ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 17:19
ถูกแบนแล้ว
[RE: eFootball 2022 ขอเป็นอีกหนึ่งแรงอวย]
ใช้ พื้นที่ HDD เท่าไรครับ กี่ GB

ของผมไดรฟ์ใกล้เต็มล่ะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14105
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 17:27
eFootball 2022 ขอเป็นอีกหนึ่งแรงอวย
captain price พิมพ์ว่า:
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
captain price พิมพ์ว่า:

คนนั้นอาจจะปรับแผนเป็นโพซิชั่นเกม คือนักเตะมันจะเพรสบีบคู่แข่ง ผู้จัดการบางคนค่าพลังเยอะทั้งสองแผน บางทีในโซนถ้ามีนักเตะเรายืนเกมรับอยู่ ถ้ามีสกิลของตัวนั้นๆ มันก็จะทำงานเอง

สกิลกองหลัง และตัวรับ มันไม่ได้มีแค่ Marking มันมี Blocker / Silde / Acobotic Clear ถ้านี้ถ้ามีจะดีมาก มันคือการสกัดแบบไม่สนใจฟิสิกส์ คือถ้าตอนที่บอลมา อวัยวะไหนมันสกัดบอลได้ ที่ไม่ใช่มือ มันจะช่วยสกัดให้หมด ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับจังหวะของแต่ละคนตอนกดด้วย สำหรับผมปุ่มสกัดลูกโด่ง ดีที่สุดคือกด สี่เหลี่ยม อย่ากดอันอื่น กองหลังมันชอบจับบอล แล้วค่อยหวด สี่เหลี่ยมนี่ถ้าหัวก็โหม่งออกไปเลย ถ้าถึงเท้าก็หวดเลย

อีกท่าที่ผมว่าแสบของพวกตัวรุกคือ No look pass ตามชื่อเลย ส่งแบบไม่มอง มันทำให้ตัวรับของเราเอ๋อเลย ผมเคยเจอโรนัลดิญโญ่ เวลามันจ่ายลูกกระชั้นชิดตอนโดนเพลส มันชอบจ่ายท่านี้ตลอดและหลุดบ่อยมาก  

จริงเลย ดิญโญ่ มันจะมีจังหวะแบบชะลอๆแล้วกดส่งนะ แม่งหลุดแบบงงๆ

ปกติท่านปรับ Manual Pass Lv อะไรครับ ผมลองตั้งไว้ 3 รู้สึกส่งเอ๋อบ่อยมากเลยลดลงมา 2

ส่วนสวิซตัวตอนแรกผมตั้งไว้ se-mi หลังๆ มันเพี้ยนๆเลยเปลี่ยนเป็น Assist เลย  

แนะนำสวิช เป็นแอสซิส ถ้าหน้างานมันมีเหตุอะไร ค่อยสวิชเองช่วยอีกแรง แอสซิส มันไม่ค่อยเอ๋อมากครับ

ผมไม่ปรับการส่งเลยครับ เดิมๆเลยที่ตัวเกมตั้งมา ตอนนี้ใช้แผนอะไรอยู่ครับ  

ผมเล่น 4-3-3 Possession ครับ

หน้าเล่น CF SS CF บางทีสลับเป็น RWF CF LWF

แต่กำลังจะลองเล่น ควิกเคาเตอร์แต่ดันไปซื้อทูเคิ่ลมา

ไม่มีตังแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 9904
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 17:44
[RE: eFootball 2022 ขอเป็นอีกหนึ่งแรงอวย]
ตั้งแต่อัพเดต 1.0 มา ยังไม่ได้กลับไปเล่น fifa เลย ผมเล่นใน PC ปรับ High หมด ภาพอย่างสวย ใครบอกภาพเหมือนเกมส์มือถือนี่ น่าจะปรับ Low

เกมส์เพลย์ ถึงจะไม่ดี 100% แต่ก็ถือว่าดีที่สุดสำหรับเกมบอลตอนนี้แล้ว บังคับได้ดังใจทุกอย่าง จะติดตรงกองหลังที่ค่อนข้างเอ๋อๆ แต่แก้ด้วยกดเคลียร์อย่างเดียว ตอนนี้เล่นฟรีก่อนยังไม่เปิดการ์ด แต่ก็พอสู้ทีมโหดๆได้อยู่ อาศัยอัพพลังนักเตะเอา ตอนนี้มาตันอยู่ D3 ไม่อยากใช้ตัวใหม่ เพราะพวกตัวเก่าอัพพลัง อัพสไตล์การเล่นเข้ากับทีมแล้ว เสียดาย

ตอนนี้ที่ติอย่างเดียวคือพวกคัทซีน กับการแสดงอารมณ์นักเตะ ที่ยังเทียบฟีฟ่ายังไม่ได้
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: a lannister always pays his debts
เข้าร่วม: 19 Sep 2013
ตอบ: 3305
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 17:45
เข้ามาช่วยอธิบายเพิ่ม ค่าteam player stylesครับ
หลังจากที่เอานักเตะมาอัพเล่น เเละซื้อโค็ชมาลองใช้มั่วๆหมดไปหลายเเสนGP

เงื่อนไขที่ผมทดลองคือ
1.นักเตะต้องอัพสไตล์เฉลี่ยที่90เเต้ม
2.โค็ชต้องมีเเต้มความถนัดเเผนนั้นๆ50เเต้มขึ้นไป

จากที่ลองปรับเเล้วสังเกตุค่าหลายๆเเบบ ผมสรุปได้ว่า จากเเต้มตั้งต้น50เเต้มที่โค็ชมี ทุก10เเต้มที่เพิ่มขึ้น
จะ+3เเต้มให้ ทีมสไตล์เลเวลของเรา

เท่ากับว่า ถ้านักเตะเราทีมไสตล์เฉลี่ย90เเล้ว เราก็จะได้คะเเนนเลเวลทีมที่90เเต้ม เเม้โค็ชคนนั้นจะไม่ถนัดสไตล์นี้เลย เเต่เราก็สามารถเล่นได้ เพียงเเค่จะได้โบนัสน้อยหน่อย

ถ้านักเตะเราอัพทีมสไตล์เฉลี่ย90 เเต่ถ้าเราเปลี่ยนโค็ชที่เก่งขึ้น สมมุติโค็ชคนนั้นถนัดเพิ่มมา10เเต้ม เป็น60เเต้ม
=เเต้มเลเวลของทีมเราก็จะได้ประมาร93

ไม่เป๊ะหรอกเเต่ผมทดลองได้ประมาณนี้ เอามาเเบ่งปันเพื่อนๆครับ จะได้รู้ว่าโค็ชตัวเองมีคะเเนนเท่าใหร่ นักเตะต้องอัพเท่าใหร่ ถึงจะได้ทีมเลเวลที่ต้องการ

อาจจะเข้าใจยากหน่อย เเต่ถ้าเข้าใจเเล้วจะเห็นว่าการอัพสไตล์นักเตะสำคัญกว่า โค็ชเเต้มไม่สูงเเผน2ไม่เก่งก็เล่นได้
ผิดถุกชี้เเนะได้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย OneAaronRamsey เมื่อ Wed May 11, 2022 17:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14104
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 17:54
อย่างเดียวที่หัวร้อนในเกมนี้คือ AI เอ๋อเนี่ยแหละ

ประจำเลยเวลาโกล์อีกฝั่งจะเปิดมาแล้วกองหลังกำลังถอยลงไปตั้งโซน แล้วกองหน้าอีกฝั่งเขาฉีกมารับแต่กองหลังเราไม่ตามมาด้วย

ไหนจะบางทีส่งมาตรงๆน้ำหนักพอดีๆ แต่วิ่งเลยบอลมั่งอะไรมั่ง
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 5120
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 18:09
[RE]eFootball 2022 ขอเป็นอีกหนึ่งแรงอวย
มันจริง ผมอยู่D1ผมเติมไปหลายพันละ

แต่เกมมันยังเอ๋อๆบางจังหวะ เบื่อสุดก้เวลาหลุดเดี่ยว ปล่อยสปีดก้โดนกองหลังกระแทก กดสปีดค้างเจอเขาเอาโกลออกมายิงไม่ทันอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2008
ตอบ: 371
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 19:06
พึ่งมาลองเล่นหลังจากตัวเกม ปรับปรุงใหม่ V 1.0
ส่วนตัวเล่นทั้ง fifa 2021 / 2022
ระบบเกมคล้ายกับภาคเก่าๆ เกมการเล่นจะช้ากว่า fifa22 ไม่มาก
การจ่ายบอล การยิง การส่ง ยังไม่ต่างมากมายกับภาคเก่า
ส่วน fifa 22 เริ่มเป็นเกมในระบบใหม่แล้ว จากที่ได้ลองเล่น
การประกบตัวผู้เล่น กองหลังของเรา ยังมีหลายจังหวะ พลาดง่ายๆ
fifa 22 ทำตรงนี้ดีกว่า
ระบบการปั้นทีมและผู้เล่น ถ้าไม่เน้นเติมเงิน ในfifa22 มีตลาดนักเตะ
ส่วน e football22 ไม่มีตลาด เติมเงิน pack ง่ายกว่า
การเล่น online fifa22 ดีอยู่แล้ว
e football22 ปรับปรุงขึ้นมามาก
สเปคคอม fifa22 ใช้คอมไม่แรงเล่นได้
efootball22 แรมอย่างน้อย 8G ถ้าให้ดี 16 ดีกว่า
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 06 Nov 2010
ตอบ: 12365
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 19:11
กระแสดีแบบนี้ เดี๋ยวถ้าโหมดเล่นกับเพื่อนมาเมื่อไร

จัดสักทัวร์สำหรับชาว SS ดีกว่า น่าจะมันส์
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 848
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 20:25
one2013 พิมพ์ว่า:
ตั้งแต่อัพเดต 1.0 มา ยังไม่ได้กลับไปเล่น fifa เลย ผมเล่นใน PC ปรับ High หมด ภาพอย่างสวย ใครบอกภาพเหมือนเกมส์มือถือนี่ น่าจะปรับ Low

เกมส์เพลย์ ถึงจะไม่ดี 100% แต่ก็ถือว่าดีที่สุดสำหรับเกมบอลตอนนี้แล้ว บังคับได้ดังใจทุกอย่าง จะติดตรงกองหลังที่ค่อนข้างเอ๋อๆ แต่แก้ด้วยกดเคลียร์อย่างเดียว ตอนนี้เล่นฟรีก่อนยังไม่เปิดการ์ด แต่ก็พอสู้ทีมโหดๆได้อยู่ อาศัยอัพพลังนักเตะเอา ตอนนี้มาตันอยู่ D3 ไม่อยากใช้ตัวใหม่ เพราะพวกตัวเก่าอัพพลัง อัพสไตล์การเล่นเข้ากับทีมแล้ว เสียดาย

ตอนนี้ที่ติอย่างเดียวคือพวกคัทซีน กับการแสดงอารมณ์นักเตะ ที่ยังเทียบฟีฟ่ายังไม่ได้  

ใน pc ใช้จอกี่ hz อะคับทำไมผมเล่นแล้วมันลอคที่ 60 fps ตลอดเลยมันดูกะตุกๆ แลคๆ อะผมอยากได้ unlimit fps
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 20:50
Sir.Alex Fergie พิมพ์ว่า:
one2013 พิมพ์ว่า:

ใน pc ใช้จอกี่ hz อะคับทำไมผมเล่นแล้วมันลอคที่ 60 fps ตลอดเลยมันดูกะตุกๆ แลคๆ อะผมอยากได้ unlimit fps  

https://www.pesmodding.com/2022/04/efootball-2022-fps-unlock-patch-10.html

ลองใช้ตัว unlock fps ดูคับ มีหลายอันเลยตัวปรับภาพให้คมขึ้น หรือ ใช้พวก resade ให้สีดูสดขึ้นก็ได้คับ
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2942
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 23:58
มี skill move ให้กดมั้ยครับ
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2012
ตอบ: 5884
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 01:20
ผมเบื่อ FIFA มาก อยากเปลี่ยนเหมือนกันครับ
แต่เงินน้อยมากไม่รู้จะเสริมยังไงดี
ตอนนี้แค่เข้าเกมรับของรับตังอย่างเดียวครับ
ยังไม่ได้ลองเล่นจริงๆจังๆนะครับ
พอมีคำแนะนำบ้างไหมครับผม55
1
0
กัน สเก๊าซ์
แข้งลีกเอิง
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 07:52
KanScouse66 พิมพ์ว่า:
ผมเบื่อ FIFA มาก อยากเปลี่ยนเหมือนกันครับ
แต่เงินน้อยมากไม่รู้จะเสริมยังไงดี
ตอนนี้แค่เข้าเกมรับของรับตังอย่างเดียวครับ
ยังไม่ได้ลองเล่นจริงๆจังๆนะครับ
พอมีคำแนะนำบ้างไหมครับผม55

เล่นโหมดต่างๆให้ครบคับจะได้ gp+trainer มาเยอะพอสมควร จากนั้นก็หาโค้ชที่มีสไตล์เหมือนที่เราเล่น แล้วก็หาพวกนักเตะเกรดกลางๆ มาปั้นอัพพลัง อัพสไตล์การเล่นตามโค้ชดูคับ หรือถ้าอยากมีโหดๆสักตัวเติมนิดน่อยก็น่าจะได้แล้ว เล่นบ่อยๆจะมีค่าพลังให้อัพ เราก็อัพเรื่อยๆเดวทีมโหดเองคับ

1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2008
ตอบ: 11554
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 08:57
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
จากใจผมเล่น FIFA มาตลอด แทบไม่ได้เล่น PES ถ้าจำไม่ผิดนี่ย้อนไป 10 กว่าปีได้เลยที่ไม่ได้จับฝั่ง PES เลย

เห็นกระแสแรงแรกๆผมเข้าไปเล่นกะบอทยังงงๆแบบเล่นยังไงฟะ เมื่อ 3 วันก่อนเลยลองตั้งใจเล่นใหม่ ตามอ่านวิธีเล่น ดูวิธีการเข้าทำพวกสตรีมฝรั่ง พอเข้าใจแล้วโคตรสนุก สนุกแบบผมเล่นได้ทั้งวันเลยอ่ะ ไม่เหมือน FIFA แต่ก่อนร้อนจัดๆก็เลิก

ผมกล้าพูดเลยสายฟรีอยู่ได้ แต่แค่เหนื่อยเก็บเวลนักเตะหน่อย ถ้าอยากเติมจริงๆเติมแพคสัปดาห์ล่ะ 3 คนคุ้มจัดๆ ร้อยกว่าบาทเอง ที่เหลือปั้นนักเตะที่ชอบเอา ทีแรกผมเล่นไม่เป็น เป็นไก่ให้เขายิงอยู่งั้นแบบแม่งแทงทะลุช่องจังวะ ตักข้ามหัวจังวะ หลังๆพอจับจังหวะได้เริ่มเข้าข้อ

ตอนนี้กำลังไต่แรงค์อยู่ อยู่ D3 ล่ะ ผมคิดว่าคนเล่น PC อาจจะไม่ตึงเท่าเล่น Console เพราะผมดูสตรีมฝรั่งตึงๆทั้งนั้น โดยรวมโคตรสนุก เกมเพลยเนิ้บๆไม่ต้องเคาะไปมา ไม่วิ่งแบบนรกแตก มีจังหวะ AI เอ๋อบ้าง ไม่แน่ใจว่าตั้งใจให้มันสมจริงหรือเอ๋อเอง

ข้อดีผมว่าภาพสวยขึ้นเยอะเลยนะ การเข้าทำมีหลายรูปแบบมากๆ ทั้งการยิงแบบ Stuning Shot การเปิด หรือส่งวันทูไปมา โคตรหลากหลาย ตัววิ่งช้าๆก็พอเล่นได้แต่ต้องดักทางบอลดีๆ

ผมชอบที่จังหวะง้างยิงมันช้านิดนึง ทำให้เราเข้าบล็อคได้ทัน ยิ่งท่ายิงแบบเกจม่วง แม่งช้าชิบ 555555

ส่วนข้อเสีย AI มีเอ๋อบ้างบางจังหวะ ขัดใจตรงสวิซตัว บางทีสวิซตัวมั่วจัด หรือไม่ก็ไม่สวิซตัวที่ใกล้บอล ขนาดผมใช้อนาล็อคในการสวิซตัวแล้วนะ เช่นจังหวะบอลใกล้ตัวนักเตะบางคนแต่เกมไม่สวิซตัวให้ ไปสวิซตัวไกลเฉยเลย

โยนข้ามหัวง่ายจัดถ้ากองหลังกากๆ มันต้องมีตัวเก่งๆ AI ดักบอลดีๆ มันจะวิ่งไปโคฟให้อัตโตมัติ แต่ถ้าหลังคุณกาก คุณต้องสวิซตัวไปบังทางบอลเอง แล้วจะกลายเป็นว่า เขาจะมีโอกาศวิ่งจี้เข้ามายิงไกลหรือจ่ายใกล้ๆได้ง่ายกว่า

ตอนนี้รอแพคนักเตะมาครบๆออย่างเดียว กลางผมกะหลังผมอย่างกาก 55555  

จังหวะแย่งบอล จับบอลนี่ยังไงครับ

จับทีไรลั่นตอน แย่งทีไร พวกวิ่งไถลเลยไปตลอด
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: หวิ่งๆ หวั่งๆ
เข้าร่วม: 19 Dec 2009
ตอบ: 6397
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 09:04
เอา Co op 3 คนคืนมาเด๋วนี้นะ
2
0

ฝากชองฟังเพลงสบายๆด้วยครับผม https://www.youtube.com/embed/GbPsvOqrT08
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel