ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Jun 2021
ตอบ: 1831
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:37
[RE: ราบิโอต์ แมคโทยูเว่ คอนเฟริม จาก สเตฟาน]
ผลพวงจากการรอเดอยองนานเกินไป ไม่ยอมขยับในตลาดจนเหลือเวลาแค่ 3 วีคตลาดจะปิด รู้ตัวอีกทีกองกลางดีๆ ในตลาดมันเหลือตัวเลือกน้อยแล้ว ตัวที่น่าสนใจเค้าก็กำลังจะไปทีมอื่น ตัวหลักทีมอื่นเค้าก็ไม่อยากขายแล้วช่วงนี้เพราะอาจหาตัวแทนไม่ทัน ราคาก็จะแพงบรรลัย สุดท้ายก็ต้องหันไปหานักเตะลิสต์ท้ายๆ ตัวเหลือจากทีมอื่น ต้องมาเสี่ยงวัดดวงหนักเลยทีนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2021
ตอบ: 2808
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:42
[RE]ราบิโอต์ แมคโทยูเว่ คอนเฟริม จาก สเตฟาน
ไม่น่าเชื่อนะสำหรับทีมอย่างแมนยู

มีเงิน มีประวัติศาสตร์ แต่ไม่สามารถซื้อนักเตะเกรด A S มาเสริมทีมไดั
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Feb 2009
ตอบ: 3599
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:43
[RE: ราบิโอต์ แมคโทยูเว่ คอนเฟริม จาก สเตฟาน]
อันนี้ผมเห็นต่างนิดหน่อย
ผมดูมันฝีเท้าดีนะ แต่อินดี้(ปัญหาเยอะ)อันนี้จริงเลย

มาใหม่ๆอาจจะดี แต่ระยะยาวเหมือนชอบมีปัญหากับทีม

ทั้ง PSG/Juve

แต่ถ้าลงแทนแมคที่ไม่ต้องสนในเกมส์รับ
ให้มันยืนสูง แล้วถอยอิริคเซนมาคุมเกมส์จะดีกว่า ในความคิดผมนะ

แต่ต้องหาตัวรับจ๋าๆ มาช่วย อิริคเซ่น

สรุป หาคู่กลางใหม่ อีกคนถ้าได้ราบิโอ

แต่ถ้าหาตัวรับ 1 ตัว สามารถดันเฟรดไปแทนไอ้แมคได้เลย

ปล.ผมแฟนปืนจากคนเคยชอบราบิโอ 555
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43703
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:53
[RE]ราบิโอต์ แมคโทยูเว่ คอนเฟริม จาก สเตฟาน
ผมว่าปัญหาแมนยูจริงๆมันคือกลางรับต่างหาก ไอ่กลางตัวกลางอ่ะเยอะถมที่ได้อยู่แล้ว เอาราบิโอมา ก็ไม่มีกลางรับเหมือนเดิม รั่วเหมือนเดิมอ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:55
TheBeginningz พิมพ์ว่า:
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมนะ ดีลนี้คือวัดดวงของจริง 55555
แต่ถ้าเทนฮาคเลือก ผมโอเคหมด ให้แกได้เลือกก็พอ

ปล.ขนาดตอนไปหาสถิติมา ผมยังปวดหัวเลยราบิโอต์ปีล่าสุด
สถิติภาพรวมแม้งแย่กว่าแม็คโทอีก (เฉพาะปีล่าสุด) เวรเอ้ย

ก็ดูจับแกโยกไปเล่น LM อย่างบ่อย ทั้งๆที่แกถนัด CM

ถ้าต้องเทียบกับแม็ค ต้องเอาฤดูกาลที่เล่น CM เยอะๆ ตามตำแหน่งถนัดแก อย่างเช่นฤดูกาล ก่อนฤดูกาลที่แล้ว

ผมก็ว่าจุดนี้มีส่วน ที่คนยี้กันเพราะเล่นไม่ได้เลยตรงนั้น 5555
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4722
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:01
ถ้าเอาราบิโอต์ ใช้พวกการ์เนอร์ อิกบาล แทนก็ได้มั้ง เอามาให้เป็นปัญหารุงรังต่อไปมากกว่า

รอบก่อนตอนหมดสัญญาแมนยูก็สนใจ มันไม่เห็นมองบ้าง อย่าเอามาเด็ดขาด ฝีเท้าทั่วๆไป
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1813
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:03
จะสร้างทีมใหม่ดันเอาตัวแบบนี้มาสรุปปัญหามันได้รับการแก้ไขจริงมั้ยนิ แม่ง

0
0
ขี้ฟ้องอีกแล้ววววว ง้อววววว

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23177
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:04
Spoil
ส่วนตัวผมนะ ดีลนี้คือวัดดวงของจริง 55555
แต่ถ้าเทนฮาคเลือก ผมโอเคหมด ให้แกได้เลือกก็พอ

ปล.ขนาดตอนไปหาสถิติมา ผมยังปวดหัวเลยราบิโอต์ปีล่าสุด
สถิติภาพรวมแม้งแย่กว่าแม็คโทอีก (เฉพาะปีล่าสุด) เวรเอ้ย

ก็ดูจับแกโยกไปเล่น LM อย่างบ่อย ทั้งๆที่แกถนัด CM

ถ้าต้องเทียบกับแม็ค ต้องเอาฤดูกาลที่เล่น CM เยอะๆ ตามตำแหน่งถนัดแก อย่างเช่นฤดูกาล ก่อนฤดูกาลที่แล้ว

ผมก็ว่าจุดนี้มีส่วน ที่คนยี้กันเพราะเล่นไม่ได้เลยตรงนั้น 5555  

ตอนแรกผมก็ไปหา สถิติมาแหละ งงว่าเห้ย ทำไมมันพอๆกับแม็คเลย แทบไม่ต่าง

แต่พอไปดูตำแหน่งที่แกเล่นฤดูกาลที่แล้วถึงรู้

ตามภาพเลย

เพิ่มเติม

https://www.transfermarkt.com/adrien-rabiot/leistungsdaten/spieler/182913/plus/0?saison=2021
0
0
อสอหปรส.

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2010
ตอบ: 5262
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:05
AlfaZero พิมพ์ว่า:
kw_madrid พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวนี้แฟนๆแมนยู ใครก็ได้เหรอ ไม่เลือกหน่อยเหรอ
หลายคนเป็นแฟนยูเว่ก็บอกแล้วว่ากากมากๆ
ก็ยังจะพยายามปลอมใจตัวเองว่า ฝีเท้าตอนปารีสจะกลับมา

เวลาอยากได้นักเตะเขาไม่ดูฝีเท้าปัจจุบันแล้วเหรอ
ย้อนไป 5 ปีที่แล้ว แล้วคาดหวังว่าจะดี

แบบนี้ก็มีด้วย  
ถ้าในมุมผมที่เป็นแฟนยูไนเต็ดฝรั่งเศส ดูฝรั่งเศส และ ยูไนเต็ดเล่นทุกนัดนะครับ ราบิโอเล่นให้ทีมชาติพอวางบทบาทที่ถูกต้องฟอร์มไม่ได้แย่ขนาดนั้นครับ นักเตะฟอร์มไม่ดีที่สุดบางทีมันอาจจะขึ้นกับแทคติคการใช้งานด้วย ในมุมคุณฟานอาจมองว่าไม่เวิร์คที่ยูเว่ไม่น่าแปลกใจครับ

เพราะในมุมผมมองว่ายูเว่ใช้งานราบิโอไม่ค่อยเหมาะ ทั้งโยกให้เล่นตัวริมเส้น หรือให้เล่นเติมเกมเยอะ ถ้ากำหนดบทบาทให้เล่นเฉพาะคุมพื้นที่โซนที่ตัวเองรับผิดชอบไม่ใช่ให้ทำเกินความสามารถ เวิร์คเรต กับ ความคล่องตัวน้อยจริง แต่ถ้าเทียบกับแมคโท หรือ เฟร็ด เรื่องที่ดีกว่าแน่ๆคือเทคนิคการเล่นกับบอล ความนิ่ง เซ้นส์การจ่ายบอล การอ่านเกม IQ รวมถึงการดึงจังหวะเอาตัวรอด ดีกว่า และ เหมาะกับ แทคติค ball possession แบบที่เทนฮากอยากให้ยูไนเต็ดเล่นแน่ๆ  

ผมแค่สงสัยแหละว่า นี้คือตัวเลือกในแผนจริงๆเหรอ
ถ้าเป็นตัวเลือกจริงๆ มันไม่ควรจะปล่อยมาจนถึงเปิดฤดูกาล
จริงๆน่าจะมีคนที่โอเคกว่านี้นะ ระดับทีมแมนยู

ไม่ใช่เมาหมัดแพ้คาบ้านแล้วค่อยมาวิ่งหานักเตะ

1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:08
Spoil

ตอนแรกผมก็ไปหา สถิติมาแหละ งงว่าเห้ย ทำไมมันพอๆกับแม็คเลย แทบไม่ต่าง

แต่พอไปดูตำแหน่งที่แกเล่นฤดูกาลที่แล้วถึงรู้

ตามภาพเลย

เพิ่มเติม

https://www.transfermarkt.com/adrien-rabiot/leistungsdaten/spieler/182913/plus/0?saison=2021  

ใช่ครับผมมีทำไว้ในเพจเหมือนกัน มันมีหลายจุดให้พูดถึงสำหรับราบิโอต์
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2010
ตอบ: 5262
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:11
il "Professore" พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวนี้แฟนๆแมนยู ใครก็ได้เหรอ ไม่เลือกหน่อยเหรอ
หลายคนเป็นแฟนยูเว่ก็บอกแล้วว่ากากมากๆ
ก็ยังจะพยายามปลอมใจตัวเองว่า ฝีเท้าตอนปารีสจะกลับมา

เวลาอยากได้นักเตะเขาไม่ดูฝีเท้าปัจจุบันแล้วเหรอ
ย้อนไป 5 ปีที่แล้ว แล้วคาดหวังว่าจะดี

ผมก็ว่างั้นอะเหมือนพยายามจะปลอบใจตัวเอง  

เหมือนไปซื้อคนที่ทำงานห่วยมา
แล้วบริษัทมาเปลี่ยนโปรไฟล์ให้ดูดีอะ
พยายามคิดว่าสิ่งที่ตัวเองเลือกมา
มันโอเคมันเข้ากับบริษัท

2
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8103
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:18
il "Professore" พิมพ์ว่า:

ผมก็ว่างั้นอะเหมือนพยายามจะปลอบใจตัวเอง  

เหมือนไปซื้อคนที่ทำงานห่วยมา
แล้วบริษัทมาเปลี่ยนโปรไฟล์ให้ดูดีอะ
พยายามคิดว่าสิ่งที่ตัวเองเลือกมา
มันโอเคมันเข้ากับบริษัท

\
ไม่รู็จะพูดไง สิ่งที่ท่านว่ามันก็จริง
แต่แมนยูมันไม่เหมือนเดิมแล้วอะครับ
0
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17635
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:18
AlfaZero พิมพ์ว่า:

ถ้าในมุมผมที่เป็นแฟนยูไนเต็ดฝรั่งเศส ดูฝรั่งเศส และ ยูไนเต็ดเล่นทุกนัดนะครับ ราบิโอเล่นให้ทีมชาติพอวางบทบาทที่ถูกต้องฟอร์มไม่ได้แย่ขนาดนั้นครับ นักเตะฟอร์มไม่ดีที่สุดบางทีมันอาจจะขึ้นกับแทคติคการใช้งานด้วย ในมุมคุณฟานอาจมองว่าไม่เวิร์คที่ยูเว่ไม่น่าแปลกใจครับ

เพราะในมุมผมมองว่ายูเว่ใช้งานราบิโอไม่ค่อยเหมาะ ทั้งโยกให้เล่นตัวริมเส้น หรือให้เล่นเติมเกมเยอะ ถ้ากำหนดบทบาทให้เล่นเฉพาะคุมพื้นที่โซนที่ตัวเองรับผิดชอบไม่ใช่ให้ทำเกินความสามารถ เวิร์คเรต กับ ความคล่องตัวน้อยจริง แต่ถ้าเทียบกับแมคโท หรือ เฟร็ด เรื่องที่ดีกว่าแน่ๆคือเทคนิคการเล่นกับบอล ความนิ่ง เซ้นส์การจ่ายบอล การอ่านเกม IQ รวมถึงการดึงจังหวะเอาตัวรอด ดีกว่า และ เหมาะกับ แทคติค ball possession แบบที่เทนฮากอยากให้ยูไนเต็ดเล่นแน่ๆ  

ผมแค่สงสัยแหละว่า นี้คือตัวเลือกในแผนจริงๆเหรอ
ถ้าเป็นตัวเลือกจริงๆ มันไม่ควรจะปล่อยมาจนถึงเปิดฤดูกาล
จริงๆน่าจะมีคนที่โอเคกว่านี้นะ ระดับทีมแมนยู

ไม่ใช่เมาหมัดแพ้คาบ้านแล้วค่อยมาวิ่งหานักเตะ

ถ้าตามมาข่าวยูไนเต็ดมาตลอดจะรู้ครับ มันมีรายงานฉบับนึงชัดเจนว่า เดอยองคือเป้าหมายหลัก แพลน ABC ยูไนเต็ดมี Back up Plan แต่ในเวลานี้ (ตอนนั้น) จะไม่มีการพูดถึงคนอื่น และ จะมีเฉพาะเดอยองเท่านั้น

มันชัดอยู่แล้วครับว่ามันคือ Back up Plan ที่ว่านั่นแหละว่ามีลิสต์อยู่ในแผน เพียงแต่จะสู้ในดีลเดอยองไปถึงที่สุดก่อนจนเริ่มมีแนวโน้มสูงที่จะไม่ได้ถึงเริ่มเดินแผนสำรอง ราบิโอ + เซอร์เก้นี่แหละครับ ซึ่งมูลค่า2 ดีลรวมกันก็จะใช้งบประมาณใกล้เคียงกับเดอยองพอดี
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 25 Jun 2008
ตอบ: 9844
adgencu พิมพ์ว่า:
เห็นแฟนผีบอกอยากได้ฟอร์มแบบตอนอยู่ปารีสกัน แต่ถ้าไม่หลอกตัวเองก็คือมันผ่านช่วงเวลานั้นมาหลายปแล้วนะ ถ้ามันจะปังมันคงปังไปนานแล้ว  

ถ้ามันเทพขนาดนั้นปารีสคงไม่ลอยแพออกมา ส่วนตัวผมก็ยี้เหมือนกัน ปัญหาก็เยอะ ฝีเท้าก็ไม่ได้ดีเด่
ตัวที่รังนิกแนะนำไว้หลายๆคนยังดีกว่าอีก แต่ก็เอาเถอะเทนฮากเลือกเองก็ตามนั้น ส่วนตัวคิดว่าเทนฮากทำตัวแบบนี้คงไม่ได้อยู่ได้ไม่นานละ ทะแม่งๆตั้งแต่เรื่องเดยองละ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1955
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 11:27
อย่าเอา ไม่เคยมองว่ามันเก่งเลย สายขี้เกียจ + ทัศนคตินอกสนามก็แย่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel