ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14104
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 10:07
[RE: eFootball 2022 ขอเป็นอีกหนึ่งแรงอวย]
มายฮาร์ทโกชาลาลาลาลา พิมพ์ว่า:
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
จากใจผมเล่น FIFA มาตลอด แทบไม่ได้เล่น PES ถ้าจำไม่ผิดนี่ย้อนไป 10 กว่าปีได้เลยที่ไม่ได้จับฝั่ง PES เลย

เห็นกระแสแรงแรกๆผมเข้าไปเล่นกะบอทยังงงๆแบบเล่นยังไงฟะ เมื่อ 3 วันก่อนเลยลองตั้งใจเล่นใหม่ ตามอ่านวิธีเล่น ดูวิธีการเข้าทำพวกสตรีมฝรั่ง พอเข้าใจแล้วโคตรสนุก สนุกแบบผมเล่นได้ทั้งวันเลยอ่ะ ไม่เหมือน FIFA แต่ก่อนร้อนจัดๆก็เลิก

ผมกล้าพูดเลยสายฟรีอยู่ได้ แต่แค่เหนื่อยเก็บเวลนักเตะหน่อย ถ้าอยากเติมจริงๆเติมแพคสัปดาห์ล่ะ 3 คนคุ้มจัดๆ ร้อยกว่าบาทเอง ที่เหลือปั้นนักเตะที่ชอบเอา ทีแรกผมเล่นไม่เป็น เป็นไก่ให้เขายิงอยู่งั้นแบบแม่งแทงทะลุช่องจังวะ ตักข้ามหัวจังวะ หลังๆพอจับจังหวะได้เริ่มเข้าข้อ

ตอนนี้กำลังไต่แรงค์อยู่ อยู่ D3 ล่ะ ผมคิดว่าคนเล่น PC อาจจะไม่ตึงเท่าเล่น Console เพราะผมดูสตรีมฝรั่งตึงๆทั้งนั้น โดยรวมโคตรสนุก เกมเพลยเนิ้บๆไม่ต้องเคาะไปมา ไม่วิ่งแบบนรกแตก มีจังหวะ AI เอ๋อบ้าง ไม่แน่ใจว่าตั้งใจให้มันสมจริงหรือเอ๋อเอง

ข้อดีผมว่าภาพสวยขึ้นเยอะเลยนะ การเข้าทำมีหลายรูปแบบมากๆ ทั้งการยิงแบบ Stuning Shot การเปิด หรือส่งวันทูไปมา โคตรหลากหลาย ตัววิ่งช้าๆก็พอเล่นได้แต่ต้องดักทางบอลดีๆ

ผมชอบที่จังหวะง้างยิงมันช้านิดนึง ทำให้เราเข้าบล็อคได้ทัน ยิ่งท่ายิงแบบเกจม่วง แม่งช้าชิบ 555555

ส่วนข้อเสีย AI มีเอ๋อบ้างบางจังหวะ ขัดใจตรงสวิซตัว บางทีสวิซตัวมั่วจัด หรือไม่ก็ไม่สวิซตัวที่ใกล้บอล ขนาดผมใช้อนาล็อคในการสวิซตัวแล้วนะ เช่นจังหวะบอลใกล้ตัวนักเตะบางคนแต่เกมไม่สวิซตัวให้ ไปสวิซตัวไกลเฉยเลย

โยนข้ามหัวง่ายจัดถ้ากองหลังกากๆ มันต้องมีตัวเก่งๆ AI ดักบอลดีๆ มันจะวิ่งไปโคฟให้อัตโตมัติ แต่ถ้าหลังคุณกาก คุณต้องสวิซตัวไปบังทางบอลเอง แล้วจะกลายเป็นว่า เขาจะมีโอกาศวิ่งจี้เข้ามายิงไกลหรือจ่ายใกล้ๆได้ง่ายกว่า

ตอนนี้รอแพคนักเตะมาครบๆออย่างเดียว กลางผมกะหลังผมอย่างกาก 55555  

จังหวะแย่งบอล จับบอลนี่ยังไงครับ

จับทีไรลั่นตอน แย่งทีไร พวกวิ่งไถลเลยไปตลอด

กด X เลยท่าน แต่ผมยังติด FIFA อยูู่เลยวิ่งดักเอามากกว่าชอบไถลเหมืออนกัน แต่หลังๆเริ่มปรับแบบจังหวะเพรสให้ AI วิ่งไล่( กดสี่เหลี่ยม ) แล้วบังคับดักทางบอลเอา พอเค้ากดส่งบอลให้กดปุ่ม R2 ( ผมปรับวิ่งไวไว้ R1 ) ปุ่มเอาไหล่กระแทกอ่ะ มันจะแหย่ขาไปดักทางบอลตลอด เอาไว้ใช้เวลาบล็อคลูกยิงก็ได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5522
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 14:44
[RE: eFootball 2022 ขอเป็นอีกหนึ่งแรงอวย]
ผมโคตรติดเลยครับ ตอนนี้ เลิกงานไปเล่นทั้งวัน

ตอนนี้ไม่ชอบ กรรมการอยงเดียว ให้ใบเหลืองง่าย กับฟรีคิกเข้าง่าย แค่นั้น ที่เหลือผมว่าโอเคเลย

ขึ้น D2 แล้ว เติมไป 159 บาทเอง

0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 39775
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 10:24
ระบบสวิซตัวกากจริง เสียประตูเพราะแบบนี้แหละ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel