ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6834
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 21:38
เกมรับเชลซีสำหรับผมคือ หนึ่งในปรากฎการณ์อย่างเเท้จริง
ดีขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย ไม่เคยตามดู ดูแต่ตอนคอนเต้ ผมว่าตอนนั้นดีมากเลยนะ ผมชอบมาก แยกตัวประกอบอย่างเม้นบนผมว่าของคอนเต้ยังแย่กว่าอีก แต่ที่ผมชอบสุดคือตอนยูโรยุคคอนเต้ อันนั้นสำหรับผมคือเพอเฟคที่สุด

ปล.ผมชอบเกมส์รับมากนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
PGM
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 9743
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 21:51
เกมรับเชลซีสำหรับผมคือ หนึ่งในปรากฎการณ์อย่างเเท้จริง
ยังไม่คิดว่าจะทำได้ขนาดนั้นอ่ะดิ เพราะนัดเบรนท์ฟอร์ดถือว่ามีดวงด้วย กองหลังตัวสำรองยังห่างชั้นไปหน่อย ขาดซิลวากับรูดิเกอร์ปุ๊ปรู้สึกเลยว่าแกว่ง

ไม่รู้เหมือนกันว่าถ้าใช้เป็นเดฟ คริส ชาโลบาห์ จะดีกว่านี้ไหมสำหรับเกมส์นั้นนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 1056
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 22:49
[RE]เกมรับเชลซีสำหรับผมคือ หนึ่งในปรากฎการณ์อย่างเเท้จริง
ต้องให้เครดิตทูเคิลเลยครับ
แต่ถ้าพูดถึงเกมรับเพียวๆ ผมกลับชอบยุคน้ามูมากกว่าแฮะ ที่มีกองหลังเป็น เทอรี่คู่คาร์วัลโญ่ โกลเป็นเช็ค รู้สึกโดนตีมายังไงก็ยุบยากมาก ให้ความรู้สึกปลอดภัยจริงๆ 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17193
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 22:50
อ่อนต่อโลก พิมพ์ว่า:
Sadio พิมพ์ว่า:
ทีมที่เปิดโอกาสให้คูแข่งทำประตู
1.เรือใบ 49
2.ลิเวอร์ 81
3.สิงห์ 98
4.แมนยู 100

ทีมที่สร้งโอกาสทำประตู
1.ลิเวอร์ 166
2.เรือ 142
3.ผี 138
4.สิงห์ 103

คนอวยเชลซีเยอะ ก่อนเปิดฤดผุกาลผมเองก็กลัวนะ

ยิ่งถ้าดูรูปเกมส์มาประกอบ+กับ ตัวเลขสถิติ
เชลซีดีขึ้นจริง แต่ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดเลย เกมส์ที่ว่าเหนียว มันแลกมากับ สร้างโอกาสได้น้อยจนไม่รู้สึกถึงความคุกคามของทีมระดับท็อป อาจจะแพ้ยาก แต่หลุดเสมอ ไม่ยากแน่นอน หรือ ที่ว่าแน่นนักหนา ในทุกๆนัดจะมีช่วง 15-30 นาทีที่ถูกขย่มจนเจียนไปเจียนอยู่ ซึ่งผมไม่เห็น ความกดดันลักษณะนี้ใน เรือและหงส์

ถ้าไม่มีแอคซิเดนใดๆ เชื่อว่าสุดทัายก็เหมือนปีก่อนๆนั่นแหละ

มาตรฐานของ ลิเวอร์พูล กับเรือ พวกเขาทำแต้มได้ 97แต้ม 2ปีติด และดูการเล่นทรงบอล ก็ยังคงเดิม

ยกตัวอย่าง แม้ปีที่แล้ว ลิเวอร์พูลตัวเต็บครึ่งค่อนทีม พวกเขาก็ทำแต้มเหนือเชลซี แค่ลูกาคู ผมไม่เชื่อว่าจะสร้างความแตกต่างได้  

ตามสถิติ เรือโหดจริง ทำให้​คู่แข่งแทบไม่ได้ส่อง

สอบถามหน่อยครับ หาข้อมูลพวกนี้จากเว็ปไหนได้บ้างครับ  

เวป whoscored, premierleague แต่ถ้าอยากดูประกอบว่าทีมเหล่านี้ outperform จำนวนประตูที่ยิงกับเสีย ให้ดู understat ประกอบ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 3204
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 23:02
[RE: เกมรับเชลซีสำหรับผมคือ หนึ่งในปรากฎการณ์อย่างเเท้จริง]
ผมว่าชุดทูเคิ้ลทำเชลซีเป็นชุดเชลซีที่น่าดูที่สุดเลยนะ ดูตั้งแต่สมัยโซล่า ชุดนี้คือแข็งเเกร่ง อายุน้อย ยุคก่อนหน้านี้ อันเช่ทำทีม มันก็จริงแต่ตกม้าตายเกมยุโรปประจำ เลยไม่ใช้ยุค ที่ประทับใจนักแม้จะแชมป์พรีเมียร์ยิงเยอะแต่ทูเคิ้ลนี้นอกจากตัวผู้เล่นพรสวรรค์แล้ว อายุน้อย โค้ชเองก็มีแผนการทียอมเยี่ยม ดูสมน้ำสมเนื้อกับโค้ชอย่างเป็ป คล็ิอป แต่ไม่ขอชมเยอะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 6977
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 23:33
Q-plint พิมพ์ว่า:
อ่อนต่อโลก พิมพ์ว่า:
Sadio พิมพ์ว่า:
ทีมที่เปิดโอกาสให้คูแข่งทำประตู
1.เรือใบ 49
2.ลิเวอร์ 81
3.สิงห์ 98
4.แมนยู 100

ทีมที่สร้งโอกาสทำประตู
1.ลิเวอร์ 166
2.เรือ 142
3.ผี 138
4.สิงห์ 103

คนอวยเชลซีเยอะ ก่อนเปิดฤดผุกาลผมเองก็กลัวนะ

ยิ่งถ้าดูรูปเกมส์มาประกอบ+กับ ตัวเลขสถิติ
เชลซีดีขึ้นจริง แต่ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดเลย เกมส์ที่ว่าเหนียว มันแลกมากับ สร้างโอกาสได้น้อยจนไม่รู้สึกถึงความคุกคามของทีมระดับท็อป อาจจะแพ้ยาก แต่หลุดเสมอ ไม่ยากแน่นอน หรือ ที่ว่าแน่นนักหนา ในทุกๆนัดจะมีช่วง 15-30 นาทีที่ถูกขย่มจนเจียนไปเจียนอยู่ ซึ่งผมไม่เห็น ความกดดันลักษณะนี้ใน เรือและหงส์

ถ้าไม่มีแอคซิเดนใดๆ เชื่อว่าสุดทัายก็เหมือนปีก่อนๆนั่นแหละ

มาตรฐานของ ลิเวอร์พูล กับเรือ พวกเขาทำแต้มได้ 97แต้ม 2ปีติด และดูการเล่นทรงบอล ก็ยังคงเดิม

ยกตัวอย่าง แม้ปีที่แล้ว ลิเวอร์พูลตัวเต็บครึ่งค่อนทีม พวกเขาก็ทำแต้มเหนือเชลซี แค่ลูกาคู ผมไม่เชื่อว่าจะสร้างความแตกต่างได้  

ตามสถิติ เรือโหดจริง ทำให้​คู่แข่งแทบไม่ได้ส่อง

สอบถามหน่อยครับ หาข้อมูลพวกนี้จากเว็ปไหนได้บ้างครับ  

เวป whoscored, premierleague แต่ถ้าอยากดูประกอบว่าทีมเหล่านี้ outperform จำนวนประตูที่ยิงกับเสีย ให้ดู understat ประกอบ

ขอบคุณครับ
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel