ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: Cr7 = GOAT
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Jan 2022
ตอบ: 4034
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 08:04
[MUFC]พวกมูฟออนไม่ได้ นี่มันอะไรนักหนา
เดาแทนจากแฟนทีมอืน
ลึกๆคงกลัวว่าจะเหมือนโด้แหละครับ ทิ้งโด้ได้เวกฮอส
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Who's your daddy?
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 971
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 08:05
[RE: [MUFC]พวกมูฟออนไม่ได้ นี่มันอะไรนักหนา]
จะเกลียดเดมันแค่ไหนก็ลบความจริงที่ว่าเดมันเป็นที่รักของแฟนบอลและเป็นตำนานสโมสรสถิติก็บ่งชี้อยู่แล้ว เสียใจด้วยนะ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 3254
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 08:20
[RE][MUFC]พวกมูฟออนไม่ได้ นี่มันอะไรนักหนา
champion99 พิมพ์ว่า:
ManUINMYhearT พิมพ์ว่า:
ฝั่งเห็นใจเดส่วนใหญ่ เค้าแค่อยากให้ปฏิบัติกับเดให้ดีกว่านี้รึเปล่า เข้าใจได้เรื่องเดย้ายทีม แต่แค่รู้สึกว่าสโมสรไม่ให้เกียรติเดเลยกับการทำแบบนี้

คือยังไงผมก็เชียร์ที่ตัวสโมสร และซัพพอร์ตเทนฮาค แต่การทำแบบนี้ผมว่ามันทำให้จากลากันไม่ดี  

ขอตัวอย่างการปฏิบัติที่ดีหน่อยครับ  

ผมว่ามันคิดไม่ยากเลยครับกับการปฏิบัติแบบให้เกียรติคนๆนึง

บริษัทไม่ใช่เล็กๆนะครับท่าน สัญญาตกลงกันแล้ว อีกฝ่ายก็เซ็นแล้วนะครับ

ตราบใดที่ยังไม่ได้จรดปากกาเซ็นทั้งสองฝ่าย ขอเสนอมันเปลี่ยนได้เสมอครับ ถามจริงว่าควรจ่ายค่าเหนื่อยระดับเกิน 150-200k กับโกลมือ 2 จริงๆหรอ

สิ่งที่ทีมทำผลลัพธ์มันถูกต้องอย่างที่ควรจะเป็นละครับ มันไม่โอเคที่ออกลูกลังเลนั่นแหละ ว่าจะเอาหรือไม่เอา ตัดสินใจช้าตามสไตล์ทีมงาน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: Cr7 = GOAT
เข้าร่วม: 07 Jan 2022
ตอบ: 4034
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 08:43
[RE: [MUFC]พวกมูฟออนไม่ได้ นี่มันอะไรนักหนา]
V.Krusher.V พิมพ์ว่า:
ManUINMYhearT พิมพ์ว่า:
ฝั่งเห็นใจเดส่วนใหญ่ เค้าแค่อยากให้ปฏิบัติกับเดให้ดีกว่านี้รึเปล่า เข้าใจได้เรื่องเดย้ายทีม แต่แค่รู้สึกว่าสโมสรไม่ให้เกียรติเดเลยกับการทำแบบนี้

คือยังไงผมก็เชียร์ที่ตัวสโมสร และซัพพอร์ตเทนฮาค แต่การทำแบบนี้ผมว่ามันทำให้จากลากันไม่ดี  

ขอตัวอย่างการปฏิบัติที่ดีหน่อยครับ  

ผมว่ามันคิดไม่ยากเลยครับกับการปฏิบัติแบบให้เกียรติคนๆนึง

บริษัทไม่ใช่เล็กๆนะครับท่าน สัญญาตกลงกันแล้ว อีกฝ่ายก็เซ็นแล้วนะครับ

ตราบใดที่ยังไม่ได้จรดปากกาเซ็นทั้งสองฝ่าย ขอเสนอมันเปลี่ยนได้เสมอครับ ถามจริงว่าควรจ่ายค่าเหนื่อยระดับเกิน 150-200k กับโกลมือ 2 จริงๆหรอ

สิ่งที่ทีมทำผลลัพธ์มันถูกต้องอย่างที่ควรจะเป็นละครับ มันไม่โอเคที่ออกลูกลังเลนั่นแหละ ว่าจะเอาหรือไม่เอา ตัดสินใจช้าตามสไตล์ทีมงาน  

ถามจริงว่าควรจ่ายค่าเหนื่อยระดับเกิน 150-200k กับโกลมือ 2 จริงๆหรอ

ครับ ถ้าเค้าอยู่มา 12 ปี
ต่างกันนะครับ เปลี่ยนสัญญากับหาวิธีบีบไล่ทิ้ง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6829
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 08:50
อยากเห็นทีมของเทนฮาก เรื่องบางเรื่องต้องอดทนกับการเปลี่ยนแปลง ถ้ามานั่งอันนี้นิสัยดีเก็บไว้เถอะ อันนี้เราชอบเก็บไว้เถอะ แล้วเมื่อไหร่จะเห็นการพัฒนา หรือเอาแค่ประคองตัวไปตลอดก็พอใจแล้ว

อย่างที่เคยบอกเรื่องการเซ็นต์ ไม่เซ็นต์แบบไหนเปลี่ยนใจยังไง ด้วยสถานการณ์บางอย่างโดยเฉพาะเรื่องเจ้าของใหม่เนี่ย มันส่งผลกับการซื้อ-ขาย ทิศทางของทีมหมดเลย แล้วไอทีมซื้อ-ขาย เทนฮากมันก็ไม่เชื่อมือแน่ พอมันช้าก็มีลังเลแผน B บ้างแหละ .... ตย.เช่น มาชูเสื้อแล้วยังเปลี่ยนใจไปอีกทีมได้เลย
0
0
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 744
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 08:59
เห็นด้วยแล้วที่เปลี่ยน แต่เบื่อตรรกะ ปญอ ท่าสวย ลูกง่าย คิดงี้จริงเหรอว่ะ เหมือนเดไม่เคยทำไรให้ทีม ตลกมากก มีการห้ามว่าตัวใหม่ด้วยนะถ้าพลาด มีงี้ด้วย

ผมเอาใจช่วยโอนาน่าให้ยกระดับทีมเลย แต่พวกที่คอยซ้ำเดอยุนั่นด้วยตรระกะ ปญอ ท่าสวย ไม่มีดีไร แล้วบอกเชียร์ทีมผมว่าไม่ใช่และ มันคือการเอาอยากชนะอีกฝั่งมากกว่า
1
0
แข้งเจลีก
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jun 2022
ตอบ: 12807
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 09:17
ตีกันอีกแล้วผมละชอบจริงๆเลย กากยังไงผมก็รัก ดีนะ มาดริดไม่บื้อบ้าๆๆ แบบเกบคาสิยาทไว้ อะไรงี้ มูฟออนไวได้นาบาสมาแชม 3 ucl พอหมดนาบาสก็เปลี่ยนคูตัวก็แชมป์ต่อ ไม่รอแล้วนะ ฟุตบอลเขาวัดที่ปัจจุบันไม่ไม่อดีตกันหรอกทีมมันถึงยิ่งใหญ่ ตอนคุณเทพก็ได้ค่าเหนื่อยสมน้ำสมเนื้อไปแล้ว ตอนกากก็ต้องรับให้ได้
แก้ไขล่าสุดโดย RamosComeback เมื่อ Mon Jul 10, 2023 09:19, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 22 Apr 2022
ตอบ: 4291
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 09:20
ถูกแบนแล้ว
แปลกวุ้ย
ความรู้สึกแต่ละคนไม่เหมือนกัน
จะไปบังคับคนนั้นคนนี้ ให้รู้สึกเหมือนตัวเองได้ด้วยหรอ
เขียมว่ะ เด็กน้อยจัดๆ
0
0
Status: I'm RedDevil and Romanista
เข้าร่วม: 22 May 2010
ตอบ: 1472
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 09:43
ส่วนตัวผมก็ติ่งบักเดนะ มันเป็นโกลที่ปฏิกิริยาดีและเซฟเทพสุดละ
ตั้งแต่ผมเชียร์แมนยูมา แต่เคสนี้ผมคงไม่โทษใครทั้งนั้น
มองเป็นวิถีฟุตบอลมากกว่า

ถ้าจุดแตกหักมันคือนัดเซบีญ่า
กับนัดชิงที่เจอแมนซิติ้ ก็เข้าใจได้เลย
และเทนฮาคคงประเมินแล้ว ว่าถ้าจะพัฒนาทีมต่อไป
ผู้รักษาประตูซึ่งเป็นจุดเริ่มต้นในการเซตรูปเกมทั้งหมด
ต้องขึ้นเกมดีและฉลาดเล่นมากกว่านี้
ไม่ใช่เตะส่งๆเข้าหัวเขาหมด เหมือนส่งบอลให้เขาเอามาบุกเราต่อ

ครั้นจะต่อสัญญาให้เดเกอาเป็นมือสอง
ค่าเหนื่อยของประตูมือ2 เดมันคงรับไม่ได้แน่ๆ
ขี้ๆต่อให้ค่าเหนื่อยลด ไงก็คงมากกว่า 200k/w
ซึ่งตั้งแต่ต้นมันคือเรทของการจ้างเป็นมือ1ต่อที่ต้องลดค่าเหนื่อยลง

แต่พอหลังเกมกับซิตี้ เทคฮาค คงคิดมาแล้ว
เด อยู่ต่อได้นะ แต่ในฐานะประตูมือ 2
และต้องลดค่าเหนื่อยลงอีกจากที่เสนอไปตอนนั้น
เพราะมันชัดเจนแล้วว่าต้องเป็นมือ2 จะจ่าย200k++
ให้มือ2เพื่ออะไรกัน ...

จะว่าตอบแทนคนที่ภักดีมาตลอด12ปีแบบนี้หรอ ...
จะว่างั้นงี้ ค่าเหนื่อยบักเด 375k/w มากสุดในโลกในตำแหน่งผู้รักษาประตู
ผมว่าสโมสรให้เกียรติตั้งแต่ยอมจ่าย 375k แล้ว ถ้าสโมสรมองว่าไม่สำคัญ
คงไม่ยอมจ่ายค่าเหนือยที่เป็นสถิติโลกขนาดนี้
แถมจะบอกว่าภักดี100%ก็พูดไม่ได้เต็มปาก เพราะตอนนั้น
มันใกล้มากๆแล้วที่จะได้ย้ายไปมาดริด ซึ่งถ้าFaxไม่เสีย(ตามข่าว)
ป่านนี้คงโกยแชมป์กะราชันชุดขาวเป็นว่าเล่นแล้ว(อันนี้ คหสต.)

ประเด็นคือถ้าความคิดชี้ขาดมันเกิดหลังเกมนัดชิงเจอซิตี้
มันจะไปมีเวลาให้คิดหรือบอกลาอะไรกันยังไง ...

ปล.แล้วดูโอนาน่าเล่นนัดชิงตอนเจอซิตี้ดิ
ถ้านัดชิงที่เจอซิตี้ ประตูแมนยูเป็นโอนาน่า
รูปเกมส์ไม่เป็นแบบนี้แน่ๆ ไม่ได้บอกว่าแมนยูจะชนะ
แต่รูปเกมส์คงดูสนุกสูสีกว่านี้เยอะ
0
0
นักเตะตำบล
Status: Settle Down, Beavis
เข้าร่วม: 03 Jan 2010
ตอบ: 2871
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 09:47
โลกหมุรอบตัวคุณหรือไงครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: apipoofan
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5740
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 09:59
3BBEXPENSIVE พิมพ์ว่า:
หลังสน พิมพ์ว่า:

สัญญากำลังจะสบัดเซ็นหลังแชมป์คาราบาว จะเอาเงินไปโถมตำแหน่งอื่น แต่แผลมาเปิดนัดไปสเปน เยือนเซบิญ่า แล้วมาซ้ำนัดไปลอนดอนเยือนเวสแฮม ฟางเส้นสุดท้ายก็นัดชิงเอฟเอ ถ้าท่านเป็นeth จะจัดการตรงนี้แบบไหน  

ผมจะให้สัญญาตามที่ตกลงกันไปแล้ว แต่ปีหน้าก็จะลดบทบาทเดลงเป็นมือสอง และหาโกล์ใหม่ที่ตรงตามสเปกที่ต้องการ

ถามกลับกัน ถ้าท่านทำงานบริษัทนึง ท่านทำงานด้วยความทุ่มเทให้บริษัทมา 12 ปี แต่หัวหน้าท่านจะลดบทบาทท่านลงในงานที่ทำ และลดเงินเดือนจากที่เคยได้ลงประมาณครึ่งนึง ท่านยอมรับได้เพราะเข้าใจว่าตนเองอาจจะประสิทธิภาพการทำงานไม่ดีเหมือนเก่า ท่านได้พูดคุยจนเคลียร์และเซ็นสัญญาที่ตกลงกันไว้แล้ว ท่านมั่นใจแล้วว่าปีหน้าจะยังคงได้อยู่บริษัทนี้เพราะเซ็นต่อสัญญาไปแล้ว แต่พอเดือนสุดท้ายก่อนหมดสัญญาเดิม ท่านโดนให้เซ็นสัญญาใหม่ โดยที่เงินเดือนลดลงไปอีกจากที่ตกลงกันไว้ก่อนหน้า ท่านจะคิดว่าบริษัทให้เกียรติท่านหรือเปล่า และยินดีจะเซ็นสัญญาใหม่ต่อไหมในกรณีแบบนี้  

จากข่าวล่าสุดเหมือนว่าทีมไม่เคยยื่นสัญญาไปเลยนี่ครับ ไอ้ที่ว่ายื่นไปแล้วดึงกลับเหมือนเป็นแค่ข่าวลือ  

ถ้าทีมไม่เคยยื่นสัญญาให้จริง รู้อยู่แล้วว่าเดต้องแยกย้าย

ทำไมไม่จัดงานร่ำลาให้เลยละครับ จะรออะไร

นี่ก็ผ่านมาหลายวันแล้ว ก็ยังเงียบ จนเดโพสต์อำลาสโมสรโพสต์ตาม จัดการได้ห่วยแตกมากๆ กับตำนานทีม
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5849
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 10:08
ถูกแบนแล้ว
one2013 พิมพ์ว่า:
zuzakujr พิมพ์ว่า:
Spoil
Spoil

สัญญากำลังจะสบัดเซ็นหลังแชมป์คาราบาว จะเอาเงินไปโถมตำแหน่งอื่น แต่แผลมาเปิดนัดไปสเปน เยือนเซบิญ่า แล้วมาซ้ำนัดไปลอนดอนเยือนเวสแฮม ฟางเส้นสุดท้ายก็นัดชิงเอฟเอ ถ้าท่านเป็นeth จะจัดการตรงนี้แบบไหน  

ผมจะให้สัญญาตามที่ตกลงกันไปแล้ว แต่ปีหน้าก็จะลดบทบาทเดลงเป็นมือสอง และหาโกล์ใหม่ที่ตรงตามสเปกที่ต้องการ

ถามกลับกัน ถ้าท่านทำงานบริษัทนึง ท่านทำงานด้วยความทุ่มเทให้บริษัทมา 12 ปี แต่หัวหน้าท่านจะลดบทบาทท่านลงในงานที่ทำ และลดเงินเดือนจากที่เคยได้ลงประมาณครึ่งนึง ท่านยอมรับได้เพราะเข้าใจว่าตนเองอาจจะประสิทธิภาพการทำงานไม่ดีเหมือนเก่า ท่านได้พูดคุยจนเคลียร์และเซ็นสัญญาที่ตกลงกันไว้แล้ว ท่านมั่นใจแล้วว่าปีหน้าจะยังคงได้อยู่บริษัทนี้เพราะเซ็นต่อสัญญาไปแล้ว แต่พอเดือนสุดท้ายก่อนหมดสัญญาเดิม ท่านโดนให้เซ็นสัญญาใหม่ โดยที่เงินเดือนลดลงไปอีกจากที่ตกลงกันไว้ก่อนหน้า ท่านจะคิดว่าบริษัทให้เกียรติท่านหรือเปล่า และยินดีจะเซ็นสัญญาใหม่ต่อไหมในกรณีแบบนี้  

ผมจะรอดูทีมใหม่ที่เดย้ายเลยนะคับ ถ้าเดได้ค่าเหนื่อยต่ำกว่า 2000k แต่เดเลือกย้ายไปทีมอื่นนี่ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ทำไมถึงเลือกไม่ต่อสัญญากับแมนยูที่ให้เท่าๆกันเผลอๆแมนยูให้เยอะกว่าอีก

ส่วนที่ยกตัวอย่างพนักงานบริษัท ผมลองยกตัวอย่างดูบ้างสมมติท่านทำงานมา12ปี แต่ความสามารถท่านไม่เคยพัฒนาเลย และยังมีส่วนทำให้บริษัทได้รับผลกระทบเรื่องรายได้ คุณต้องรู้ตัวสิคับว่าคุณคือภาระของบริษัทที่ทำให้บริษัทไม่โต แสดงว่าที่นี่ไม่เหมาะกับคุณ สมมติคุณอายุแค่30ต้นๆ คุณจะไม่ลองไปหาความท้าทายใหม่ๆ เพื่อพิสูจน์ความสามารถตัวคุณเองเหรอคับ หรือคุณอยากที่จะอยู่ต่อเพื่อกินเงินเดือนบริษัทไปวันๆ ทั้งๆที่อาจมีคนรุ่นใหม่ที่ทำงานได้ดีกว่าคุณและทำให้บริษัทโตได้ ถ้าคุณรักบริษัทคุณควรทำยังไง ถ้าคุณรักตัวเองคุณควรทำยังไง

ยกตัวอย่างเข้าข้าวงตัวเองก็มีแฮะ

ตอบให้ได้ก่อนเถอะว่า คุณตกลงสัญญาฉบับใหม่กับบริษัทไปแล้ว แล้วทาง HR ตกลงแล้ว ตอนเซ็นสัญญา HR บอกว่า ผู้จัดการขอให้ลดเงินเดือนอีก 10000 เป็นคุณๆ จะรู้สึกยังไง โถ  

เขาอธิบายเรื่องการลดเพิ่มว่ายังไงละ หรือออยู่ดีๆก็ลดทั้งๆที่เราพัฒนาแล้ว หรือเราแย่ลงกว่าเดิมอีก ท้ายสุดแล้วเราทำไม่ได้ตามที่เขาคาดหวังหรือเปล่า เป็นผมควรมองตัวเองนะ แล้วหาความท้าทายใหม่ๆ ผมคิดว่าถ้าผมเก่งจริงที่อื่นคงเห็นคุณค่าผมและให้ผมมากกว่าที่เดิมแน่นอน  

ลดเพิ่มอะไรครับ ฤดูกาลก่อนเดมันได้ถุงมือทองคำเลยนะครับ เค้าต้องคิดว่าเขาดีพอสิ ความคิดคุณโครต loser เลย  

ทีมต้องการระบบใหม่ สถิติส่วนตัวเดอยู่อันดับ10ของลีก เพื่อนๆเอา stat มากางแล้วกางอีก

ถ้าผมคิดว่าผมเก่ง ผมก็ออกไปหาความท้าทายใหม่ และที่ๆพร้อมจะให้ผมเยอะกว่าเดิม มัน loser ตรงไหน

หรือคุณคิดว่าแบบนี้หรือป่าวที่ไม่ loser

โถบอกว่า สิถิติส่วนตัวอันดับ 10 แต่ดูแค่ %save
เด มันโดนล่อเป้าไป 180 ลูก เยอะเป็นอันดับ 3 ของลีก ต้องโทษกองหลังด้วยเป่า
แล้วเด เซฟได้ถึง 128 ลูก เป็นอันดับ 3 ของลีคเช่นกัน แปลว่า 10 ลูก เดมันเซฟได้ 7 ลูก โครตเยอะ
แค่ stat แค่นี้ยังอ่านไม่ออก จะไม่ให้เรียก loser จะให้เรียกว่าอะไร  

https://www.soccersuck.com/boards/topic/2264766/1
เสียใจเรื่องเดด้วยละกัน ไม่ว่าเหตุผลใดก็ตามแต่ ไอดอลนายไม่ได้ไปต่อหวะ  
กดผิดจะกดแผล่บ ขอโทดครับ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3787
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 11:00
Apipoo18 พิมพ์ว่า:
3BBEXPENSIVE พิมพ์ว่า:

จากข่าวล่าสุดเหมือนว่าทีมไม่เคยยื่นสัญญาไปเลยนี่ครับ ไอ้ที่ว่ายื่นไปแล้วดึงกลับเหมือนเป็นแค่ข่าวลือ  

ถ้าทีมไม่เคยยื่นสัญญาให้จริง รู้อยู่แล้วว่าเดต้องแยกย้าย

ทำไมไม่จัดงานร่ำลาให้เลยละครับ จะรออะไร

นี่ก็ผ่านมาหลายวันแล้ว ก็ยังเงียบ จนเดโพสต์อำลาสโมสรโพสต์ตาม จัดการได้ห่วยแตกมากๆ กับตำนานทีม  

ที่น่าเกลียดคืออันนี้แหละครับ แต่ผมไม่ทราบรายละเอียดภายในเลยยังไม่อยากออกตัวแรง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 17106
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 11:16
ผมอยากได้โอนาน่ามากกว่าเดเกอา

แต่อยากให้พอเวลาผ่านไปข้างหน้า ให้สโมสรจัดเทสติโมเนียลแมตช์ให้เดเกอาหน่อย ตอนแกเล่นครบ 10 ปี ดันมาตรงกับช่วงสถานการณ์โควิดพอดี
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9094
โพสเมื่อ: Mon Jul 10, 2023 11:25
เอ้า อะไรนิ่ 5555

คนเราต้องมูฟออนนะครับ ป่ะผมขอเดเกอามาแทนเกป้าแล้วกันนะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel