ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25826
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 07:34
[RE: หลายๆคนประมาทสีม่วงเกินไป]
Propaganda
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13440
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 07:34
[RE: หลายๆคนประมาทสีม่วงเกินไป]
ถ้าเค้าทำตัวสมกับฐานะ ไม่มีข่าวเสื่อมเสีย และปรับตัวเข้ากับปัจจุบันได้ก็ถือว่ามาถูกทาง แต่ถ้ามีคนไปโหนมากๆ เดี๋ยวก็เสื่อมลงเองละ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 04 Apr 2021
ตอบ: 2935
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 07:39
ถูกแบนแล้ว
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
ยิ่งโหนยิ่งเสื่อมอะ
ฐานเสียงเก่าคงอยู่แหละ แต่ฐานเสียงใหม่จะไม่ได้  

ตรงกันข้ามฐานเสียงใหม่ได้ไปเยอะมาก
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2023
ตอบ: 1354
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 07:50
ถูกแบนแล้ว
สังคม ss ดูป่วยๆว่ะ 555555555

0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27834
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 08:14
ถูกแบนแล้ว
-Kazper- พิมพ์ว่า:
ฐานเสียงเก่าคงอยู่แหละ แต่ฐานเสียงใหม่จะไม่ได้  

ตรงกันข้ามฐานเสียงใหม่ได้ไปเยอะมาก  

ไม่นะ คนดูเฉยๆมากกว่า ไม่ได้เกลียดไม่ได้ชอบแก
ไม่ชอบตะวัน ทะลุวัง แต่ก็ไม่ได้ชอบป้าม่วง
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 08:18
ถูกแบนแล้ว
MINT SHOCK พิมพ์ว่า:
สังคม ss ดูป่วยๆว่ะ 555555555

ป่วยยังไงครับ หลายคนก็ไม่ได้เห็นด้วยกับทะลุวัง
แต่ต้องอวยป้าม่วงงี้เหรอ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 4951
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 08:18
propaganda แบบ 9 ได้ผลจริงๆแฮะ

โดนดึงภาษีไปปรนเปรอไม่พอ ยังโดนเอาภาษีไปลงทุนเอาเงินเข้ากระเป๋า

และสนับสนุนนายทุนในทางอำนาจ แล้วนายทุนก็มาขูดรีดประชาชนอีกที เพื่อเอาเงินไปเปย์อีกที

แทนที่จะเอางบไปให้หน่วยงานที่รับผิดชอบทำหน้าที่ของตัวเองให้เต็มเม็ดเต็มหน่วย และจัดการไอ่พวกทุจริตซะ

มันจะต่างอะไรกับเอาทหารไปกวาดถนน แล้วมาลงเฟสบุคอ้างบุญคุณหละครับ แทนที่จะเอางบจ้างทหารส่วนเกินพวกนั้นไปเพิ่มสวัสดิการหรือเงินเดือน เพิ่มคุณภาพชีวิตให้คนกวาดถนนไม่ดีกว่าหรอ

คนไทยน่าจะเคยชินกับการโดนริดรอนสิทธิไปแล้วหละมั้งผมว่า

แก้ไขล่าสุดโดย chickenku เมื่อ Wed Feb 14, 2024 08:27, ทั้งหมด 4 ครั้ง
โค้ช UEFA PRO-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38856
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 08:46
chickenku พิมพ์ว่า:
propaganda แบบ 9 ได้ผลจริงๆแฮะ

โดนดึงภาษีไปปรนเปรอไม่พอ ยังโดนเอาภาษีไปลงทุนเอาเงินเข้ากระเป๋า

และสนับสนุนนายทุนในทางอำนาจ แล้วนายทุนก็มาขูดรีดประชาชนอีกที เพื่อเอาเงินไปเปย์อีกที

แทนที่จะเอางบไปให้หน่วยงานที่รับผิดชอบทำหน้าที่ของตัวเองให้เต็มเม็ดเต็มหน่วย และจัดการไอ่พวกทุจริตซะ

มันจะต่างอะไรกับเอาทหารไปกวาดถนน แล้วมาลงเฟสบุคอ้างบุญคุณหละครับ แทนที่จะเอางบจ้างทหารส่วนเกินพวกนั้นไปเพิ่มสวัสดิการหรือเงินเดือน เพิ่มคุณภาพชีวิตให้คนกวาดถนนไม่ดีกว่าหรอ

คนไทยน่าจะเคยชินกับการโดนริดรอนสิทธิไปแล้วหละมั้งผมว่า

เอาเนื้อก้อนใหญ่จากประชาชนไป แล้วแบ่งเศษกระดูกให้ ดันมีคนมาซาบซึ้งบุญคุณอีก เหลือจะเชื่อ

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: While the sky is blue
เข้าร่วม: 26 Mar 2008
ตอบ: 3388
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 09:00
tk13ozth พิมพ์ว่า:
ท่านทำหน้าที่เดิมๆทุกปี มากว่า30ปี ไม่เคยขาด เพื่อหาเงินมาสมทบทุนการศึกษาเด็กๆยากไร้อย่างพวกผม ที่ต้องมาพึ่งวัด ที่ตอนนั้นรัฐไม่ค่อยอยากเหลียวแลด้วยซ้ำ จนตอนนี้โรงเรียนเราเติบโตมาพอสมควร สร้างคนมีคุณภาพออกสู่สังคมมาจำนวนมาก
ถ้ากว่า30ปี ที่ผ่านมาคือการสร้างภาพหรือPR ผมคงเป็นIO หรือสลิ่มโหนเจ้าที่แท้ทรู
ผมยังจำตอนที่ท่านมาถึงทุกๆปี เหงื่อชุ่มหลังมาเลย บางปีมาถึงก็นั่งสัปหงกเพราะเหนื่อย เวลาเรียกเราก็น้องเณรๆ เรียกพระอาจารย์ว่าหลวงพี่ แทนตัวเองว่าดิฉันตลอด เลยทำให้ภาพจำต่อท่านเหมือนพี่สาวที่คอยมาดูแลเด็กในสถานเลี้ยงเด็กกำพร้า มันอุ่นใจอย่างมากที่ทำให้รู้ว่าเราจะไม่โดนทิ้งให้โดดเดียว
หลังจากโพสต์แบบนี้ออกไป ผมอาจโดนหลายท่านรุมเรื้อนหรือกระแนะกระแหนอะไรก็แล้วแต่ แต่ช่างเถอะ ผมถือว่าผมได้ทำหน้าที่ปกป้องศักศรีคนที่มีบุญคุณกับเรา แทนที่จะยืนอยู่ในมุมมืดโดยที่ไม่ทำอะไรเลย

เงินส่วนตัวหรืองบสถาบันหรอครับที่ใช้เป็นเงินสมทบทุนการศึกษา
0
0

WE'LL BE IN LEAGUE ONE JUST FOR TOUR!

ซุปตาร์ยูโร
Status: ༼ つ ಥ_ಥ ༽つ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 12674
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 09:02
ถ้าเค้าไม่ใช้ภาษี หรือถ้าใช้ก็ต้องปล่อยให้ตรวจสอบและวิพากษ์วิจารณ์ได้ปรับลดได้ ถึงจะน่าเคารพสำหรับผม
แต่ถ้าที่เป็นอยู่ผมเฉยๆมาก ค่าตอบแทนเป็นหมื่นๆล้านต่อปี แต่ที่ได้กลับมามีแค่นี้
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2021
ตอบ: 2935
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 09:07
ถูกแบนแล้ว

ไม่นะ คนดูเฉยๆมากกว่า ไม่ได้เกลียดไม่ได้ชอบแก
ไม่ชอบตะวัน ทะลุวัง แต่ก็ไม่ได้ชอบป้าม่วง  

แต่รอบตัวผมชอบเยอะขึ้นนะใน รพ ผม เด็กรุ่นใหม่ๆชอบกันเกิน90%ตอนนี้ เต็มเฟสอะ รอบนี้ทะลุวัง ตะวัน พลาดมากๆทำให้คนชอบอีกฝั่งเยอะขึ้นมาทันที
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 09:14
ถูกแบนแล้ว

แต่รอบตัวผมชอบเยอะขึ้นนะใน รพ ผม เด็กรุ่นใหม่ๆชอบกันเกิน90%ตอนนี้ เต็มเฟสอะ รอบนี้ทะลุวัง ตะวัน พลาดมากๆทำให้คนชอบอีกฝั่งเยอะขึ้นมาทันที  

ขอหลักฐานครับ เพื่อนผมหรือคนที่ลงโพสมีแต่บอกว่าจำใจลง
อีกอย่างพวกนี้ถึงจะชอบม่วงแต่ก็ไม่ได้เลือกพวกพรรคเผด็จการนะ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1922
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 09:15
ToshiSung พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้จะมาอะไรนะะ แต่ในที่นี้อยากลอง discuss กันหน่อย ว่าอะไร คือสิ่งที่ตัดสิน ว่าเป็น PR หรือเป็นการกระทำด้วยความตั้งใจจริง ไม่ใช่ว่าเข้าข้างเจ้านะ แต่หมายถึง ถ้าเราตีคลุมการกระทำทั้งหมดไปว่าเป็นการสร้างภาพ มันก็ไม่แฟร์ในฐานะมนุษย์คนนึงหรือเปล่า??  

ไม่จำเป็นต้องตีความด้วยซ่ำว่า PR หรือตั้งใจ เราไม่สามารถตรวจสอบได้อยู่แล้ว เพราะเค้าไม่ยอม
ต่อให้ตั้งใจ ก็ไม่ใช้ว่าต้องชื่นชมอย่างเดียวแตะต้องไม่ได้

ยกตัวอย่าง ถ้าข้าราชการเอางบไปใช้ด้วยความตั้งใจดี 2ล้าน แต่ให้ผลลัพธ์ไม่คุ้มค่าโครงการที่ทำให้ผลเทียบเท่ามูลค่าแค่2แสน
ต้องถูกตรวจสอบไหม?

แล้วกลุ่มคนที่ใช้งบประมาณจากภาษีปีละหลายหมื่นล้าน แต่ตรวจสอบอะไรไม่ได้เลย เรื่องนี้ต่างหากที่ควร discuss
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 23 Mar 2006
ตอบ: 1729
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 09:16
chickenku พิมพ์ว่า:

ถ้าผมเป็นคนรวยล้นฟ้า ผมก็ไม่อยากเหนื่อยไปลงพื้นที่ทุรกันดานเองหรอก ผมก็คงเอาเงินที่ได้มาไปให้หน่วยงานที่รับผิดชอบทำแทนนั่นแหละ

แต่เขาไม่ทำแบบนั้น จะว่าเขาอยากสร้างภาพก็ได้ แต่ถ้าเขาไม่ทำเอง คุณคิดว่าหน่วยงานที่ได้เงินไป จะทำได้ดีกว่าเขาลงพื้นที่เองมั้ย ผมว่าไม่ เงินก็คงหายไปกับการทุจริต หน่วยงานก็คงเอาเงินนั้นไปสร้างภาพให้ตัวเองเหมือนกัน แล้วเหลือเงินทอนเข้าคนในหน่วยงานนั้น แต่พอเค้าทำเอง ถึงจะไม่ใช่เงินส่วนตัวเขา แต่ก็ถือว่าเอาไปใช้ให้เกิดประโยชน์กว่าให้หน่วยงานราชการทำละกัน
แก้ไขล่าสุดโดย rocky99 เมื่อ Wed Feb 14, 2024 09:18, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ชมนางแบบจีนน่ารักๆได้ที่ >> https://www.facebook.com/preorderkk
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1922
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 09:20
tk13ozth พิมพ์ว่า:
ท่านทำหน้าที่เดิมๆทุกปี มากว่า30ปี ไม่เคยขาด เพื่อหาเงินมาสมทบทุนการศึกษาเด็กๆยากไร้อย่างพวกผม ที่ต้องมาพึ่งวัด ที่ตอนนั้นรัฐไม่ค่อยอยากเหลียวแลด้วยซ้ำ จนตอนนี้โรงเรียนเราเติบโตมาพอสมควร สร้างคนมีคุณภาพออกสู่สังคมมาจำนวนมาก
ถ้ากว่า30ปี ที่ผ่านมาคือการสร้างภาพหรือPR ผมคงเป็นIO หรือสลิ่มโหนเจ้าที่แท้ทรู
ผมยังจำตอนที่ท่านมาถึงทุกๆปี เหงื่อชุ่มหลังมาเลย บางปีมาถึงก็นั่งสัปหงกเพราะเหนื่อย เวลาเรียกเราก็น้องเณรๆ เรียกพระอาจารย์ว่าหลวงพี่ แทนตัวเองว่าดิฉันตลอด เลยทำให้ภาพจำต่อท่านเหมือนพี่สาวที่คอยมาดูแลเด็กในสถานเลี้ยงเด็กกำพร้า มันอุ่นใจอย่างมากที่ทำให้รู้ว่าเราจะไม่โดนทิ้งให้โดดเดียว
หลังจากโพสต์แบบนี้ออกไป ผมอาจโดนหลายท่านรุมเรื้อนหรือกระแนะกระแหนอะไรก็แล้วแต่ แต่ช่างเถอะ ผมถือว่าผมได้ทำหน้าที่ปกป้องศักศรีคนที่มีบุญคุณกับเรา แทนที่จะยืนอยู่ในมุมมืดโดยที่ไม่ทำอะไรเลย

แล้วคุณอยากให้สังคมมันเดินไปในสภาพที่เป็นอยู่อย่างนี้ไปเรื่อยๆหรอครับ รอรับเศษเงินแล้วต้องมาสำนึกบุญคุณ แล้วคนอื่นที่ไม่ได้รับละ ชีวิตเค้าไม่มีโอกาสละ

แทนที่จะแก้ทั้งระบบ ให้ทุกคนมีสิทธิการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ดีเท่าๆกัน
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel