ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7828
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 09:38
[RE: หลายๆคนประมาทสีม่วงเกินไป]
คนที่รักของเขาก็ยังมีอยู่มาก ในมู้นี้เห็นได้ชัดเลย เรื่องสถาบันไม่ใช่เรื่องที่จะโจมตีที่ตัวบุคคลอะ
ต้องตีไปทั้งระบบ ยิ่งไปตีคนที่วางตัวดี มีคนรักเยอะ กระแสยิ่งตีกลับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Status
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4827
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 09:46
[RE: หลายๆคนประมาทสีม่วงเกินไป]
รากฐานของสังคมมันเบี้ยวมานานละ ภาษีที่จ่ายไปกับความเจริญที่ได้รับกลับมามันต่างกันเกิน คนรวยมันถึงได้รวยเอา เพราะมันอุ้มกันอยู่แต่ข้างบน

เงินภาษีควรเอาไปพัฒนาประเทศให้ดีกว่าที่เป็นอยู่อย่างทุกวันนี้อ่ะ
0
0
To the world you may be one person.
but.........
To one person you may be the world.

รักมากก็กลัว"เสียใจ" รักน้อยไปก็กลัว"เสียเธอ"
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2023
ตอบ: 1354
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 09:46
ถูกแบนแล้ว
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
MINT SHOCK พิมพ์ว่า:
สังคม ss ดูป่วยๆว่ะ 555555555

ป่วยยังไงครับ หลายคนก็ไม่ได้เห็นด้วยกับทะลุวัง
แต่ต้องอวยป้าม่วงงี้เหรอ  

ผมก็ไม่ได้ชอบป้าม่วงอ่ะครับ
แต่ทะลุวังนี่ผมเกลียดโดยส่วนตัวอยู่แล้ว
จะเหลือง จะแดง จะส้ม จะม่วง นั่นด่าไปเถอะ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27834
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 10:00
ถูกแบนแล้ว

ป่วยยังไงครับ หลายคนก็ไม่ได้เห็นด้วยกับทะลุวัง

แต่ทะลุวังนี่ผมเกลียดโดยส่วนตัวอยู่แล้ว
จะเหลือง จะแดง จะส้ม จะม่วง นั่นด่าไปเถอะ  

เกลียดได้ครับ ผมก็ไม่ได้ชอบ
แต่การโดน 116 112 มันสมควรเหรอ ??
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2023
ตอบ: 1354
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 10:01
ถูกแบนแล้ว

แต่การโดน 116 112 มันสมควรเหรอ ??  

คดีนี้ไม่สมควรหรอกครับ
แต่คดีอื่นๆ เพียบ
ย้ำ! คดีนี้ไม่สมควรโดน แต่ผมสมน้ำหน้าเฉยๆ
2
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15810
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 10:03
ถึง SS จะไม่ใช่ศูนย์กลางจักรวาล แต่ก็เป็นอีกคอมมูนิตี้นึงที่เอาไปใช้วัดผลได้ ฉะนั้น......

ไม่แปลกที่ป้าม่วงแกจะเป็น Last Boss ของแทร่ ก็ขนาดในนี้ยังรักตั้งเยอะเลย อย่าหวังว่าประเทศนี้จะหลุดจากระบอบนี้ซึ่งผมว่าอีกนานเลย ตราบใดที่ยังมีลัทธิบูชาตัวบุคคลอยู่อย่างงี้

ส่วนตัวผม รู้และเข้าใจนะว่าป้าม่วงวางตัวดีแค่ไหน เรื่องดีๆๆแกก็มีเยอะแยะนั้นแหละ ทั้งออกงานช่วยเหลือสังคมนู่นนี่รู้ซึ้งเลย แต่แล้วยังไงล่ะ ? ตราบใดที่ยังต้องกินต้องใช้จากภาษีประชาชน อะไรที่มันควรจะเป็นมันก็ต้องปรับป่ะ ถ้าคุณไม่รู้จักปรับตัวและเลือกที่อยู่แบบนี้สักวันมันก้ต้องเสื่อมลงอยู่ดี และยิ่งมีการโหนมันจะยิ่งทำให้เสื่อมลงเร็ว ภาพลักษณ์ทุกอย่างจะดูไม่ดีไปเลย อย่าไปคาดหวังว่าเด็กรุ่นเจนใหม่ๆจะมาสนใจพวกคุณขนาดนั้น ตราบใดที่ยังทำตัวแบบนี้ ถึงส่วนตัวจะเป็นคนเจน Y เป็นเจนที่รับรู้เรื่องราวเกี่ยวกับสถาบันมาไม่น้อยเหมือนกัน ก็ต้องบอกว่า
ถ้าได้ตาสว่างแล้ว ไม่มีทางที่จะกลับไปมืดบอดอีกแน่นอน
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 10:04
ถูกแบนแล้ว

คดีนี้ไม่สมควรหรอกครับ
แต่คดีอื่นๆ เพียบ
ย้ำ! คดีนี้ไม่สมควรโดน แต่ผมสมน้ำหน้าเฉยๆ  

ก็ไม่สมควรโดน 112 116 จะสมน้ำหน้าดูไม่ค่อยมีเหตุผลเลย
ถ้าโดนโทษอื่นก็สมน้ำหน้าได้นะ แต่นี่ผมว่าไม่ใช่
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฏ
เข้าร่วม: 26 May 2009
ตอบ: 5090
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 10:58
KawPoon_Daddy พิมพ์ว่า:
tk13ozth พิมพ์ว่า:
ท่านทำหน้าที่เดิมๆทุกปี มากว่า30ปี ไม่เคยขาด เพื่อหาเงินมาสมทบทุนการศึกษาเด็กๆยากไร้อย่างพวกผม ที่ต้องมาพึ่งวัด ที่ตอนนั้นรัฐไม่ค่อยอยากเหลียวแลด้วยซ้ำ จนตอนนี้โรงเรียนเราเติบโตมาพอสมควร สร้างคนมีคุณภาพออกสู่สังคมมาจำนวนมาก
ถ้ากว่า30ปี ที่ผ่านมาคือการสร้างภาพหรือPR ผมคงเป็นIO หรือสลิ่มโหนเจ้าที่แท้ทรู
ผมยังจำตอนที่ท่านมาถึงทุกๆปี เหงื่อชุ่มหลังมาเลย บางปีมาถึงก็นั่งสัปหงกเพราะเหนื่อย เวลาเรียกเราก็น้องเณรๆ เรียกพระอาจารย์ว่าหลวงพี่ แทนตัวเองว่าดิฉันตลอด เลยทำให้ภาพจำต่อท่านเหมือนพี่สาวที่คอยมาดูแลเด็กในสถานเลี้ยงเด็กกำพร้า มันอุ่นใจอย่างมากที่ทำให้รู้ว่าเราจะไม่โดนทิ้งให้โดดเดียว
หลังจากโพสต์แบบนี้ออกไป ผมอาจโดนหลายท่านรุมเรื้อนหรือกระแนะกระแหนอะไรก็แล้วแต่ แต่ช่างเถอะ ผมถือว่าผมได้ทำหน้าที่ปกป้องศักศรีคนที่มีบุญคุณกับเรา แทนที่จะยืนอยู่ในมุมมืดโดยที่ไม่ทำอะไรเลย

แล้วคุณอยากให้สังคมมันเดินไปในสภาพที่เป็นอยู่อย่างนี้ไปเรื่อยๆหรอครับ รอรับเศษเงินแล้วต้องมาสำนึกบุญคุณ แล้วคนอื่นที่ไม่ได้รับละ ชีวิตเค้าไม่มีโอกาสละ

แทนที่จะแก้ทั้งระบบ ให้ทุกคนมีสิทธิการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ดีเท่าๆกัน  

แก้ทั้งระบบมันก็มีคนที่ได้รับโอกาสกับขาดโอกาสเหมือนเดิมรึเปล่า การศึกษาขั้นพื้นฐานมันก็มีมาตั้งนานแล้วรึเปล่า
การเปลี่ยนแปลงระบบมันต้องร่วมมือกันทั้งประเทศแต่คนที่อยากเปลี่ยนแปลงตอนนี้ที่คิดรูปแบบแนวทางไม่เหมือนกันกำลังตีกันเอง มันก็วนลูปแล้วก็ยืดเวลาออกไปอีก
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2021
ตอบ: 2929
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 11:17
-Kazper- พิมพ์ว่า:
ยิ่งโหนยิ่งเสื่อมอะ
ฐานเสียงเก่าคงอยู่แหละ แต่ฐานเสียงใหม่จะไม่ได้  

ตรงกันข้ามฐานเสียงใหม่ได้ไปเยอะมาก  

ไม่นะ คนดูเฉยๆมากกว่า ไม่ได้เกลียดไม่ได้ชอบแก
ไม่ชอบตะวัน ทะลุวัง แต่ก็ไม่ได้ชอบป้าม่วง  

แต่รอบตัวผมชอบเยอะขึ้นนะใน รพ ผม เด็กรุ่นใหม่ๆชอบกันเกิน90%ตอนนี้ เต็มเฟสอะ รอบนี้ทะลุวัง ตะวัน พลาดมากๆทำให้คนชอบอีกฝั่งเยอะขึ้นมาทันที  

ขอหลักฐานครับ เพื่อนผมหรือคนที่ลงโพสมีแต่บอกว่าจำใจลง
อีกอย่างพวกนี้ถึงจะชอบม่วงแต่ก็ไม่ได้เลือกพวกพรรคเผด็จการนะ  

ก็ต่างสังคมกันไง เพื่อนคุณเพื่อนผมคนเดียวกันที่ไหนละ ฝั่งผมม่วงเต็มเฟส ไม่มีจำใจลง แล้วก็ไม่เลือกเผด็จการด้วย

ส่วนตังผมเฉยๆ ไม่สนใจ ดูคนไทยตีกันสนุกดี
แก้ไขล่าสุดโดย -Kazper- เมื่อ Wed Feb 14, 2024 11:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 11:19
ถูกแบนแล้ว
ยิ่งโหนยิ่งเสื่อมอะ
ฐานเสียงเก่าคงอยู่แหละ แต่ฐานเสียงใหม่จะไม่ได้  

ตรงกันข้ามฐานเสียงใหม่ได้ไปเยอะมาก  

ไม่นะ คนดูเฉยๆมากกว่า ไม่ได้เกลียดไม่ได้ชอบแก
ไม่ชอบตะวัน ทะลุวัง แต่ก็ไม่ได้ชอบป้าม่วง  

แต่รอบตัวผมชอบเยอะขึ้นนะใน รพ ผม เด็กรุ่นใหม่ๆชอบกันเกิน90%ตอนนี้ เต็มเฟสอะ รอบนี้ทะลุวัง ตะวัน พลาดมากๆทำให้คนชอบอีกฝั่งเยอะขึ้นมาทันที  

ขอหลักฐานครับ เพื่อนผมหรือคนที่ลงโพสมีแต่บอกว่าจำใจลง
อีกอย่างพวกนี้ถึงจะชอบม่วงแต่ก็ไม่ได้เลือกพวกพรรคเผด็จการนะ  

ก็ต่างสังคมกันไง เพื่อนคุณเพื่อนผมคนเดียวกันที่ไหนละ ฝั่งผมม่วงเต็มเฟส ไม่มีจำใจลง แล้วก็ไม่เลือกเผด็จการด้วย  

ก็ดีแล้วครับ จะชอบใครอะไรก็ไม่เป็นไรหรอก แค่ไม่เลือกเผด็จการพอ คนเซฟม่วงแต่ยังเลือกพรรคส้มเยอะแยะ คงไม่มาเปลี่ยนเป็นพรรคอื่นเพราะไม่ชอบทะลุวังหรอก
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Emirates Stadium
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 8970
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 11:49
[RE]หลายๆคนประมาทสีม่วงเกินไป
ปสกส่วนตัว เคยเจอที่สวนหลวง ก็ไม่เห็นจะโดนบังคับหมอบกราบอะไรขนาดนั้นอะ คนทั่วไปที่มาเดินในสวนก็เดินเล่นชิลๆได้ แต่คนที่มารับก็นั่งกันเป็นระเบียบ ไม่ได้ปิดเส้นทางไม่ให้สัญจรไปมาอะไร ตอนขบวนรถออกจากสวนหลวง ผมกินข้าวเสร็จก็เดินมายืนมองข้างทางเห็นใกล้ๆเลย ไม่ได้ต้องนั่งพับเพียบอะไร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1922
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 11:52
SpuRFc พิมพ์ว่า:
ท่านทำหน้าที่เดิมๆทุกปี มากว่า30ปี ไม่เคยขาด เพื่อหาเงินมาสมทบทุนการศึกษาเด็กๆยากไร้อย่างพวกผม ที่ต้องมาพึ่งวัด ที่ตอนนั้นรัฐไม่ค่อยอยากเหลียวแลด้วยซ้ำ จนตอนนี้โรงเรียนเราเติบโตมาพอสมควร สร้างคนมีคุณภาพออกสู่สังคมมาจำนวนมาก
ถ้ากว่า30ปี ที่ผ่านมาคือการสร้างภาพหรือPR ผมคงเป็นIO หรือสลิ่มโหนเจ้าที่แท้ทรู
ผมยังจำตอนที่ท่านมาถึงทุกๆปี เหงื่อชุ่มหลังมาเลย บางปีมาถึงก็นั่งสัปหงกเพราะเหนื่อย เวลาเรียกเราก็น้องเณรๆ เรียกพระอาจารย์ว่าหลวงพี่ แทนตัวเองว่าดิฉันตลอด เลยทำให้ภาพจำต่อท่านเหมือนพี่สาวที่คอยมาดูแลเด็กในสถานเลี้ยงเด็กกำพร้า มันอุ่นใจอย่างมากที่ทำให้รู้ว่าเราจะไม่โดนทิ้งให้โดดเดียว
หลังจากโพสต์แบบนี้ออกไป ผมอาจโดนหลายท่านรุมเรื้อนหรือกระแนะกระแหนอะไรก็แล้วแต่ แต่ช่างเถอะ ผมถือว่าผมได้ทำหน้าที่ปกป้องศักศรีคนที่มีบุญคุณกับเรา แทนที่จะยืนอยู่ในมุมมืดโดยที่ไม่ทำอะไรเลย

แล้วคุณอยากให้สังคมมันเดินไปในสภาพที่เป็นอยู่อย่างนี้ไปเรื่อยๆหรอครับ รอรับเศษเงินแล้วต้องมาสำนึกบุญคุณ แล้วคนอื่นที่ไม่ได้รับละ ชีวิตเค้าไม่มีโอกาสละ

แทนที่จะแก้ทั้งระบบ ให้ทุกคนมีสิทธิการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ดีเท่าๆกัน  

แก้ทั้งระบบมันก็มีคนที่ได้รับโอกาสกับขาดโอกาสเหมือนเดิมรึเปล่า การศึกษาขั้นพื้นฐานมันก็มีมาตั้งนานแล้วรึเปล่า
การเปลี่ยนแปลงระบบมันต้องร่วมมือกันทั้งประเทศแต่คนที่อยากเปลี่ยนแปลงตอนนี้ที่คิดรูปแบบแนวทางไม่เหมือนกันกำลังตีกันเอง มันก็วนลูปแล้วก็ยืดเวลาออกไปอีก  

1. แก้ทั้งระบบมันก็มีคนที่ได้รับโอกาสกับขาดโอกาสเหมือนเดิมรึเปล่า
ตอบ ไม่เหมือนเดิม ระบบเก่าครูเลื่อนขั้นตามผลงาน เน้นปั้นเด็กเก่งไม่กี่คน เด็กที่เหลือช่างหัวมัน งานเอกสารท่วมหัว เอาใจผอ. เขต
เปลี่ยนเป็น วัดผลจากเด็กโดยรวม ยกเลิกงานเอกสาร ใช้ธุรการ ครูประเมิน ผอ.ได้

2.การศึกษาขั้นพื้นฐานมันก็มีมาตั้งนานแล้วรึเปล่า
ตอบ มีมานาน แต่ที่ผมพิมคือ ทุกคนมีสิทธิการศึกษาขั้นพื้นฐาน"ที่ดีเท่าๆกัน" ความเหลื่อมล้ำระหว่างโรงเรียนในเมือง กับรร.วัดในชนบทต่างกันลิบลับ เมียผมเป็นครูรร.วัด แม่ยายเป็นครูรร.ในเมืองประจำจังหวัด เมียผมเคยให้ไปช่วยติว Eng ในรร. เด็กมัธยมรร.วัดยังสู้เด็กประถมในเมืองไม่ได้เลย

3.การเปลี่ยนแปลงระบบมันต้องร่วมมือกันทั้งประเทศแต่คนที่อยากเปลี่ยนแปลงตอนนี้ที่คิดรูปแบบแนวทางไม่เหมือนกันกำลังตีกันเอง
ตอบ การเปลี่ยนแปลงระบบมันต้องร่วมมือกันทั้งประเทศ ใช่ แต่"ตอนนี้ที่คิดรูปแบบแนวทางไม่เหมือนกันกำลังตีกันเอง" ไม่ใช่ ตอนนี้คนที่คุมระบบการศึกษาไม่ได้คิดจะเปลี่ยนแปลง ยังใช้หลักสูตรล้าหลัง บังคับให้ครูล้างสมองเด็กให้เคารพ ทราบซึ่งสถาบันอยู่เลย

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2023
ตอบ: 286
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 12:22
SpuRFc พิมพ์ว่า:

แก้ทั้งระบบคือทำงานและถูกประเมินวัดผลตาม JD ครับ รวมไปถึงทุกคนเสมอภาคต่อหน้ากฎหมาย

เพราะฉะนั้นที่ท่านพูดมา มันหน้าที่ใครต้องรับผิดชอบ ทำไมเงินไม่พอ?
และคนที่เข้ามาแก้ไขมาทำในฐานะอะไร เงินส่วนไหน เงินเค้ามาจากไหน?
ปาโบล เอสโคบาร์ก็เป็นที่รักเหมือนกันเพราะเค้าลงไปทำเรื่องพวกนี้แหละ
0
0
พวกแกหวาดกลัวยุคสมัยใหม่ขนาดนั้นเลยรึไง!!!
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel