ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คิดว่าใครเป็น GOAT
Nadal
???
Federer
???
Djokovic
???
คะแนนทั้งหมด: 346
ผู้ตั้ง
TXI
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2010
ตอบ: 5040
โพสเมื่อ: Mon Jul 18, 2022 15:24
[RE: Nadal v Federer v Djokovic คิดว่าใครเป็น GOAT ครับ]
เดี๋ยวนะ ทำไมผลโหวตมันถึงนำโด่งขนาดนั้น
นาดาว 22 GS โดนเนิร์ฟอีกแล้ว สงสารจริง ลำบากอีกเกิดมาในยุคที่อีก 2 คนเทพคอร์ตหญ้า กับฮาร์ด
ส่วนตัวชอบเฟดสุด ทำทุกอย่างให้ดูง่าย ลูกเล่นเล่นเยอะ ตีสวยงาม แต่หลังๆ สู้โนเล่ไม่ได้เลยด้วยอายุและกำลัง
ส่วนโนเล่ all round พอๆ กับเฟด แค่ท่าทางไม่สวยงาม ทำทุกอย่างดูง่ายดายแบบเฟด และดูแล้วน่าจะยังได้แชมป์อีก 2-3 รายการอย่างต่ำ

ถ้าให้เลือก GOAT วัดจากด้านกีฬาเพียวๆ คงต้องยอมรับแหละว่าตอนนี้คือโนเล่
ยังขอพูดเหมือนเดิมว่าอยากเห็น โนเล่ช่วงพีคประมาณปี 2011, 2015-16 เจอเฟดช่วงปี 2005-2007 จริงๆ
เพราะเราเคยได้เห็นนาดาวพีคกับเฟดพีค และนาดาวพีคกับโนเล่พีคกันมาแล้ว

ปล. ผิดบอร์ดครับ
คอมเมนเตเตอร์
Status: โมไงจะใครละ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 23304
โพสเมื่อ: Mon Jul 18, 2022 15:25
[RE: Nadal v Federer v Djokovic คิดว่าใครเป็น GOAT ครับ]
เฟดเดอเรอร์ แหละผมมีความรู้สึกว่าเค้าคือมือ 1 วงการเทนนิสมาตลอดรองมาให้ นาดาล แล้วก็ โยโควิช ตามลำดับ
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20294
โพสเมื่อ: Mon Jul 18, 2022 15:26
ชอบเฟดมากสุด แต่ถ้าเอาความเก่งตอนจุดพีคเค้นพลังออกมาตอนที่แกร่งที่สุด คิดว่านาดาลนะ ช่วงเทพคอร์ดดิน บ่อนแทบปิดรับแทงเลยมั้งยังไงก็ชนะตลอด
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1453
โพสเมื่อ: Mon Jul 18, 2022 15:28
DEKCHAAITON Nerverdie พิมพ์ว่า:
เห้ย แต่ผมว้าวอย่างนึงนะ พวกนี้ยืนระยะกันโคตรนาน ทั้งที่ผมว่าเป็นกีฬาที่เหนื่อยมากนะ ไม่รู้กับบอลอะไรเหนื่อยกว่า แต่เทนนิสต้องขยับตลอดนะ บอลมีจ้อกกิ้งบ้าง เทนนิสนอกจากขา ทั้งแขนอีกอ่ะ

ผมจำได้ว่าผมดูเทนนิสหนักมาก ช่วงภราดร น่าจะต้นปี 2000 ตามตารางแชมป์ของ จขม ก็น่าจะต้นตารางๆอ่ะ ตอนนั้นผมไม่ได้เล่นเทนนิสนะ เตะบอล แต่ดูเทนนิสทุกรายการดึกเช้ามืดก็ตื่นมาดูภราดรกับแม่ ตอนนั้น่าจะประถม 55555

แล้วที่ตลกคือ ช่วงยุคนั้นที่ผมดู ผมจำได้เลย เฟดเดอเรอร์ก็น่าจะอายุ 20ต้นๆ หรือกลาง นาดาล 20ต้นๆ ยอโควิชยังเป็นลุกเด็ก 5555 คือไม่ได้เก่งมาก เอาในความทรงจำตอนประถม ซึ่งตอนนี้ผม 30 นะ โยวิช เกรดราวๆ ตอนนั้น ท้อป 6-10 ของโลก

แล้วหมดยุคภราดรผมเลิกดูเทนนิส จนมาไม่กี่ปีนี้ ยังงงๆ โยวิชลูกเด็กวันนั้น กลายเป็น GOAT เฉย แถม นาดาล กับเฟดที่ผมดูตอนนั้นประถม ผม30 เห้ยยังทอ้ป 3โลกกันอีกหรอ เล่นนานชิบหาย 55555

ยุคนนั้นที่ชอบเลยนะรอดดิคเสิฟมันชิบ 555 จำได้ว่าภราดรเจอบ่อย นาดาลก็เก่งละแต่ยังไม่เท่าไร เฟดก็น่าจะกำลังท้อปขึ้นมาตอนนั้น ที่แก่ๆ มีพวกอกาสซี่ไรงี้ ซาราโปว่าก็กำลังดัง 555  

ยอโควิช ตอนนั้นยังไม่ชนะบอลภราดรเลย ตอนนั้นที่มีรายการไทยแลนด์ open ประทับใจมาก ส่งเสริมธุรกิจได้ดีเลยนะ
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6728
โพสเมื่อ: Mon Jul 18, 2022 15:29
ถ้าGOATคือความสำเร็จก็Nadal เพราะดูแล้วNovakจะเหลือได้แข่งแค่Grandslamแค่ปีละ2ไม่นับเจ็บอีก แล้ว1ในนั้นคือFOบ้านNadal
ถ้าGOAT คือความเก่ง ไม่มี แต่ละคนต่างมีจุดเด่นทำให้ถนัดคนละคอร์ท
อย่าง Federer ถนัดเล่น Serve&Volley คอร์ทหญ้าก็เหมาะที่สุด
Naldal เสิร์ฟแย่ แต่ถ้าลูกอึดแกไม่เป็นรอง โดยเฉพาะดอร์ทดินลูกลูกช้าทำให้มีเวลายิงลูกหนักๆ
Novak ถ้าคอร์ทหญ้ารองจากFedก็Novak[ที่จริงผมชอบMurrayมากกว่าแต่เสียดายแกเจ็บบ่อย] คอร์ทดินรองจากNadalก็Novak ส่วนHardก็ไม่แพ้ใครเหมือนกัน แต่ก็ต้องมาแยกอีกว่าHard US หรือ Hard AO ถึงจะHard เหมือนกันแต่ก็คนละวัสดุ
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 2999
โพสเมื่อ: Mon Jul 18, 2022 15:29
ถ้าสมมุติเอาช่วงที่พีคที่สุดของทั้ง 3 คน

ผมว่ามันแทบจะเท่ากันเลยอะ ตัดสินโคตรยาก เหมือนงูกินหาง (ยกเว้นคอร์ดดินนะ อันนั้นต้องยอมพี่นาดาลแก)

แต่ถ้าวัดจากความรู้สึก (ปนความชอบ)

ผมยกให้
1.เฟด
2.นาดาล
3.โนเล่
Oh YeaHH !!!
นักเตะเทศบาล
Status: Leader Jihyo
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1737
เฟด ชอบท่าแบคแฮนด์มือเดียวแก 555
ดีแล้วที่สามคนนี้มายุคไล่ๆกัน ไปไล่ดูสถิติชิง major คือก็ไปแพ้กันเองซะเยอะมาก คอรท์ใครถนัดก็กินไป
TWICE TWICE LET'S GO
-----------------------------------------------------------------
LIKE OOH-AHH >>> CHEER UP >>> TT >>> KNOCK KNOCK >>> SIGNAL >>> LIKEY >>> HEART SHAKER
-----------------------------------------------------------------
When a group consists entirely of bias-list wreckers...
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2020
ตอบ: 925
โพสเมื่อ: Mon Jul 18, 2022 15:33
เพิ่งรู้ว่าตัวเองโพสผิดบอร์ด ขอโทษด้วยฮะ ปกติส่องแค่บอร์ดวาไรตี้ เพิ่งโพสครั้งแรก
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2947
โพสเมื่อ: Mon Jul 18, 2022 15:36
กีฬาเล่นคนเดียวผมว่าตามจำนวนแชมป์เลยอะ
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2020
ตอบ: 925
โพสเมื่อ: Mon Jul 18, 2022 15:51
DEKCHAAITON Nerverdie พิมพ์ว่า:
เห้ย แต่ผมว้าวอย่างนึงนะ พวกนี้ยืนระยะกันโคตรนาน ทั้งที่ผมว่าเป็นกีฬาที่เหนื่อยมากนะ ไม่รู้กับบอลอะไรเหนื่อยกว่า แต่เทนนิสต้องขยับตลอดนะ บอลมีจ้อกกิ้งบ้าง เทนนิสนอกจากขา ทั้งแขนอีกอ่ะ

ผมจำได้ว่าผมดูเทนนิสหนักมาก ช่วงภราดร น่าจะต้นปี 2000 ตามตารางแชมป์ของ จขม ก็น่าจะต้นตารางๆอ่ะ ตอนนั้นผมไม่ได้เล่นเทนนิสนะ เตะบอล แต่ดูเทนนิสทุกรายการดึกเช้ามืดก็ตื่นมาดูภราดรกับแม่ ตอนนั้น่าจะประถม 55555

แล้วที่ตลกคือ ช่วงยุคนั้นที่ผมดู ผมจำได้เลย เฟดเดอเรอร์ก็น่าจะอายุ 20ต้นๆ หรือกลาง นาดาล 20ต้นๆ ยอโควิชยังเป็นลุกเด็ก 5555 คือไม่ได้เก่งมาก เอาในความทรงจำตอนประถม ซึ่งตอนนี้ผม 30 นะ โยวิช เกรดราวๆ ตอนนั้น ท้อป 6-10 ของโลก

แล้วหมดยุคภราดรผมเลิกดูเทนนิส จนมาไม่กี่ปีนี้ ยังงงๆ โยวิชลูกเด็กวันนั้น กลายเป็น GOAT เฉย แถม นาดาล กับเฟดที่ผมดูตอนนั้นประถม ผม30 เห้ยยังทอ้ป 3โลกกันอีกหรอ เล่นนานชิบหาย 55555

ยุคนนั้นที่ชอบเลยนะรอดดิคเสิฟมันชิบ 555 จำได้ว่าภราดรเจอบ่อย นาดาลก็เก่งละแต่ยังไม่เท่าไร เฟดก็น่าจะกำลังท้อปขึ้นมาตอนนั้น ที่แก่ๆ มีพวกอกาสซี่ไรงี้ ซาราโปว่าก็กำลังดัง 555  

คล้ายๆกันเลยครับ ผมดูช่วงยุคภราดรเหมือนกันที่ชอบๆสมัยนั้นก็พวก ร๊อดดิค อากัซซี่ เมอเร่ย์ และก้ เฟด จำได้ตอนนั้น เฟดพีคมากจากนั้นพอดรอปไปๆ ผมก้ไม่ค่อยได้ตามเทนนิสละ จนปีนี้เพิ่งมาไล่ดูสถิติของแกรนแสลม ถึงรู้ว่า โนวัค นี่โหดจริงยุคหลัง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 1344
โพสเมื่อ: Mon Jul 18, 2022 15:53
ต้องถามว่า นอก 3 เทพ

ตอนนี้ใครพอจะใกล้เคียงได้บ้าง

คลื่นลูกใหม่ ฟอร์มไม่คงเส้นคงวาซักคนเลย ตอนแรกนึกว่า จะเป็น โดมินิค ดิม ที่ฝีมือพอที่จะใกล้เคียงได้ หลังจากเจ็บหนัก หายไปนานเลย

edit
ถ้า 3เทพ ส่วนตัวผม Federer > Djokovic > Nadal
แก้ไขล่าสุดโดย BuzzNo14 เมื่อ Mon Jul 18, 2022 15:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4083
โพสเมื่อ: Mon Jul 18, 2022 15:53
กดเฟด

แต่ชอบนาดาลที่สุด

โหดสุดผมว่าโนวัค

งงมะ ผมยังงงเลย
Tpk
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 11184
โพสเมื่อ: Mon Jul 18, 2022 15:55
โห คะแนนนำโด่งจริงเหลือเชื่อ แต่ก็นั่นละคำว่า GOAT สำหรับแต่ละคนไม่เหมือนกันต่อให้พวกโนวัคหรือนาดาล ได้แกรมแสลมทิ้งเฟดเป็นทุ่งผมก็ยังเชื่อว่าคนจะตอบเฟดเยอะเหมือนเดิม

คหสต โนวัค แต่ชอบเฟด
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 13063
โพสเมื่อ: Mon Jul 18, 2022 15:57
เก่งทุกคนเลือกยากมากๆ 5555
นักเตะเทศบาล
Status: Meawchester United Only
เข้าร่วม: 06 Jul 2008
ตอบ: 3819
โพสเมื่อ: Mon Jul 18, 2022 16:06
Frech open นี่คอร์ทดินใช่ไหม เห็นว่า nadal คือเทพเจ้าคอร์ทดิน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel