ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7352
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 10:28
[RE]บ่นเรื่องงานของแฟน
โรงเรียนแถวไหนครับเนี่ย ทำไมเหมือนมีแต่กุ๊ยส่งลูกมาเรียน พี่ผมก็เป็นครูก็เคยบ่นๆให้ฟังเหมือนกันเรื่องจุกจิกเนี่ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
OTW
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2010
ตอบ: 7447
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 10:29
[RE: บ่นเรื่องงานของแฟน]
อยู่ในกลุ่มของผู้ปกครองและเห็นพวกจิตสำนึกประเภทนี้เยอะเหมือนกันครับ...นี่ขนาดลูกผมอยู่มัธยมแล้วนะ

บางคนนี่ ผมนึกว่าอยู่กลุ่มเด็กนักเรียนเตรียมอนุบาล แทบจะมาเถียง/โวยวายครูเหมือนลูกยังเพิ่งหัดเดิน ประคบประหงมยิ่งกว่าอะไรดี ซึ่งทำให้ไม่แปลกใจกับเด็กสมัยใหม่ที่แทบจะทำอะไรไม่ได้
อย่างล่าสุด จะไปเรียน รด.กัน ผู้ปกครองดิ้นกันไม่ต่ำกว่า 6-7xx ข้อความ หาของแต่งตัว ขอให้ครูสอนวิธีแต่งตัว จะไปแต่งให้ลูก ซึ่งอ่านๆแล้วคำถามก็ซ้ำไปซ้ำมา

หรือเจอเคสนึง เด็กโดดเรียนตอนสอนออนไลน์ผสมกับสอนในห้องตอนโควิดระบาย เหตุผลที่เด็กโดดเรียน เพราะเด็กไม่อยากไปเนื่องจากถูกแยกกลุ่มกับเพื่อน(ครูแยกตามเลขที่ในห้อง คู่/คี่) เลยมาสุมหัวกันในออนไลน์
ทีนี้ผู้ปกครองเห็นเด็กโดดเรียนด้วยเหตุผลนี้ กลายเป็นโวยวายครู ว่าทำไมไม่ตามใจลูกเขา จับลูกเขาแยกกลุ่มกับเพื่อนได้ยังไง ครูผิด บลๆๆๆๆๆๆๆ ผมอ่านแล้วได้แต่............

ก็มีบางทีเหมือนกัน รำคาญมากๆก็เถียงแทนครูไปในเรื่องที่ไร้สาระจัดๆ

สังเกตุได้ว่าทุกห้อง ไม่ว่าจะกลุ่มเด็กเรียนแค่ไหน จะมีผู้ปกครองโรคจิตแบบนี้เสมอๆครับ เห็นใจคุณครูทั้งหลายเลยกับกรณีราวๆนี้

2
0
Chelsea supporter since 1992 ... o_O"

FB Page : PRP Customs Consultant
รับปรึกษาปัญหา และให้ความรู้เกี่ยวกับการนำเข้า-ส่งออก รวมถึงข้อมูลต่างๆที่เกี่ยวข้อง โดยไม่คิดค่าใช้จ่าย
https://www.facebook.com/customs1215

ปล.ได้รับอนุญาตจากคุณเบนในการแปะลิงค์เพจเรียบร้อยแล้ว
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13140
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 10:30
ที่สังคมมันผิดเพี้ยน เกิดเหตุฆ่ากันง่ายดาย เกิดอุบัติเหตุมักง่ายบ่อยๆแบบทุกวัน

มันมีสาเหตุมาจากคุณภาพของประชาชนรุ่นก่อนๆ เป็นปัจจัยหลักเลยน่ะครับ

เพราะฉะนั้น ถ้าจะเริ่มกัน เราอย่าเริ่มที่ลูกหลาน เริ่มที่ตัวเราเองก่อนเลย แล้วลูกหลานจะเอาเราเป็นแบบอย่างเอง
3
0

Wake up and be awesome.
There's always another reason to keep on living.
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 23236
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 10:32
Centrinos พิมพ์ว่า:
ห้องนึง 52 คน เยอะมาก มีครู 2 คนยังไม่พอเลย

รร.รัฐ นี่เจอคนร้อยพ่อพันแม่ และคุณภาพทั่วถึงทุกระดับชั้นแน่นอน

เห็นใจ และไม่ต้องทำอะไรนอกจากฝึกสกิล ignore  

โรงเรียนรัฐถ้าอัตราของครูเต็มก็รับเพิ่มไม่ได้ครับ แฟนผมนี่ได้แต่ทำใจ เพราะต้องตะเบงเสียงให้ดังกว่าปกติ เพื่อให้นักเรียนที่นั่งท้ายๆ ได้ยิน ซึ่งไม่สายเคยมีเรื่องกับผู้ปกครองท่านนึง เด็กเค้านั่งหน้าและไม่ชอบแฟนผมสอนเสียงดังเลยไปฟ้องพ่อ จะให้ผอ. ไล่แฟนผมออก เพราะทำลูกค้าตกใจเวลาสอน ผอ.เลยให้ย้ายเด็กสองคนนั้นไปนั่งข้างหลัง แต่ก็มาฟ้อง ปอ.อีกว่าลูกเค้าเรียนไม่รู้เรื่องเพราะนั่งไกล ฟังไม่ได้ยิน ทั้งๆที่เด็กคนอื่นก็ได้ยิน จนตอนนี้ย้ายไปโรงเรียนอื่นอีกประมาณ 3 โรง เหมือนครูที่โรงเรียนอื่นก็จะเจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกัน จนต้องย้ายทีเรียนไปเรื่อยๆ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Object Reference not Set ....
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6192
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 10:34
กรณี line กลุ่ม การตอบโต้ตามสันดานของผม
คงปรามเรื่องคำหยาบไป
เกิดอะไรจึ้นลากมันมาเจอกับตัว พร้อมเจ้าหน้าที่อื่นๆ

ซึ่งตามหลักของคนสันดานแบบนี้ มักจะไม่กล้าในที่แจ้งแบบเห็นตัวครับ
ซึ่งถ้ามันกล้ามา ก็ต้องเตรียมการย้อนเกล็ดมันดี ๆ

เอาจริง ๆ ในเบื้องต้น ผู้ปกครองคนอื่น ๆ ในกลุ่ม สามารถช่วยเป็นพยานให้ได้
ถ้ามีปฏิสัมพันธ์กันดีพอนะครับ
1
0
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 10:34
AZzuriSB พิมพ์ว่า:
โรงเรียนแถวไหนครับเนี่ย ทำไมเหมือนมีแต่กุ๊ยส่งลูกมาเรียน พี่ผมก็เป็นครูก็เคยบ่นๆให้ฟังเหมือนกันเรื่องจุกจิกเนี่ย  

สุดขอบของกรุงเทพครับติดกับปทุมธานี เด็กที่มาเรียนส่วนใหญ่มาจาก เคหะ ชุมชนระแวกใกล้เคียง
0
0
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 10:38
Noel Wong พิมพ์ว่า:
อยู่ในกลุ่มของผู้ปกครองและเห็นพวกจิตสำนึกประเภทนี้เยอะเหมือนกันครับ...นี่ขนาดลูกผมอยู่มัธยมแล้วนะ

บางคนนี่ ผมนึกว่าอยู่กลุ่มเด็กนักเรียนเตรียมอนุบาล แทบจะมาเถียง/โวยวายครูเหมือนลูกยังเพิ่งหัดเดิน ประคบประหงมยิ่งกว่าอะไรดี ซึ่งทำให้ไม่แปลกใจกับเด็กสมัยใหม่ที่แทบจะทำอะไรไม่ได้
อย่างล่าสุด จะไปเรียน รด.กัน ผู้ปกครองดิ้นกันไม่ต่ำกว่า 6-7xx ข้อความ หาของแต่งตัว ขอให้ครูสอนวิธีแต่งตัว จะไปแต่งให้ลูก ซึ่งอ่านๆแล้วคำถามก็ซ้ำไปซ้ำมา

หรือเจอเคสนึง เด็กโดดเรียนตอนสอนออนไลน์ผสมกับสอนในห้องตอนโควิดระบาย เหตุผลที่เด็กโดดเรียน เพราะเด็กไม่อยากไปเนื่องจากถูกแยกกลุ่มกับเพื่อน(ครูแยกตามเลขที่ในห้อง คู่/คี่) เลยมาสุมหัวกันในออนไลน์
ทีนี้ผู้ปกครองเห็นเด็กโดดเรียนด้วยเหตุผลนี้ กลายเป็นโวยวายครู ว่าทำไมไม่ตามใจลูกเขา จับลูกเขาแยกกลุ่มกับเพื่อนได้ยังไง ครูผิด บลๆๆๆๆๆๆๆ ผมอ่านแล้วได้แต่............

ก็มีบางทีเหมือนกัน รำคาญมากๆก็เถียงแทนครูไปในเรื่องที่ไร้สาระจัดๆ

สังเกตุได้ว่าทุกห้อง ไม่ว่าจะกลุ่มเด็กเรียนแค่ไหน จะมีผู้ปกครองโรคจิตแบบนี้เสมอๆครับ เห็นใจคุณครูทั้งหลายเลยกับกรณีราวๆนี้

ที่แฟนผมเจอก็จะประมาณ ไม่ให้ลูกมาโรงเรียนเพราะไปเที่ยวอาทิตย์นึง ผมนี่งงเลย อันไหนสำคัญกว่าระหว่างไปเที่ยวกับการเรียนของลูก
หรือที่เจอบ่อยสุดคือทำการบ้านแทนลูก ดูลายมือนี่รู้เลยใครทำให้ บางคนแฟนผมเคยสอน ตอนนี้ก็มาสอนลูกเค้าต่อ บางคนสอนหลานเลยก็มี คือจบประถมไป บางคนก็ไม่เรียน แต่งงานมีลูกมีหลาน ก็มาเรียนกับแฟนผมนั่นแหละครับ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9452
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 10:39
บ่นเรื่องงานของแฟน
ผมว่าต้องมีสวนเขาบ้างนะ ไม่งั้นมันก็จะสถุนแบบนี้ ถ้าเจอคนพูดจาหยาบคายมา ก็สวนไปว่า ผปค กรุณาใช้ถ้อยคำสุภาพหน่อยนะคะ ถ้าไม่ครูขออนุญาตไม่คุยด้วยก่อน เกรงใจผปค ท่านอื่นในกลุ่ม ฯลฯ เอาให้มันหน้าแหกไปเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 26995
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 10:41
[RE]บ่นเรื่องงานของแฟน
ทำใจอย่างเดียวครับ พวกนี้มีทุกที่ในสังคม ยั้วเยี้ยไปหมด ไม่ใช่เฉพาะแค่คนไร้การศึกษา คนมีการศึกษาเป็นแบบนี้ก็เยอะ

คือกุขึ้นเสียงไว้ก่อน โมโหข่มคนอื่นไว้ก่อน ใครผิดถูกไม่สน พวกนี้มีปัญหาเรื่องควบคุมอารมณ์

ผมเจอบ่อย ขนาดผมคุมอารมณ์ได้ดี เคยเจอคนนึง toxic จนผมโยนโทรศัพท์ให้คนอื่นคุยเลย

พวกนี้มีปัญหาทางจิตครับ อย่าไปใส่ใจ วิธีที่ผมรับมือคือพูดน้อยๆ พูดแค่ส่วนสำคัญ แต่อย่าพูดให้มันรู้สึกว่ามันเป็นคนผิด ไม่งั้นยิ่งโวยวาย แล้วเอาหลักฐานให้เห็นคาตา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 10987
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 10:43
เมียผมก็เป็นครู..ผมก็สงสารเหมือนกัน ผมมีเรื่องที่เตือนแฟนหลักๆ 2 เรื่อง

1. ทรัพย์สินโรงเรียน ให้ระวัง
2. อย่าตีเด็ก ให้ระวัง

พยายามบอกให้ช่างแม่มบ้างเหมือนกันครับ เด็กสมัยนี้(บางส่วน) มันแย่ ผปค. นี่ก็สะท้อนตัวเด็กเหมือนกัน ยิ่งสอน รร. แบบระดับล่างๆ หน่อยนะ
แก้ไขล่าสุดโดย gazebosky เมื่อ Mon Sep 19, 2022 10:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: หัวใจไม่ใช่กระดาษ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 597
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 10:45
กลุ่มไลน์ผู้ปกครองของลูกผม ครูจะตั้งใว้สำหรับส่งข้อมูลในแต่ละวันให้นะครับ ถ้ามีเรื่องด่วนหรือเรื่องการเรียนถึงจะไลน์ถามส่วนตัวโดยตรง ทำให้ไม่เห็นข้อความผู้ปกครองคนอื่นเวลามีปัญหา
ปกติก็จะซื้อขนม ของฝากเวลาไปเที่ยวต่างจังหวัดให้ครู เพราะคิดว่าถ้าเราดีกับเค้าเค้าก็จะดูแลลูกเราดีด้วย
ป.ล ครูประจำชั้นของลูกผมยังวัยรุ่นหน้าตาน่ารัก สวยใส หุ่นดี ผมนี่เดินไปส่งและพาลูกไปสวัสดีทุกครั้งและให้เมียรออยู่ในรถ
4
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2007
ตอบ: 2804
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 10:46
พ่อแม่แบบนี้ ลูกก็ตามกันมาแหละ

พ่อแม่ก็เชิดชูลูกไป คนอื่นมองว่าพ่อแม่โครตสถุล สุดท้ายลูกที่ได้รับสายเลือดมา + การอบรมแบบนี้

ปลายทางคงไม่ต่าง
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 3617
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 10:48
มีลูกเมื่อพร้อมจริงๆ ลูกของคนพวกนี้เติมโตไปถ้าไม่หลุดโคจจรอุบาทว์ ก็ตามรอยครอบครัวส่วนมาก
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2009
ตอบ: 1991
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 10:50
ผู้ปกครองบางคนก้ ปสด . จริงๆครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2020
ตอบ: 998
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 10:54
เหมือนผมอ่านเรื่องผมเองเลยครับ หัวอกเดียวกัน555 แฟนผมครูประจำชั้นป.2 เรื่องของเด็กหายหรือหาไม่เจอนี่เหมือนของเจ้าของกระทู้คือเด็กเก็บไว้ในกระเป๋านั้นแหละ ดีหน่อยที่ผปคของชั้นแฟนผมค่อนข้างโอเค มีบ้างตอนแรกพอเจอก็มาขอโทษ แต่ก็มีแบบเจ้าของกระทู้ของห้องอื่นเหมือนๆกันที่แบบด่าไว้ก่อนแต่ตัวเองแม่งไม่มีความพร้อมในการมีลูกไม่เอาใจใส่เลย เวลาผมเห็นกระทู้ที่แซะบอกว่าเป็นครูมันสบายผมย้อนกลับมาดูแฟนตัวเองอยากถามว่าที่สบายๆมันที่ไหนอยากให้แฟนย้ายไปสอนเลย 555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel