ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: Don't give a f
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 4947
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 07:17
[RE: ผู้สมัครก้าวไกล ชุมพร เขต 1 ไม่ใช่ใครที่ไหนนะครับ ถึงจะจบแค่ม.6]
ก็อย่างที่พิมไปในกระทู้ก่อนคือถ้าจะเอาคนอายุน้อยไม่มีประสบการณ์ไปสู้เนี่ยมันจะสู้กับอะไรละครับถ้าไม่ใช่วุฒิ
ส่วนคนที่(สส.มด)ไม่มีวุฒิเค้ามีนี่ไงครับ
พี่มด วรรณวิภา เป็น ส.ส.คนเดียวในสภาที่จบไม่ถึง ป.ตรี "แต่ประสบการณ์การทำงานด้านสิ่งทอ20ปี" การต่อสู้เพื่อแรงงาน
เค้ามีประสบการณ์ไงครับไม่มีวุฒิไม่ทีใครเค้าว่าหรอกแต่มันต้องมีอะไรมาทดแทน
คือไม่ใบ่ใครที่ไหนเนี่ยไม่ใช่ใครที่ไหนของ กก. แต่ยังไม่เป็นที่รู้จักของใครเลยครับรู้กันแค่ในพรรคมันไม่อิมแพคครับ

ผมยังมองแง่ดีนะยังดีที่ ปชป. ชนะไม่ใช่ พปชร. อย่างน้อยๆก็คือพรรคการเมืองพรรคนึงไม่ใช่เฉพาะกิจ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 98
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 07:22
[RE: ผู้สมัครก้าวไกล ชุมพร เขต 1 ไม่ใช่ใครที่ไหนนะครับ ถึงจะจบแค่ม.6]
จริงอยู่ว่าไม่ว่าจบอะไรมาก็สมัครได้ แต่ถ้าไม่ได้เรียนมหาลัยก็ควรมีผลงานที่คนทั่วไปเห็นว่าเขาประสบความสำเร็จนะ ให้คนที่เลือกเข้าไปมั่นใจหน่อยว่าเข้าไปแล้วน่าจะทำอะไรได้บ้าง ยิ่งเป็นผู้สมัครที่ไม่รู้จักด้วยแล้ว การจบมหาลัยอย่างน้อยก็การันตีว่าได้ว่าเคยผ่านการคิดที่ซับซ้อนขึ้นอย่างพวกงานวิจัยมาแล้ว การตัดสินใจเลือกคงง่ายขึ้น
0
0
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2010
ตอบ: 342
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 07:51
ผมมองว่าวุฒิไม่ใช่ประเด็น แต่ สส ที่เป็นผู้แทนคนเนี่ย สมมติว่าไม่มีการซื้อเสียงนะ คนพื้นที่เขาน่าจะมองว่าทำประโยชน์อะไรให้พื้นที่ได้บ้าง ประสบการที่บอกมานั้นช่วยจังหวัดเขาได้แค่ไหน จะบอกว่าเก่งด้านนั้นต้องเก่งมากขนาดไหนจะทำให้คนพื้นที่เลือกที่จะให้เขาไปผลักดันระดับประเทษมากกว่าพัฒนาชุมชน (ยกตัวอย่าง สมมติเขาเก่งเรื่องการช่วยเหลือแรงงานมาก แต่ไม่มีพาวเวอร์พัฒนาจังหวัดเลย คนจะเลือกไหม)
0
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2021
ตอบ: 3674
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 08:08
[RE]ผู้สมัครก้าวไกล ชุมพร เขต 1 ไม่ใช่ใครที่ไหนนะครับ ถึงจะจบแค่ม.6
ถ้าบอกว่าไม่เป็นที่รู้จักแนวๆนี้ยังพอรับได้ แต่บางคนนี่คอมเม้นเหยียดทั้งอายุ ทั้งการศึกษาเค้า ฮัลโหล นี่มันปี 2022 แล้วนะ ไม่มีวุฒิแล้วยังไง บางคนยังความคิดความอ่านเฉียบกว่าคนมีวุฒิอีก ไม่แปลกใจทำไมประเทศยังไม่พัฒนา เพราะน่าจะมีอีกมากมายที่คิดแบบนี้แล้วยอมกาพรรคที่ผลงานก็เห็นๆกันอยู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
6
0
Status: Once a Gooners, Always a gooners.
เข้าร่วม: 19 Jun 2015
ตอบ: 3841
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 08:09
[RE]ผู้สมัครก้าวไกล ชุมพร เขต 1 ไม่ใช่ใครที่ไหนนะครับ ถึงจะจบแค่ม.6
ถามว่ามีหัวคะแนนหรือป่าว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
North London Forever
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 6030
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 08:09
ต้องเข้าพื้นที่หนักๆเลยครับ พวกลุงๆป้ามันเลือกแค่คนที่เห็นหน้า แจกซองแหละ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 7836
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 08:26
ดันตัวเองให้จบ ป.ตรี ก่อน จะได้ไม่เป็นที่ครหา ก็รู้อยู่ การเมือง มันสาดโคลนใส่กัน
ถึงแม้ผมเฉยๆ กับ วุฒิอะไรก็เถอะ แต่ก็อดเป็นห่วงไม่ได้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย mashiplay เมื่อ Mon Jan 17, 2022 08:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 678
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 08:30
แล้วแต่เลยครับ เลือกพรรคเดิมก็ได้แบบเดิม ไปกางดออกเสียงยังดีกว่า
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2010
ตอบ: 6943
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 08:32
อย่าไปบ่นว่าลุงๆป้าๆเค้ไม่รู้จักเลย เอาแค่ผู้ว่า,ผู้กำกับสภ.,ผอ.หน่วยงานราชการต่างๆ ที่ท่านต้องไปทำงานด้วยรู้จักกันไว้บ้างก็ดี ถ้าได้ตำแหน่งมาต้องประสานกันเยอะมาก
อย่างเขตที่ทำงานก่าผม น้าทองแดง เบญจปัก พลิกฟ้าพลิกแผ่นดินได้เป็นสส.จากแรงเชียร์วัยรุ่น เข้ามาแล้วอย่างเงียบเลย ต้องใช้เวลาสักพักใหญ่ๆกว่าจะเข้ากับหน่วยงานราชการได้ ตรงนี้แหละที่ชาวบ้านมี concerned
0
0
Support,Believe,Respect = LOVE
นักบอลถ้วย ก.
Status: RICE BABY RICE!!!
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8389
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 08:45
คนไทยส่วนมากก็มาคิดกันเรื่องอายุนี่แหละ แถวบ้านผมแก่จนไม่มีแรงทำงานละ คนก็เลือก แล้วคนที่เลือกก็อีกไม่กี่ปีก็ตายแล้วแหละ

ขนาดพี่เมธี ลาบานูนมาทำงานไกลถึงกทม. น่าจะซึมซับอะไรได้มากกว่า ก็ยังลงประชาธิปัตย์เลย ผมว่า"แก่นรากของคนใต้มันยังมีอะไรฝังลึกลงไปอีก จะเปลี่ยนแปลงคงต้องลงพื้นที่หนักกว่าคนอื่นหน่อย รวมถึงข่าวสารที่เสพอีก อันนี้ควบคุมไม่ได้"

ดูแล้วนึกถึงตอนที่คนบอกให้แบกประเทศไทยเป็นสองประเทศเลย ตอนนี้ชักจะเห็นด้วยเหมือนกัน อยากให้ลูกมีสวัสดิการดีกว่านี้ สังคมดีกว่านี้
1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 22 Jan 2015
ตอบ: 4415
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 08:48
ตราบใดที่ยังอยู่ประเทศไทย วุฒิการศึกษายังไงก็จำเป็น

มันบ่งบอกถึงแนวคิด และความรู้เฉพาะในหลายด้าน

0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 157
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 08:49
ผู้สมัครก้าวไกล ชุมพร เขต 1 ไม่ใช่ใครที่ไหนนะครับ ถึงจะจบแค่ม.6
ถ้าน้องเค้าจะไม่โดนเลือกเพราะ ยังไม่มีผลงานให้คนในพื้นที่เห็นชัดเจน ยังหน้าใหม่ ยังพิสูจน์ตัวเองไม่พอ คนรู้จักน้อย เลยไม่โดนเลือกอันนี้เข้าใจได้นะ

แต่งง กับคนที่เหยียดเรื่องการศึกษาของน้อง มันเหมือนคนกลุ่มนี้ให้คุณค่าบนใบจบปริญญา มากกว่าคนที่ทำงานเป็น และทำงานเพื่อท้องถิ่นจริงๆ

ถ้าพวกคุณ เลือกกันแค่ว่าไม่เอาคนจบไม่สูง ผมว่าคนชุมพรลำบากแล้วหละครับ เปลี่ยนมาให้น้ำหนักเรื่องการทำงานเป็น การรักท้องถิ่นดีกว่านะ
ไม่งั้นมันมองไม่เห็นอนาคตของจังหวัดจริงๆ ถ้าจะตัดสินกันแค่ว่าไม่เอาเด็กการศึกษาน้อย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 02 Sep 2009
ตอบ: 2413
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 08:51
แค่คนตอบในกระทู้นี้ก็มีคนสงสัยในความสามารถเยอะละ ก้าวไกลต้องคิดถึงเรื่องพวกนี้บ้างละถ้าอยากจะชนะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 6682
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 08:57
ถ้าผมจะเลือกผู้แทนผมไปเป็นปากเสียงในสภา
จะเลือกคนที่อย่างน้อยต้องมีความรู้ความสามารถเป็นที่ประจักษ์ในระดับนึงอะ
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3191
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 09:00
อายุ คุณ​วุฒิ​ อาชีพผมว่าไม่สำคัญเท่าที่ว่าคนไม่รู้จักนี่แหละด้วยพื้นที่คนชอบฝั่ง พปชร ปชป มากกว่าแล้วโดนพื้นเพจริงๆถ้าเราไม่โดนืำแย่ใส่ตรงๆแบบเดินมาด่าเราก็ย่อมโอนเอนไปฝั่งคนรู้จัก เช่นคนนี้เคยข่วยน้ำท่วมนะ เคยสร้างสนามกีฬานะ แต่ขอวก้าวไกลมักจะเป็นno nameแบบซิงๆที่คนไม่รู้จัก ไม่ได้ลงพื้นที่เข้มข้นเท่าคนอื่นด้วยครับ
คนจะเลือกอย่างน้อยต้อฃรู้ว่าคนนี้ทำอะไร มีผลงานอะไรมาบ้าง นอกจากพรรค บางทีโนเนมมากๆเลือกไปเห่าว่าไง
แก้ไขล่าสุดโดย Reaper24 เมื่อ Mon Jan 17, 2022 09:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel