ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Jun 2006
ตอบ: 7090
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:03
[RE: ราบิโอต์ แมคโทยูเว่ คอนเฟริม จาก สเตฟาน]

เราเห็น ปอกบา เสีย บอล แล้วไม่ วิ่งตาม
อารมณ์ ปล่อยจอย โคตรจะหงุดหงิดเลย
แล้ว ถ้าต้องมี ภาพ แบบนี้ วันเวียนมาอีก
แค่คิดภาพก็หงุดหงิดละอะครับ

ถ้า เทคฮาร์ค เคี่ยวซ้อม มันอาจกลับมาเป็นผู้เป็นคนก็ได้นะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8334
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:06
ราบิโอต์ แมคโทยูเว่ คอนเฟริม จาก สเตฟาน
DoriTozz พิมพ์ว่า:
NKNG2904 พิมพ์ว่า:
DoriTozz พิมพ์ว่า:
ลูกไก่ในกำมือ^ พิมพ์ว่า:
NKNG2904 พิมพ์ว่า:
เบนทานคู กับ คูลูเชฟสกี้ ฟอร์มก็ไม่ดีกับยุเว่นะคับ มาอยู่กับคอนเต้ก็เล่นดีขึ้นเยอะ  

อย่าไปเทียบกับคูลู เบนทานคูร์เลย อันนั้นคอนเต้เค้ามีคู่มือ จิ้มเลือกเจาะจงมาเองเลย เหมือนบิ๊กตู้ ฮาเมส อัลลี น่ะแหละ

แต่ราบิโอต์ท่านว่าฮากจะมีคู่มือแบบที่คอนเต้มีมั้ยอะ แค่เลือกยังไม่ได้เลือกเองเลย  

คอนเต้แกเคยร่วมงานกับคูลูป่ะ ไอที่บอกมีคู่มือเนี่ย ก่อนหน้านี้แกก็อาจจะวิเคราะห์จากการเล่นคูลูเลยดึงตัวมา เทนฮากแกอาจจะอนุมัติดีลราบิโอ วิเคราะห์การเล่นกับทีมงานแล้วก็ได้รึป่าว  

คอนเต้เหมือนจะไม่ทันทั้งเบนทานคู ทั้งคูลูนะคับ  

นั่นแหละ ผมถึงบอกว่าแกมีคู่มือยังไง ทั้งที่ไม่เคยร่วมงานกัน แกก็วิเคราะห์จากการเล่นเลยไปเอาตัวมา อาจตะเหมือนเทนฮากนี่แหละ ไม่งั้นคงไม่อนุมัติเดินดีล เวิคไม่เวิคอีกเรื่อง  

คำว่ามีคู่มือเค้าเเซวกันแต่ความหมายจริงๆคือรู้วิธีใช้งาน ไม่ได้จำเป็นต้องเคยอยู่ทีมเดียวกันก้ได้

ก้เหมือนน้าคอน บิ๊กตู้ หรือโมเซส แหละท่าน

คำว่ามีคู่มือคือผลออกมาแล้วว่ามันดีไง เค้าเลยพูดว่าฮากจะมีคู่มือใช้งานมั้ย ถ้าดีคือมีคู่มือ ถ้าไม่มีก้ไม่มีไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Tell me,do you bleed?
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1346
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:06
[RE: ราบิโอต์ แมคโทยูเว่ คอนเฟริม จาก สเตฟาน]
CaptainMuniain พิมพ์ว่า:
เทียบกับไอ้แมคละกัน
ไอ้แมคมันwork rateสูงจริงๆ แต่มันโง่ ความเข้าใจเกมมันต่ำ เรียกง่ายๆคือโง่แต่ขยัน แต่ทีมจะแย่เอา

ราบิโอต์ฝีเท้ามันดีจริง เทคนิคดี ความเข้าใจเกมอะไรมันมีหมด แต่work rateแม่งต่ำ เอามาอาจได้เห็นร่างเดินเล่นบอล

นักเตะฟอร์มตกจะเอามาปลุกฟอร์มบางทีมันก็ต้องวัดดวงด้วยแหละว่าจะปลุกให้กลับมาเก่งได้มั้ย ถ้าทำได้ก็ดีไป ถ้าปลุกไม่ได้ก็เป็นแบบซาอูล  

ถ้าเอาราบิโอเป็นตัวยืนแล้วให้แมคโทหรือเฟรดคอยไล่บอลให้แทนให้อย่างเดียวน่าจะเวิคนะ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2010
ตอบ: 5262
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:12
[RE]ราบิโอต์ แมคโทยูเว่ คอนเฟริม จาก สเตฟาน
เดี๋ยวนี้แฟนๆแมนยู ใครก็ได้เหรอ ไม่เลือกหน่อยเหรอ
หลายคนเป็นแฟนยูเว่ก็บอกแล้วว่ากากมากๆ
ก็ยังจะพยายามปลอมใจตัวเองว่า ฝีเท้าตอนปารีสจะกลับมา

เวลาอยากได้นักเตะเขาไม่ดูฝีเท้าปัจจุบันแล้วเหรอ
ย้อนไป 5 ปีที่แล้ว แล้วคาดหวังว่าจะดี

แบบนี้ก็มีด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2555
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:18
[RE]ราบิโอต์ แมคโทยูเว่ คอนเฟริม จาก สเตฟาน
kw_madrid พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวนี้แฟนๆแมนยู ใครก็ได้เหรอ ไม่เลือกหน่อยเหรอ
หลายคนเป็นแฟนยูเว่ก็บอกแล้วว่ากากมากๆ
ก็ยังจะพยายามปลอมใจตัวเองว่า ฝีเท้าตอนปารีสจะกลับมา

เวลาอยากได้นักเตะเขาไม่ดูฝีเท้าปัจจุบันแล้วเหรอ
ย้อนไป 5 ปีที่แล้ว แล้วคาดหวังว่าจะดี

เลือกแล้วครับ ผมเลือกเดอยองอะ ทำไมแมนยูไม่จัดมาให้จบๆ ทำไมๆๆ 555

หยอกนะคับ แฟนบอลมันมีอำนาจเลือกที่ไหนเล่าาา นี่ข่าวมันไปถึงคุยเอเย่นแม๊แล้ว แสดงว่าทีมเอาจริง ก็ต้องหาอะไรมาปลอบใจตัวเองว่า เอาหวะอย่างน้อยมันเคยดี มันน่าจะมีโอกาสกลับมาดี แค่นั้นแหละคับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 07 Jul 2009
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:18
เอาจริงๆนะ ผมไม่อยากให้แฟนแมนยูแบบจะเอาจะเอาเพราแบบจนตรอกอ่ะ คือไหนบอกจะเข้ายุคใหม่แต่ยังต้องมาเจออะไรแบบนี้อีกมันก็ไม่ใช่อ่ะ ยังยืนยันว่าถ้าดีลนี้หรือแม้แต่ดีลอื่นๆมาจากเทนฮาคโดยตรงคือจบยอมรับได้

ไม่เอาอีกแล้วไอ้แบบทีมงานหรือบอร์ดเสนอมาให้ไอ้ดีลประเภทนี้ยืนชนอยู่ในทีมกี่คนละระบายก็ไม่ออกขายก็ไม่ได้แถมยังต้องเสียงบซื้อขายกับค่าเหนื่อยอีกสู้ทนใช่ไอ้ที่มีแล้วยอมเสียตลาดนี้ให้ทั้งเทนฮาคและทีมซื้อขายไปหาข้อมูลนักเตะมารอยื่นซื้อตลาดหน้ายังดีกว่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2013
ตอบ: 4113
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:19

ผมก็ว่างั้นอะเหมือนพยายามจะปลอบใจตัวเอง
1
0
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8659
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:23
ผมไม่รู้ว่าราบิโอต์จะช่วยอะไรได้ไหม เเต่ผมมั่นใจว่าเเม่มไม่กากไปกว่าไอ้เเมค+ไอ้เฟร็ดเเน่นอน อย่างน้อยไม่เลี้ยงโง่ๆเสียบอลโง่ๆ ก็ดีกว่าเเล้ว
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8103
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:27
ซัดกันตั้งแต่เช้า5555
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2007
ตอบ: 2116
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:28
เอาว่ะ วัดดวง ก็คงไม่แย่ไปกว่านี้
0
0

M A N C H E S T E R [U N I T E D]
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17634
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:29

ถ้าในมุมผมที่เป็นแฟนยูไนเต็ดฝรั่งเศส ดูฝรั่งเศส และ ยูไนเต็ดเล่นทุกนัดนะครับ ราบิโอเล่นให้ทีมชาติพอวางบทบาทที่ถูกต้องฟอร์มไม่ได้แย่ขนาดนั้นครับ นักเตะฟอร์มไม่ดีที่สุดบางทีมันอาจจะขึ้นกับแทคติคการใช้งานด้วย ในมุมคุณฟานอาจมองว่าไม่เวิร์คที่ยูเว่ไม่น่าแปลกใจครับ

เพราะในมุมผมมองว่ายูเว่ใช้งานราบิโอไม่ค่อยเหมาะ ทั้งโยกให้เล่นตัวริมเส้น หรือให้เล่นเติมเกมเยอะ ถ้ากำหนดบทบาทให้เล่นเฉพาะคุมพื้นที่โซนที่ตัวเองรับผิดชอบไม่ใช่ให้ทำเกินความสามารถ เวิร์คเรต กับ ความคล่องตัวน้อยจริง แต่ถ้าเทียบกับแมคโท หรือ เฟร็ด เรื่องที่ดีกว่าแน่ๆคือเทคนิคการเล่นกับบอล ความนิ่ง เซ้นส์การจ่ายบอล การอ่านเกม IQ รวมถึงการดึงจังหวะเอาตัวรอด ดีกว่า และ เหมาะกับ แทคติค ball possession แบบที่เทนฮากอยากให้ยูไนเต็ดเล่นแน่ๆ
แก้ไขล่าสุดโดย AlfaZero เมื่อ Tue Aug 09, 2022 10:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:33
ส่วนตัวผมนะ ดีลนี้คือวัดดวงของจริง 55555
แต่ถ้าเทนฮาคเลือก ผมโอเคหมด ให้แกได้เลือกก็พอ

ปล.ขนาดตอนไปหาสถิติมา ผมยังปวดหัวเลยราบิโอต์ปีล่าสุด
สถิติภาพรวมแม้งแย่กว่าแม็คโทอีก (เฉพาะปีล่าสุด) เวรเอ้ย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: GAMIN
ตอบ: 11796
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:35
ไม่อยากได้
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:35
AlfaZero พิมพ์ว่า:

ถ้าในมุมผมที่เป็นแฟนยูไนเต็ดฝรั่งเศส ดูฝรั่งเศส และ ยูไนเต็ดเล่นทุกนัดนะครับ ราบิโอเล่นให้ทีมชาติพอวางบทบาทที่ถูกต้องฟอร์มไม่ได้แย่ขนาดนั้นครับ นักเตะฟอร์มไม่ดีที่สุดบางทีมันอาจจะขึ้นกับแทคติคการใช้งานด้วย ในมุมคุณฟานอาจมองว่าไม่เวิร์คที่ยูเว่ไม่น่าแปลกใจครับ

เพราะในมุมผมมองว่ายูเว่ใช้งานราบิโอไม่ค่อยเหมาะ ทั้งโยกให้เล่นตัวริมเส้น หรือให้เล่นเติมเกมเยอะ ถ้ากำหนดบทบาทให้เล่นเฉพาะคุมพื้นที่โซนที่ตัวเองรับผิดชอบไม่ใช่ให้ทำเกินความสามารถ เวิร์คเรต กับ ความคล่องตัวน้อยจริง แต่ถ้าเทียบกับแมคโท หรือ เฟร็ด เรื่องที่ดีกว่าแน่ๆคือเทคนิคการเล่นกับบอล ความนิ่ง เซ้นส์การจ่ายบอล การอ่านเกม IQ รวมถึงการดึงจังหวะเอาตัวรอด ดีกว่า และ เหมาะกับ แทคติค ball possession แบบที่เทนฮากอยากให้ยูไนเต็ดเล่นแน่ๆ  

+1 ผมไปไล่ดู Heatmap ตอนเล่นให้ปารีสกับยูเว่ต่างกันลิบลับ
ตามมาดูสถิติที่ต่างกันสุดขั้วเช่นกัน พอเจาะลึกลงไป
ดูสถิติเพิ่มเติม + บทวิเคราะห์ หลายๆอย่างบ่งชี้ไปแบบนี้เหมือนกัน
ถึงแม้ว่าจะวัดดวงไปหน่อย แต่ผมโอเคหมดถ้าเทนฮาคเลือกจิ้มจะเอาจริงๆ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
ตอบ: 23177
โพสเมื่อ: Tue Aug 09, 2022 10:36
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมนะ ดีลนี้คือวัดดวงของจริง 55555
แต่ถ้าเทนฮาคเลือก ผมโอเคหมด ให้แกได้เลือกก็พอ

ปล.ขนาดตอนไปหาสถิติมา ผมยังปวดหัวเลยราบิโอต์ปีล่าสุด
สถิติภาพรวมแม้งแย่กว่าแม็คโทอีก (เฉพาะปีล่าสุด) เวรเอ้ย

ก็ดูจับแกโยกไปเล่น LM อย่างบ่อย ทั้งๆที่แกถนัด CM

ถ้าต้องเทียบกับแม็ค ต้องเอาฤดูกาลที่เล่น CM เยอะๆ ตามตำแหน่งถนัดแก อย่างเช่นฤดูกาล ก่อนฤดูกาลที่แล้ว

0
0
อสอหปรส.

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel