ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status: ถ้านายกลัวเมีย---V นายอย่ามาคุยกับเราเลย
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10786
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:38
[RE: ถามแฟนปืน(จุดเดือดต่ำอย่าเข้ามา)]
ผมไม่ชอบเวนเกอร์อย่างเดียวตรงที่ แกให้โอกาสกับนักเตะลูกรักแกมากไป บางตัวเกิดได้อย่างแรมซี่ก็ดีไป แต่ตัวที่ไม่เกิดแบบเดนิลสัน นี่สิ แกดันมากไป ทำให้ทีมแย่

ที่เหลือผมให้ผ่าน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 6282
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:41
[RE: ถามแฟนปืน(จุดเดือดต่ำอย่าเข้ามา)]
ผมเป็นแฟนเชลซี แต่ชอบสไตล์เวงเกอร์ ที่สุดละ แปลกไหม 55
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2009
ตอบ: 3367
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:43
เรือบิน พิมพ์ว่า:
unicaa พิมพ์ว่า:
บอลยังไม่เปิดฤดูกาลเลย ถ้าเวนเกอร์พาน่อลคว้าแชมป์ได้จะยังไล่อยู่มั้ย

เอาเป็นว่ารอจบฤดูกาลนี้ก่อนค่อยออกมาด่าก็ยังไม่สาย  

ผมก็ไล่อยู่ ปีที่แล้วผมตั้งมู้แบบนี้ คนออกมาร่วมไล่เพียบคับ แต่ปีนี้ไหงแนวร่วมหายหมด

ถึงจะได้ถ้วยได้เอฟเอมาผมก็ไล่อยู่ เหตผมก็อย่างที่บอกไป หรือท่านไปดูนัดชิงเอฟเอครึ่งแรกก็ได้ แต่หลายๆนัดปีที่ผ่านมา น่อลเล่นแบบเอฟเอนัดชิงครึ่งแรก เป็นคุณเหนื่อยใจมั้ย ใครๆก็อยากให้ทีมเล่นดีเหนือกว่าคู่แข่ง ถ้าเล่นแบบเอฟเอนัดชิงครึ่งปีที่แล้วมันทั้งปีคนดูก็เซงนะ

ถึงผมจะไล่แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าไม่เชียร์นะคับ  

ผมจะบอกว่า ฤดูกาลยังไม่เปิดเลย อย่าเพิ่งด่วนสรุปเลย คือ ถ้ามันทรงบอลแย่ แพ้เละเทะเดี๋ยวก็มีคนออกมาเป็นแนวร่วมกับคุณเอง เวนเกอร์แกก็ซื้อตัวที่คิดมาจะช่วยยกระดับทีม ทรงบอลอาจจะดีขึ้นหรือแย่เหมือนเดิมไม่มีใครรู้ แกก็คงไม่ได้อยากให้ทีมเล่นแย่ เล่นไม่สวยงามหรอก

ผมเข้าใจว่าอยากให้มีการเปลี่ยนแปลงเพราะยังไงมันก็ต้องเกิดขึ้น แต่ตอนนี้เวนเกอร์เพิ่งจะต่อสัญญาไป ผู้จัดการทีมอาร์เซนอลก็ยังเป็นเวนเกอร์นี่ละครับ
1
0
แข้งลีกเอิง
Status: ♥♥♥♥ SANA ♥♥♥♥            #อ้วนกากอ้อย
เข้าร่วม: 28 Nov 2009
ตอบ: 8244
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:43
ให้ออกอะผมว่าง่าย แต่จะเอาใครมาแทนดี เอามาแทนแล้วไม่ปวดตับ
ผีโดนมาแล้ว แผนการเล่น การฝึกซ้อม ทีมงานที่คุ้นเคย
เจ๊อยู่มานานมากจนสิ่งเหล่านี้มันซึมเข้าไปเหมือนกับผี

คนที่มาแทนต้องเฮี๊ยบจริงๆเท่านั้น ถึงจะเอาอยู่
แล้วต้องมีบารมีพอ ที่จะเปลี่ยนแปลงแล้วนักเตะไม่งอแง ไม่มีคำถามในใจว่า "จะดีเหรอ"
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2009
ตอบ: 731
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:45
แกมีโรคประจำตัว อยู่ เป็น ความดัน

Spoil
ดันทุรังสูง  
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Summer Day
เข้าร่วม: 29 Nov 2005
ตอบ: 5643
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:54
อะไรกัน แค่อุ่นเครื่องเฉยๆ วู้ววววว[/img]
0
0

พวกแฟนเชลซีส่วนใหญ่นี่ขี้น้อยใจหวะ แตะนิดหน่อยไม่ได้เลย บอกตามตรงนะ โคตรตุ๊ด!!!
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เฝ้าดูอย่างเงียบกริบ จบมันดับไปเอง
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1481
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:55
ต้องรอดูผลงานฤดูกาลที่จะมาถึงเสียก่อนครับ ถ้าไม่ได้สักถ้วยผมว่าควรออก
เพราะเสริมไปเยอะ ไม่มีข้ออ้างว่างบประมาณจำกัดเหมือนฤดูกาลก่อนๆ
ยังไงผมก็รัก เวนเกอร์นะ เขาคือทุกสิ่งของอาเซน่อล
0
0
Once a Gooner, Always a Gooner
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 May 2010
ตอบ: 1003
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:56
แฟนหงส์อย่างผมคงไม่เข้าใจเรื่องแบบนี้

อยากมีอารมแบบนี้มั้งหวะ แบบ ทีมเต็งแชมป์ เมื่อไหร่หงส์จะไปถึงจึุดนั้นมั้งหว้า
แก้ไขล่าสุดโดย Roloby155 เมื่อ Mon Aug 04, 2014 14:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Dec 2009
ตอบ: 4130
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 14:59
ถูกแบนแล้ว
ZoroMan พิมพ์ว่า:
ผมไม่ชอบเวนเกอร์อย่างเดียวตรงที่ แกให้โอกาสกับนักเตะลูกรักแกมากไป บางตัวเกิดได้อย่างแรมซี่ก็ดีไป แต่ตัวที่ไม่เกิดแบบเดนิลสัน นี่สิ แกดันมากไป ทำให้ทีมแย่

ที่เหลือผมให้ผ่าน  

หลายตัวเลยครับ บางตัวไม่มีแวว คือ ต้องเสียเวลานานๆในการปั้น ทำให้ทีมเสียหายมากระหว่างที่ทดลองนักเตะพวกนี้ แบบ ซง ฟลามินี่ เดนิลสัน ชิรูด์ วัลคอต ตราโอเร่ มิเกล เสียเวลาไม่เท่าไรพอเก่งแม่งชิ่งด้วยนี่สิ

ไม่ใช่ดาวรุ่งไม่ดีน่ะ คือ ดาวรุ่งเทพมันก็มีพวกนี้รู้งานเล่นเหมือนคนเล่นบอลมาเป็นสิบปีแทบไม่เสียเวลาเลยปั้น แบบ แจ๊ค เชส นาสรี่ แรมซี่ย์(สมัยเด็ก) AOC จีนาบรี้ เรเยส RVP แม้กระทั่ง อองรี

แต่ดาวรุ่งกากๆมันเยอะกว่า

แก้ไขล่าสุดโดย arsenal23 เมื่อ Mon Aug 04, 2014 15:02, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: กลุ่มเกรียนที่ชอบดราม่า พวกที่สมองกลวง คิดหรือสรรห
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 18520
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 15:02
เจ้าของมู้เปลี่ยนทีมเชียร์ง่ายกว่าครับ
0
0

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: ARSENAL
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 2469
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 15:06
เอาจริงๆ ชิรูมันไม่มีอะไรดีเลย ถึงมันจะยิงได้เยอะแต่นั้นเพราะกองกลางส่งแบบถวายพานสะเยอะ ซาโนโก้ถ้าไม่ยิงนัดที่แล้ว 4ลูก ผมก็คงจะบ่นพอๆกับชิรูแหละ ชูบ้า อัคปอม , แคมเบล มีดีกว่าชิรูเยอะ ไม่รู้เวงเกอร์คิดไรอยู่ถึงเอาคนเลี้ยงบอลไม่เป็นมาตัวจริง
0
0

Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2009
ตอบ: 201
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 15:12
ผมแฟนหงส์นะแต่คิดว่า เวงเกอร์ยืนระยะทีมมาดีมากๆในช่วงที่แกคุม
แม้ว่าจะใช้งบทำทีมต่ำมาตลอด ดังนั้นถ้าเป็นเมื่อก่อนผมว่าเวงเกอร์ดีที่สุด
แต่ถ้าเป็นตอนนี้ที่อาเซน่อลมีตังค์ทุ่มให้กับผจกมากๆ
หากได้ผจกที่มีความเคี่ยวกว่าเวงเกอร์อาจจะดีขึ้นก็ได้ครับ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2009
ตอบ: 1920
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 15:15
ถูกแบนแล้ว
เวรเก้อ ไม่อ่อนหรอกครับ

แต่ผมอยากเห็นความเปลี่ยนแปลง
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2048
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 15:22
ถูกแบนแล้ว
ยอมรับเลยว่าปีสองปีมานี้เล่นบอลได้ไม่ค่อยดีนัก แพ้เละเทะหลายนัด ส่วนใหญ่เป็นผลมาจากนักเตะตัวหลักเจ็บยาว นักเตะที่เหลือก้อยังไม่เขี้ยวลากดิน เกิดอาการรนได้ง่ายๆ แต่ตอนนี้ผมว่าน่าจะดีขึ้นดูจากการซื้อตัวบวกกันนักเตะเริ่มแก่ประสบการณ์มากขึ้นได้เล่นด้วยกันนานขึ้น ผมว่าเรามาดูกันดีกว่าว่าภายใน 2-3 ปีนี้จะดีขึ้นหรือไม่ถ้าไม่ดีขึ้นผมว่าเราไม่ต้องไปไล่เค้าหรอก ผมว่าเค้าคงลาออกเอง แต่ผมค่อนข้างมั่นใจลึกๆว่าทุกอย่างกำลังเข้าทางปืน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 322
โพสเมื่อ: Mon Aug 04, 2014 15:32
ลองเล่น fm หรือ pes ดูครับ แล้วจะรู้ว่าผู้เล่นในทีมเราเนี่ย เยอะแล้ว จัดตัวไม่รู้จะให้ใครลงดีเลย ส่วนกองหน้า โนคอมเม้น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel