ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
GB4
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Nov 2013
ตอบ: 3915
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 10:51
[RE: ผู้สมัครก้าวไกล ชุมพร เขต 1 ไม่ใช่ใครที่ไหนนะครับ ถึงจะจบแค่ม.6]
mama30 พิมพ์ว่า:
ไม่ต้องพูดแล้วครับ

ทำเท่าไหร่ก็สู้มากอำไพ จุลใส ไม่ได้หรอกครับ

คนใต้เค้าชอบของเค้าแบบนั้นครับ แค่เห็นคะแนนผมก็ไม่เม้นอะไรละ

บอกไม่รู้จัก ไม่เลือกก็รู้แล้วครับว่าแค่ข้ออ้าง ภาคใต้ไม่มีทางได้อะไรใหม่ๆ หรอกครับ

ไม่ยอมทำความรู้จักก็ไม่ได้รู้จักหรอก ตอนผมทำงานชุมพร ก็ไม่เคยเห็นลงพื้นที่อะไรนะแกงค์นั้น

บอกรู้จักแค่นั้น แน่สิลงกี่ครั้งก็เลือกคลอดจะรู้จักคนอื่นมั้ยล่ะ

เอาจริงนะเลือกแกงค์นี้มาตั้งกี่ปี ถ้าได้อะไรทำไมชุมพรเป็นอค่จังหวัดทางผ่าน ทั้งที่ชุมพรมีหาดสวย ภูเขา กาแฟอะไรเยอะแยะไปหมด แต่คนรู้จักน้อยกว่าระนองด้วยซ้ำ  

ผมคนใต้ก็ตามที่ท่านว่า เสาไฟฟ้าลงยังได้เลยครับ ที่แน่ๆ คือไม่ได้ฝั่งล้มเจ้าแน่ๆ ที่เหลือได้แน่ๆ ไม่ต้องหาเสียงมาก ขอแค่พวกเดียวกันยอมกัน คราวนี้ที่เป็นสีสรรค์หน่อยก็ พปชร ไม่ยอมให้ ปชปแค่นั้น เกี้ยเซี่ยะกันได้ก็แทบไมี่มีอะไร เชื่อผมเหอะ 20ปีอ่ะอย่างต่ำๆ

ขนาดราคายางอุบาทขนาดนี้ ก็ไม่หลาบจำกัน ศรัทธามาก่อน ปากท้องในบ้านช่างมัน ลูกเต้าจะมีอนาคตแบบไหนขอให้ได้ศรัทธาปลื้มปลิ่มกับคนโหน บ้านผมเป้นแบบนั้น ไม่รู้ที่อื่นเป็นไหม แต่อย่างน้อย ทั้งหมู่บ้านที่ผมเคยอยู่เป็นแบบนั้น เมื่อก่อนยุคทักษิณ มีงานกินเลี้ยงเทศกาลรื้นเริง ทุกวันนี้ผมกลับไปแทบไม่มีแล้ว แค่มองตาก็รู้ว่ากระเสือกกระสนกัน แต่ก็ติดอยู่แค่ทักษิณไง เลือกไม่ลง ช่วงหลังผมขึ้เกียจคุย ชั่งแป้ง เลือกเสร็จ นั่งโอดครวนราคายางอยู่ที่รับซื้อ เป็นเงี้ยะไม่เข็ด
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: Quakka Not Wallaby
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 14409
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 11:04
[RE: ผู้สมัครก้าวไกล ชุมพร เขต 1 ไม่ใช่ใครที่ไหนนะครับ ถึงจะจบแค่ม.6]
คนแก่ไทย เปนเหมือนกันทุกที่มั่ง คือ กลัวการเปลี่ยนแปลงกะทันหัน

คนใหม่เข้ามา : มันยังไม่มีผลงานอะไรเลยนะ จบ ม 6 เอง

ไม่เคยเห็นทำอะไรให้ชุมชนเลย

คนเก่า : เหนมานาน 10-20 ปี (ผ่านป้าย หาเสียง) เขาจบ ป โท

เขามาช่วยเหลือชุมชนเวลามีปัญหา (น้ำท่วม กับตอนหาเสียง)

ต้องรอให้เยาวชนรุ่นใหม่ โตก่อน พวกนี้ ตายลง ประเทศถึงจะพัฒนาได้
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23326
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 11:08
เหนือ ใต้ อีสานก็พอๆกันอะ ไม่ต้องเถียงกัน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Go go go
เข้าร่วม: 15 May 2021
ตอบ: 1038
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 11:11
จริงๆ เค้าจะเลือกใคร มันก็เรื่องของคนพื้นที่เค้า แหละครับ ค่านิยม ไปมาหาสู่ ไปเป็นประธาน งานศพ งานแต่ง งานเลี้ยง ถึงแม้ เศรษฐกิจ จะบัดซบก็ตาม ในเมื่อคนพื้นที่เค้ารับได้เราก็ได้แต่
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฏ
เข้าร่วม: 26 May 2009
ตอบ: 5075
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 11:26

เลือกแบบเดิมก็ได้แบบเดิม ก็จมปลักต่อไป เลือกแบบเดิมอยากให้ดีขึ้นคิดได้ไง VS แพ้แล้วก็อย่าฟาดงวงฟาดงา กลยุทธ์พลาดเองจู่ๆจะให้คนพื้นที่เชื่อใจ เชื่อมั่น

พวกเหยียดเรื่องการศึกษาคนอื่น ผู้แทนไม่ได้มีหน้าที่ต้องไปงานศพ งานแต่งนะ VS ใครเหยียดวะ เขาแค่ไม่อยากเลือกใครก็ไม่รู้ที่เขายังไม่รู้จัก แล้วจะมั่นใจได้ยังไง?

เท่าที่ไล่อ่านมีไม่กี่แบบ บันเทิงอยู่นะ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22618
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 12:18
หลายคนคิดว่า คนการเมืองยิ่งจบสูงยิ่งดี...

ผมนี้เพลียใจ

การเรียนปริญญา มันคือการเรียนเฉพาะทาง เพื่อไปทำหน้าที่เฉพาะอย่าง

แต่สังคมไทยติดอยู่กับค่านิยมง่อยๆ ต้องมีสถาบันรองรับ ถึงจะเชื่อมั่น โดยไม่มองถึงผลงานที่เค้าเคยทำมา

คนต้องจบ ป.ตรี ผู้ชายต้องผ่านการบวช..
มันก็แค่คัดกรองได้ระดับนึง แต่มันก็ไม่ใช่ทั้งหมด

ด้วยค่านิยมแบบนี้แหละ มันเลยไม่เคยค้นควัาหาข้อมูลผู้สมัคร ว่าเคยทำอะไรมาก่อนบ้าง ขอแค่ มีตำแหน่งนำหน้าชื่อ ก็พร้อมจะศิโรราบทุกอย่าง

แล้วยิ่งพวกหมอ มาลงการเมือง ผมยิ่งเกลียด
มึงอยู่ในสังคมหอคอยงาช้างมาทั้งชีวิต ตอนเรียนมึงก็อยู่แต่กับตำรา จะเอาเวลาไหนมาทำความเข้าใจสังคมมนุษย์ มึงก็จะแก้ปัญหาแบบหมอ คือใช้ยาในการรักษา แต่การเมืองมันไม่ใช่ แล้ว หน้าที่ของมึงคือรักษาผู้ป่วย มึงแย่งโควต้าคนอื่นมา มึงแย่งทุนคนอื่นมา แล้วเสือกออกมาทำงานการเมือง ทำให้บุคลากรทางการแพทย์ลดลงไปอีก

ยิ่งเรียนสูง มันยิ่งเก่งในการโกง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15960
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 12:22
อย่าหาว่าเหยียดการศึกษาเลย

การศึกษาขั้นพื้นฐาน มันเพิ่มความเชื่อมั่นได้เยอะ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 4948
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 12:33
epilepzy_ พิมพ์ว่า:
ถ้าบอกว่าไม่เป็นที่รู้จักแนวๆนี้ยังพอรับได้ แต่บางคนนี่คอมเม้นเหยียดทั้งอายุ ทั้งการศึกษาเค้า ฮัลโหล นี่มันปี 2022 แล้วนะ ไม่มีวุฒิแล้วยังไง บางคนยังความคิดความอ่านเฉียบกว่าคนมีวุฒิอีก ไม่แปลกใจทำไมประเทศยังไม่พัฒนา เพราะน่าจะมีอีกมากมายที่คิดแบบนี้แล้วยอมกาพรรคที่ผลงานก็เห็นๆกันอยู่  

คอมเม้นผมเหมือนเหยียดหรือว่าเม้นอื่นถ้าใช่บอกหน่อยผมเหยียดตรงประโยคไหน
ไม่ใช่อะไรผมจะได้ระวังคำพูดคำจาให้มากขึ้น
แล้วคอมเม้นไหนที่เหยียดบ้าง ผมว่าเส้นคำว่าเหยียดผมอาจจะมีปัญหารบกวนชี้แนะด้วยครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2021
ตอบ: 3674
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 12:49
Tommy Charlotte Jax Shelb พิมพ์ว่า:
epilepzy_ พิมพ์ว่า:
ถ้าบอกว่าไม่เป็นที่รู้จักแนวๆนี้ยังพอรับได้ แต่บางคนนี่คอมเม้นเหยียดทั้งอายุ ทั้งการศึกษาเค้า ฮัลโหล นี่มันปี 2022 แล้วนะ ไม่มีวุฒิแล้วยังไง บางคนยังความคิดความอ่านเฉียบกว่าคนมีวุฒิอีก ไม่แปลกใจทำไมประเทศยังไม่พัฒนา เพราะน่าจะมีอีกมากมายที่คิดแบบนี้แล้วยอมกาพรรคที่ผลงานก็เห็นๆกันอยู่  

คอมเม้นผมเหมือนเหยียดหรือว่าเม้นอื่นถ้าใช่บอกหน่อยผมเหยียดตรงประโยคไหน
ไม่ใช่อะไรผมจะได้ระวังคำพูดคำจาให้มากขึ้น
แล้วคอมเม้นไหนที่เหยียดบ้าง ผมว่าเส้นคำว่าเหยียดผมอาจจะมีปัญหารบกวนชี้แนะด้วยครับ  

ผมจำไม่ได้แล้วว่าอ่านเจอจากมู้ไหน มู้รายงานคะแนน หรือมู้หลังผลออกจำไม่ได้ละ ถ้าท่านไม่ได้เม้นไปในแนวนั้นก็อย่าใส่ใจเม้นผมเลยครับ ผมไม่อยากแคปมาต่อความยาวสาวความยืดครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel