ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Aug 2011
ตอบ: 3943
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 18:15
[RE: เกมรับเชลซีสำหรับผมคือ หนึ่งในปรากฎการณ์อย่างเเท้จริง]
ตอนสมัยผมเด็กๆ ในพวกหนังสือพิมพ์ คอลลั่ม หรือเกมบอลมันจะมีให้ดาวแต่ละทีมอะ ตั้งแต่ตอนนั้นจนตอนนี้ที่ผมเริ่มทำงานแล้ว เชลซีก็ยังเป็นทีมที่ดาวเกมรับเยอะสุดกว่าเรื่องอื่นอยู่ดีแทบทุดสมัยเลยตั้งแต่ยุคมูมา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2009
ตอบ: 182
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 18:26
[RE]เกมรับเชลซีสำหรับผมคือ หนึ่งในปรากฎการณ์อย่างเเท้จริง
เห็นด้วยครับว่าทีมเราแกร่งจริง

จับใครลงก็เหนียว เสียยาก เพราะระบบดี

แต่ไม่อยากให้อวยขนาดนั้นครับ

พวกแซะ พวกหมั่นไส้ มันเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4074
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 18:32
[RE: เกมรับเชลซีสำหรับผมคือ หนึ่งในปรากฎการณ์อย่างเเท้จริง]
StorM พิมพ์ว่า:
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
เกมรับดีจริง แต่มันขนาดนั้นเลยหรอ ตัวรับในสนาม8ตัว โดนส่องซะโกลได้แมนออฟเดอะแมต แถมอีก2เสาด้วยนะ  

แค่เกมนี้เกมเดียวอะนะที่โดนบุกใส่แบบนี้
เกมอื่นปกติเชลซีก็กดคู่แข่งยับตลอดนะ
แพมเกมรับก็มั่นคงมาตลอดหลายเดือนตั้งแต่ทูเคิลมาคุม
เบรนทฟอรดท้ายเกมมันเปิดหน้าบุกแหลกจริงๆ
ขนาดหงส์ยังโดนกดแหลกท้ายเกมจนเกือบแพ้เลย  

ไม่น่าใช่เกมส์เดียวนะ ไปย้อนดูตอนเจอหงส์กับแมนซินะ
อีกอย่างผมไม่ได้ว่าเกมรับเชลซีกากเลยนะ เกมรับดีมากด้วยซ้ำ แต่มันไม่เป็นปรากฎการเหมือนที่อวยขนาดนั้น  
ตามนั้นครับก่อนดราม่ากัน คือไม่ได้บอกว่าชุดนี้เกมรับอ่อนหรือกากเลย มีไม่กี่นัดที่เปอร์เซ็นต์ครองบอลทูเคิ้ลแพ้คู่แข่ง แต่เรื่องที่ว่าเกมรับดีที่สุดตั้งแต่มีมาน่ะอันนั้นเกินจริง เพราะเอาแค่ฤดูนี้มีแค่เกมแรกกับคริสตัลพาเลซเองมั้งที่บอลคู่แข่งแทบจะไปไม่ถึงกรอบโทษ นอกนั้นมีลุ้นเสียประตูทุกนัดแค่เมนดี้กับคู่แข่งยิงออกเองเท่านั้นที่ช่วยให้ตัวเลขประตูเสียยังน้อยอยู่ มันมั่นใจคนละอย่างกับทีมเกมรับดีที่ว่าอย่างชุดมูที่แต่ละเกมคู่แข่งแทบโดนสกัดไม่ได้ง้างเลย ที่ต่างสุดคือแบ็กสองข้างยุคนั้นที่สกัดโหดจนไม่มีลูกโยนจากด้านข้างมากดดันเลย อย่างโคลยุคนั้นนี่เล่นเอาโรนัลโด้ยุคคะนองอยู่หมัดเลย ยุคนี้ยังต้องอาศัยเซ็นเตอร์เป็นตัวตัดเกมสุดท้ายอยู่ แบ็กสองข้างเราเกมรับไม่แน่น จึงเอาเซ็นเตอร์สามคนมาอุดรอยรั่ว
แก้ไขล่าสุดโดย surakank เมื่อ Mon Oct 18, 2021 18:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 18:44
ถูกแบนแล้ว
เกมรับดีจริง แต่มันขนาดนั้นเลยหรอ ตัวรับในสนาม8ตัว โดนส่องซะโกลได้แมนออฟเดอะแมต แถมอีก2เสาด้วยนะ  

แค่เกมนี้เกมเดียวอะนะที่โดนบุกใส่แบบนี้
เกมอื่นปกติเชลซีก็กดคู่แข่งยับตลอดนะ
แพมเกมรับก็มั่นคงมาตลอดหลายเดือนตั้งแต่ทูเคิลมาคุม
เบรนทฟอรดท้ายเกมมันเปิดหน้าบุกแหลกจริงๆ
ขนาดหงส์ยังโดนกดแหลกท้ายเกมจนเกือบแพ้เลย  

ไม่น่าใช่เกมส์เดียวนะ ไปย้อนดูตอนเจอหงส์กับแมนซินะ
อีกอย่างผมไม่ได้ว่าเกมรับเชลซีกากเลยนะ เกมรับดีมากด้วยซ้ำ แต่มันไม่เป็นปรากฎการเหมือนที่อวยขนาดนั้น  

นั้นละผมก็ว่าเหนียวมาก แต่ไม่ได้ขนาดนั้น
ยังไม่รับเหนียวเท่า เชลซียุค2005
อินเตอร์ยุค2010 ครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 18:45
ถูกแบนแล้ว
surakank พิมพ์ว่า:

ตามนั้นครับก่อนดราม่ากัน คือไม่ได้บอกว่าชุดนี้เกมรับอ่อนหรือกากเลย มีไม่กี่นัดที่เปอร์เซ็นต์ครองบอลทูเคิ้ลแพ้คู่แข่ง แต่เรื่องที่ว่าเกมรับดีที่สุดตั้งแต่มีมาน่ะอันนั้นเกินจริง เพราะเอาแค่ฤดูนี้มีแค่เกมแรกกับคริสตัลพาเลซเองมั้งที่บอลคู่แข่งแทบจะไปไม่ถึงกรอบโทษ นอกนั้นมีลุ้นเสียประตูทุกนัดแค่เมนดี้กับคู่แข่งยิงออกเองเท่านั้นที่ช่วยให้ตัวเลขประตูเสียยังน้อยอยู่ มันมั่นใจคนละอย่างกับทีมเกมรับดีที่ว่าอย่างชุดมูที่แต่ละเกมคู่แข่งแทบโดนสกัดไม่ได้ง้างเลย ที่ต่างสุดคือแบ็กสองข้างยุคนั้นที่สกัดโหดจนไม่มีลูกโยนจากด้านข้างมากดดันเลย อย่างโคลยุคนั้นนี่เล่นเอาโรนัลโด้ยุคคะนองอยู่หมัดเลย ยุคนี้ยังต้องอาศัยเซ็นเตอร์เป็นตัวตัดเกมสุดท้ายอยู่ แบ็กสองข้างเราเกมรับไม่แน่น จึงเอาเซ็นเตอร์สามคนมาอุดรอยรั่ว  

+1 ครับ
ยังไม่แน่นเท่าเชลซียุค2005 หรืออินเตอร์ยุค2010 ครับ
ในมุมมองผมนะ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 20030
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 18:47
[RE]เกมรับเชลซีสำหรับผมคือ หนึ่งในปรากฎการณ์อย่างเเท้จริง
เข้าใจว่าทูเคิลเน้นรับไว้ก่อนนะนัดล่าสุด

เล่นนอกบ้าน นำแล้วเล่นรัดกุม ชนะ3แต้มได้โมเมนตั้มยาวเลย

บอลลีคแต้มสำคัญมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2573
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 19:18
ทีมที่เปิดโอกาสให้คูแข่งทำประตู
1.เรือใบ 49
2.ลิเวอร์ 81
3.สิงห์ 98
4.แมนยู 100

ทีมที่สร้งโอกาสทำประตู
1.ลิเวอร์ 166
2.เรือ 142
3.ผี 138
4.สิงห์ 103

คนอวยเชลซีเยอะ ก่อนเปิดฤดผุกาลผมเองก็กลัวนะ

ยิ่งถ้าดูรูปเกมส์มาประกอบ+กับ ตัวเลขสถิติ
เชลซีดีขึ้นจริง แต่ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดเลย เกมส์ที่ว่าเหนียว มันแลกมากับ สร้างโอกาสได้น้อยจนไม่รู้สึกถึงความคุกคามของทีมระดับท็อป อาจจะแพ้ยาก แต่หลุดเสมอ ไม่ยากแน่นอน หรือ ที่ว่าแน่นนักหนา ในทุกๆนัดจะมีช่วง 15-30 นาทีที่ถูกขย่มจนเจียนไปเจียนอยู่ ซึ่งผมไม่เห็น ความกดดันลักษณะนี้ใน เรือและหงส์

ถ้าไม่มีแอคซิเดนใดๆ เชื่อว่าสุดทัายก็เหมือนปีก่อนๆนั่นแหละ

มาตรฐานของ ลิเวอร์พูล กับเรือ พวกเขาทำแต้มได้ 97แต้ม 2ปีติด และดูการเล่นทรงบอล ก็ยังคงเดิม

ยกตัวอย่าง แม้ปีที่แล้ว ลิเวอร์พูลตัวเต็บครึ่งค่อนทีม พวกเขาก็ทำแต้มเหนือเชลซี แค่ลูกาคู ผมไม่เชื่อว่าจะสร้างความแตกต่างได้
แก้ไขล่าสุดโดย Sadio เมื่อ Mon Oct 18, 2021 19:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 19:40
ถูกแบนแล้ว
แลกกับเกมรุกที่ไม่โหดเท่าทีมอื่น
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2020
ตอบ: 3758
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 19:46
MewmiewZuKa พิมพ์ว่า:
พอล สโคล ไม่คิดแบบนั้น  
พี่พอลบอกแมนยูดูดีกว่าโคตรขำ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 6977
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 19:53
เกมรับเชลซีสำหรับผมคือ หนึ่งในปรากฎการณ์อย่างเเท้จริง
Sadio พิมพ์ว่า:
ทีมที่เปิดโอกาสให้คูแข่งทำประตู
1.เรือใบ 49
2.ลิเวอร์ 81
3.สิงห์ 98
4.แมนยู 100

ทีมที่สร้งโอกาสทำประตู
1.ลิเวอร์ 166
2.เรือ 142
3.ผี 138
4.สิงห์ 103

คนอวยเชลซีเยอะ ก่อนเปิดฤดผุกาลผมเองก็กลัวนะ

ยิ่งถ้าดูรูปเกมส์มาประกอบ+กับ ตัวเลขสถิติ
เชลซีดีขึ้นจริง แต่ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดเลย เกมส์ที่ว่าเหนียว มันแลกมากับ สร้างโอกาสได้น้อยจนไม่รู้สึกถึงความคุกคามของทีมระดับท็อป อาจจะแพ้ยาก แต่หลุดเสมอ ไม่ยากแน่นอน หรือ ที่ว่าแน่นนักหนา ในทุกๆนัดจะมีช่วง 15-30 นาทีที่ถูกขย่มจนเจียนไปเจียนอยู่ ซึ่งผมไม่เห็น ความกดดันลักษณะนี้ใน เรือและหงส์

ถ้าไม่มีแอคซิเดนใดๆ เชื่อว่าสุดทัายก็เหมือนปีก่อนๆนั่นแหละ

มาตรฐานของ ลิเวอร์พูล กับเรือ พวกเขาทำแต้มได้ 97แต้ม 2ปีติด และดูการเล่นทรงบอล ก็ยังคงเดิม

ยกตัวอย่าง แม้ปีที่แล้ว ลิเวอร์พูลตัวเต็บครึ่งค่อนทีม พวกเขาก็ทำแต้มเหนือเชลซี แค่ลูกาคู ผมไม่เชื่อว่าจะสร้างความแตกต่างได้  

ตามสถิติ เรือโหดจริง ทำให้​คู่แข่งแทบไม่ได้ส่อง

สอบถามหน่อยครับ หาข้อมูลพวกนี้จากเว็ปไหนได้บ้างครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14248
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 20:00
เกมรับเชลซีสำหรับผมคือ หนึ่งในปรากฎการณ์อย่างเเท้จริง
ดีแหละ แต่ส่วนตัว ยังไม่เท่ามูปีเสีย 15 ประตูแน่นอนอะ ปีนั้นมันสุดจริง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1646
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 20:08
ถูกแบนแล้ว
ถ้าที่ผ่านมา อาจพอได้ แต่นัดล่าสุด ถ้าเบรนท์ฟอร์ดคมๆ ไม่โดนเสาสองลูก จ่อกับเมนดี้

สำหรับผมยังพูดว่าเกมส์รับที่ดีที่สุดคงไม่ใช่

แต่เกมส์รับที่ดีที่สุดของผม คือยุคมู 2004-2005 นั่นคือที่สุดตั้งแต่ดูมา ทั้งโลกยอมรับ
แก้ไขล่าสุดโดย Geonidus เมื่อ Mon Oct 18, 2021 20:09, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 11907
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 20:51
ผมยกให้ เชลซี 04/05 ครับ
ที่สุดของเกมรับแล้ว

ใครเจอก็เหนื่อยอะ

15 ลูกการันตี

ใน UCL ก็แน่นแค่ไปไม่ถึงแชมป์ เพราะดันเจอหงส์ดวงแชมป์
3
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3606
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 20:54
กลางรับเบอร์ 1 ของโลก ,กองหลัง3ตัวเข้าฝัก,โกลเบอร์ต้นของลีค รับไม่เหนียวให้รู้ไป แต่สารกระตุ้นหรือสิ่งที่มันมาทำให้ทุกอย่างดูhypeขึ้นไปอีกคือความมั่นใจจากแชมป์ Ucl และการต้องการเป็นแชมป์ลีคนี่แหละ เก่ง+แรงฮึดกำลังใจมาเต็ม แต่แมทซ์เบรนฟอร์ดก็สะกิดให้รู้เหมือนกันว่าเก่งแต่ไม่ใช่ว่าจะงานจะง่ายขึ้น แต่นาทีนี้เกมส์รับให้เบอร์1ของลีค  
1
0
"We have to change from doubter to believer" JK
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17503
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 21:27
surakank พิมพ์ว่า:
เอ่อ นัดเบรนฟอร์ดนี่ไม่น่าจะเพราะเกมรับนะ เบรนฟอร์ดได้จบตลอด โอกาสยิงมี 10+ แต่โชคและเมนดี้ปฎิเสธไปเฉยๆ ถ้าเกมรับยุคมูนี่คือคู่แข่งแทบไม่ได้ง้างเลย เช็กแทบไม่ต้องเซฟ มีบางนัดโอกาสยิงคู่แข่งคือ 0 ด้วย  

หลังเชลซีชุดนี้เคลียร์บอล เอาบอลออกให้ได้เปรียบไม่เป็นอะ

โหม่งทิ้่ง เตะทิ้งมาให้พ้นๆ ตัว ไม่เหมือนติอาโก้ โหม่งเคลียร์แต่ละรอบแกมีเป้าหมายตลอด

ทำให้กลางได้เล่นต่อด้วย
0
0
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel