ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1575
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 12:54
[RE: MUFC : เฮียเม้ง ถึงคนเห็นต่าง โซลชา]
โอเล่กุนหน้าโซดา พิมพ์ว่า:
มันตลกตรงเอาความเห็นของคนแค่ไม่กี่คนมาแล้วมาแซะนิดแซะหน่อย

แล้วก็เอามาสรุปเป็นบทความ ผมว่าคนที่เชียร์แล้วด่ามีเยอะแยะ

ติชมได้หมดอะจะชอบไม่ชอบโค้ชคนนี้ จบฤดูกาลเป็นตัวตัดสินอยู่แล้ว

นี่พอแพ้ทีก็ออกมาตีโพยตีพายที ตอนชนะนิวคาสเซิลแบบสวยหรูนี่จริงจังกันขนาดนี้ตอนที่ทีมแพ้มั๊ย เชื่อเลยว่าไม่

ไม่มีใครเขาด่าเพราะแพ้ การแพ้มันเป็นเรื่องปกติ
แต่เขาด่าเพราะวิธีการเล่นที่โคตรขี้ขลาด

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7596
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 13:00
[RE: MUFC : เฮียเม้ง ถึงคนเห็นต่าง โซลชา]
ผมก็มองในมุม คนซัพพอร์ต โซลชาอ่ะ

โดนแซะ มากกว่าอีก

แพ้ทีออกมาถล่ม ยับ เรียกไอยิ้ม อะไรบ้าง

ฝั่งไม่เอา โอเล่ นี่ก็ไม่ได้ให้เกียรติฝั่งเอาโอเล่เหมือนกันแหละ

ไม่ใช่ จะวิจารณ์ไม่ได้นะ แต่ความเห็นของฝั่งไม่เอาโอเล่ นี่หนักกว่าอีก ในบางที

คุณมองในมุมของคุณไง ผมก็มองในมุมของผม

ซึ่งยังไง ผมว่า คนอยู่ฝั่ง โอเล่ ก็มีความสุขกว่า เพราะไม่ได้มาจ้องจับผิด ทีมชนะ ก็มีความสุข

ทีมแพ้ก็หัวร้อน เหมือนๆกัน แล้วแมทช์ ชนะมีเยอะกว่าแมทช์แพ้

เอาง่ายๆฤดูกาลนี้พวกไม่เอาโอเล่ จับผิดทุกนัด ติมันทุกดอก ทีมชนะก็ยังไม่แฮ้ปปี้เลยผมว่า แต่แพ้นี่เผลอๆมีความสุขมากกว่าอีก เห็นมั้ยกุว่าแล้วไรแบบนี้
แก้ไขล่าสุดโดย RuuDVaN V.2 เมื่อ Fri Sep 17, 2021 13:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ⭐️⭐️
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 14346
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 13:08
[RE]MUFC : เฮียเม้ง ถึงคนเห็นต่าง โซลชา
piyakun พิมพ์ว่า:
Spoil
ahnga_pong พิมพ์ว่า:
ผม เป็นแฟนลิเวอร์พูลนะครับ

ผมว่าบอลโซลชาร์ มันก็ดีนะครับ แท็คติคไม่แย่ นักเตะเข้าขั้นดีเลย
แต่ถามว่าพอมั้ย ไม่รู้ดิ ถ้ามาตรฐานป๋า ไม่พอ แต่ถ้าเทียบ มู มอยส์ กัล ก็ดีกว่าแต่ถามว่าดีกว่าแล้วไง
ในเมื่อมันไม่พออะ

ตัดกลับมา คนที่ชมจะชอบชมเขาในเรื่อง การจัดการหลังบ้าน การบริหาร ซึ่งคนที่ชอบมักจะหยิบมาเป็นประเด็นว่า
คนไม่ให้เครดิต โอเล่ ในประเด็นนี้ แต่ ถามว่าจริงๆ แล้วใครให้เครดิตเกลเซอร์บ้างครับ ใครให้เครดิตเอ็ด วูดเวิร์ดบ้าง
ในประเด็นบริหาร อย่าลืมว่า บางเรื่องโอเล่ไม่ได้เป็นคนเสนอหรอก แล้วถ้าเบื้องบนไม่สนองละ คุณไม่มีทางรู้หรอกว่า
เบื้องบนทำงานยังไง แต่สำหรับผมคนนอก มองว่าพื้นฐานด้านกีฬาของตระกูลเกลเซอร์ ไม่ได้กระจอก สังเกตจากทำ แทมป้าเบย์ ได้

ทีนี้มาเรื่อง การคุมทีม ถามว่า Priority แรกของการเป็นหัวหน้า Head coach คืออะไร ผมไม่เถียงว่าทีมดีขึ้น ปีก่อน ได้ที่2 และ เข้าชิง ยรป. ปีนี้นำที่1 แต่ต้องตอบว่าพอไหม ซึ่งอีก 2 เดือน อาจจะแบบเทพเลยก็ได้นะ อันนี้อาจจะตบปากผม แต่ผมคิดว่า ถ้าตำแหน่งนี้เป็นของ คอนเต้, ซีดาน น่าจะทำได้ดีกว่านี้จริงๆ

# คอนเต้ เข้ามาคุม "ยูเว่" ปีแรก จากอันดับ 7 ก้าวสู่ "แชมป์ลีกไร้พ่าย"

ใช้ทรัพยากรตัวผู้เล่นที่จำกัด ไม่ได้นักเตะตามที่ต้องการ พูุดง่ายๆ คือเข้ามาซ่อมทีม

เข้ามาคุม "เชลซี" จากที่จบอันดับ 10 ยุคมู พาทีมคว้า "แชมป์ลีก" ตั้งแต่ปีแรก

---

# ซีดาน เข้ามาคุม "มาดริด" ต่อจากราฟา ในช่วงเดือนมกรา

พาทีมจบรองแชมป์ + แชมป์ UCL

และด้วยตัวทรัพยากรตัวผู้เล่นที่ดี แกเล่นคว้า UCL 3 สมัยติดเลย

---

# ทูเคิล เข้ามาคุม "เชลซี" ต่อจากแลมพ์ ในช่วงเดือนมกรา

พาทีมจบ Top 4 + แชมป์ UCL

และก้าวขึ้นมาทีมลุ้นแชมป์เต็มตัว ในฤดูกาลนี้

---

P.S ที่ผมหยิบยก "กุนซือ" ทั้งสามคนนี้มา ไม่ใช่จะเอามาข่ม "โซลชา"

แต่คนเก่งจริง เขาไม่จำเป็นต้องใช้เวลาเยอะ เพื่อที่จะพาทีม "ประสบความสำเร็จ"

ผมยังยืนยันคำเดิมครับว่า "ซัพพอร์ตในตัวโซลชา" แต่ไม่เชียร์แบบโลกสวย

ทำดีชื่นชม ทำแย่ด่า ซึ่งนัดล่าสุดผมรับไม่ได้จริงๆ ปอดแหกเกิน

เพราะปีนี้ด้วยตัวผู้เล่นขนาดนี้ มันต้องถึงแชมป์ลีก หรือ แชมป์ UCL

มันไม่ได้มีถ้วยรางวัล "บรรยากาศดีทีมยอดเยี่ยม" มาให้ท้าชิงแชมป์

เนี่ย...พอผมได้พูด อารมณ์ก็เริ่มมาเต็มอีกละ 555+

โคตรจริงเลยครับ อย่างที่ Isoon เคยพูดไว้ก่อนหน้านี้ว่าด้วยทฤษฎีเรื่องการเปลี่ยนโค้ชที่มีฝีมือมากพอนั้นสามารถทำให้ทีมประสบความสำเร็จได้โดยไม่จำเป็นต้องใช้เวลาเยอะ

ซึ่งมันก็ได้พิสูจน์ให้เห็นครั้งแล้วครั้งเล่า และล่าสุดก็จากทูเคิลเนี่ยแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: LILIIES of MCFC
ตอบ: 4353
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 13:24
MUFC : เฮียเม้ง ถึงคนเห็นต่าง โซลชา
เข้าไปฟังจบแล้วนะ ที่เจ้าของโพสเอามา คือแกพูดถึงคนที่เข้าไปแขวะแกในเพจอ่ะ ส่วนตัวฟังแกอยู่บ้างถ้ามันเด้งขึ้นมา แกไม่เคยด่าโซลชาหยาบคายนะ แต่แกบอกชัดเจนว่าโซลชาฝีมือไม่ถึงแค่นั้นแหละ ไปๆมาๆฟังคนนี้ได้คนเดียว ในบรรดาไลฟ์แมนยู ดูไม่เพ้อฝันสุดแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 9019
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 13:31
adgencu พิมพ์ว่า:
เข้าไปฟังจบแล้วนะ ที่เจ้าของโพสเอามา คือแกพูดถึงคนที่เข้าไปแขวะแกในเพจอ่ะ ส่วนตัวฟังแกอยู่บ้างถ้ามันเด้งขึ้นมา แกไม่เคยด่าโซลชาหยาบคายนะ แต่แกบอกชัดเจนว่าโซลชาฝีมือไม่ถึงแค่นั้นแหละ ไปๆมาๆฟังคนนี้ได้คนเดียว ในบรรดาไลฟ์แมนยู ดูไม่เพ้อฝันสุดแล้ว  

ใช่ครับ...แกด่าคนที่มาแขวะในไลฟ์

เพราะผมชอบเอาสิ่งที่เฮียแกพูด มาโพสลงบ่อยๆ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2021
ตอบ: 2808
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 13:35
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
ผมก็มองในมุม คนซัพพอร์ต โซลชาอ่ะ

แพ้ทีออกมาถล่ม ยับ เรียกไอยิ้ม อะไรบ้าง

ฝั่งไม่เอา โอเล่ นี่ก็ไม่ได้ให้เกียรติฝั่งเอาโอเล่เหมือนกันแหละ

ไม่ใช่ จะวิจารณ์ไม่ได้นะ แต่ความเห็นของฝั่งไม่เอาโอเล่ นี่หนักกว่าอีก ในบางที

คุณมองในมุมของคุณไง ผมก็มองในมุมของผม

ซึ่งยังไง ผมว่า คนอยู่ฝั่ง โอเล่ ก็มีความสุขกว่า เพราะไม่ได้มาจ้องจับผิด ทีมชนะ ก็มีความสุข

ทีมแพ้ก็หัวร้อน เหมือนๆกัน แล้วแมทช์ ชนะมีเยอะกว่าแมทช์แพ้

เอาง่ายๆฤดูกาลนี้พวกไม่เอาโอเล่ จับผิดทุกนัด ติมันทุกดอก ทีมชนะก็ยังไม่แฮ้ปปี้เลยผมว่า แต่แพ้นี่เผลอๆมีความสุขมากกว่าอีก เห็นมั้ยกุว่าแล้วไรแบบนี้

อันนี่เราคุยกันด้วยเหตุผลนะ นายอ่ะตัวอาการหนักเลย

บางคนไม่ชอบโอเล่ออกมาด่า นายก็ไปกล่าวหาเขาว่าเป็นอีแอบ ไม่รักแมนยู
0
0
Status: LILIIES of MCFC
ตอบ: 4353
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 13:41
adgencu พิมพ์ว่า:

ใช่ครับ...แกด่าคนที่มาแขวะในไลฟ์

เพราะผมชอบเอาสิ่งที่เฮียแกพูด มาโพสลงบ่อยๆ

เอาจริงๆไม่มีโค้ชคนไหนรอดพ้นจากคำวิจารณ์ได้นะ แล้วเข้าใจเลยว่าบางคนมันเบื่อสิ่งโซลชาทำผิดพลาด แล้วมันไม่ได้รับการแก้ไขอ่ะ เป๊ปก็เหมือนกัน เวลาแกอินดี้คิดเยอะจัดตัวมั่วจนนัดไหนแพ้ แฟนซิตี้ก็ออกมาด่าเหมือนกัน เราไม่ใช่สายด่าแต่ก็ยังหงุดหงิดเลย(บางครั้งนะ) เนี่ยแฟนผีที่รักโซลชาต้องเข้าใจด้วย ว่าเขาไม่ได้เกลียดโซลชากัน เขาแค่เบื่อสิ่งที่มันเดิมๆซ้ำซาก
3
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 9019
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 13:51
Spoil
BlueChristmas พิมพ์ว่า:
Spoil
ahnga_pong พิมพ์ว่า:
ผม เป็นแฟนลิเวอร์พูลนะครับ

ผมว่าบอลโซลชาร์ มันก็ดีนะครับ แท็คติคไม่แย่ นักเตะเข้าขั้นดีเลย
แต่ถามว่าพอมั้ย ไม่รู้ดิ ถ้ามาตรฐานป๋า ไม่พอ แต่ถ้าเทียบ มู มอยส์ กัล ก็ดีกว่าแต่ถามว่าดีกว่าแล้วไง
ในเมื่อมันไม่พออะ

ตัดกลับมา คนที่ชมจะชอบชมเขาในเรื่อง การจัดการหลังบ้าน การบริหาร ซึ่งคนที่ชอบมักจะหยิบมาเป็นประเด็นว่า
คนไม่ให้เครดิต โอเล่ ในประเด็นนี้ แต่ ถามว่าจริงๆ แล้วใครให้เครดิตเกลเซอร์บ้างครับ ใครให้เครดิตเอ็ด วูดเวิร์ดบ้าง
ในประเด็นบริหาร อย่าลืมว่า บางเรื่องโอเล่ไม่ได้เป็นคนเสนอหรอก แล้วถ้าเบื้องบนไม่สนองละ คุณไม่มีทางรู้หรอกว่า
เบื้องบนทำงานยังไง แต่สำหรับผมคนนอก มองว่าพื้นฐานด้านกีฬาของตระกูลเกลเซอร์ ไม่ได้กระจอก สังเกตจากทำ แทมป้าเบย์ ได้

ทีนี้มาเรื่อง การคุมทีม ถามว่า Priority แรกของการเป็นหัวหน้า Head coach คืออะไร ผมไม่เถียงว่าทีมดีขึ้น ปีก่อน ได้ที่2 และ เข้าชิง ยรป. ปีนี้นำที่1 แต่ต้องตอบว่าพอไหม ซึ่งอีก 2 เดือน อาจจะแบบเทพเลยก็ได้นะ อันนี้อาจจะตบปากผม แต่ผมคิดว่า ถ้าตำแหน่งนี้เป็นของ คอนเต้, ซีดาน น่าจะทำได้ดีกว่านี้จริงๆ

# คอนเต้ เข้ามาคุม "ยูเว่" ปีแรก จากอันดับ 7 ก้าวสู่ "แชมป์ลีกไร้พ่าย"

ใช้ทรัพยากรตัวผู้เล่นที่จำกัด ไม่ได้นักเตะตามที่ต้องการ พูุดง่ายๆ คือเข้ามาซ่อมทีม

เข้ามาคุม "เชลซี" จากที่จบอันดับ 10 ยุคมู พาทีมคว้า "แชมป์ลีก" ตั้งแต่ปีแรก

---

# ซีดาน เข้ามาคุม "มาดริด" ต่อจากราฟา ในช่วงเดือนมกรา

พาทีมจบรองแชมป์ + แชมป์ UCL

และด้วยตัวทรัพยากรตัวผู้เล่นที่ดี แกเล่นคว้า UCL 3 สมัยติดเลย

---

# ทูเคิล เข้ามาคุม "เชลซี" ต่อจากแลมพ์ ในช่วงเดือนมกรา

พาทีมจบ Top 4 + แชมป์ UCL

และก้าวขึ้นมาทีมลุ้นแชมป์เต็มตัว ในฤดูกาลนี้

---

P.S ที่ผมหยิบยก "กุนซือ" ทั้งสามคนนี้มา ไม่ใช่จะเอามาข่ม "โซลชา"

แต่คนเก่งจริง เขาไม่จำเป็นต้องใช้เวลาเยอะ เพื่อที่จะพาทีม "ประสบความสำเร็จ"

ผมยังยืนยันคำเดิมครับว่า "ซัพพอร์ตในตัวโซลชา" แต่ไม่เชียร์แบบโลกสวย

ทำดีชื่นชม ทำแย่ด่า ซึ่งนัดล่าสุดผมรับไม่ได้จริงๆ ปอดแหกเกิน

เพราะปีนี้ด้วยตัวผู้เล่นขนาดนี้ มันต้องถึงแชมป์ลีก หรือ แชมป์ UCL

มันไม่ได้มีถ้วยรางวัล "บรรยากาศดีทีมยอดเยี่ยม" มาให้ท้าชิงแชมป์

เนี่ย...พอผมได้พูด อารมณ์ก็เริ่มมาเต็มอีกละ 555+

โคตรจริงเลยครับ อย่างที่ Isoon เคยพูดไว้ก่อนหน้านี้ว่าด้วยทฤษฎีเรื่องการเปลี่ยนโค้ชที่มีฝีมือมากพอนั้นสามารถทำให้ทีมประสบความสำเร็จได้โดยไม่จำเป็นต้องใช้เวลาเยอะ

ซึ่งมันก็ได้พิสูจน์ให้เห็นครั้งแล้วครั้งเล่า และล่าสุดก็จากทูเคิลเนี่ยแหละ  

นอกจากถ้วยแชมป์ที่ "ทูเคิล" มอบให้เชลซีแล้ว

ยังมีเรื่องบรรยากาศภายในทีม นักเตะที่ฟอร์มแย่กลับมาเกิดใหม่

สามารถต่อยอดความสำเร็จได้ ผมพูดตรงๆ เลยครับว่า "อิจฉา"

ซึ่งผมแอบหวังให้เรื่องดังกล่าว มันเกิดขึ้นกับตัว "โซลชา"

แต่เกมนัดล่าสุด คือตัวบ่งชี้ชัดแล้วว่า "ผมคิดผิด"

ทัศนคติเหล่านี้ ไม่ควรมีกับคำว่า "ทีมลุ้นแชมป์"
6
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 14:05
ถึงกับต้องใช้ไอเท็มเลยหรอ 55555
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10283
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 14:08
จริงเหรอที่ฝั่งเชียร์โอเล่โดนหนักกว่าน่ะ

คนที่เขากลางๆไม่ได้ไม่ชอบโอเล่ แต่ก็ไม่ถึงกะเชียร์ตั้งกะปีแรกอะ พอตั้งคำถามทีโดนใส่ยับมาตลอด จนมันเริ่มมีการแอนตี้โอเล่ตั้งแต่ตอนนั้นมากกว่า บางคนเขาไม่ได้เกลียดโอเล่ ไม่ได้อยากไล่ แต่พอแพ้ทีก็อยากเอาคืนไอพวกที่แซะเขาน่ะละ ละถามว่าปัญหามันเกิดจากใครละ

แล้วตอนนี้เขาติเพราะมันก็ติได้จริงๆ นัดนิวนั่นชนะถล่มทลาย แต่ก่อนถล่มทลายอะก็ติได้จริงๆ เพราะกว่าจะยิงได้ก็ทดเจ็บ เริ่มครึ่งหลังมาก็ตีเสมอละ แต่พี่โด้ยิงนำได้ก็เลยไม่มีปัญหา ถ้ายิงไม่ได้จะเป็นแบบไหน ก็แบบนัดเซาท์-วูฟไง อาจจะไปเบียดชนะตอนท้ายได้ แต่มันก็จะอึดอัดมาก

อย่าลืมนะว่าใครเป็นคนเริ่มแซะอีกฝ่ายก่อนน่ะ ยิ่งปีแรกๆนะฝั่งเชียร์โอเล่จะเยอะมาก เพราะความใหม่ ความที่ดูมีอนาคต ฝั่งที่กลางๆก็จะเยอะ ไม่ชอบน้อย แต่พอโดนแซะหรืออวยเวอร์เกินมากๆมันก็กลายเป็นกลางๆอะขยับไปทางฝั่งไม่ชอบเพราะแฟนบอลมากกว่าเพราะตัวโอเล่ด้วยซ้ำ แต่ปีที่แล้วกะปีนี้คือว่ากันด้วยฟอร์มล้วนๆแหละ ไม่เกี่ยวกะแฟนบอลละ
แก้ไขล่าสุดโดย Ool3z เมื่อ Fri Sep 17, 2021 14:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 16029
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 14:14
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
Spoil
Patchpp พิมพ์ว่า:
NKNG2904 พิมพ์ว่า:
ronaldinhomay พิมพ์ว่า:
user อั้ม มาตอบไหนครับ ขอมันส์ๆ  

ผมก็อยากรู้แกสืงในนี้มั้ย อยากลองคุยดู ในนี้น่าจะมีเหตุผล
เพราะกดแบนชาวบ้านเค้าไม่ได้เหมือนในเพจ

ถ้าคุณไม่ไปหยาบใส่เค้า เค้าก็ไม่แบนหรอก คอมเม้นเห็นต่างในเพจแกเยอะแยะ ก็ไม่โดนแบน เพราะเค้าไม่ได้แบนคนเห็นต่าง เค้าแบนคนหยาบคาย  

แค่เค้าตอบกลับคนเห็นต่างว่าดูบอลไม่ลึก

แฟนบอลเวลหนึ่ง ไม่เข้าถึงแทคติก ( เชิงเหยียด ) เลยนะครับ

นั่งดู comment ใน YT ขั้นเทพ เมื่อคืน นึกว่ามีแต่ใน SS ที่รู้สึก เห็น comment ถล่มอั้ม เพียบ

แสดงว่าหนักจริงๆ ถึงว่า อาทิตย์นี้ RED ไม่มี เพราะคงประเมิณแล้ว เจอถล่มแน่ๆ  

ผมไม่ดูเลยครับ RedCafe โลกสวยเกินไป ถ้าจะดูก็เลื่อนไปตอนที่คุณโจ้ AlfaZero พูด

ผมชอบดู "หงส์ผีซี้ย้ำปึ๊ก" มากกว่า ที่มี เจ๊ดำ , นิค NR , OAKER

ยิ่งตอนไลฟ์สด "ดีลโรนัลโด้" นี่โคตรมันส์เลย 555+

ผมเข้าไปดูน้องแฟร์อย่างเดียว Redอะ 55555
นอกนั้นก็ไปดูคุณโจ้ isoon สเตฟานบ้าง บลาๆ

แต่ก่อนนี่ผมดูเยอะ จีเนียส ดูบอลกับแนท หลังๆมาสองช่องนี้ผมบายเลย
ติ่งที่ไม่ยอมรับว่าติ่ง ทรรศนคติเพี้ยนไปเยอะ เข้าไม่ถึง 55555  

ผมกับท่านดูจะคล้ายกัน 2 ช่องที่ว่าผมไม่ไหวเหมือนกัน

จีเนียสนี่ได้ยินแค่เสียงก็ออกเลย
ดูบอลกับ น. ก็ตามพักใหญ่แต่หลัง ยรป. นัดชิงก็บายเหมือนกันครับ ไม่ได้ว่าหรอก แต่จริตใคร จริตมัน

อย่างบอ.บู๋ ที่ตามมาเป็นสิบปี ผมก็เพิ่งอันฟอลฯไปเหมือนกัน  

บอบู๋ผมอันฟอลไปหลายปีละครับ ผมไม่ชอบความสุดโต่งของแก
ดูมันจะออกโม้ๆไปหน่อย เลยแบบรำคาญกดเลิกติดตามเลย 5555

ตอนนี้หลักๆฟังช่องคุณโจ้ เน้นข่าวสารเป็นหลักมากกว่า
ถ้าฟังบ่นเกมส์ก็ isoon บ่อยสุดละในตอนนี้

ถ้าเพลินๆก็ไปดู ดูบอลกับแฟร์ น้องเค้าน่ารักดี เพลินๆ 55555  

คนเสื้อฟ้าใช่เปล่าครับ น่ารักๆ

เดี๋ยวนี้ตามทวิตเตอร์เป็นหลักแล้วครับ พวกเพจเขาก็ได้ข้อมูลมาทางนี้เป็นหลักเหมือนกัน ยกเว้นข้อมูล exclusive จากสายข่าวที่เป็นนักข่าวอาชีพจริงๆ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 7596
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 14:34
Smeagol พิมพ์ว่า:

อันนี่เราคุยกันด้วยเหตุผลนะ นายอ่ะตัวอาการหนักเลย

บางคนไม่ชอบโอเล่ออกมาด่า นายก็ไปกล่าวหาเขาว่าเป็นอีแอบ ไม่รักแมนยู  

ผมก็ไม่ได้บอกว่า ฝั่งไหนดีกว่ากันนิ

แต่ ผมมาบอกว่า มันก็พอๆกันนั่นแหละ

1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 14:50
Smeagol พิมพ์ว่า:

ผมก็ไม่ได้บอกว่า ฝั่งไหนดีกว่ากันนิ

แต่ ผมมาบอกว่า มันก็พอๆกันนั่นแหละ

ฝั่งที่เชียร์ ชอบเหยียดฝั่งไม่เชียร์ว่า อีแอบบ้างล่ะ ดูบอลไม่เป็นบ้างล่ะ ดูบอลเอามันส์ไม่สนแทคติคบ้างล่ะ บางคนหนักหน่อยก็ไล่ไปเชียร์ทีมอื่น ไล่คนเห็นต่างไปตาย
อย่าบอกนะว่าคุณไม่เห็นประโยคพวกนี้ กลับกันผมยังไม่เคยเห็นฝั่งไล่เม้นลักษณะเหยียดแบบนี้เลย เค้าเน้นด่าไปที่โซลชาล้วนๆ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2007
ตอบ: 3977
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 15:54
เราต้องการโคช แก้เกม พาทีมชนะ

ไม่ใช่โคช มาบอก มาพวกเราสามัคคีชุมนุม ในห้องแต่งตัว

2
0

### 10OUT

Manchester United
Borussia Dortmund
Inter Milan
Valencia
Buriram United

นักเตะกลางซอย
Status:
ตอบ: 1570
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 16:13
แพ้นัดเดียวหัวร้อนกันใหญ่ แต่อย่าลืมว่ามีอีกหลายแมทนะครับ ใน ucl ยังไม่ตกรอบครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel