ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 3031
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2013 13:30
ถูกแบนแล้ว
[RE: ย่าโมไม่มีจริง ไทยไม่เสียดินแดน พระนเรศวรเป็นกบฏ ? ในมุมมองชาติอื่น]
Guess พิมพ์ว่า:
รักแท้ไม่มีจริง พิมพ์ว่า:
--- รบกวน ย้อนไปคุยเรื่องที่คุยกันอยู่ครับ

--- เริ่มไปไกลแล้ว บางเรื่องมันกระทบเสี่ยงครับ

--- ผมอยากอ่าน อยากฟังนะ ชอบสนุก แต่ผมไม่รู้ว่าคนในบอร์ดเราจะเชื่อใจได้ และพร้อมยอมรับความเห็นต่างได้ไหม

---- เผือเอาไปแจ้งจะเกิดปัญหาขึ้นมาได้ ถึงจะไม่ผิด แต่ไม่รู้จะถูกขังลืมหรือเปล่า ในบางประเทศครับ

ถ้าพูดถึงมาตรา 112 นั้น ไม่เข้าแน่นอนครับ เพราะ มาตรานั้น ใช้ได้กับกษัตริย์องค์ปัจจุบัน และรัชทายาทองค์ปัจจุบันเท่านั้นครับครับ

ถ้าใช้ย้อนหลัง กษัตริย์ทุกพระองค์ที่ผ่านกระทรงศึกษาคงถูกจับกันหมด ที่ กล่าวหา ท้าวศรีสุดาจันทร์ พระเจ้าเอกทัศน์ ขุนวรวงศาธิราช แม่แต่พระเจ้าตากสิน ที่หาว่าสติฟั่นเฟือนและอีกหลายพระองค์ คราวหน้าเดี๋ยวเอาประวัติศาสตร์สมัยอยุธยา จากตัวร้ายให้มองมุมใหม่ที่แตกต่างกับที่เรียนมาดีกว่า

--- วันนี้สนุกจริง ยูสที่ตอบ ตอบด้วยเหตุและผล ข้อมูลเชิงประวัติศาสตร์

--- นำเสนอสิ่งที่ตัวเองเรียนรู้มาก แต่ไม่ได้บอกว่าผู้อื่นผิด

--- เรานำเสนอ ข้อคิดเห็น เหตุและผล ชุดข้อมูล ให้คู่สนทนาได้รับ และนำไปพิจารณาเอง ไม่ยัดเยียดความถูกผิดให้

--- ซึ่งต่างจากวันอื่น ๆ จะมีพวกข้อมูลไม่มี ความรู้ไม่ต้อง เหตุและผลไม่จำเป็น กรูบอกว่ากรูถูก ส่วนเมริงผิด แต่พอข้อมูลสู้ไม่ได้ ก็ด่าเค้าว่าเลว ว่าชั่ว ไม่ดี แล้วบอกว่าตัวเองเป็นคนดี จึงถูก

-- สำหรับวันนี้ขอบคุณจริง ๆครับ

--- จุดสำคัญคือ ผมไม่เชือระบบการตัดสินของบางประเทศครับ ขังลืม แล้วบอกไม่ผิก็มีเยอะ แต่คนสั่งขังสุขสบายดีเหมือนเดิม
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status: รับพรีออเดอร์สินค้าจากญี่ปุ่น ทำเองไม่มีนายหน้า
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 2130
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2013 13:39
[RE: ย่าโมไม่มีจริง ไทยไม่เสียดินแดน พระนเรศวรเป็นกบฏ ? ในมุมมองชาติอื่น]
วันนี้ เยอะจังแหะกระทู้แนวนี้ แต่ก็สนุกดีนะ
0
0
นักเตะอบต.
Status: AZZURRI
เข้าร่วม: 15 Mar 2010
ตอบ: 1877
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2013 13:44
ประวัติศาสตร์อยู่ที่คนบันทึก
เพราะฉะนั้นควรใช้ประวัติศาสตร์เพื่อศึกษาในการพัฒนาปัจจุบันมากกว่าทะเลาะกันเพราะเรื่องราวในอดีต
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2010
ตอบ: 12
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2013 13:49
แร้ววววววววววววววววววว
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status: กรูม่ายรู้ กรูมาว
เข้าร่วม: 20 Jul 2010
ตอบ: 1416
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2013 14:09
Carmeloz พิมพ์ว่า:
ผู้ชนะคือผู้ที่เขียนประวัติศาสตร์  
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: เหวยเส้าเทียนคือพ่อของเจ้า ซึ่งเป็นสหายรักของจางฟู
เข้าร่วม: 03 Jan 2008
ตอบ: 1364
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2013 14:43
ทำไมโดนเรื้อน แต่ผมแผล๊บให้
0
0
FC Chelsea
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 29 Oct 2010
ตอบ: 2735
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2013 14:48
สัปดาห์ นี้ SS มีแต่เรื่องสนุก ตามอ่านละมัน ชุ่มชื่น หัวใจ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 180
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2013 16:28
ถูกแบนแล้ว
RuNgSII พิมพ์ว่า:
menoza พิมพ์ว่า:
ผมไปตีลาวบ่อยอยู่น๊ะช่วงนี้  

ต้องการแนวร่วมมั้ย ผมอยู่หนองคายย

มีที่แนะนำมั้ยครับ 555 (เหมือนจะคอเดียวกัน)
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2009
ตอบ: 3666
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2013 16:47
RuNgSII พิมพ์ว่า:
ผมไปตีลาวบ่อยอยู่น๊ะช่วงนี้  

ต้องการแนวร่วมมั้ย ผมอยู่หนองคายย

มีที่แนะนำมั้ยครับ 555 (เหมือนจะคอเดียวกัน)

จำไม่ได้ จิตใต้สำนึกมันพาไปเอง

0
0

EMO ONLY
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2008
ตอบ: 194
โพสเมื่อ: Wed Sep 25, 2013 23:34
Guess พิมพ์ว่า:
--- รบกวน ย้อนไปคุยเรื่องที่คุยกันอยู่ครับ

--- เริ่มไปไกลแล้ว บางเรื่องมันกระทบเสี่ยงครับ

--- ผมอยากอ่าน อยากฟังนะ ชอบสนุก แต่ผมไม่รู้ว่าคนในบอร์ดเราจะเชื่อใจได้ และพร้อมยอมรับความเห็นต่างได้ไหม

---- เผือเอาไปแจ้งจะเกิดปัญหาขึ้นมาได้ ถึงจะไม่ผิด แต่ไม่รู้จะถูกขังลืมหรือเปล่า ในบางประเทศครับ

ถ้าพูดถึงมาตรา 112 นั้น ไม่เข้าแน่นอนครับ เพราะ มาตรานั้น ใช้ได้กับกษัตริย์องค์ปัจจุบัน และรัชทายาทองค์ปัจจุบันเท่านั้นครับครับ

ถ้าใช้ย้อนหลัง กษัตริย์ทุกพระองค์ที่ผ่านกระทรงศึกษาคงถูกจับกันหมด ที่ กล่าวหา ท้าวศรีสุดาจันทร์ พระเจ้าเอกทัศน์ ขุนวรวงศาธิราช แม่แต่พระเจ้าตากสิน ที่หาว่าสติฟั่นเฟือนและอีกหลายพระองค์ คราวหน้าเดี๋ยวเอาประวัติศาสตร์สมัยอยุธยา จากตัวร้ายให้มองมุมใหม่ที่แตกต่างกับที่เรียนมาดีกว่า

--- วันนี้สนุกจริง ยูสที่ตอบ ตอบด้วยเหตุและผล ข้อมูลเชิงประวัติศาสตร์

--- นำเสนอสิ่งที่ตัวเองเรียนรู้มาก แต่ไม่ได้บอกว่าผู้อื่นผิด

--- เรานำเสนอ ข้อคิดเห็น เหตุและผล ชุดข้อมูล ให้คู่สนทนาได้รับ และนำไปพิจารณาเอง ไม่ยัดเยียดความถูกผิดให้

--- ซึ่งต่างจากวันอื่น ๆ จะมีพวกข้อมูลไม่มี ความรู้ไม่ต้อง เหตุและผลไม่จำเป็น กรูบอกว่ากรูถูก ส่วนเมริงผิด แต่พอข้อมูลสู้ไม่ได้ ก็ด่าเค้าว่าเลว ว่าชั่ว ไม่ดี แล้วบอกว่าตัวเองเป็นคนดี จึงถูก

-- สำหรับวันนี้ขอบคุณจริง ๆครับ

--- จุดสำคัญคือ ผมไม่เชือระบบการตัดสินของบางประเทศครับ ขังลืม แล้วบอกไม่ผิก็มีเยอะ แต่คนสั่งขังสุขสบายดีเหมือนเดิม

ชอบกระทู้แบบนี้คับ นำเสนอให้คู่สนทนาได้รับ และนำไปพิจารณาเอง คนตอบก็ตอบแบบมีเหตุมีผล
ปกติผมไม่ค่อยสนในเรื่องกดแผล็บกดเรื้อน เฉพาะมู้นี้ให้แผล็บไปเยอะเลยคับ
1
0

ปืนถ้าเหนี่ยวไก...เมื่อไหร่ก็น่ากลัว
แข้งบุนเดสลีกา
Status: นอกจากถ่ายรูปกับรักคุณแล้ว ผมก้อไม่เก่งอะไรเลย
ตอบ: 4694
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 03:54
บางเรื่องที่กล่าวมาผมยังเชื่อไปแล้วว่าเป็นเรื่องจริง ขอบคุณที่นำมาให้อ่านครับ
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: รักปืนใหญ่ ใส่ใจ BNK48
เข้าร่วม: 02 Jun 2006
ตอบ: 5696
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 05:37
มุมมองที่ต่าง ออกไป แต่ครอบครุมมากขึ้นน่าจะมีประโยชน์นะครับ
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status: Ps. I will try harder, please believe in me. Thank
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 3920
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 12:45
ประวัติศาสตร์ เห้อออออ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8853
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 13:08
เอาอีก เอาอีก เอาอีก ชอบๆๆๆ

ประวัติศาสตร์มันก็มีเหตุและผล ขึ้นอยู่กับความเชื่อของผู้ที่สื่อออกมา

ความเชื่อมันก็มีแค่ "เชื่อ" กับ "ไม่เชื่อ" ไม่มีถูกและไม่มีผิด ขึ้นอยู่กับผู้ที่รับฟังเท่านั้น

สรุปว่า ... ผมไปตีลาวที่ฉะเชิงเทราก็ค่อนข้างดุเดือดใช้ได้นะครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 17150
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 23:41
แต่ละชาติเขียนเข้าข้างตัวเองทั้งนั้น สงสัยต้องถามนุษย์ต่างดาว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel