ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14111
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 15:41
eFootball 2022 ขอเป็นอีกหนึ่งแรงอวย
จากใจผมเล่น FIFA มาตลอด แทบไม่ได้เล่น PES ถ้าจำไม่ผิดนี่ย้อนไป 10 กว่าปีได้เลยที่ไม่ได้จับฝั่ง PES เลย

เห็นกระแสแรงแรกๆผมเข้าไปเล่นกะบอทยังงงๆแบบเล่นยังไงฟะ เมื่อ 3 วันก่อนเลยลองตั้งใจเล่นใหม่ ตามอ่านวิธีเล่น ดูวิธีการเข้าทำพวกสตรีมฝรั่ง พอเข้าใจแล้วโคตรสนุก สนุกแบบผมเล่นได้ทั้งวันเลยอ่ะ ไม่เหมือน FIFA แต่ก่อนร้อนจัดๆก็เลิก

ผมกล้าพูดเลยสายฟรีอยู่ได้ แต่แค่เหนื่อยเก็บเวลนักเตะหน่อย ถ้าอยากเติมจริงๆเติมแพคสัปดาห์ล่ะ 3 คนคุ้มจัดๆ ร้อยกว่าบาทเอง ที่เหลือปั้นนักเตะที่ชอบเอา ทีแรกผมเล่นไม่เป็น เป็นไก่ให้เขายิงอยู่งั้นแบบแม่งแทงทะลุช่องจังวะ ตักข้ามหัวจังวะ หลังๆพอจับจังหวะได้เริ่มเข้าข้อ

ตอนนี้กำลังไต่แรงค์อยู่ อยู่ D3 ล่ะ ผมคิดว่าคนเล่น PC อาจจะไม่ตึงเท่าเล่น Console เพราะผมดูสตรีมฝรั่งตึงๆทั้งนั้น โดยรวมโคตรสนุก เกมเพลยเนิ้บๆไม่ต้องเคาะไปมา ไม่วิ่งแบบนรกแตก มีจังหวะ AI เอ๋อบ้าง ไม่แน่ใจว่าตั้งใจให้มันสมจริงหรือเอ๋อเอง

ข้อดีผมว่าภาพสวยขึ้นเยอะเลยนะ การเข้าทำมีหลายรูปแบบมากๆ ทั้งการยิงแบบ Stuning Shot การเปิด หรือส่งวันทูไปมา โคตรหลากหลาย ตัววิ่งช้าๆก็พอเล่นได้แต่ต้องดักทางบอลดีๆ

ผมชอบที่จังหวะง้างยิงมันช้านิดนึง ทำให้เราเข้าบล็อคได้ทัน ยิ่งท่ายิงแบบเกจม่วง แม่งช้าชิบ 555555

ส่วนข้อเสีย AI มีเอ๋อบ้างบางจังหวะ ขัดใจตรงสวิซตัว บางทีสวิซตัวมั่วจัด หรือไม่ก็ไม่สวิซตัวที่ใกล้บอล ขนาดผมใช้อนาล็อคในการสวิซตัวแล้วนะ เช่นจังหวะบอลใกล้ตัวนักเตะบางคนแต่เกมไม่สวิซตัวให้ ไปสวิซตัวไกลเฉยเลย

โยนข้ามหัวง่ายจัดถ้ากองหลังกากๆ มันต้องมีตัวเก่งๆ AI ดักบอลดีๆ มันจะวิ่งไปโคฟให้อัตโตมัติ แต่ถ้าหลังคุณกาก คุณต้องสวิซตัวไปบังทางบอลเอง แล้วจะกลายเป็นว่า เขาจะมีโอกาศวิ่งจี้เข้ามายิงไกลหรือจ่ายใกล้ๆได้ง่ายกว่า

ตอนนี้รอแพคนักเตะมาครบๆออย่างเดียว กลางผมกะหลังผมอย่างกาก 55555
10
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2006
ตอบ: 1100
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 16:00
[RE: eFootball 2022 ขอเป็นอีกหนึ่งแรงอวย]
รอเค้าเน้นออฟไลน์ ออนไลน์แล้วร้อน T^T
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ninksaranya
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 9132
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 16:03
[RE: eFootball 2022 ขอเป็นอีกหนึ่งแรงอวย]
ระบบแมทล็อบบี้มาดวลกันหน่อยครับ

เรื่องกองหลัง ลองหากองหลัง พวกที่มีสกิล Marking มันจะประกบแบบติดเลย ไม่ว่าการยืนโซนเกมรับ และจังหวะลูกเซตพีช ถ้าไม่มีมันจะยืนมั่ว เจอพวกกองหน้ามีแทปอิน รับลองหลุดหมด พวกแทปอินที่หน้ากลัวสำหรับผมคือ โรมาริโอ้ และ ราอูล พวกนี้ตัวเล็กวิ่งหาช่องดีมาก ถ้าเราอยากได้กองหน้าคล้าย 2 คนนี้ ให้นักเตะกองหน้าสไตล์ โกลพอชเชอร์

เกมนี้ตำแหน่ง DMF สำคัญมาก มันต้องมี ถ้ามีแต่ CMF ถึงยืนต่ำก็ซัพพอตกองหลังไม่ทัน ที่ไม่ทันเพราะครึ่งแรก สแตมาเนียยังเยอะมันยังวิ่ง พอครึ่งหลัง ฝั่งนั้นเอาพวกเร็วๆลงพวกนี้ เรือเกลือเลยช่วยเกมรับไม่ทัน

ถ้าตัวฟรีผมชอบ ลองกองก้า ของอานอล กาเวนแบค ของอาแจค บาริออส ตัวจากนอกลีก วิดัล ก็ใช้ได้

อีกอย่างถ้าคิดว่าหลังเราหลวมมากๆ ลองหาโกลประเภท ออฟเฟนซิฟ โกลคีปเปอร์ พวกนี้ มันจะมีสไตล์การเล่นเหมือนนอยเออร์ คือถ้า Ai มันอ่านว่าหลุดมันจะวิ่งออกไปเองเลย สามารถช่วยเราตัดบอลได้หลายจังหวะมาก

ถ้าเป็นโกลแบบ ดีเฟนซิฟมันจะเฝ้าเสา โกลสายนี้ดีสุดตอนนี้ก็โอลิเวอคาน เซฟยังกับนักเตะเซียวลิ้นยี่
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2261
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 16:15
รอ DLC Master league ครับ ดิวิชั่นตอนนี้ตึงมือละ ด.4 หวิดตกชั้นอยู่เลย 55555
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 16:18
captain price พิมพ์ว่า:
ระบบแมทล็อบบี้มาดวลกันหน่อยครับ

เรื่องกองหลัง ลองหากองหลัง พวกที่มีสกิล Marking มันจะประกบแบบติดเลย ไม่ว่าการยืนโซนเกมรับ และจังหวะลูกเซตพีช ถ้าไม่มีมันจะยืนมั่ว เจอพวกกองหน้ามีแทปอิน รับลองหลุดหมด พวกแทปอินที่หน้ากลัวสำหรับผมคือ โรมาริโอ้ และ ราอูล พวกนี้ตัวเล็กวิ่งหาช่องดีมาก ถ้าเราอยากได้กองหน้าคล้าย 2 คนนี้ ให้นักเตะกองหน้าสไตล์ โกลพอชเชอร์

เกมนี้ตำแหน่ง DMF สำคัญมาก มันต้องมี ถ้ามีแต่ CMF ถึงยืนต่ำก็ซัพพอตกองหลังไม่ทัน ที่ไม่ทันเพราะครึ่งแรก สแตมาเนียยังเยอะมันยังวิ่ง พอครึ่งหลัง ฝั่งนั้นเอาพวกเร็วๆลงพวกนี้ เรือเกลือเลยช่วยเกมรับไม่ทัน

ถ้าตัวฟรีผมชอบ ลองกองก้า ของอานอล กาเวนแบค ของอาแจค บาริออส ตัวจากนอกลีก วิดัล ก็ใช้ได้

อีกอย่างถ้าคิดว่าหลังเราหลวมมากๆ ลองหาโกลประเภท ออฟเฟนซิฟ โกลคีปเปอร์ พวกนี้ มันจะมีสไตล์การเล่นเหมือนนอยเออร์ คือถ้า Ai มันอ่านว่าหลุดมันจะวิ่งออกไปเองเลย สามารถช่วยเราตัดบอลได้หลายจังหวะมาก

ถ้าเป็นโกลแบบ ดีเฟนซิฟมันจะเฝ้าเสา โกลสายนี้ดีสุดตอนนี้ก็โอลิเวอคาน เซฟยังกับนักเตะเซียวลิ้นยี่  

ผมถามนิดนึงพวกเซ็ทแผนไรเงี้ยมันมีผลมั้ยครับ ผมยังเซ็ทไม่เป็นเลยแบบพวกมาร์คตำแหน่งต่างๆไรเงี้ย

ผมเคยเจอคนนึงพี่แกกดหยุดปรับแผนอยู่งั้น หัวโคตรร้อน ตอนแรกผมชิ่งบอลไปมาสบายๆ หลังๆเหมือนแบบนักเตะพี่แกประกบติดผู้เล่นผมตลอดเลย ถ้าพอจะมีช่องปุ้ป AI ฝั่งตรงข้ามวิ่งมาบังทางบอลเลย ทั้งๆที่เขาไม่ได้บังคับ เพราะลูกศรไม่ขึ้นหัว ผมงงเลยว่าเขาปรับแทคติกกันยังไง แก้แบบสุดจริงผมยอมเลยนำ 1-0 พี่แกโดนใบแดงกลับมาชนะผม 2-1 อ่ะ

ปล.คาห์นแม่งเหนียวจริงครับ ถ้าไม่เข้ากรอบเขตโทษแล้วไม่ยิงปั่นนี่เข้าโคตรยากกแบบยากมากๆ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Feb 2009
ตอบ: 1991
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 16:19
อยากเล่นสร้างทีมแบบ offline เหมือนแต่ก่อนมีไหมครับ
1
0
แฟนผี หง แอบแฝง เป็นทีมอื่นอยู่ยาก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44017
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 16:28
เน้นยืนดักคุมโซนเอาครับ อย่าไปวิ่งไล่กวดไม่งั้นร้อนจี๋
1
0
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 16:31
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:

ผมถามนิดนึงพวกเซ็ทแผนไรเงี้ยมันมีผลมั้ยครับ ผมยังเซ็ทไม่เป็นเลยแบบพวกมาร์คตำแหน่งต่างๆไรเงี้ย

ผมเคยเจอคนนึงพี่แกกดหยุดปรับแผนอยู่งั้น หัวโคตรร้อน ตอนแรกผมชิ่งบอลไปมาสบายๆ หลังๆเหมือนแบบนักเตะพี่แกประกบติดผู้เล่นผมตลอดเลย ถ้าพอจะมีช่องปุ้ป AI ฝั่งตรงข้ามวิ่งมาบังทางบอลเลย ทั้งๆที่เขาไม่ได้บังคับ เพราะลูกศรไม่ขึ้นหัว ผมงงเลยว่าเขาปรับแทคติกกันยังไง แก้แบบสุดจริงผมยอมเลยนำ 1-0 พี่แกโดนใบแดงกลับมาชนะผม 2-1 อ่ะ

ปล.คาห์นแม่งเหนียวจริงครับ ถ้าไม่เข้ากรอบเขตโทษแล้วไม่ยิงปั่นนี่เข้าโคตรยากกแบบยากมากๆ  

คนนั้นอาจจะปรับแผนเป็นโพซิชั่นเกม คือนักเตะมันจะเพรสบีบคู่แข่ง ผู้จัดการบางคนค่าพลังเยอะทั้งสองแผน บางทีในโซนถ้ามีนักเตะเรายืนเกมรับอยู่ ถ้ามีสกิลของตัวนั้นๆ มันก็จะทำงานเอง

สกิลกองหลัง และตัวรับ มันไม่ได้มีแค่ Marking มันมี Blocker / Silde / Acobotic Clear ถ้านี้ถ้ามีจะดีมาก มันคือการสกัดแบบไม่สนใจฟิสิกส์ คือถ้าตอนที่บอลมา อวัยวะไหนมันสกัดบอลได้ ที่ไม่ใช่มือ มันจะช่วยสกัดให้หมด ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับจังหวะของแต่ละคนตอนกดด้วย สำหรับผมปุ่มสกัดลูกโด่ง ดีที่สุดคือกด สี่เหลี่ยม อย่ากดอันอื่น กองหลังมันชอบจับบอล แล้วค่อยหวด สี่เหลี่ยมนี่ถ้าหัวก็โหม่งออกไปเลย ถ้าถึงเท้าก็หวดเลย

อีกท่าที่ผมว่าแสบของพวกตัวรุกคือ No look pass ตามชื่อเลย ส่งแบบไม่มอง มันทำให้ตัวรับของเราเอ๋อเลย ผมเคยเจอโรนัลดิญโญ่ เวลามันจ่ายลูกกระชั้นชิดตอนโดนเพลส มันชอบจ่ายท่านี้ตลอดและหลุดบ่อยมาก
1
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 709
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 16:36
โอเคครับวันนี้จะกลับไปลองละ โดนป้ายยาไม่ไหว

มีไรแนะนำไหมครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 16:36

คนนั้นอาจจะปรับแผนเป็นโพซิชั่นเกม คือนักเตะมันจะเพรสบีบคู่แข่ง ผู้จัดการบางคนค่าพลังเยอะทั้งสองแผน บางทีในโซนถ้ามีนักเตะเรายืนเกมรับอยู่ ถ้ามีสกิลของตัวนั้นๆ มันก็จะทำงานเอง

สกิลกองหลัง และตัวรับ มันไม่ได้มีแค่ Marking มันมี Blocker / Silde / Acobotic Clear ถ้านี้ถ้ามีจะดีมาก มันคือการสกัดแบบไม่สนใจฟิสิกส์ คือถ้าตอนที่บอลมา อวัยวะไหนมันสกัดบอลได้ ที่ไม่ใช่มือ มันจะช่วยสกัดให้หมด ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับจังหวะของแต่ละคนตอนกดด้วย สำหรับผมปุ่มสกัดลูกโด่ง ดีที่สุดคือกด สี่เหลี่ยม อย่ากดอันอื่น กองหลังมันชอบจับบอล แล้วค่อยหวด สี่เหลี่ยมนี่ถ้าหัวก็โหม่งออกไปเลย ถ้าถึงเท้าก็หวดเลย

อีกท่าที่ผมว่าแสบของพวกตัวรุกคือ No look pass ตามชื่อเลย ส่งแบบไม่มอง มันทำให้ตัวรับของเราเอ๋อเลย ผมเคยเจอโรนัลดิญโญ่ เวลามันจ่ายลูกกระชั้นชิดตอนโดนเพลส มันชอบจ่ายท่านี้ตลอดและหลุดบ่อยมาก  

จริงเลย ดิญโญ่ มันจะมีจังหวะแบบชะลอๆแล้วกดส่งนะ แม่งหลุดแบบงงๆ

ปกติท่านปรับ Manual Pass Lv อะไรครับ ผมลองตั้งไว้ 3 รู้สึกส่งเอ๋อบ่อยมากเลยลดลงมา 2

ส่วนสวิซตัวตอนแรกผมตั้งไว้ se-mi หลังๆ มันเพี้ยนๆเลยเปลี่ยนเป็น Assist เลย
0
0
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 16:41
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:

จริงเลย ดิญโญ่ มันจะมีจังหวะแบบชะลอๆแล้วกดส่งนะ แม่งหลุดแบบงงๆ

ปกติท่านปรับ Manual Pass Lv อะไรครับ ผมลองตั้งไว้ 3 รู้สึกส่งเอ๋อบ่อยมากเลยลดลงมา 2

ส่วนสวิซตัวตอนแรกผมตั้งไว้ se-mi หลังๆ มันเพี้ยนๆเลยเปลี่ยนเป็น Assist เลย  

แนะนำสวิช เป็นแอสซิส ถ้าหน้างานมันมีเหตุอะไร ค่อยสวิชเองช่วยอีกแรง แอสซิส มันไม่ค่อยเอ๋อมากครับ

ผมไม่ปรับการส่งเลยครับ เดิมๆเลยที่ตัวเกมตั้งมา ตอนนี้ใช้แผนอะไรอยู่ครับ
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Feb 2009
ตอบ: 5844
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 16:43
ผมก็เพิ่งโยกมาจาก FIFA รู้สึกสดชื่นกับ efootball มาก

ได้ใช้นักเตะที่ไม่มีทางได้ใช้ใน FUT ณ ตอนนี้เรทการเปิดแพค ราคาสำหรับสายเปย์ก็เป็นมิตรต่อกระเป๋าตังค์มากกว่าฟีฟ่าเยอะ

เล่นมาเกินสิบปีเหมือนกัน FIFA แต่ประสบการณ์ตั้งแต่ภาคแถวๆ 18 เป็นต้นมาถึงภาค 21 22 แย่ลงเรื่อยๆ ขอเว้นจากค่ายนี้มาพักกะ efootball ก่อนพักใหญ่ๆเลย

FIFA โดยรวมดูสมูท ดูสมจริงกว่า แต่ถ้าเล่น FUT จะรู้เลยว่าเกมมันลิมิตรูปแบบการเล่น การเลือกใช้นักเตะมาก ถ้าไม่เล่นตามแผนหรือเลือกใช้นักเตะตามเมต้าคือยับ พอเล่นไปเยอะๆแล้วเบื่อ เหนื่อย เครียดโดยไม่รู้ตัวสำหรับ FUT ตึงมาก ตึงทุกเกม
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: a lannister always pays his debts
เข้าร่วม: 19 Sep 2013
ตอบ: 3305
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 16:59
ผมที่เล่นได้1อาทิตย์ สนุกมากครับ ทุกอย่างในเกมส์เเก้ทางได้หมดด้วยเเผนเเละสไตล์ของทีม
เกมส์เพลย์ จะดูบังคับยากๆหน่อย ทำให้คนเล่นต้องละเอียดๆจริงๆในทุกจังหวะ ไม่มีเเบบกดส่งกดเเทงไปเถอะเดี๋ยวหลุดเอง ต้องรอจังหวะจ่ายต้องหาช่องจ่ายดีๆถึงจะผ่าน

ตอนนี้หมดเงินไปพันถ้วนเติมเพื่อซ่อมทีม เพราะช่วง2-3วันเเรก เอาเงินในเกมส์ไปลองผิดลองถูกหลายเเสนGPอยู่

ชอบการเปิดการ์ดของเกมส์นี้มาก ไม่หัวหมอกับคนเล่น
อย่างการ์ดตำนานโอกาสออกตามเปอร์เซ็นจริงๆ ไม่ได้ล็อคไว้ว่า มี150ใบต้องเปิดไป140ใบก่อนถึงจะได้
การ์ดฟีเจอร์ก็เเจกดีเกินไป เอาตัวที่ดีที่สุดในเกมส์มาให้สุ่ม3ครั้งในราคาโคตรถูก

ขออย่างเดียวถ้าKonami thaiมาเห็น ขอระบบรีเเต้มนักเตะหน่อยเถอะครับ ทุกวันนี้จะอัพค่าอะไรทีหลอนไปหมดเเล้ว กลัวอัพเเล้วเสีย
2
0
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 17:05
OneAaronRamsey พิมพ์ว่า:
ผมที่เล่นได้1อาทิตย์ สนุกมากครับ ทุกอย่างในเกมส์เเก้ทางได้หมดด้วยเเผนเเละสไตล์ของทีม
เกมส์เพลย์ จะดูบังคับยากๆหน่อย ทำให้คนเล่นต้องละเอียดๆจริงๆในทุกจังหวะ ไม่มีเเบบกดส่งกดเเทงไปเถอะเดี๋ยวหลุดเอง ต้องรอจังหวะจ่ายต้องหาช่องจ่ายดีๆถึงจะผ่าน

ตอนนี้หมดเงินไปพันถ้วนเติมเพื่อซ่อมทีม เพราะช่วง2-3วันเเรก เอาเงินในเกมส์ไปลองผิดลองถูกหลายเเสนGPอยู่

ชอบการเปิดการ์ดของเกมส์นี้มาก ไม่หัวหมอกับคนเล่น
อย่างการ์ดตำนานโอกาสออกตามเปอร์เซ็นจริงๆ ไม่ได้ล็อคไว้ว่า มี150ใบต้องเปิดไป140ใบก่อนถึงจะได้
การ์ดฟีเจอร์ก็เเจกดีเกินไป เอาตัวที่ดีที่สุดในเกมส์มาให้สุ่ม3ครั้งในราคาโคตรถูก

ขออย่างเดียวถ้าKonami thaiมาเห็น ขอระบบรีเเต้มนักเตะหน่อยเถอะครับ ทุกวันนี้จะอัพค่าอะไรทีหลอนไปหมดเเล้ว กลัวอัพเเล้วเสีย  

ที่ว่าหลอนคงพวกตัวตำนาน และฟิวเจอที่เปิดได้ใช่มั้ยครับ ผมว่าควรมีบัตรรีแต้มเหมือนกัน พวก base player พวกนี้ไม่ค่อยเสียดาย มันซื้อใหม่ได้เรื่อยๆ วิธีแก้สำหรับผม จะลองเล่นแผนที่ชอบมากที่สุดแล้วมาอัพเพลย์สไตล์ของ ตัวตำนานหรือ ฟิวเจอร์ เราทีหลัง พวกค่าพลังมันเยอะอยู่แล้วอย่าไปอัพเลยครับ แต้มมันน้อย เอามาอัพค่าเพลย์สไตล์ ให้เยอะและตรงกับแผนเราดีกว่า ได้ดึงศักยภาพนักเตะเราได้เต็มที่ ai ไม่งงงวย
3
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: a lannister always pays his debts
เข้าร่วม: 19 Sep 2013
ตอบ: 3305
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 17:16
Spoil
OneAaronRamsey พิมพ์ว่า:

ขออย่างเดียวถ้าKonami thaiมาเห็น ขอระบบรีเเต้มนักเตะหน่อยเถอะครับ ทุกวันนี้จะอัพค่าอะไรทีหลอนไปหมดเเล้ว กลัวอัพเเล้วเสีย [/quote  

ที่ว่าหลอนคงพวกตัวตำนาน และฟิวเจอที่เปิดได้ใช่มั้ยครับ ผมว่าควรมีบัตรรีแต้มเหมือนกัน พวก base player พวกนี้ไม่ค่อยเสียดาย มันซื้อใหม่ได้เรื่อยๆ วิธีแก้สำหรับผม จะลองเล่นแผนที่ชอบมากที่สุดแล้วมาอัพเพลย์สไตล์ของ ตัวตำนานหรือ ฟิวเจอร์ เราทีหลัง พวกค่าพลังมันเยอะอยู่แล้วอย่าไปอัพเลยครับ แต้มมันน้อย เอามาอัพค่าเพลย์สไตล์ ให้เยอะและตรงกับแผนเราดีกว่า ได้ดึงศักยภาพนักเตะเราได้เต็มที่ ai ไม่งงงวย  

หลอนทุกตัวที่เป็นตัวหลักเลยครับ
อย่างgravenberchพลัง74 ถ้าสายฟรีปั้นไปเรื่อยๆพลังมันก็ไปตันที่90 เก่งไม่เเพ้ตำนานเลย
เเต่เราใช้เวลาปั้นนานมาก บางทีไม่เข้าใจค่าพลัง เอาเเต้มไปลงพลังที่ไม่จำเป็น พอตอนหลังมารู้มันก็น่าเสียดาย
เเต่รีเเสตทนักเตะผมไม่ซีเรียสครับ ผมซีเรียสเเต้มเพลย์สไตล์มากกว่า อยากให้รีได้เผื่อในอนาคตอยากเปลี่ยนสไตล์

ตอนนี้ผมอัพ2สไตล์ในตัวเดียวอยู่เเล้วครับ คิดว่าพอเกมส์เริ่มนานๆผู้เล่นเริ่มตึงๆเเผนเดียวน่าจะไม่พอ
ผมเลยอัพ โพซิชั่น กับ ลองบอล เคาเตอร์ให้เเตะ90ทั้งคู่ เเต่เเผนสำรองไว้ค่อยลงเเต้มเต็มๆตอนเลเวลไกล้ตัน

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel