ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3960
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:05
[RE: หลายๆคนประมาทสีม่วงเกินไป]
JengKunTep พิมพ์ว่า:
นักเรียนที่จบ จปร รุ่นหลังๆ เคารพท่านมากนะคับ

ไม่รู้นะสำหรับผม ผมไม่ได้รู้สึกแย่กับพระเทพเลย แต่ผมก็ไม่ใช่แนวเทิดทูน หรือรักสถาบันอะไรเหมือนกัน แต่ถ้าเป็นกับคนอื่น ผมไม่ค่อยชอบอ่ะ โดยเฉพาะคนคนนั้น 55555

ถามว่าทำไมผมรู้น้องชายของพูดให้ฟัง คือตอนตู่ป้อม หรือบอสใหญ่ โดนด่า พวกกลุ่มน้องผมหรือก๊วน จปร เฉยกันนะ แต่พอเป็นองค์นี้แล้วทุกคนไม่พอใจมากๆ แต่ผมก็ไม่รู้นะว่าเค้าไปผูกพันอะไร แต่เหมือนแก้กับนักเรียนนายร้อยจะความลึกซึ้งทางจิตใจกันมากนะ  

ปกติมีสอนที่โรงเรียนครับ แต่ไม่รู้ปัจจุบันยังมีอยู่ไหม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: แฟนคลับ IU
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5761
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:07
[RE]หลายๆคนประมาทสีม่วงเกินไป
ชื่อที่แม่เรียก พิมพ์ว่า:
นักเรียนที่จบ จปร รุ่นหลังๆ เคารพท่านมากนะคับ

ไม่รู้นะสำหรับผม ผมไม่ได้รู้สึกแย่กับพระเทพเลย แต่ผมก็ไม่ใช่แนวเทิดทูน หรือรักสถาบันอะไรเหมือนกัน แต่ถ้าเป็นกับคนอื่น ผมไม่ค่อยชอบอ่ะ โดยเฉพาะคนคนนั้น 55555

ถามว่าทำไมผมรู้น้องชายของพูดให้ฟัง คือตอนตู่ป้อม หรือบอสใหญ่ โดนด่า พวกกลุ่มน้องผมหรือก๊วน จปร เฉยกันนะ แต่พอเป็นองค์นี้แล้วทุกคนไม่พอใจมากๆ แต่ผมก็ไม่รู้นะว่าเค้าไปผูกพันอะไร แต่เหมือนแก้กับนักเรียนนายร้อยจะความลึกซึ้งทางจิตใจกันมากนะ  

ผมคุ้นๆว่าไปเป็นอาจารย์ที่ จปร ด้วยมั้ยคับ  

ใช่ครับเป็นอาจารย์ของ จปร

แต่ก็ไม่รู้ว่าแกไปสอนในส่วนไหนอะไรยังไง

แต่คนของแกเยอะจริงๆครับ

น้องผมเรียน จปร ตอนอายุ 16 ตอนนี้ 32 ละ

ไหนจะรุ่นก่อนหน้าน้องผมอีกตั้งหลายรุ่น

หรือจะช่วงคาบเกี่ยวในเวลาที่น้องผมเรียนมาจนถึงตอนนี้

คิดดูว่าคนที่ผูกพันกับแกจะมีมากขนาดไหน

แต่ก็นั่นแหละเราหาคนที่จะมาแทนแกในความรู้สึกนี้ไม่ได้เลย มันก็เลยน่าจะมาสิ้นสุดที่แกนี่แหละ สำหรับคนที่ยังรักสถาบันอยู่นะ

น่าจะเป็นองค์สุดท้ายในตอนนี้แล้วที่ยังมีคนที่เคารพแบบเคารพจริงๆ หมายถึงมุมมองของคนที่เคารพนะ ผิดกับบอทใหญ่ที่ก็มีเคารพนะแต่ก็ยังมีความเอ๊ะในใจ 5555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย JengKunTep เมื่อ Wed Feb 14, 2024 00:09, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2007
ตอบ: 18933
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:09
[RE: หลายๆคนประมาทสีม่วงเกินไป]
Copycat ป่ะป๊ามาเต็มๆ

พกกล้อง พกสมุดจด(ไม่รู้จดไรนักหนา ไม่เห็นเอามาให้ดูมั่ง)
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5125
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:13
ผมไม่ได้จะมาอะไรนะะ แต่ในที่นี้อยากลอง discuss กันหน่อย ว่าอะไร คือสิ่งที่ตัดสิน ว่าเป็น PR หรือเป็นการกระทำด้วยความตั้งใจจริง ไม่ใช่ว่าเข้าข้างเจ้านะ แต่หมายถึง ถ้าเราตีคลุมการกระทำทั้งหมดไปว่าเป็นการสร้างภาพ มันก็ไม่แฟร์ในฐานะมนุษย์คนนึงหรือเปล่า??
Toshi
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 27 Apr 2023
ตอบ: 1776
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:16
ในบรรดาพี่น้องทั้งหมด คนนี้สุขภาพแข็งแรงสุดป่ะครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: ชะละล่า...
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1324
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:19
ชื่อที่แม่เรียก พิมพ์ว่า:

ผมคุ้นๆว่าไปเป็นอาจารย์ที่ จปร ด้วยมั้ยคับ  

ใช่ครับ มีสอนหนังสือ ผมจำชื่อวิชาไม่ได้ แต่ไปสอนด้วยตัวเองเลยครับที่ จปร.
0
0
เป็นแฟนหงส์ต้องอดทน!!!!

ไม่ว่าเราจะสุขจะทุกข์ เราก็ไม่มีวันเดินอย่างเดียวดาย

You never walk alone!!!

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2009
ตอบ: 1005
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:25
ToshiSung พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้จะมาอะไรนะะ แต่ในที่นี้อยากลอง discuss กันหน่อย ว่าอะไร คือสิ่งที่ตัดสิน ว่าเป็น PR หรือเป็นการกระทำด้วยความตั้งใจจริง ไม่ใช่ว่าเข้าข้างเจ้านะ แต่หมายถึง ถ้าเราตีคลุมการกระทำทั้งหมดไปว่าเป็นการสร้างภาพ มันก็ไม่แฟร์ในฐานะมนุษย์คนนึงหรือเปล่า??  

อันนี้เห็นด้วย

เห็นบอกว่าสร้างภาพทุกวันในข่าวราชสำนักครึ่งชั่วโมง คิดๆดูก็แปลกมั้ย

เอาแค่เป็นเราอะ มีเงินขนาดนั้น จะอยากออกงานต่างๆทุกวันเลยหรอ ย้ำว่าแทบจะทุกวัน

ถ้าสร้างภาพได้ทุกวันมันก็คือจริงละปะ

112 ยังคือสิ่งที่ควรแก้ แต่ไม่ใช่ว่าเป็นเผ่ามังกรฟ้า แล้วจะต้องแย่ต้องเลวไปหมด
โลกมันไม่ได้มีแค่ขาวดำ มันมีสิ่งที่เค้าทำดี และบางสิ่งที่ไปให้ท้ายคนทำไม่ดี มันก็มีหมดอะ

2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13362
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:26
ผมไม่เข้าใจว่าทำไมสีม่วงถึงตกเป็นเป้าเฉยเลยนะ ไม่ได้ตามแต่ต้นด้วยอาจไม่รู้ทั้งหมด

คือคนอื่นมันน่าโจมตีกว่าตั้งเยอะ ก้เลยงงทำไมเลือกเป้าคนนี้ หรือรู้อยู่แล้วว่าคนนี้เค้าเป็นคนไม่ค่อยชอบแอคชั่นคืน

พอดูทรงว่ากรุน่าจะรอดแน่ๆ ก้เลยเล่น? จุดประสงค์ก้พุดตรงๆนะ มันไม่ได้น่าสนับสนุนอะไรเลยจริงๆ

แล้วเจ้าตัวอยู่มาหลายปีขนาดนี้ ข่าวเสียหายน้อยสุดเทียบคนอื่นๆ ต่อให้แก PR จริง แต่พื้นฐานก้ต้องเปนคนสงบๆด้วยไม่งั้นมีหลุดให้เหนบ้างละ

หรือเหนว่า น่าแหย่ดีเพราะเห็นคนรักเยอะ เอาจริงดิ

คือถ้าอยากจะสร้างม็อบเพื่อต่อต้าน คนเผ่านี้ประเภทบ้าอำนาจ ทำไรแย่ๆตามอำเภอใจบ่อยๆ มันน่าจะเลือกเป้าหมายอื่นมากกว่าปะ

2
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6620
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:26
สีม่วงวางตัวเป็นมากๆ สังเกตดูเวลามีดราม่าอะไรอย่างเช่นรอบนี้ แกจะไม่ออกมาตอบโต้ หรือให้โทษใครทั้งสิ้น ไม่รู้นะว่ามีเบื้องหลังสั่งการไรไหมแต่คือแกนิ่ง

แล้วจะออกมาอีกทีก็เป็นงานเป็นการ มอบปริญญา เยี่ยมถิ่นทุรกันดาร ไปงานนิทรรศการ

แล้วข่าวเสียๆหายๆแบบพ่อใหญ่ก็ไม่เคยมีหลุดออกมา เลยทำให้คนทั่วไปโคตรจะรักแกเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Peachoo เมื่อ Wed Feb 14, 2024 00:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
เข้าร่วม: 07 Jul 2009
ตอบ: 65510
มีคนไม่เชื่อครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2020
ตอบ: 2730
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:27

ไม่ได้จะตอบคำถามนะ แต่ผมเคยนึกเล่น ๆ เรื่องนี้ ตั้งแต่สีเหลือง แบบคนมาอวยเกินจริง เค้าไม่ปฏิเสธเลยเหรอ ดนตรีก็ดี กีฬาก็ดี
เรื่องดนตรีนี่น่าจะหาดูได้ในยูทูบอยู่เลย ฝรั่งน่าจะมือกลองแจ๊สชื่อดังพูดเอง
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34075
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:30
เราไม่ได้ประมาทสีม่วง เราแค่ตีโจทย์ไม่ปฏิรูปฯไม่แตก เหมือนคนจะจำไม่ได้แล้วว่าทำไมเราถึงอยากให้มีการปฏิรูปฯ

ที่เราผลักดันการปฏิรูปฯเพราะเราต้องการให้ระบบที่ดี มาป้องกันคนไม่ดี
ถ้าระบบไม่ดี ก็ต้องมาลุ้นที่คนว่าจะดีหรือไม่ แต่ถ้าระบบดีพอ ต่อให้เจอคนไม่ดี เขาก็จะทำอะไรให้เสียหายเป็นวงกว้างไม่ได้

คุณจะบอกป้าม่วงดีก็ได้ แต่ถ้าระบบยังไม่ดี ก็ควรเกิดการปฏิรูประบบอยู่ดี ถ้าระบบดีก็ไม่มีความจำเป็นต้องยกเลิกเลย
11
0
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 12544
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:31
กลับกันผมกลับมองว่าจะเป็นอะไรที่คุยได้ง่ายสุด เพราะการวางตัวนี่แหละ แต่ก่อนก็นะ แต่เจอพวกโหนไปของบก็รู้ความเน่า ขนาดวงการวิทยาศาสตร์นะ ไหนจะตอนรับป. บัณฑิตน่าจะตื่นเต้นเลยมองหน้าตรง จ้องเขม็งกลับไม่ละสายตาเลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6620
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:31
-Quantum- พิมพ์ว่า:
ผมไม่เข้าใจว่าทำไมสีม่วงถึงตกเป็นเป้าเฉยเลยนะ ไม่ได้ตามแต่ต้นด้วยอาจไม่รู้ทั้งหมด

คือคนอื่นมันน่าโจมตีกว่าตั้งเยอะ ก้เลยงงทำไมเลือกเป้าคนนี้ หรือรู้อยู่แล้วว่าคนนี้เค้าเป็นคนไม่ค่อยชอบแอคชั่นคืน

พอดูทรงว่ากรุน่าจะรอดแน่ๆ ก้เลยเล่น? จุดประสงค์ก้พุดตรงๆนะ มันไม่ได้น่าสนับสนุนอะไรเลยจริงๆ

แล้วเจ้าตัวอยู่มาหลายปีขนาดนี้ ข่าวเสียหายน้อยสุดเทียบคนอื่นๆ ต่อให้แก PR จริง แต่พื้นฐานก้ต้องเปนคนสงบๆด้วยไม่งั้นมีหลุดให้เหนบ้างละ

หรือเหนว่า น่าแหย่ดีเพราะเห็นคนรักเยอะ เอาจริงดิ

คือถ้าอยากจะสร้างม็อบเพื่อต่อต้าน คนเผ่านี้ประเภทบ้าอำนาจ ทำไรแย่ๆตามอำเภอใจบ่อยๆ มันน่าจะเลือกเป้าหมายอื่นมากกว่าปะ

ผมว่ากลุ่มน้องคิดน้อยไป กะจะให้คนเห็นด้วยเหมือนเล่น10แต่ลืมดูทิศทางไปว่าตอนนี้มันยังไม่ใช่จังหวะเล่น
ยิ่งฝั่งส้มมีคดีติดตัวเขายิ่งไม่เอาด้วย

หลายครั้งแล้วกับกลุ่มน้องเนี่ยชอบแหลมจนพาคว่ำกันเอง ครั้งนี้เหนื่อยบอกเลย ก้าวไกลต้องเหนื่อยมาตอบคำถามเผลอๆโดนคดีไปอีก มีแต่เสียกับเสีย
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 10974
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:32

ขอนอกประเด็นละกัน ดู The Crown จะเห็นภาพเลย มันเป็นหน้าที่ที่ต้องทำในฐานะราชวงศ์อังกฤษ ไม่ใช่เรื่องเเปลกพิสดารอะไร ซึ่งเเน่นอนราชวงศ์อังกฤษบางครั้งก็ทำไม่ถูก ก็จะถูกประชาชนวิจารณ์อยู่เสมอ

เเต่สำหรับวงตรีบ้านเรา มันกลายเป็นเทพเจ้าที่ไม่สามารถเเตะต้องได้ ไม่สามารถตรวจสอบได้ คือถ้าคุณไม่สามารถวิจารณ์บทเพลงได้อย่างตรงไปตรงมา เเล้วมันจะรู้ได้ไงว่าเพลงมันเพราะจริงหรือไม่จริง
7
0
- DCU -

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel