ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: คารวะอาจารย์เยี่ยว !
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 10657
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 12:11
[RE: ทำไมช่วงนี้แฟนปืน กับแฟนผี และแฟนไก่ ใส่กันยับเลยครับ]
เฮ้อออ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
8==D จารย์เยี่ยวปืนใหญ่ หรรมก็ใหญ่ 8==D

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 987
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 12:13
[RE: ทำไมช่วงนี้แฟนปืน กับแฟนผี และแฟนไก่ ใส่กันยับเลยครับ]
ไม่รู้แหดรู้ตี๋อะไรทั้งนั้น ควรจะเครียกันเองเป็นรายบุคคล
3
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21805
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 12:50
แฟนผี นอกจาก โดริโทส ก็ไม่เห็นใครไฟว้ไรกับใครเท่าไหร่นะ ไฟว้กันเองมากกว่า
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2021
ตอบ: 3169
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 12:50
[RE]ทำไมช่วงนี้แฟนปืน กับแฟนผี และแฟนไก่ ใส่กันยับเลยครับ
มีแฟนบอลปากแจ๋ว เป็นอีแอบชอบเกาะทีมหัวตาราง แล้วชอบตีเนียนไปแซะคู่อริที่เขาอยู่กะนสงบๆ ข่มเขาไปทั่ว ทำตัวเหมือนว่าได้ลุ้นแชมป์ ผยองพองขน ทั้งๆที่เกรดทีม มันก็แค่แย่งที่ 4 เหมือนกันละว๊าา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41307
Spoil
Antonio Condom พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวกรูสรุปให้ อ่านมามากพอละ

- จุดเริ่มต้น ไก่เจอหงส์นัดเสมอกัน มีประเด็น VAR และการตัดสิน

- แฟนหงส์ตั้งกระทู้บ่นด่าตามอารมณ์ร้อน (อันนี้ถือว่าเฉยๆตามอารมณ์เข้าใจได้)

- แฟนปืนแจมด้วย ขยี้ซ้ำ ตั้งผลโพลลูกรัก ลูกชัง ฯลฯ เพิ่มดีกรีความเดือด (เข้าใจได้ มีสิมธิ์ในการตั้งกระทู้)

- เริ่มเลยเถิด จากการแซวทีม แหย่ เป็นไม่ให้เกียรติทีม (แฟนไก่จะไม่พอใจเป็นเรื่องปกติ) เพราะไม่ให้เกียรติจริง ก็เริ่มมีแฟนไก่ออกมาตอบโต้บ้าง แต่จะมีสองตัวแรงโดดๆ ซึ่งเขาก็ยอมรับว่า Toxic พอตัว

- อันเป็นที่มาของศึกคนชนคนนอกจอ (ที่จะยิงกันนั่นแหล่ะ) ไอ้คนแหย่ก็แหย่สุด ไอ้คนเดือดก็เดือดสุด ซึ่งไอ้คนเดือดมันชัดเจนนะ เขาบอกว่าเขารับไม่ได้ที่มาโจมตีทีมแบบไม่ให้เกียรติ

- ยังมีประเด็นเสริมๆอีกอย่างช่วงที่ไก่ขอเลื่อนแข่งเพราะโควิด ก็โดนแซะ

- ต้องบอกก่อนว่าผมรับได้เรื่องการแซวอะไรก็ตาม แฟนไก่คนอื่นก็อาจจะ

- แต่พี่คิดส์ไม่นะ ถึงแกจะ Toxic ตรรกกะแปลกๆ แต่แกบวกแค่กับคนนะ แกไม่ค่อยไปยุ่งอะไรกับทีมอื่น ถาม Hakim (แฟนสิงห์) หรือที่เป็นโจทย์แกดู

- ไม่ได้บอกว่าคิดส์ทำถูก แต่ทุกอย่างมันมีที่มาที่ไป ไม่ใช่ว่าอยู่ดีๆแฟนไก่มันเอิด มันเกรียนแตก เอง ถ้ามีตัวเร้า ก็ต้องมีตัวสนอง ซึ่งพี่คิดส์พร้อมรับจบอยู่แล้ว ซึ่งผมนับถือแกอย่างนึงคือ แฟนไก่คนอื่นไม่ต้องเสือก เดี๋ยวกูรับจบ 555555555555

- ถ้าพี่คิดส์พร้อม เราก็จะบวก

เอิด แปลว่าไรครับ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26482
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 12:58
0
0
I choose to live, not just exist.

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2008
ตอบ: 756
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:21
เดือดมั้ย
0
0
"SNSD" is back
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2010
ตอบ: 4008
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:36
ตั้งแต่เห็นช่วงนี้เดือดๆเลยตามอ่านดู เหมือนเจอผ่านๆสองเคส
ดอกไม้ กับ โดริโทส ไก่กับปืนจะยิงกัน มะเขือ กับ คิดส์
ที่เหลือจบกระทู้ ข่าวจบก็จบไป ไม่ลากยาวเท่าเคสบนๆ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31785
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 14:17
ที่ผมไม่เข้าใจอย่างเดียวคือ บางทีกระทู้ซื้อขายอะไรพวกนี้ ไม่ต้องเข้ามาแซะทุกรอบก้อได้มั้ง
คือจะเข้าไปอ่านความเห็นแฟนปืนคุยกันว่าอยากได้คนนู้นคนนี้ กลายเปน ทะเลาะกันเฉย
ซึ่งถ้าไม่ได้เข้าทุกกระทู้ก้อพอเข้าใจได้ แต่ผมเจอทุกกระทู้เลยอะดิ แต่ผมไม่เคยเดือดใส่นะ แค่งง
1
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6088
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 14:21
ทำไมช่วงนี้แฟนปืน กับแฟนผี และแฟนไก่ ใส่กันยับเลยครับ
ท๊อปเม้นคนใต้แน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22580
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 14:53
ส่องนำทาง สัญจร
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: พร้อมไฟท์
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 6925
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 15:06
thz- พิมพ์ว่า:
ที่ผมไม่เข้าใจอย่างเดียวคือ บางทีกระทู้ซื้อขายอะไรพวกนี้ ไม่ต้องเข้ามาแซะทุกรอบก้อได้มั้ง
คือจะเข้าไปอ่านความเห็นแฟนปืนคุยกันว่าอยากได้คนนู้นคนนี้ กลายเปน ทะเลาะกันเฉย
ซึ่งถ้าไม่ได้เข้าทุกกระทู้ก้อพอเข้าใจได้ แต่ผมเจอทุกกระทู้เลยอะดิ แต่ผมไม่เคยเดือดใส่นะ แค่งง

อันนี้ผมเข้าใจว่าหมายถึง ผม งั้นผมจะชี้แจงให้ฟัง ท่านเข้าไปดูกระทู้ข่าวน่อลที่เป็นต้นเหตุได้ ผมแทบไม่เคยเข้าไป แม้มะเขือจะเป็นคนตั้งเองก็ตาม ผมไม่เคยเข้าไปยุ่ง แต่มีกระทู้ข่าวกระทู้นึงของมะเขือที่ผมเข้าไป เพราะอะไรท่านย้อนไปดู ก็เพราะมียูสนึงพาดพิงผมเข้ามาเอง ผมเองยังพิมพ์บอกอยู่เลยในกระทู้นั้นว่าปกติผมจะไม่มายุ่งกระทู้ข่าวซื้อขาย แต่ถ้าพาดพิงผมเข้ามา แล้วจะมาบอกว่าผมเข้ามาป่วนเข้ามาแซะทุกกระทู้ัไม่ได้ ในเมื่อเล่นพาดพิงชื่อผมเข้ามาเอง ผมแนะนำว่าพูดอะไรอย่าให้มันเกินจริง ไม่เชื่อว่าผมพูดจริงก็ย้อนเข้าไปดูในกระทู้นั้นได้ แล้วผมไม่เคยเหมารวมทีม ผมด่าเป็นรายคน ยกเว้นด่ามาก่อนด่ากลับไม่โกง กระทู้ข่าวไก่ยังเข้ามาแซะผมยังไม่พูดอะไรเลย ถ้าท่านพูด ก็ต้องพูดให้หมด ไม่ใช่ยกมาไม่กี่ประเด็นแล้วเหมาเอาแบบนี้ไม่ได้ เพราะบอก งง ผมก็ตอบให้
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31785
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 15:11
SPuRsKiDzZ พิมพ์ว่า:

อันนี้ผมเข้าใจว่าหมายถึง ผม งั้นผมจะชี้แจงให้ฟัง ท่านเข้าไปดูกระทู้ข่าวน่อลที่เป็นต้นเหตุได้ ผมแทบไม่เคยเข้าไป แม้มะเขือจะเป็นคนตั้งเองก็ตาม ผมไม่เคยเข้าไปยุ่ง แต่มีกระทู้ข่าวกระทู้นึงของมะเขือที่ผมเข้าไป เพราะอะไรท่านย้อนไปดู ก็เพราะมียูสนึงพาดพิงผมเข้ามาเอง ผมเองยังพิมพ์บอกอยู่เลยในกระทู้นั้นว่าปกติผมจะไม่มายุ่งกระทู้ข่าวซื้อขาย แต่ถ้าพาดพิงผมเข้ามา แล้วจะมาบอกว่าผมเข้ามาป่วนเข้ามาแซะทุกกระทู้ัไม่ได้ ในเมื่อเล่นพาดพิงชื่อผมเข้ามาเอง ผมแนะนำว่าพูดอะไรอย่าให้มันเกินจริง ไม่เชื่อว่าผมพูดจริงก็ย้อนเข้าไปดูในกระทู้นั้นได้ แล้วผมไม่เคยเหมารวมทีม ผมด่าเป็นรายคน ยกเว้นด่ามาก่อนด่ากลับไม่โกง กระทู้ข่าวไก่ยังเข้ามาแซะผมยังไม่พูดอะไรเลย ถ้าท่านพูด ก็ต้องพูดให้หมด ไม่ใช่ยกมาไม่กี่ประเด็นแล้วเหมาเอาแบบนี้ไม่ได้ เพราะบอก งง ผมก็ตอบให้  

ผมว่าคุณเข้าใจที่ผมจะสื่อไม่ถูกนะ ผมแค่งงว่า ทำไมถึงมาเกือบทุกกระทู้ต่างหาก ผมเข้าไปอ่านเกี่ยวกับซื้อขายปืนช่วงหลังทีไร เจอคุณตลอด ผมเลยงงไง ถ้าคุณไม่ได้มาทุกกระทู้ผมก้อขอโทษด้วยนะ แต่ผมเห็นแทบทุกครั้งที่ผมเข้ามาอ่านเกี่ยวกับกระทู้ปืน
0
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

ดาวเตะลา ลีกา
Status: พร้อมไฟท์
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 6925
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 15:20
Spoil
SPuRsKiDzZ พิมพ์ว่า:

ผมว่าคุณเข้าใจที่ผมจะสื่อไม่ถูกนะ ผมแค่งงว่า ทำไมถึงมาเกือบทุกกระทู้ต่างหาก ผมเข้าไปอ่านเกี่ยวกับซื้อขายปืนช่วงหลังทีไร เจอคุณตลอด ผมเลยงงไง ถ้าคุณไม่ได้มาทุกกระทู้ผมก้อขอโทษด้วยนะ แต่ผมเห็นแทบทุกครั้งที่ผมเข้ามาอ่านเกี่ยวกับกระทู้ปืน

ย้อนไปดูเลยสิครับ จะได้รู้ว่า ผมพูดจริงรึป่าว ทุกกระทู้ที่มีผลคาบเกี่ยวกับเหตุการณ์ที่ทีมผมเคยโดนแซะเท่านั้น ผมถึงจะเข้าไปปั่น ไปแซะคืน กระทู้ข่าวปกติผมแทบไม่ไปแตะต้องเลย ถ้าบอกกระทู้อื่นผมยังพอเงียบได้อย่ามาบอกกระทู้ข่าวซื้อขาย ข่าวอัพเดท 10 กระทู้หลังย้อนไปดูได้เลย ให้มากกว่านั้นก็ได้ มีผมเข้าไปแซะหรือป่วนรึป่าว เอาให้ถึง 10 เปอร์เซ็นก่อน ทำไมผมต้องไปแซะกระทู้แฟนปืนมาอัพเดทข่าวทีมตัวเองด้วย ผมตามแซะแค่มะเขือกับแซวดอกไม้เป็นช่วงเวลา กับเรื่อง FA กฎนอกนั้นผมแทบไม่ไปแตะเรื่องทีมเลย ท่านเห็นอาจะเป็นกระทู้หลักๆ ที่ผมไปแซะ เพราะมันเป็นประเด็นยาว อาจทำให้ท่านจำภาพผมว่าไปทุกกระทู้ก็เท่านั้น ผมแค่มาชี้แจง
แก้ไขล่าสุดโดย SPuRsKiDzZ เมื่อ Fri Jan 21, 2022 15:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 68853
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 15:20
บ้ากันอยู่ 3-4 คน โคตรไร้สาระ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel