ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 20500
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:23
ถูกแบนแล้ว
[RE: ถามแฟนปืน(จุดเดือดต่ำอย่าเข้ามา)]
ผมรู้สึกว่าปืนมักแผ่วปลายซีซั่น กลายเป็นคนละทีมกับครึ่งแรกของซีซั่นเลย

ทรงบอลมั่วไปหมด จากที่ต้นซีซั่นนี่สวยงามมาก เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย ไม่ค่อยชัดเจน

คหสต.
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 16940
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:23
[RE: ถามแฟนปืน(จุดเดือดต่ำอย่าเข้ามา)]
unicaa พิมพ์ว่า:
บอลยังไม่เปิดฤดูกาลเลย ถ้าเวนเกอร์พาน่อลคว้าแชมป์ได้จะยังไล่อยู่มั้ย

เอาเป็นว่ารอจบฤดูกาลนี้ก่อนค่อยออกมาด่าก็ยังไม่สาย  

ผมก็ไล่อยู่ ปีที่แล้วผมตั้งมู้แบบนี้ คนออกมาร่วมไล่เพียบคับ แต่ปีนี้ไหงแนวร่วมหายหมด

ถึงจะได้ถ้วยได้เอฟเอมาผมก็ไล่อยู่ เหตผมก็อย่างที่บอกไป หรือท่านไปดูนัดชิงเอฟเอครึ่งแรกก็ได้ แต่หลายๆนัดปีที่ผ่านมา น่อลเล่นแบบเอฟเอนัดชิงครึ่งแรก เป็นคุณเหนื่อยใจมั้ย ใครๆก็อยากให้ทีมเล่นดีเหนือกว่าคู่แข่ง ถ้าเล่นแบบเอฟเอนัดชิงครึ่งปีที่แล้วมันทั้งปีคนดูก็เซงนะ

ถึงผมจะไล่แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าไม่เชียร์นะคับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:26
archer64 พิมพ์ว่า:
เล่นดี เล่นสวยแต่ไม่มีแชมป์ติดมือรับได้มั๊ยล่ะ?  

กำว่าวมา9ปี ผมก็ยังเชียร์หนิ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Jul 2008
ตอบ: 14055
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:28
ตอนนี้ผมเฉยๆกับเวงเกอร์นะครับ ทุกอย่างดีหมด เหลือแค่อีโก้ของแกเอง ซึ่งมันก็เป็นแบบนี้มาตั้งนานแล้ว

ปีนี้ผมชอบการซื้อตัวมากๆ ก็ยังแสดงให้เห็นถึงไฟที่พอจะยังมีอยู่บ้าง

ปีนี้ ผมยังไม่อยากให้ออกนะ อยากให้แกได้ทำตามใจชอบ ที่อุตส่าห์อดออมเงินมาตั้งนาน

อยากให้ทำทีมต่ออีกอย่างน้อยๆ 2-3 ฤดูกาล

ได้หรือไม่ได้แชมป์ก็ตาม

พูดถึงทรงบอลเมื่อคืน ผมว่าแกลองระบบอะไรหลายๆอย่างนะครับ คือส่งปีกลงมาแค่คนเดียวไม่เหมือนวันเสาร์ แถมตรงกลางก็ยังเป็นจุดบอดอยู่ดี เพราะขาดตัวขับเคลื่อน

กาซอล่า - โอซิล - โรซิคกี้ <<<<< ใน 3คนนี้ ควรจะลงสนามเพียงแค่คนเดียว ไม่งั้นทับตำแหน่งกัน และเสียดายโควต้า

ปัญหานี้แหละที่ยังคิดไม่ตกว่า เวงเกอร์จะทำยังไง เพราะมันชัดเจนมาก เมื่อกาซอล่าไปเล่นปีกซ้าย มันตันตลอด
2
0

เป็นแฟนปืนต้องอดทน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2010
ตอบ: 35038
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:28
ถูกแบนแล้ว
ถ้าแรมซี่ไม่เจ็บ ได้ลงทุกนัด ปืนน่ากลัวนะปีนี้ !!!!

แก้ไขล่าสุดโดย Beck179 เมื่อ Mon Aug 04, 2014 14:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:29
Bayspiriz พิมพ์ว่า:
ยุคไร้พ่ายตอนนั้นนักเตะระดับตัวจริงทีมชาติทั้งนั้นเลยนะครับ ถึงได้เก่งและเก๋า

ตอนนี้ทีมเรามีแต่ตัวสำรองทีมชาติกับตัวจริงทีมชาติเล็กๆ

ผมว่าคุณภาพนักเตะมันต่างกัน

ลองให้เวนเกอร์คุมเชลซีหรือแมนซิตี้สิ ผมว่าแชมป์แน่ๆ  

นักเตะเก่งก็มีส่วนครับ แต่ระบบสำคัญกว่านะผมว่า ลองยกชุดไร้พ่ายหรือก่อนหน้านั้นที่ผมคิดว่าดีกว่ายุคไร้พ่ายคือก่อนไร้พ่าย2-3ปี ผมว่าเอามาเล่นยุคนี้ก็ไม่แช้มอะ คือเทคนิคฟุตบอลเด่วนี้เข้มกว่าเยอะแล้ว แข่งขันสูงมาก
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:29
ไม่ไล่ครับ ตอนแพ้หนักๆก็ไม่เคยคิดจะไล่
ทีมไม่มีตังช็อปแกก็ยังทำทีมมาได้ร่วมสิบปีแบบไม่ตกต่ำอะไร
จะไปหาโค้ชระดับนี้ได้ง่ายๆที่ไหนกัน
3
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2006
ตอบ: 9785
ทำทีมไปเล่นบอลยุโรปได้ทุกปีไม่พลาดมาสิบกว่าปีเเล้ว
ไม่ออกหรอก

แต่ถ้าเป้าหมายของสโมสรคือต้องแชมป์พรีเมียร์เท่านั้น คงออกนานไปเเล้ว
0
0
“ชนชั้นใดร่างกฎหมายก็เพื่อชนชั้นนั้น”
Cr คาร์ล มากซ์
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2010
ตอบ: 58
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:30
ใจเย็นครับ บอลยังไม่เตะ
0
0
คนเราล้วน ดิ้นรน เพื่อสิ่งที่ต้องทิ้ง ...
movie@Soccersuck
"You can change the world
with every bite". By Food,inc. icon1
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Arsène Wenger get out!! ชายผู้มากด้วยประสบการณ์ที่
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1195
ที่อยู่: L'Estadi Camp Nou & Emirates Stadium & Elland Road Stadium
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:30
ซื้อตัวดี แต่แกหมดแล้วตรับ ตอนนี้เหลือแต่ชื่อครับ อะไรทำให้ผมคิดแบบนั้น ก้เพราะว่า เวลาเจอทีมใหญ่ๆ ผลงานมันฟ้องครับ ในเมื่อบอร์ดไม่ไล่เราก้เชียร์กันต่อไป
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 1763
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:31
เรือบิน พิมพ์ว่า:
เล่นดี เล่นสวยแต่ไม่มีแชมป์ติดมือรับได้มั๊ยล่ะ?  

ยุคสมัยเปลี่ยนไป วัตถุดิบเปลี่ยนไป แต่เป้าหลอมอันเดิม ผลที่ได้มันก็แตกต่างกันอยู่แล้วครับ
ถึงจะเอาคนอื่นมาก็ไม่รู้จะฝากผีฝากไข้ได้รึป่าว อีกอย่างแกคงไม่อยู่จนวาระสุดท้ายแน่นอน อดทนอีกสักหน่อย 2-3 ปีนี้แกอาจจะพอใจและจากไปก็ได้
ปล. ถ้าได้พรีเมียร์และ/หรือ UCL (ถ้วยใบสุดท้ายที่ยังไม่ได้) แกอาจจะวางมือเลยก็ได้นะ
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:31
songkrod พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ผมเฉยๆกับเวงเกอร์นะครับ ทุกอย่างดีหมด เหลือแค่อีโก้ของแกเอง ซึ่งมันก็เป็นแบบนี้มาตั้งนานแล้ว

ปีนี้ผมชอบการซื้อตัวมากๆ ก็ยังแสดงให้เห็นถึงไฟที่พอจะยังมีอยู่บ้าง

ปีนี้ ผมยังไม่อยากให้ออกนะ อยากให้แกได้ทำตามใจชอบ ที่อุตส่าห์อดออมเงินมาตั้งนาน

อยากให้ทำทีมต่ออีกอย่างน้อยๆ 2-3 ฤดูกาล

ได้หรือไม่ได้แชมป์ก็ตาม

พูดถึงทรงบอลเมื่อคืน ผมว่าแกลองระบบอะไรหลายๆอย่างนะครับ คือส่งปีกลงมาแค่คนเดียวไม่เหมือนวันเสาร์ แถมตรงกลางก็ยังเป็นจุดบอดอยู่ดี เพราะขาดตัวขับเคลื่อน

กาซอล่า - โอซิล - โรซิคกี้ <<<<< ใน 3คนนี้ ควรจะลงสนามเพียงแค่คนเดียว ไม่งั้นทับตำแหน่งกัน และเสียดายโควต้า

ปัญหานี้แหละที่ยังคิดไม่ตกว่า เวงเกอร์จะทำยังไง เพราะมันชัดเจนมาก เมื่อกาซอล่าไปเล่นปีกซ้าย มันตันตลอด  

พอท่านพูดแบบนี้ผมก็มาคิดว่า เออวะ ยอมๆให้แกได้ทำตามใจอีก2-3ปี ถ้ายังไม่ดีก็ค่อยว่ากัน ตอนนี้ก้เชียร์ๆกันไป
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 May 2010
ตอบ: 2595
ผมเป็นประธาน ผมก็ไม่ไล่เวนเกอร์ ผมว่ามาถูกทางแล้ว ถึงทรงบอลจะดูไม่คอยดี แต่ๆ การเงินกำลังดีเลยละ ในระยะยาว มีโอกาสที่จะครองโลกเหมือนบาซ่าและรีลมาดริด ถ้าฐานแข็งแรงต่อไปอะไรก็ฉุดไม่อยู่
5
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2007
ตอบ: 3401
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:32
โค้ชทั้งหมดบนโลกนี้
ผมมั่นใจนะว่า เวนเกอร์เป็นทอปทรีของผู้จัดการทีมที่บริหารสโมสรฟุตบอลได้เก่งที่สุดในโลก
กู้เงินสร้างสนามใหม่ ขายนักเตะออก ร้างแชมป์มาเกือบสิบปี แต่มูลค่าสโมสรไม่เคยตก กำไรไม่เคยหด สปอนเซอร์ไม่เคยขาด

ที่พิมพ์มาทั้งหมดนี่แค่อยากจะบอกว่าโค้ชแต่ละคนมีจุดเด่นคนละแบบ
ใครก็ตามที่มาสานงานต่อจากเวนเกอร์ อาจจะมาในฐานะผู้ทะเยอทะยานคว้าความสำเร็จในระยะสั้นๆแล้วก็ไป คงเป็นอีกสิบยี่สิบปี ที่จะมีใครทำได้แบบนี้

คิดสภาพโค้ชคนอื่นมาบริหารเงินจำกัดจำเขี่ยสิครับ
ทุกวันนี้มีโค้ชระดับโลกคนไหนทำได้บ้าง นับหัวได้เลย

และถึงแม้ฟุตบอล คนจะจดจำกันที่แชมป์กับผู้ชนะ
แต่ผมมั่นใจว่าสิ่งที่เวนเกอร์สร้างมาจะไม่สูญเปล่า
เราเว้นช่องว่างใน8-9ปีที่ผ่านมา เพื่ออนาคตที่ยิ่งใหญ่ในวันข้างหน้า
และทุกวันนี้สโมสรก็เริ่มส่งสัญญาณที่ดีออกมาแล้ว

เวนเกอร์เป็นคนที่มีวิชั่น ทัศนคติ ในการทำธุรกิจสูงมากนะ
ผมว่าเขามองการไกลไปถึงคนที่จะมาสานต่อแล้วล่ะ

ปล เรื่องแทคติกในสนามอาจจะเป็นรองโค้ชหัวแถวคนอื่น
แต่เชื่อเหอะ ไม่มีโค้ชคนไหนที่บริหารสโมสรฟุตบอลได้เก่งเท่าเวนเกอร์อีกแล้ว
เหมือนเอา director/CEO/manager/coach มารวมอยู่ในหัวคนๆเดียว
เธียร์รี่ อองรี : "คุณไม่มีวันที่จะพอใจกับถ้วยรางวัลที่เคยได้มา ถ้ามีสิบแชมป์ที่ต้องได้ในหนึ่งปี ผมจะไปคว้ามันมาให้หมด มันไม่ใช่ความโลภ..แต่มันเป็นเพียงสัญชาตญาณของผมเท่านั้น"

Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:33
เรือบิน พิมพ์ว่า:

ยุคสมัยเปลี่ยนไป วัตถุดิบเปลี่ยนไป แต่เป้าหลอมอันเดิม ผลที่ได้มันก็แตกต่างกันอยู่แล้วครับ
ถึงจะเอาคนอื่นมาก็ไม่รู้จะฝากผีฝากไข้ได้รึป่าว อีกอย่างแกคงไม่อยู่จนวาระสุดท้ายแน่นอน อดทนอีกสักหน่อย 2-3 ปีนี้แกอาจจะพอใจและจากไปก็ได้
ปล. ถ้าได้พรีเมียร์และ/หรือ UCL (ถ้วยใบสุดท้ายที่ยังไม่ได้) แกอาจจะวางมือเลยก็ได้นะ  

อืม อดทนอีกสักหน่อย เผื่ออะไรๆจะดีขึ้น ไม่ดีขึ้นแกคงวางมือไปเอง ตอนนี้ปล่อยแกทำตามใจไปก่อน หนี้ไม่มีแล้ว แต่ขอเถอะ เรื่องเปลี่ยนตัว ขัดใจแฟนบอลมากอะ 555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel