ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Aug 2008
ตอบ: 1366
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 11:59
[RE][MUFC]พวกมูฟออนไม่ได้ นี่มันอะไรนักหนา
champion99 พิมพ์ว่า:
หลังสน พิมพ์ว่า:
ฝั่งเห็นใจเดส่วนใหญ่ เค้าแค่อยากให้ปฏิบัติกับเดให้ดีกว่านี้รึเปล่า เข้าใจได้เรื่องเดย้ายทีม แต่แค่รู้สึกว่าสโมสรไม่ให้เกียรติเดเลยกับการทำแบบนี้

คือยังไงผมก็เชียร์ที่ตัวสโมสร และซัพพอร์ตเทนฮาค แต่การทำแบบนี้ผมว่ามันทำให้จากลากันไม่ดี  
สัญญากำลังจะสบัดเซ็นหลังแชมป์คาราบาว จะเอาเงินไปโถมตำแหน่งอื่น แต่แผลมาเปิดนัดไปสเปน เยือนเซบิญ่า แล้วมาซ้ำนัดไปลอนดอนเยือนเวสแฮม ฟางเส้นสุดท้ายก็นัดชิงเอฟเอ ถ้าท่านเป็นeth จะจัดการตรงนี้แบบไหน  

ผมจะให้สัญญาตามที่ตกลงกันไปแล้ว แต่ปีหน้าก็จะลดบทบาทเดลงเป็นมือสอง และหาโกล์ใหม่ที่ตรงตามสเปกที่ต้องการ

ถามกลับกัน ถ้าท่านทำงานบริษัทนึง ท่านทำงานด้วยความทุ่มเทให้บริษัทมา 12 ปี แต่หัวหน้าท่านจะลดบทบาทท่านลงในงานที่ทำ และลดเงินเดือนจากที่เคยได้ลงประมาณครึ่งนึง ท่านยอมรับได้เพราะเข้าใจว่าตนเองอาจจะประสิทธิภาพการทำงานไม่ดีเหมือนเก่า ท่านได้พูดคุยจนเคลียร์และเซ็นสัญญาที่ตกลงกันไว้แล้ว ท่านมั่นใจแล้วว่าปีหน้าจะยังคงได้อยู่บริษัทนี้เพราะเซ็นต่อสัญญาไปแล้ว แต่พอเดือนสุดท้ายก่อนหมดสัญญาเดิม ท่านโดนให้เซ็นสัญญาใหม่ โดยที่เงินเดือนลดลงไปอีกจากที่ตกลงกันไว้ก่อนหน้า ท่านจะคิดว่าบริษัทให้เกียรติท่านหรือเปล่า และยินดีจะเซ็นสัญญาใหม่ต่อไหมในกรณีแบบนี้  

ก็พรี่เล่นทำพลาดแล้วพลาดเล่าตั้งแต่เซ็นต่อสัญญา (ฝ่ายเดียว) แถมพลาดแบบชัดเวอร์ เสียหายเยอะ ใครเค้าจะเก็บไว้ละ ไม่เห็นจำเป็นต้องมาหาที่ลงสวยๆให้เดเลย องค์กรใหญ่มันก็แบบนี้ ทำงานให้เค้าไม่ได้ ก็โดนปลด ไม่ได้ไปต่อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11236
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 11:59
[RE: [MUFC]พวกมูฟออนไม่ได้ นี่มันอะไรนักหนา]
zuzakujr พิมพ์ว่า:
poorponce พิมพ์ว่า:
มันเถียงกันไม่จบหรอก กับคนที่บูชาตัวบุคคลอะ ปล่อยๆไปเถอะครับ

เดี๋ยวถ้าโอนาน่ามาจริง แล้วทีมได้เล่นตามระบบจริงๆ แล้วดูบอลสนุกขึ้น เขาก็ลืมเองแหละ

แต่พวกแช่งทีม คืออาการหนักเกิ้น แล้วไปเนิฟโอนาน่าอีกยิ่งหนัก stats สู้เขาไม่ได้สักอย่างด้วยนะ

ใครสู้ไม่ได้ครับ ได้ลองดู stat เทียบกันยัง
ฤดูกาลที่ผ่านมาโอนาน่าเก็บ clean ชีท ได้ 8 เอง ห่างไกลกับเดเยอะมาก มีดีแค่ใช้เท้าแหละ  

ไปหาอ่าน facts อื่นๆบ้างนะ เดเกอาทำข้อผิดพลาดมากที่สุดในบรรดาโกลที่เรามีข่าว

เด ทำพลาด 12 ครั้ง โอนาน่าทำพลาด 1 ครั้ง อีกอย่าง คลีนชีตมันต้องให้เครดิตกองหลังด้วยนะครับ

แต่ไม่เป็นไร ผมรู้คุณคงบูชาตัวบุคคลเต็มที่ ไปดู stats ต่อไป เดเกอาเปอเซนเซฟ เป็นอันดับ 4 จากท้ายตารางพรีเมียร์ลีค

ไปหาอ่าน stats อื่นๆที่มันโชว์บ้างนะ หรือถ้าคิดแต่จะบูชาตัวบุคคล ก็แล้วแต่เลยครับ แต่อย่ามาโควทคนที่

เขาเอา facts มาให้ดู แล้วแถไปเรื่องอื่น คงคุยกันไม่รู้เรื่องครับ

ลองไปอ่านที่ท่าน Q-plint ทำไว้ก็ได้ ถ้ายังไม่เข้าใจ ก็ตามใจเลยครับ
https://www.soccersuck.com/boards/topic/2303661
แก้ไขล่าสุดโดย poorponce เมื่อ Mon Jul 10, 2023 12:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
Manchester United Fans
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11821
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 12:55
[RE: [MUFC]พวกมูฟออนไม่ได้ นี่มันอะไรนักหนา]
มันต้องเเยกเป็นเรื่องๆครับ
1.เด ไม่เหมาะกับ ระบบเทนฮาก เเละสมควรเเก่เวลา : เห็นด้วย
2.พวกเเช่งสโมสรกับเนิร์ฟโอนาน่า : เห็นด้วยว่าเกินไปมาก เเละสมควรเเล้วที่โดนบ่น
3.กรณีสโมสรยึกสัญญากลับ : ไม่เห็นด้วยกับสโมสร เหตุุผลมีครับ ใครเห็นด้วยเห็นดีเห็นงงาม อันนี้ผมว่าตรรกะวิบัติไปหน่อยเเล้ว มันไม่มีอะไรมาอ้างทั้งนั้น เพราะตกลงกันเเล้ว อีกฝ่ายเซ็นเเล้ว มาบิดทีหลัง ใครเค้าทำกัน เเสดงว่าการจัดการห่วยเเตกมาก ไม่ก็ตั้งใจบีบให้ออก ซึ่งทุเรศทั้งสองอย่าง สโมสรระดับโลก เพิ่งรู้หลังจบฤดูกาลหรือไงว่าปีหน้าการเงินจะมีปัญหา ตลก มันต้องรู้เป็นปีๆเเล้ว (อันนี้ว่ากันตามข่าวก่อนนะครับ ข้อเท็จจริงเราไม่รุ้เเน่ชัด) ใครเห็นด้วยกับสิ่งที่สโมสรทำ ลองวันนึงท่านโดนที่ทำงานทำกับท่านเเบบนี้ ถ้าท่านเห็นควรว่าสโมสรทำถูกเเล้ว ผมจะคล้อยตามท่านครับ อนึ่ง หากอ้างถึงบูชาบุคคล ถ้าคิดว่าสโมสรทำถูกต้องเเล้ว ก็บูชาองค์กรเกินไปเช่นกันในเคสนี้ ไม่ถูกต้องก็คือไม่ถูกต้อง ผิดก็ผิด ไม่เห็นต้องเข้าข้าง เคสเเบบนี้ทำกับนักเตะคนไหนก็ไม่ควรทั้งนั้น ยิ่งกับตำนานระดับเด เคอาด้วย ยิ่งไม่ต้องพูดถึง
4.เด สมควรได้รับเกียรติมากกว่านี้ และจากลาดีกว่านี้ ปฏิบัติดีกว่านี้ : เห็นด้วย

เเละสุดท้าย พวกคอมเม้นท์ที่เหมือนกับเด ไม่เคยทำอะไรช่วยทีมเลยก็งง บางคอมเม้นท์เหมือนเด เป็นโกลดาดๆไม่มีส่วนช่วยทีมตลอด12ปี ไม่มีผลงานอะไรเลย นี่คือนักเตะยอดเยี่ยมสโมสรไม่รุ้กี่ครั้งต่อกี่ครั้ง น่าจะมากที่สุดในประวัติศาสตร์สโมสรเเล้ว จะไม่ให้เครดิตเลยก็เกินไป หรือจะไปเเซะคนที่ยังอิน ยังอาวรณ์ก็เกินไป มันสิทธิ์ของเค้า ส่วนคนที่ยังคิดถึงเดเเล้วเเช่งสโมสร เเช่งโอนาน่า ก็เกินไปมากเช่นกัน เด ซีซั่นนี้ถุงมือทองคำ ถ้าจะบอกว่าเป็นใครก็ทำได้ อันนี้ไม่ขอคุยต่อ กะจะไม่ให้เครดิตกันเฉยๆอะเเบบนี้ ซีซั่นที่เเล้วก็เพิ่งได้รับการโหวตให้เป็นนักเตะยอดเยี่ยมของสโมสรโดยเพื่อนร่วมทีม นั่นไม่ได้แปลว่าเพื่อนๆให้การยอมรับเเละทำผลงานจนเพื่อนร่วมทีมยกให้ดีที่สุดของทีมหรอกเหรอ หลายๆคอมเม้นท์ก็ดูหมิ่นเด เกินไป

การพูดถึงคนที่รับใช้สโมสรมา12ปี ในเเง่ดีเมื่อวันจากลามาถึง หรือการอาลัยอาวรณ์ โหวงๆกับเรื่องนี้ เป็นเรื่องปกติมากๆ ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงมีคนมาแซะเรื่องนี้
อย่างไรก็ดี ไม่เห็นด้วยกับการเเช่งโอนาน่า หรือรอเยาะเย้ย ควรให้กำลังใจกันเเละเชียร์ไปด้วยกันมากกว่า

แก้ไขล่าสุดโดย ไนซ์คุง เมื่อ Mon Jul 10, 2023 13:00, ทั้งหมด 3 ครั้ง
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27432
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 13:42
เรื่องใครฟินไม่ฟินคงพูดกันไปเยอะละ

ผมขอพูดถึงเรื่องเดแล้วกันนะ

อย่าหาว่าผมเข้าข้างบอสเลย ผมก็ไม่ชอบที่แกทำแบบรี้กับเด

แต่เราลองไล่ไทม์ไลน์ย้อนหลังแล้ว ผมว่าจังหวะมันไม่ดีมากกว่า

หลังจบเกมส์ลีกนัดสุดท้าย บอสยังโอเคที่จะให้เดอยู่ต่อนะ ถึงขั้นอตุมัติให้ต่อสัญญาเพิ่ม แต่พอเจอนัดชิงกับแมนซิตี้แล้ว ต้องยอมรับว่านัดนั้นเดออกบอลแย่มากๆๆๆๆๆจริงๆ บอสเองก็คงโมโห คือคงคิดแล้วว่าจะลองเชื่อใจเดต่อ แต่กับนัดชิงนั้นผลที่ได้กลับมาคือเดไม่มีสมาธิเองด้วย สุดท้ายบอสอยากให้ทีมดีขึ้น มันก็จำเป็นต้องเปลี่ยน ยิ่งเป็นโอนาน่ายิ่งง่ายเลย เพราะทั้งสองคนต้องชิงกับซิตี้ทั้งคู่ แต่ดูการออกบอลต่างกันคนละมิติ บอสเลยอยากเปลี่ยนทันทีเลยมั้ง

ทีนี้พอมาเปลี่ยนสัญญาตอนนี้ มันก็ไม่มีเวลาให้เดร่ำลาแฟนบอล อีกทั้งก็รู้ว่าทีมซื้อขายแมนยูพิรี้พิไรขนาดไหน ถ้าขืนยกเลิกสัญญาเดไป แล้วโอนาน่าไม่อยากย้าย ราย่าไม่อยากย้าย ทำไงอ่ะ วุ่นเลยนะ ไม่นับงบประมาณที่จำกัดจำเขี่ยอีก หรือถ้ายกเลิกก่อน แล้วแมนยูจะไปซื้อใคร น่าจะโดนโก่งน้ำบานกว่านี้แน่ๆ เพราะปล่อยประตูมือ1ไปแล้วยังไงก็ต้องจ่าย ส่วนดีนผมว่าคงไม่ได้อยู่ในทีมค่อนข้างแน่แล้วล่ะ รายนั้นเลยขอตัดทิ้งไป

สุดท้ายผมว่าสิ่งที่ทีมควรทำคือจัดเทสติโมเนียลแมตช์ให้เด(และพ่วงโจนส์ไปด้วย) เพื่อให้ทั้งสองได้กล่าวลาแฟนบอลและให้แฟนบอลได้ขอบคุณทั้งสองคนที่อยู่กับทีมมาจนเป็นตำนานทีมขนาดนี้
แก้ไขล่าสุดโดย FI2eecIOM_BLuE เมื่อ Mon Jul 10, 2023 13:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
<___คนธรรมดา___>
นักเตะเทศบาล
Status: เชียร์แมนยูทีมเดียว
เข้าร่วม: 08 Jun 2022
ตอบ: 2465
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 14:40
ผมเฉยๆๆเรื่องเปลื่ยนนายประตู แต่ผม สงสาร เด ที่สโมสรตอบแทนเค้าแบบนี้

โอเคละ เค้าพลาดแล้วไง ปลอดเวลาความดีไม่มีเลยหรอ

เค้าควรไปรับเกียรติการบอกลา ต่อหน้าแฟนบอลไหม
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2010
ตอบ: 8329
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 15:19
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
เรื่องใครฟินไม่ฟินคงพูดกันไปเยอะละ

ผมขอพูดถึงเรื่องเดแล้วกันนะ

อย่าหาว่าผมเข้าข้างบอสเลย ผมก็ไม่ชอบที่แกทำแบบรี้กับเด

แต่เราลองไล่ไทม์ไลน์ย้อนหลังแล้ว ผมว่าจังหวะมันไม่ดีมากกว่า

หลังจบเกมส์ลีกนัดสุดท้าย บอสยังโอเคที่จะให้เดอยู่ต่อนะ ถึงขั้นอตุมัติให้ต่อสัญญาเพิ่ม แต่พอเจอนัดชิงกับแมนซิตี้แล้ว ต้องยอมรับว่านัดนั้นเดออกบอลแย่มากๆๆๆๆๆจริงๆ บอสเองก็คงโมโห คือคงคิดแล้วว่าจะลองเชื่อใจเดต่อ แต่กับนัดชิงนั้นผลที่ได้กลับมาคือเดไม่มีสมาธิเองด้วย สุดท้ายบอสอยากให้ทีมดีขึ้น มันก็จำเป็นต้องเปลี่ยน ยิ่งเป็นโอนาน่ายิ่งง่ายเลย เพราะทั้งสองคนต้องชิงกับซิตี้ทั้งคู่ แต่ดูการออกบอลต่างกันคนละมิติ บอสเลยอยากเปลี่ยนทันทีเลยมั้ง

ทีนี้พอมาเปลี่ยนสัญญาตอนนี้ มันก็ไม่มีเวลาให้เดร่ำลาแฟนบอล อีกทั้งก็รู้ว่าทีมซื้อขายแมนยูพิรี้พิไรขนาดไหน ถ้าขืนยกเลิกสัญญาเดไป แล้วโอนาน่าไม่อยากย้าย ราย่าไม่อยากย้าย ทำไงอ่ะ วุ่นเลยนะ ไม่นับงบประมาณที่จำกัดจำเขี่ยอีก หรือถ้ายกเลิกก่อน แล้วแมนยูจะไปซื้อใคร น่าจะโดนโก่งน้ำบานกว่านี้แน่ๆ เพราะปล่อยประตูมือ1ไปแล้วยังไงก็ต้องจ่าย ส่วนดีนผมว่าคงไม่ได้อยู่ในทีมค่อนข้างแน่แล้วล่ะ รายนั้นเลยขอตัดทิ้งไป

สุดท้ายผมว่าสิ่งที่ทีมควรทำคือจัดเทสติโมเนียลแมตช์ให้เด(และพ่วงโจนส์ไปด้วย) เพื่อให้ทั้งสองได้กล่าวลาแฟนบอลและให้แฟนบอลได้ขอบคุณทั้งสองคนที่อยู่กับทีมมาจนเป็นตำนานทีมขนาดนี้  

ผมก็คิดตามนี้แหละ จังหวะมันคาบเกี่ยวกับช่วงท้ายฤดูกาลพอดี มันเลยไม่ได้อำลาแฟนบอล
บางคนก็ตีความไปต่างๆนาๆ ไม่ดูไทม์ไลน์เลย แมนยูไม่ทิ้งตำนานสโมสรตัวเองหรอก เดี๋ยวก็จัดงานให้
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 3254
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 23:08
TPrated พิมพ์ว่า:
V.Krusher.V พิมพ์ว่า:
ManUINMYhearT พิมพ์ว่า:
ฝั่งเห็นใจเดส่วนใหญ่ เค้าแค่อยากให้ปฏิบัติกับเดให้ดีกว่านี้รึเปล่า เข้าใจได้เรื่องเดย้ายทีม แต่แค่รู้สึกว่าสโมสรไม่ให้เกียรติเดเลยกับการทำแบบนี้

คือยังไงผมก็เชียร์ที่ตัวสโมสร และซัพพอร์ตเทนฮาค แต่การทำแบบนี้ผมว่ามันทำให้จากลากันไม่ดี  

ขอตัวอย่างการปฏิบัติที่ดีหน่อยครับ  

ผมว่ามันคิดไม่ยากเลยครับกับการปฏิบัติแบบให้เกียรติคนๆนึง

บริษัทไม่ใช่เล็กๆนะครับท่าน สัญญาตกลงกันแล้ว อีกฝ่ายก็เซ็นแล้วนะครับ

ตราบใดที่ยังไม่ได้จรดปากกาเซ็นทั้งสองฝ่าย ขอเสนอมันเปลี่ยนได้เสมอครับ ถามจริงว่าควรจ่ายค่าเหนื่อยระดับเกิน 150-200k กับโกลมือ 2 จริงๆหรอ

สิ่งที่ทีมทำผลลัพธ์มันถูกต้องอย่างที่ควรจะเป็นละครับ มันไม่โอเคที่ออกลูกลังเลนั่นแหละ ว่าจะเอาหรือไม่เอา ตัดสินใจช้าตามสไตล์ทีมงาน  

ถามจริงว่าควรจ่ายค่าเหนื่อยระดับเกิน 150-200k กับโกลมือ 2 จริงๆหรอ

ครับ ถ้าเค้าอยู่มา 12 ปี
ต่างกันนะครับ เปลี่ยนสัญญากับหาวิธีบีบไล่ทิ้ง  

ถ้าบีบแล้วไงครับ จะให้ทีมมาแบกนักเตะที่ไม่เข้าแผนไปเรื่อยๆ รึไง อีกอย่างนักเตะหมดสัญญาปล่อยย้ายฟรีเอเยนต์ มีสิทธิไปหาทีมใหม่ที่ให้ค่าเหนื่อยและโอกาสลงสนามตามต้องการได้ครับ ผลลัพธ์มันออกมาอย่างที่ควรจะเป็นแล้ว ทีมสมควรได้เดินหน้าต่อในรูปแบบการเล่นที่โค้ชต้องการได้สักที

แฟร์กับทีมบ้างครับ องค์กรเอกชนทุกอย่างเป็นเงินเป็นทองครับ ไม่ใช่ในเกม จะให้ต่อสัญญานักเตะที่ไม่เข้าแผนแล้วให้เดมันนั่งเป็นมือ 2 รึไง มันแฟร์กับเดจริงหรอแบบนี้

แล้วที่ผ่านมาผีก็ตอบแทนเดมันคุ้มเกินคุ้มแล้วครับ สัญญาครั้งสุดได้ที่ทีมมอบให้ ได้ค่าเหนื่อยระดับ 350K มีโกลคนไหนได้บ้างมั้ยครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel