ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13387
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:33
[RE: หลายๆคนประมาทสีม่วงเกินไป]
Peachoo พิมพ์ว่า:
-Quantum- พิมพ์ว่า:
ผมไม่เข้าใจว่าทำไมสีม่วงถึงตกเป็นเป้าเฉยเลยนะ ไม่ได้ตามแต่ต้นด้วยอาจไม่รู้ทั้งหมด

คือคนอื่นมันน่าโจมตีกว่าตั้งเยอะ ก้เลยงงทำไมเลือกเป้าคนนี้ หรือรู้อยู่แล้วว่าคนนี้เค้าเป็นคนไม่ค่อยชอบแอคชั่นคืน

พอดูทรงว่ากรุน่าจะรอดแน่ๆ ก้เลยเล่น? จุดประสงค์ก้พุดตรงๆนะ มันไม่ได้น่าสนับสนุนอะไรเลยจริงๆ

แล้วเจ้าตัวอยู่มาหลายปีขนาดนี้ ข่าวเสียหายน้อยสุดเทียบคนอื่นๆ ต่อให้แก PR จริง แต่พื้นฐานก้ต้องเปนคนสงบๆด้วยไม่งั้นมีหลุดให้เหนบ้างละ

หรือเหนว่า น่าแหย่ดีเพราะเห็นคนรักเยอะ เอาจริงดิ

คือถ้าอยากจะสร้างม็อบเพื่อต่อต้าน คนเผ่านี้ประเภทบ้าอำนาจ ทำไรแย่ๆตามอำเภอใจบ่อยๆ มันน่าจะเลือกเป้าหมายอื่นมากกว่าปะ

ผมว่ากลุ่มน้องคิดน้อยไป กะจะให้คนเห็นด้วยเหมือนเล่น10แต่ลืมดูทิศทางไปว่าตอนนี้มันยังไม่ใช่จังหวะเล่น
ยิ่งฝั่งส้มมีคดีติดตัวเขายิ่งไม่เอาด้วย

หลายครั้งแล้วกับกลุ่มน้องเนี่ยชอบแหลมจนพาคว่ำกันเอง ครั้งนี้เหนื่อยบอกเลย ก้าวไกลต้องเหนื่อยมาตอบคำถามเผลอๆโดนคดีไปอีก มีแต่เสียกับเสีย  

ใช่ ผมว่าเป็นการเดินหมากที่ผิดและก้ตลกมาก outcome ยังไงก้เสีย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 10993
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:37
[RE: หลายๆคนประมาทสีม่วงเกินไป]
Peachoo พิมพ์ว่า:
ผมไม่เข้าใจว่าทำไมสีม่วงถึงตกเป็นเป้าเฉยเลยนะ ไม่ได้ตามแต่ต้นด้วยอาจไม่รู้ทั้งหมด

คือคนอื่นมันน่าโจมตีกว่าตั้งเยอะ ก้เลยงงทำไมเลือกเป้าคนนี้ หรือรู้อยู่แล้วว่าคนนี้เค้าเป็นคนไม่ค่อยชอบแอคชั่นคืน

พอดูทรงว่ากรุน่าจะรอดแน่ๆ ก้เลยเล่น? จุดประสงค์ก้พุดตรงๆนะ มันไม่ได้น่าสนับสนุนอะไรเลยจริงๆ

แล้วเจ้าตัวอยู่มาหลายปีขนาดนี้ ข่าวเสียหายน้อยสุดเทียบคนอื่นๆ ต่อให้แก PR จริง แต่พื้นฐานก้ต้องเปนคนสงบๆด้วยไม่งั้นมีหลุดให้เหนบ้างละ

หรือเหนว่า น่าแหย่ดีเพราะเห็นคนรักเยอะ เอาจริงดิ

คือถ้าอยากจะสร้างม็อบเพื่อต่อต้าน คนเผ่านี้ประเภทบ้าอำนาจ ทำไรแย่ๆตามอำเภอใจบ่อยๆ มันน่าจะเลือกเป้าหมายอื่นมากกว่าปะ

ผมว่ากลุ่มน้องคิดน้อยไป กะจะให้คนเห็นด้วยเหมือนเล่น10แต่ลืมดูทิศทางไปว่าตอนนี้มันยังไม่ใช่จังหวะเล่น
ยิ่งฝั่งส้มมีคดีติดตัวเขายิ่งไม่เอาด้วย

หลายครั้งแล้วกับกลุ่มน้องเนี่ยชอบแหลมจนพาคว่ำกันเอง ครั้งนี้เหนื่อยบอกเลย ก้าวไกลต้องเหนื่อยมาตอบคำถามเผลอๆโดนคดีไปอีก มีแต่เสียกับเสีย  

ใช่ ผมว่าเป็นการเดินหมากที่ผิดและก้ตลกมาก outcome ยังไงก้เสีย  
ไม่มีใครรู้หรอกว่า ในรถใครจะเป็นคนนั่งมา
0
0
- DCU -

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27449
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:39
เอาใกล้ๆตัวผมก่อนเลยนะ

คนรู้จักในโซเชียล ก่อนหน้านี้ไม่ค่อยหืออือ. บางคนไม่ชอบแต่ไม่แสดงตัวเท่าไร

แต่พอเป็นสีนี้. มากันให้พรึ่บ. เซฟกันรัวๆ

ผมบอกเลยว่าขนาดแผลเยอะๆยังตีไม่แตก. แล้วมาเล่นสีนี้. ยากมากๆๆๆๆๆๆๆ
1
0
<___คนธรรมดา___>
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5125
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:39
loppy123 พิมพ์ว่า:
ToshiSung พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้จะมาอะไรนะะ แต่ในที่นี้อยากลอง discuss กันหน่อย ว่าอะไร คือสิ่งที่ตัดสิน ว่าเป็น PR หรือเป็นการกระทำด้วยความตั้งใจจริง ไม่ใช่ว่าเข้าข้างเจ้านะ แต่หมายถึง ถ้าเราตีคลุมการกระทำทั้งหมดไปว่าเป็นการสร้างภาพ มันก็ไม่แฟร์ในฐานะมนุษย์คนนึงหรือเปล่า??  

ขอนอกประเด็นละกัน ดู The Crown จะเห็นภาพเลย มันเป็นหน้าที่ที่ต้องทำในฐานะราชวงศ์อังกฤษ ไม่ใช่เรื่องเเปลกพิสดารอะไร ซึ่งเเน่นอนราชวงศ์อังกฤษบางครั้งก็ทำไม่ถูก ก็จะถูกประชาชนวิจารณ์อยู่เสมอ

เเต่สำหรับวงตรีบ้านเรา มันกลายเป็นเทพเจ้าที่ไม่สามารถเเตะต้องได้ ไม่สามารถตรวจสอบได้ คือถ้าคุณไม่สามารถวิจารณ์บทเพลงได้อย่างตรงไปตรงมา เเล้วมันจะรู้ได้ไงว่าเพลงมันเพราะจริงหรือไม่จริง  
อันนี้คือเห็นด้วยเลยนะ คนที่เกิดมาเป็น K Q คือมี jobs ของตัวเอง ซึ่งแน่นอนว่าไม่ว่าใครในโลกนี้ที่ไม่ทำผิดพลาด แล้วถ้าทำผิด แต่ตำหนิไม่ได้ คนที่ได้ร้บผลเสียเต็มๆก็ K Q นี่แหละ
2
0
Toshi
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29471
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:41
Adios2nd พิมพ์ว่า:
ก็จริง เค้าสร้างภาพเก่ง
ต้องยอมรับว่าเป็นนักการเมืองที่เก่งในระดับต้นๆ

แต่จะอยู่ค้ำให้ได้อีกกี่ปีกัน?
อายุไม่น้อยแล้วนะ รุ่นหลังๆ ก็หวังพึ่งพาไม่ได้
ที่ดูพอมีแวว ปั้นมาพอใช้ก็กลายเป็นผักไป  

กลายเป็นผักคืออะไรครับ หมายถึงแบบนั้นป่ะครับ ผมเข้าใจถูกแล้วใช่มะ
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29471
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:42
mabataki พิมพ์ว่า:
ฟาร์มของมาแค่ตีโพริ่ง แต่จะไปจัดลาสบอส ถามจริ๊ง คิดได้ไง  
35 ใช่ป่ะครับ ตอนนี้
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2020
ตอบ: 1891
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 00:49
มอดังย่านศาลายาบังคับรับกับ
ป้าม่วงนั่นไงครับ
ปอลิง. ผมรักกับป้าม่วงปีนี้เดือนตุลาครับ
แม่อยากให้รับด้วย ถึงแม่ไม่ชอบเจ้าอื่น แต่ชอบเจ้า the last bossนี้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2023
ตอบ: 289
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 01:02
ผมไม่ได้จะมาอะไรนะะ แต่ในที่นี้อยากลอง discuss กันหน่อย ว่าอะไร คือสิ่งที่ตัดสิน ว่าเป็น PR หรือเป็นการกระทำด้วยความตั้งใจจริง ไม่ใช่ว่าเข้าข้างเจ้านะ แต่หมายถึง ถ้าเราตีคลุมการกระทำทั้งหมดไปว่าเป็นการสร้างภาพ มันก็ไม่แฟร์ในฐานะมนุษย์คนนึงหรือเปล่า??  

ตราบใดที่ตรวจสอบไม่ได้ วิพากษ์วิจารณ์ไม่ได้ผมเหมาหมดละครับว่าดำ

ไว้ตรวจสอบได้ว่าไม่มีส่วน แบบอังกฤษ ญี่ปุ่น ผมถึงจะมองอีกแบบ

ก็เห็นได้ประโยชน์ทั้งตระกูลนั่นแหละ
2
0
พวกแกหวาดกลัวยุคสมัยใหม่ขนาดนั้นเลยรึไง!!!
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39576
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 01:23
ก็ขนาดมีคนอยากดันเป็นผบ.คนใหม่อ่ะ แต่ติดที่กฏเท่านั้นเอง ก็ไม่แปลกหรอก ความนิยมเป็นรองแค่พ่อตัวเองเท่านั้น บางทีถ้าคิดจะทำการอะไรก็ควรคิดหน้าคิดหลังก่อน ไปยุ่งผิดคน ก็ลำบากแบบนี้ ถ้าเปลี่ยนเป็นพี่สาวเค้าน่าจะได้แรงสนับสนุนพอควร
0
0

นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
เข้าร่วม: 07 Jul 2009
ตอบ: 65606
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 01:38
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
เอาใกล้ๆตัวผมก่อนเลยนะ

คนรู้จักในโซเชียล ก่อนหน้านี้ไม่ค่อยหืออือ. บางคนไม่ชอบแต่ไม่แสดงตัวเท่าไร

แต่พอเป็นสีนี้. มากันให้พรึ่บ. เซฟกันรัวๆ

ผมบอกเลยว่าขนาดแผลเยอะๆยังตีไม่แตก. แล้วมาเล่นสีนี้. ยากมากๆๆๆๆๆๆๆ  
เยอะมาก เศร้า
2
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 10150
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 02:01
JengKunTep พิมพ์ว่า:
นักเรียนที่จบ จปร รุ่นหลังๆ เคารพท่านมากนะคับ

ไม่รู้นะสำหรับผม ผมไม่ได้รู้สึกแย่กับพระเทพเลย แต่ผมก็ไม่ใช่แนวเทิดทูน หรือรักสถาบันอะไรเหมือนกัน แต่ถ้าเป็นกับคนอื่น ผมไม่ค่อยชอบอ่ะ โดยเฉพาะคนคนนั้น 55555

ถามว่าทำไมผมรู้น้องชายของพูดให้ฟัง คือตอนตู่ป้อม หรือบอสใหญ่ โดนด่า พวกกลุ่มน้องผมหรือก๊วน จปร เฉยกันนะ แต่พอเป็นองค์นี้แล้วทุกคนไม่พอใจมากๆ แต่ผมก็ไม่รู้นะว่าเค้าไปผูกพันอะไร แต่เหมือนแก้กับนักเรียนนายร้อยจะความลึกซึ้งทางจิตใจกันมากนะ  

ก็เป็นอาจารย์สอนพวกนายร้อย
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44629
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 02:22
นี่แหละ ท่านอิม ของจริง
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2021
ตอบ: 45
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 03:19
หลายๆคนประมาทสีม่วงเกินไป

ค่าจ้างตกวันละ 10 ล้าน
บ้าน น้ำ ไฟ รถ อาหาร เครื่องบิน ระดับท็อปฟรี
มีทหารส่วนตัวเป็นพัน
ถ้าเป็นผม แค่ให้ออกงานคุยโน่นนี่ทุกวัน จิ๊บๆ
ทุกวันนี้ปกติก็ทำงานทุกวันอยู่แล้ว ยังไม่พอกิน

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 1499
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 03:58
ในฐานะบ้านที่ผู้ใหญ่เป็นสลิ่มนะ บอกเลยครับยากมากกก ยากกว่าเก้าอีก

Spoil
ทุกวันนี้พยายามพูดดีๆกับที่บ้าน อาศัยพลังพี่น้อง 3 คน

จนที่บ้านเริ่มฟังเรื่องตู่ ป้อม ภาพรวมการเมืองโดยรวมที่แกไม่เคยรู้

อธิบายย้อนไปยังยุค กปปส พันธมิตร ว่าสิ่งที่พวกมันบอก โกหกทั้งหมด จริงๆแล้วเกิดอะไรขึ้นบ้าง

ตอนนี้กล่อมที่บ้านเรื่องสิบได้ เม้าเรื่องภายในที่ได้ยินมาจากคอนเนคชั่นในนั้นให้ฟัง

เรื่องเก้านี่ฟังบ้างไม่ฟังบ้าง แต่ก็ทำให้เอ๊ะด้วยประโยคง่ายๆพวก รูปมาจากไหน ใครถ่าย  

พอเป็นม่วงนี่เคยพูดครั้งนึงไม่นานมานี้ ท่าทีคนละเรื่องเลยครับ ด่าผมเช็ดเมล็ด แทบจะไล่ออกจากบ้าน
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1168
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 06:57
หลายๆคนประมาทสีม่วงเกินไป
ท่านทำหน้าที่เดิมๆทุกปี มากว่า30ปี ไม่เคยขาด เพื่อหาเงินมาสมทบทุนการศึกษาเด็กๆยากไร้อย่างพวกผม ที่ต้องมาพึ่งวัด ที่ตอนนั้นรัฐไม่ค่อยอยากเหลียวแลด้วยซ้ำ จนตอนนี้โรงเรียนเราเติบโตมาพอสมควร สร้างคนมีคุณภาพออกสู่สังคมมาจำนวนมาก
ถ้ากว่า30ปี ที่ผ่านมาคือการสร้างภาพหรือPR ผมคงเป็นIO หรือสลิ่มโหนเจ้าที่แท้ทรู
ผมยังจำตอนที่ท่านมาถึงทุกๆปี เหงื่อชุ่มหลังมาเลย บางปีมาถึงก็นั่งสัปหงกเพราะเหนื่อย เวลาเรียกเราก็น้องเณรๆ เรียกพระอาจารย์ว่าหลวงพี่ แทนตัวเองว่าดิฉันตลอด เลยทำให้ภาพจำต่อท่านเหมือนพี่สาวที่คอยมาดูแลเด็กในสถานเลี้ยงเด็กกำพร้า มันอุ่นใจอย่างมากที่ทำให้รู้ว่าเราจะไม่โดนทิ้งให้โดดเดียว
หลังจากโพสต์แบบนี้ออกไป ผมอาจโดนหลายท่านรุมเรื้อนหรือกระแนะกระแหนอะไรก็แล้วแต่ แต่ช่างเถอะ ผมถือว่าผมได้ทำหน้าที่ปกป้องศักศรีคนที่มีบุญคุณกับเรา แทนที่จะยืนอยู่ในมุมมืดโดยที่ไม่ทำอะไรเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel