ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Jul 2008
ตอบ: 533
โพสเมื่อ: Wed Sep 07, 2016 20:20
[RE: สารคดีเป๊บ-เส้นทางจากนักเตะสู่ผู้จัดการทีม บาร์ซ่า-บาเยิร์น-ซิตี้]
ผมนี่แฟนพันธ์แท้เป๊บเลยครับ ตั้งแต่เป็นนักแตะเลย การเล่นจ่ายบอลสั่นๆดูเหมือนง่าย เอาเข้าจริงยากมาก การถ่ายบอลไปทั่วสนาม ทำได้ดีมาก พอตอนมาเป็นโค้ช หลังจากแกไปเล่นให้กับเบรชชาก็ไม่ได้ติดตามข่าวสารแกเลย มารู้อีกทีแกเป็นโค้ชให้กับบาร์ซ่า ทุกอย่างมันตอบในความสำเร็จของเขา แต่สิ่งหนึ่งที่แกทิ้งไว้ให้กับบาร์ซ่า คือกลางรับที่แกทิ้งไว้ให้ แม้กระทั้งตัวแกเองยังยอมรับว่าเก่งกว่าแก เซอจิโอ้ บุสเก็ต ผมชอบพุตบอลมาก เมื่อก่อนการดูบอลไม่ได้ง่ายอย่างทุกวันนี้ การได้ดูเลยจำรายละเอียดนัดแตะ และเกมส์ค่อนข้างแม่น ผมไม่เคยเห็นทีมไหนเล่นได้อย่างบาร์ซ่าในนัดชิงกับยูในเต็ด และไม่เคยเห็นกลางรับคนไหนเล่นได้เนียน และสวยงามเท่าบุสเก็ตเลย อายุเขาน้อยมากในตอนที่ร่วมพาทีมชาติคว้าแชมป์ ก่อนหน้านี้เป็นโครไม่มีโครรู้จักนอกจากลูกนักแตะดัง มีเพื่อนกลุ่มชอบพุตบอลเคยบอกว่า โททัลพุตบอลคือ แทคติคในอุดมคติ ไม่มีทางเกิดขึ้นได้อย่างที่ท่านนายไรนุช มิเชล เคยคิดค้นค้นทฤษฏีนี้ไว้ แต่คหตส. เป็บตอบโจทย์ทฤษฏีนี้ได้ไกล้เคียงที่สุด การที่ทำทีมที่เอานักแตะลงมั่วไปหมด ฉีกกฏเทคติก 4-4-2 3-5-2 ฯลฯ อย่างสิ้นเชิง แต่ผลลัพธ์ออกมา คือการครองบอล เกิน60% เกือบจะทุกทีมที่เป็นคู่ต่อสู้ ว่ากันว่า เมสซี่คืออัจฉริยะทางด้านการเล่น แกก็ทางด้านโค้ชสำหรับในแง่ความคิดของผม สุดยอดแล้วครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไม่ถูกหวย จะเชียร์มั้ย!!!....You Will Never Walk Alone
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 6954
โพสเมื่อ: Wed Sep 07, 2016 20:38
[RE: สารคดีเป๊บ-เส้นทางจากนักเตะสู่ผู้จัดการทีม บาร์ซ่า-บาเยิร์น-ซิตี้]
ELEANOR พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่ติดที่ว่าอินดี้รับงานสโมสรล่ะ3-4ปี อยากให้แป๊ปอยู่เป็นตำนวนแบบเซอร์  

ถ้าแกเก็บแชมป์ลีคใหญ่ครบ ผมว่าคงกลับไปอยู่บาร์ซายาวๆแหละ
1
0

Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 8636
โพสเมื่อ: Wed Sep 07, 2016 20:49
watkung พิมพ์ว่า:
ELEANOR พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่ติดที่ว่าอินดี้รับงานสโมสรล่ะ3-4ปี อยากให้แป๊ปอยู่เป็นตำนวนแบบเซอร์  

ถ้าแกเก็บแชมป์ลีคใหญ่ครบ ผมว่าคงกลับไปอยู่บาร์ซายาวๆแหละ  

ยากเหมือนกันครับ แต่ก็รอวันที่แกจะกลับมา เคยมีคอลัมนิสของสปอร์ตเขียนบทความไว้ว่าวันนึงเป๊บจะกลับมาแน่นอน แต่อาจไม่ใช่ฐานะโค้ช...
2
0
นักเตะอบจ.
Status: manchester is blue
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2154
โพสเมื่อ: Wed Sep 07, 2016 21:16
daaa พิมพ์ว่า:

ที่สุดของยอดกุนซือสมัยนี้ มาอยู่ลีคเดียวกัน เมืองเดียวกัน ทีมตรงข้ามโดยตรง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5116
โพสเมื่อ: Wed Sep 07, 2016 21:19
"เขาไม่ได้แค่เปลี่ยนบาร์ซ่า เขานะเปลี่ยนโลกของฟุตบอลเลยละ"

ขึ้นหิ้งกับ "บอสแมน" เลย

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 2948
โพสเมื่อ: Wed Sep 07, 2016 21:35
ถูกแบนแล้ว
mazzo the returner พิมพ์ว่า:

ชอบภาพนี้ คือเป็ปนั้นมองมุมนี้แกก็เป็นอัจฉริยะอะนะเอาจริงๆ แต่ถามผม ผมชอบมูริญโญ่มากกว่าจากครูพละก้าวมาได้ถึงจุดนี้ แล้วจริงๆนะ เอาจริงๆผมก็ยังเชื่อว่ามูริญโญ่จะให้แกทำทีมแบบเน้นเกมส์รุกแกก็ทำได้ ช่วงที่แกพัฒนาความรู้ด้านฟุตบอลหลายปีก่อนจะมาเริ่มคุมทีมในโปรตุเกส แกก็ทำงานให้บาร์ซามาหลายปี ยังไงเรื่องเกมส์รุกครองบอลอะไรมันก็ต้องเข้าหัวมั่ง แต่เหมือนแบบสไตล์คนสู้มาจากดินอะนะ ตอนอยู่บาร์ซาก็เหมือนสต๊าฟคนนึงที่ไม่ค่อยมีใครให้เครดิต ทุกวันนี้เหมือนยังแค้นๆอยู่ พยายามทำให้คนที่นั่นคนที่ไม่เคยมองเค้ามองเห็นคุณค่า ประมาณ "กูจะสู้ให้พวกมึงทุกคน(ที่บาร์ซา)ได้เห็น" ทุกอย่างที่ทำทุกวันนี้เลยเหมือนเพื่อพยายามจะเอาชนะบาร์เซโลน่าในแบบฉบับซึ่ง reverse สไตล์ของบาร์ซา (เล่นเกมส์รับเต็มรูปแบบ หรือ รับแล้วโต้เร็ว และ ไม่ครองบอลหากไม่จำเป็น )มา ซึ่งนั่นก็อาจจะรวมไปถึงการพยายามเอาชนะเป็ปด้วย เพราะเป็ปถึงตอนนี้ก็ยังเปรียบเสมือนคือสัญลักษณ์ของบาร์ซาอยู่  

มูแกเป็นคนปากร้ายแต่จริงๆผมว่าแกก็เป็นคนดีนะ 555
0
0
นักเตะตำบล
Status: SMD
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 1239
โพสเมื่อ: Thu Sep 08, 2016 11:52
ตอนมาซิตี้แก บอกว่าอยากมาพิสูจน์คำพูดที่ใครๆก็บอกว่าแก ไม่เหมาะกับสไตล์บอลอังกฤษ

หวังว่าแกจะตอกหน้าพวกที่ดูถูกสำเร็จนะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 7963
โพสเมื่อ: Thu Sep 08, 2016 13:21
ถูกแบนแล้ว
sorrysorry03 พิมพ์ว่า:
mazzo the returner พิมพ์ว่า:

ชอบภาพนี้ คือเป็ปนั้นมองมุมนี้แกก็เป็นอัจฉริยะอะนะเอาจริงๆ แต่ถามผม ผมชอบมูริญโญ่มากกว่าจากครูพละก้าวมาได้ถึงจุดนี้ แล้วจริงๆนะ เอาจริงๆผมก็ยังเชื่อว่ามูริญโญ่จะให้แกทำทีมแบบเน้นเกมส์รุกแกก็ทำได้ ช่วงที่แกพัฒนาความรู้ด้านฟุตบอลหลายปีก่อนจะมาเริ่มคุมทีมในโปรตุเกส แกก็ทำงานให้บาร์ซามาหลายปี ยังไงเรื่องเกมส์รุกครองบอลอะไรมันก็ต้องเข้าหัวมั่ง แต่เหมือนแบบสไตล์คนสู้มาจากดินอะนะ ตอนอยู่บาร์ซาก็เหมือนสต๊าฟคนนึงที่ไม่ค่อยมีใครให้เครดิต ทุกวันนี้เหมือนยังแค้นๆอยู่ พยายามทำให้คนที่นั่นคนที่ไม่เคยมองเค้ามองเห็นคุณค่า ประมาณ "กูจะสู้ให้พวกมึงทุกคน(ที่บาร์ซา)ได้เห็น" ทุกอย่างที่ทำทุกวันนี้เลยเหมือนเพื่อพยายามจะเอาชนะบาร์เซโลน่าในแบบฉบับซึ่ง reverse สไตล์ของบาร์ซา (เล่นเกมส์รับเต็มรูปแบบ หรือ รับแล้วโต้เร็ว และ ไม่ครองบอลหากไม่จำเป็น )มา ซึ่งนั่นก็อาจจะรวมไปถึงการพยายามเอาชนะเป็ปด้วย เพราะเป็ปถึงตอนนี้ก็ยังเปรียบเสมือนคือสัญลักษณ์ของบาร์ซาอยู่  

มูแกเป็นคนปากร้ายแต่จริงๆผมว่าแกก็เป็นคนดีนะ 555  

อยู่มาดริดแกก็ไม่ได้รับ จ๋าเหมือน อินเตอร์ กับ เชลซี นะ

อยู่ที่บุคลากร ของทีมด้วยแหละ ว่าเอื้อมั้ยกับการ เล่น รุก หรือ รับ

ส่วนเรื่องสไตล์การทำทีม เป็บ ทำไม่ได้แบบ มู และ มูก็ทำไม่ได้แบบเป็บ

มูจะคล้ายกับ เซอร์มากกว่า คือไม่ต้องครองบอลมาก ขอผลลัพธ์

ส่วนใครจะเก่งกว่ากัน หรือ เล่นแบบไหน ดีกว่ากัน อันนี้ ไม่มีใคร สามารถตอบได้หรอก

วันนึง การเล่นรับ แบบ คาเตนัชโช่ อาจกลับมาเฟื่องฟูอีกก็เป็นได้ ซึ่ง ก็แตกต่างจาก สไตล์ มู กับ เป็บ อยู่ดี
แก้ไขล่าสุดโดย RuudVaN เมื่อ Thu Sep 08, 2016 13:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 May 2009
ตอบ: 7934
ที่อยู่: beautiful things don't ask for attention : ความงามแท้จริงไม่เรียกร้องความสนใจ
โพสเมื่อ: Thu Sep 08, 2016 19:34
lazia23 พิมพ์ว่า:
tonkae33 พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวให้เป็นโค้ชที่เก่งที่สุด ไม่แค่แทคติคที่รอบจัดอย่างเดียว
แต่เป็นโค้ชที่ฝึกสอนนักเตะได้เก่งๆมาก วางรากฐานระบบได้ดีอีกด้วย
ขนาดเห็นแค่เทรนนิ่งเบื้องต้นกับเกมสนุกๆใช้ผ่อนคลายนะทางชาแนลสโมสรนะ
ตอนใหม่ๆผมก็เคยคิดจะเจ๋งแค่ไหนเชียวแบบหลายคนคิดๆ แต่ยิ่งเห็นไปเรื่อยรู้เลยว่าเก่งมาก

ตรงที่ผมวงเล็บไว้ ดราม่าบาเยิร์น ตามที่มีในสารคดี จริงหรือเปล่าครับ อยากรู้  

ดราม่าเรื่องไรครับ แปลไม่ออก
0
0
Dedicated to the People Who Made It : อุทิศให้แก่ผู้ที่สร้างมันมา
Status:
โพสเมื่อ: Thu Sep 08, 2016 19:43
schneider526 พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวให้เป็นโค้ชที่เก่งที่สุด ไม่แค่แทคติคที่รอบจัดอย่างเดียว
แต่เป็นโค้ชที่ฝึกสอนนักเตะได้เก่งๆมาก วางรากฐานระบบได้ดีอีกด้วย
ขนาดเห็นแค่เทรนนิ่งเบื้องต้นกับเกมสนุกๆใช้ผ่อนคลายนะทางชาแนลสโมสรนะ
ตอนใหม่ๆผมก็เคยคิดจะเจ๋งแค่ไหนเชียวแบบหลายคนคิดๆ แต่ยิ่งเห็นไปเรื่อยรู้เลยว่าเก่งมาก

ตรงที่ผมวงเล็บไว้ ดราม่าบาเยิร์น ตามที่มีในสารคดี จริงหรือเปล่าครับ อยากรู้  

แปลตามในคลิปนะครับ จริงไม่จริงไม่ทราบ ต้องไปถามแฟนบาเยิร์นเขาละ โปรดใช้วิจารณญาณ

Spoil
ตอนเจอกับมาดริดใน ucl นักเตะของบาเยิร์นขอเป๊บว่าจะเล่นแบบเดิมที่เล่นตอนยุคปู่จุ๊บ ไม่ได้เล่นตามแทคติคเป๊บ.....  
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Jan 2009
ตอบ: 266
โพสเมื่อ: Thu Sep 08, 2016 19:46
ติ่งเป็บมารายงานตัวครับ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 May 2009
ตอบ: 7934
ที่อยู่: beautiful things don't ask for attention : ความงามแท้จริงไม่เรียกร้องความสนใจ
โพสเมื่อ: Thu Sep 08, 2016 19:59

แปลตามในคลิปนะครับ จริงไม่จริงไม่ทราบ ต้องไปถามแฟนบาเยิร์นเขาละ โปรดใช้วิจารณญาณ

Spoil
ตอนเจอกับมาดริดใน ucl นักเตะของบาเยิร์นขอเป๊บว่าจะเล่นแบบเดิมที่เล่นตอนยุคปู่จุ๊บ ไม่ได้เล่นตามแทคติคเป๊บ.....  

นักเตะไม่เชื่อมั่นในตัวผู้จัดการทีมหรอครับเพ่
0
0
Dedicated to the People Who Made It : อุทิศให้แก่ผู้ที่สร้างมันมา
Status:
โพสเมื่อ: Thu Sep 08, 2016 20:37

Spoil

นักเตะไม่เชื่อมั่นในตัวผู้จัดการทีมหรอครับเพ่  

ไม่ทราบครับ ต้องถามแฟนบาเยิร์นละครับ ผมไม่ได้ตามข่าวตอนแกคุมบาเยิร์นละเอียดเท่าไร
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6575
โพสเมื่อ: Thu Sep 08, 2016 23:03
ถูกแบนแล้ว
Borini 29 พิมพ์ว่า:
ถ้าเอาแค่ที่ผมทันดู ผมอายุ 30 นะ ผมให้ว่า เป็บอาจจะก้าวขึ้นมาเป็นกุนซือที่เก่งที่สุดตั้งแต่โลกเคยมีมา

เก่งในที่นี้คือ วางรากฐาน ปั้นนักเตะ และความสำเร็จ

แต่จะไปถึงจุดนั้นไหม ต้องรอดูต่อไป

อย่างว่าแหละไม่ได้ดูทุกลีค คนดูทุกลีคอาจจะมีคนอื่นในใจ

ผมว่าอันเช่เเต่ในลีคเเกชอบตันทำห้องเเต่งตัวมาดริดสงบได้กับดันเฆเซ่โรดิเกวช(ก่อนเจ็บ)ขึ้นมาสู่ชุดใหญ่ทั้งโด้เบนซ์เบลได้นี่เทพสุดละ คหสต
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2008
ตอบ: 780
โพสเมื่อ: Fri Sep 09, 2016 00:13

เอ่อ... แล้วจารย์หลุยส์ของผม...
0
0
...
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel