ 1 คน ถ้าแบบนี้เราแทบไม่ต้องไปใส่ใจเลยครับ เพราะแทบไม่มีผลกับลูกค้ารายใหม่เลย พวกลูกค้าใหม่เค้ามาดูก็คงคิดแบบเราคือ สงสัยจะเจอลูกค้าประสาทแดกนั่นแหละครับ เพราะคนอื่นๆเค้ารีวิวดาวเต็มกันหมดนิ

ส่วนวิธีแก้ปัญหาในตอนนี้ผมแนะนำให้ติดต่อกับ Call Center ของ Agoda แจ้งว่าได้รับการรีวิวที่ไม่เป็นธรรม อธิบายไปพร้อมแนบหลักฐาน ปกติแล้วถ้าเค้าใส่ใจหน่อยเค้าก็จะลบให้ครับ
4
0
นักเตะอบต.
Status: ํ''You were born original don't die a copy.''
ตอบ: 4487
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 11:06
เอาเป็นว่ารับไว้เป็นภูมิละกัน ท่านทำงานแบบนี้ต้องเจออีกแน่ๆ ทำดีแค่ไหนก็ไม่พอ ยังไงก็อย่าไปคิดอะไรมากนะคับ
0
0

GNR
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2020
ตอบ: 6386
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 11:11
Physical Education พิมพ์ว่า:
อย่าว่ากันเลยนะ ผมเคยผ่านมาแล้วเมื่อหลายปีก่อน จะบอกว่าภูมิต้านทานคุณยังต่ำ ต้องฮึบและมูฟออนไปให้ได้

ตอนนี้เราจะคิดมากเกี่ยวกับรีวิวกากๆของลูกค้าประเภทนี้ แต่พอผ่านไปอีกสักพักเราจะเห็นว่ามีรีวิวดี 50 คน และรีวิวแย่ 1 คน ถ้าแบบนี้เราแทบไม่ต้องไปใส่ใจเลยครับ เพราะแทบไม่มีผลกับลูกค้ารายใหม่เลย พวกลูกค้าใหม่เค้ามาดูก็คงคิดแบบเราคือ สงสัยจะเจอลูกค้าประสาทแดกนั่นแหละครับ เพราะคนอื่นๆเค้ารีวิวดาวเต็มกันหมดนิ

ส่วนวิธีแก้ปัญหาในตอนนี้ผมแนะนำให้ติดต่อกับ Call Center ของ Agoda แจ้งว่าได้รับการรีวิวที่ไม่เป็นธรรม อธิบายไปพร้อมแนบหลักฐาน ปกติแล้วถ้าเค้าใส่ใจหน่อยเค้าก็จะลบให้ครับ  

ที่จริงผมรูเ้นะว่าอนาคตผมต้องเจอแบบนี้ แต่ เพียงไม่คิดว่าจะเร็วขนาดนี้ ถ้าผมมี 100 รีวิว ผมจะไม่สะเทือนกับอะไรแบบนี้เลย เพราะ ต่อให้รีวิว 1 ก็ฉุดคะแนนผมไม่ลง

แต่เพราะด้วยความพึ่งเปิด แต่ละคะแนนโคตรมีความหมายเลย รีวิวแย่มาซักคน มันฉุดคะแนนเฉลี่ยลงไปเยอะเลย
ซึ่งตอนเริ่มๆ มันมี ผลมากเลย
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 18956
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 11:13
ร้อยพ่อพันแม่ เรื่องจริง โลกออนไลน์ ใครแม่งจะพิมพ์จะพูดห่าอะไรก็ได้ทั้งนั้น

แล้วรู้มั้ยว่า การรีวิวเชิงลบ คะแนนเชิงลบแบบนี้ แม่งเตะตากว่า คนที่ชมยาวๆอีก

ไอ้นี่แม่งด่า 3 ประโยค จบ คนแม่งกวาดตาอ่านก็เห็นหมดแล้ว

ผมเลยอาศัยไปที่ไหนรีวิวแม่งสั้นๆแบบนี้แหละ 5 ดาว "ดี สบาย วิวสวย ดีกว่าที่คิด" จบ

ยกเว้นเจอห่วยแตกจริงๆ จะบอกเจ้าของก่อน เพราะลงในโลกออนไลน์ มันส่งผลแย่กับเขาจัด
(ไปกินก๋วยเตี๋ยวรอนาน ตับลวกไม่สุกผมเดินไปบอกเจ้าของเลย จนได้กินฟรี 2 ชาม แล้วเขาก็ดูแลผมดีมาก)

แต่ถ้าเจ้าของกวนส้นตีนมึงเจอกูเลย 1 ดาว
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 27340
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 11:14
niali พิมพ์ว่า:
คุณอย่าไปแคร์ คนจะเลือกที่พักก็ไม่ได้โง่ครับ เค้าไม่ดูแค่คนเดียวเค้าดูค่าเฉลี่ย

ถ้าคุณบริการดีจริงๆ แบบที่คุณว่าไว้ ยังไงค่าเฉลี่ยก็จะสูง

ลูกค้าแย่ๆคนเดียวไม่สามารถทำให้ค่าเฉลี่ยทั้งหมดมันแย่ได้หรอก ยิ่งเปิดบริการนานเข้าแล้วลูกค้ามากขึ้น

ค่าเฉลี่ยที่ได้ยิ่งจะใกล้เคียงความจริงมากขึ้น แค่ 1 คน ไม่มีนัยสำคัญทางสถิติเมื่อถึงจุดนั้นครับ

ขอแค่คุณไม่ท้อ บริการให้ดีต่อไป สุดท้ายทุกอย่างจะกลับไปสู่ความจริงเองแหล่ะครับ สู้ๆ  

มันแย่ตรงที่เค้าพึ่งเปิดนี่สิครับ ได้มาไม่กี่รีวิว โดนไปแต่ต้นแบบนี้ โคตรฉุดเลยนะ แล้วพอลูกค้าคนอื่นมาเห็นคะแนนก็กดผ่านแล้ว ถ้าลูกค้ามาพักน้อย กว่าคะแนนจะขึ้น ลำบากเลยนะ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 172
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 11:14
ของผมไม่ใช่โรงแรมแต่เป็น Grab Food ประมาณสั่งส้มตำธรรมดาไม่ใส่ไรเลย แต่กรอกช่อง Note ไว้ว่าขอใส่ปูม้าด้วยซึ่งมันคนละราคา จะบ้ารึป่าวให้กดเพิ่มปูม้า+50บาทก็ไม่กด พอไม่ทำให้พวกกดมาเลย 1 ดาวฉุดเรทมาก แต่อย่าไปใส่ใจมากครับหลังจากนั้นรีวิวดีๆมันก้ค่อยๆสะสมเพิ่มเรทขึ้นมาแต่ใช้เวลานิดนึง
แก้ไขล่าสุดโดย nation08 เมื่อ Fri Apr 26, 2024 11:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 28 Mar 2010
ตอบ: 1970
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 11:16
GNR พิมพ์ว่า:

ลูกค้าเป็นผู้ชาย จองห้องมา พอผมรู้ว่าเค้าจะมา เหมือนเดิมเลย ไปเปิดแอร์รอให้เลย
พอลุกค้ามาถึง บอก ไม่ตรงปกอะ ไม่ได้จองห้องแบบนี้มา พอผมไปเช็คดูเอ้า ลุกค้าจองห้องมาผิด ไปจองห้อง ชั้นที่รับเฉพาะผู้หญิงเท่านั้น ผมก็อึดอัด แต่สุดท้ายก็ให้เค้าอยุ่ ชั้นหญิงล้วนไป โดยบอกว่า ถ้าพี่จะเข้าห้องน้ำให้เข้าอีกชั้นนะ เดี๋ยวผู้หญิงท่านอื่นจะตกใจ

เป็นกำลังใจให้คับ แต่อย่าทำแบบนี้อีกนะคับ คือถ้ามันเป็นชั้นเฉพาะผู้หญิงแล้วลูกค้าจองผิด ก็ควรบอกเขานะคับ และให้เขาย้ายคับ ผมว่าลูกค้าข้าใจได้ ไม่ใช่ปล่อยให้เขาอยู่ เดี๋ยวมันจะไม่ใช่แค่เสียลูกค้าแค่คนเดียวคับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8641
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 11:17
exomegrean พิมพ์ว่า:
ลูกค้าเค้าแก้คะแนนได้ปะ ขอให้ลูกค้าช่วยแก้น่าจะง่ายกว่าตัวกลาง  

จริงๆ ผมไม่อยากได้คะแนน จากเค้าด้วยซ้ำเพราะถือว่าไม่ได้เข้าพัก

อุส่าทำเรื่องคืนเงินไปตั้งแต่วันแรก บอกลุกค้าจองห้องผิดมา อโกด้า ก็ทำเรื่องไม่สุด ไม่งั้นถ้าอโกด้าคืนเงินยกเลิกจองไปแต่แรก ผมคงไม่โดน  

ไม่แน่หรอกครับ
ถึงคืนเงิน ถ้ามันหงุดหงิด ท่านก็อาจจะโดนก็ได้
ทำใจครับ บางทีเราเจอคนอารมณ์ไม่ดี บางทีเจอคนไม่มีเหตุผล จะจงใจหรือไม่ หรือตามอารมณ์ตอนนั้นก็ช่างมั้น

แก้ได้เท่าที่ท่านแก้ อย่าปวดหัวกับมันมากเกินไปครับ
ถ้า รร ท่านดีจริง เป็นต้นไม้ที่กำลังโตอย่างแข็งแรง ใบไม้เน่าใบเดียวไม่ทำให้ต้นไม้ตาย มันอาจจะสวยน้อยลงหน่อย
วันนึงต้นไม้โตขึ้นใบไม้มีเป็นพันเป็นหมื่นใบ ใบไม้เน่าสิบใบร้อยใบทำอะไรท่านไม่ได้ครับ
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2022
ตอบ: 4463
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 11:18
ถ้ามี คห เชิงบวกเยอะๆ มันก็กลบไปเองครับ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8641
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 11:19
ชื่อที่แม่เรียก พิมพ์ว่า:

ลูกค้าเป็นผู้ชาย จองห้องมา พอผมรู้ว่าเค้าจะมา เหมือนเดิมเลย ไปเปิดแอร์รอให้เลย
พอลุกค้ามาถึง บอก ไม่ตรงปกอะ ไม่ได้จองห้องแบบนี้มา พอผมไปเช็คดูเอ้า ลุกค้าจองห้องมาผิด ไปจองห้อง ชั้นที่รับเฉพาะผู้หญิงเท่านั้น ผมก็อึดอัด แต่สุดท้ายก็ให้เค้าอยุ่ ชั้นหญิงล้วนไป โดยบอกว่า ถ้าพี่จะเข้าห้องน้ำให้เข้าอีกชั้นนะ เดี๋ยวผู้หญิงท่านอื่นจะตกใจ

เป็นกำลังใจให้คับ แต่อย่าทำแบบนี้อีกนะคับ คือถ้ามันเป็นชั้นเฉพาะผู้หญิงแล้วลูกค้าจองผิด ก็ควรบอกเขานะคับ และให้เขาย้ายคับ ผมว่าลูกค้าข้าใจได้ ไม่ใช่ปล่อยให้เขาอยู่ เดี๋ยวมันจะไม่ใช่แค่เสียลูกค้าแค่คนเดียวคับ  

อันนี้ผมเห็นด้วย เป็นผมถ้าจองผิด ผมก็ย้ายแต่โตยดีนะ
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ปากไม่ตรงกับใจ เพราะใจตรงไปหาเธอ แหม่
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 18142
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 11:22
รีวีวมั่วซั่วฟ้องแม่งกลับ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
ตอบ: 6082
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 11:22
อยู่ที่ไหนครับท่านหากมีโอกาสจะไปใช้บริการ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel