ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: เราจักไม่เป็นเช่นต้นไม้ที่มีผลนั้น
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 10870
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 16:23
[RE: MUFC : เฮียเม้ง ถึงคนเห็นต่าง โซลชา]
piyakun พิมพ์ว่า:
Spoil
ahnga_pong พิมพ์ว่า:
ผม เป็นแฟนลิเวอร์พูลนะครับ

ผมว่าบอลโซลชาร์ มันก็ดีนะครับ แท็คติคไม่แย่ นักเตะเข้าขั้นดีเลย
แต่ถามว่าพอมั้ย ไม่รู้ดิ ถ้ามาตรฐานป๋า ไม่พอ แต่ถ้าเทียบ มู มอยส์ กัล ก็ดีกว่าแต่ถามว่าดีกว่าแล้วไง
ในเมื่อมันไม่พออะ

ตัดกลับมา คนที่ชมจะชอบชมเขาในเรื่อง การจัดการหลังบ้าน การบริหาร ซึ่งคนที่ชอบมักจะหยิบมาเป็นประเด็นว่า
คนไม่ให้เครดิต โอเล่ ในประเด็นนี้ แต่ ถามว่าจริงๆ แล้วใครให้เครดิตเกลเซอร์บ้างครับ ใครให้เครดิตเอ็ด วูดเวิร์ดบ้าง
ในประเด็นบริหาร อย่าลืมว่า บางเรื่องโอเล่ไม่ได้เป็นคนเสนอหรอก แล้วถ้าเบื้องบนไม่สนองละ คุณไม่มีทางรู้หรอกว่า
เบื้องบนทำงานยังไง แต่สำหรับผมคนนอก มองว่าพื้นฐานด้านกีฬาของตระกูลเกลเซอร์ ไม่ได้กระจอก สังเกตจากทำ แทมป้าเบย์ ได้

ทีนี้มาเรื่อง การคุมทีม ถามว่า Priority แรกของการเป็นหัวหน้า Head coach คืออะไร ผมไม่เถียงว่าทีมดีขึ้น ปีก่อน ได้ที่2 และ เข้าชิง ยรป. ปีนี้นำที่1 แต่ต้องตอบว่าพอไหม ซึ่งอีก 2 เดือน อาจจะแบบเทพเลยก็ได้นะ อันนี้อาจจะตบปากผม แต่ผมคิดว่า ถ้าตำแหน่งนี้เป็นของ คอนเต้, ซีดาน น่าจะทำได้ดีกว่านี้จริงๆ

# คอนเต้ เข้ามาคุม "ยูเว่" ปีแรก จากอันดับ 7 ก้าวสู่ "แชมป์ลีกไร้พ่าย"

ใช้ทรัพยากรตัวผู้เล่นที่จำกัด ไม่ได้นักเตะตามที่ต้องการ พูุดง่ายๆ คือเข้ามาซ่อมทีม

เข้ามาคุม "เชลซี" จากที่จบอันดับ 10 ยุคมู พาทีมคว้า "แชมป์ลีก" ตั้งแต่ปีแรก

---

# ซีดาน เข้ามาคุม "มาดริด" ต่อจากราฟา ในช่วงเดือนมกรา

พาทีมจบรองแชมป์ + แชมป์ UCL

และด้วยตัวทรัพยากรตัวผู้เล่นที่ดี แกเล่นคว้า UCL 3 สมัยติดเลย

---

# ทูเคิล เข้ามาคุม "เชลซี" ต่อจากแลมพ์ ในช่วงเดือนมกรา

พาทีมจบ Top 4 + แชมป์ UCL

และก้าวขึ้นมาทีมลุ้นแชมป์เต็มตัว ในฤดูกาลนี้

---

P.S ที่ผมหยิบยก "กุนซือ" ทั้งสามคนนี้มา ไม่ใช่จะเอามาข่ม "โซลชา"

แต่คนเก่งจริง เขาไม่จำเป็นต้องใช้เวลาเยอะ เพื่อที่จะพาทีม "ประสบความสำเร็จ"

ผมยังยืนยันคำเดิมครับว่า "ซัพพอร์ตในตัวโซลชา" แต่ไม่เชียร์แบบโลกสวย

ทำดีชื่นชม ทำแย่ด่า ซึ่งนัดล่าสุดผมรับไม่ได้จริงๆ ปอดแหกเกิน

เพราะปีนี้ด้วยตัวผู้เล่นขนาดนี้ มันต้องถึงแชมป์ลีก หรือ แชมป์ UCL

มันไม่ได้มีถ้วยรางวัล "บรรยากาศดีทีมยอดเยี่ยม" มาให้ท้าชิงแชมป์

เนี่ย...พอผมได้พูด อารมณ์ก็เริ่มมาเต็มอีกละ 555+

ในความคิดผม โค้ช แบบที่ว่า ส่วนใหญ่ จะอยู่กับทีม ไม่นาน

มันไม่เหมือน มาจาก สายเลือด แมนยู

ในความคิดผม อยากให้โอเล่ อยู่ต่อ สร้างตำนาน ครับ

ดูจากผลงาน ก็ไม่ได้ขี้เหร่ อะไรนะครับ

ไม่อยากเป็นแบบ เอาโค้ช มาทำให้เป็น แชมป์ แล้ว ก็จากไป

ก็มานั่ง ลุ้นกันใหม่ คนที่เข้า เป็นอย่างไร

หรือผม หวังสูงไปมาก ก็ไม่รู้นะ อยากให้คุมนานๆ แล้ว แชมป์ แบบ ท่านเซอร์
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 985
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 17:19
[RE: MUFC : เฮียเม้ง ถึงคนเห็นต่าง โซลชา]
บอกโอเล่เป็นครูพละยังพอทน แต่บอกว่าคนเชียร์โอเล่เป็นสลิ่มนี้ตูปี๊ดแตกเลย
แก้ไขล่าสุดโดย ฉงน เมื่อ Fri Sep 17, 2021 17:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 13049
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 17:31
แกบริหารทีมได้ดีครับ แต่อาจจะไม่ดีพอเมื่อเทียบกับโค้ช topทีมอื่นๆ แค่นั้นเลยครับ ถ้ายินดีจะเชียร์แบบนี้แล้วไม่ได้แชมป์ใหญ่ๆอีก 10 ปี ก็ตามนั้นครับ ผมว่าแฟนแมนยูส่วนใหญ่เลยไม่น่าคิดเชียร์เพราะบรรยากาศทีมดีแต่เค้าเชียร์ทีมเพื่อจะได้แชมป์ครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 5573
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 20:05
สูงสุดคืนสู่สามัญ พิมพ์ว่า:
Spoil

ผมว่าบอลโซลชาร์ มันก็ดีนะครับ แท็คติคไม่แย่ นักเตะเข้าขั้นดีเลย
แต่ถามว่าพอมั้ย ไม่รู้ดิ ถ้ามาตรฐานป๋า ไม่พอ แต่ถ้าเทียบ มู มอยส์ กัล ก็ดีกว่าแต่ถามว่าดีกว่าแล้วไง

ตัดกลับมา คนที่ชมจะชอบชมเขาในเรื่อง การจัดการหลังบ้าน การบริหาร ซึ่งคนที่ชอบมักจะหยิบมาเป็นประเด็นว่า
คนไม่ให้เครดิต โอเล่ ในประเด็นนี้ แต่ ถามว่าจริงๆ แล้วใครให้เครดิตเกลเซอร์บ้างครับ ใครให้เครดิตเอ็ด วูดเวิร์ดบ้าง
ในประเด็นบริหาร อย่าลืมว่า บางเรื่องโอเล่ไม่ได้เป็นคนเสนอหรอก แล้วถ้าเบื้องบนไม่สนองละ คุณไม่มีทางรู้หรอกว่า
เบื้องบนทำงานยังไง แต่สำหรับผมคนนอก มองว่าพื้นฐานด้านกีฬาของตระกูลเกลเซอร์ ไม่ได้กระจอก สังเกตจากทำ แทมป้าเบย์ ได้

ทีนี้มาเรื่อง การคุมทีม ถามว่า Priority แรกของการเป็นหัวหน้า Head coach คืออะไร ผมไม่เถียงว่าทีมดีขึ้น ปีก่อน ได้ที่2 และ เข้าชิง ยรป. ปีนี้นำที่1 แต่ต้องตอบว่าพอไหม ซึ่งอีก 2 เดือน อาจจะแบบเทพเลยก็ได้นะ อันนี้อาจจะตบปากผม แต่ผมคิดว่า ถ้าตำแหน่งนี้เป็นของ คอนเต้, ซีดาน น่าจะทำได้ดีกว่านี้จริงๆ

# คอนเต้ เข้ามาคุม "ยูเว่" ปีแรก จากอันดับ 7 ก้าวสู่ "แชมป์ลีกไร้พ่าย"

ใช้ทรัพยากรตัวผู้เล่นที่จำกัด ไม่ได้นักเตะตามที่ต้องการ พูุดง่ายๆ คือเข้ามาซ่อมทีม

เข้ามาคุม "เชลซี" จากที่จบอันดับ 10 ยุคมู พาทีมคว้า "แชมป์ลีก" ตั้งแต่ปีแรก

---

# ซีดาน เข้ามาคุม "มาดริด" ต่อจากราฟา ในช่วงเดือนมกรา

และด้วยตัวทรัพยากรตัวผู้เล่นที่ดี แกเล่นคว้า UCL 3 สมัยติดเลย

---

# ทูเคิล เข้ามาคุม "เชลซี" ต่อจากแลมพ์ ในช่วงเดือนมกรา

และก้าวขึ้นมาทีมลุ้นแชมป์เต็มตัว ในฤดูกาลนี้

---

P.S ที่ผมหยิบยก "กุนซือ" ทั้งสามคนนี้มา ไม่ใช่จะเอามาข่ม "โซลชา"

แต่คนเก่งจริง เขาไม่จำเป็นต้องใช้เวลาเยอะ เพื่อที่จะพาทีม "ประสบความสำเร็จ"

ผมยังยืนยันคำเดิมครับว่า "ซัพพอร์ตในตัวโซลชา" แต่ไม่เชียร์แบบโลกสวย

ทำดีชื่นชม ทำแย่ด่า ซึ่งนัดล่าสุดผมรับไม่ได้จริงๆ ปอดแหกเกิน

เพราะปีนี้ด้วยตัวผู้เล่นขนาดนี้ มันต้องถึงแชมป์ลีก หรือ แชมป์ UCL

มันไม่ได้มีถ้วยรางวัล "บรรยากาศดีทีมยอดเยี่ยม" มาให้ท้าชิงแชมป์

เนี่ย...พอผมได้พูด อารมณ์ก็เริ่มมาเต็มอีกละ 555+

ในความคิดผม โค้ช แบบที่ว่า ส่วนใหญ่ จะอยู่กับทีม ไม่นาน

มันไม่เหมือน มาจาก สายเลือด แมนยู

ในความคิดผม อยากให้โอเล่ อยู่ต่อ สร้างตำนาน ครับ

ดูจากผลงาน ก็ไม่ได้ขี้เหร่ อะไรนะครับ

ไม่อยากเป็นแบบ เอาโค้ช มาทำให้เป็น แชมป์ แล้ว ก็จากไป

ก็มานั่ง ลุ้นกันใหม่ คนที่เข้า เป็นอย่างไร

หรือผม หวังสูงไปมาก ก็ไม่รู้นะ อยากให้คุมนานๆ แล้ว แชมป์ แบบ ท่านเซอร์  

อยู่นานๆ แต่ถ้าไม่ได้แชมป์มันจะกลายเป็นทีมกลางตารางเอานะครับ นี่ร้างแชมป์ถ้วยใหญ่มา9ปีแล้วนะท่าน5555++

ถ้าอยากเอาไว้แค่ลุ้นแชมป์บ้างประปรายก็พอไหวนะ แต่ถ้าให้จบที่ประสบความสำเร็จกับสโมสรขึ้นชั้นสู่ทีมระดับเวิร์ลคลาสมันต้องได้แชมป์นะท่านถึงจะระดับเดียวกับบาเยิร์น มาดริด บาซ่า ลิเวอร์พูล เชลซี ยูเวนตุส

ถ้าจะเอาแค่ลุ้นแชมป์ มันจะระดับเดียวกับทีมรองลงมาจากกลุ่มบนนะครับ
1
0
Status:
ตอบ: 5573
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 20:10
Refrigerator พิมพ์ว่า:
แกบริหารทีมได้ดีครับ แต่อาจจะไม่ดีพอเมื่อเทียบกับโค้ช topทีมอื่นๆ แค่นั้นเลยครับ ถ้ายินดีจะเชียร์แบบนี้แล้วไม่ได้แชมป์ใหญ่ๆอีก 10 ปี ก็ตามนั้นครับ ผมว่าแฟนแมนยูส่วนใหญ่เลยไม่น่าคิดเชียร์เพราะบรรยากาศทีมดีแต่เค้าเชียร์ทีมเพื่อจะได้แชมป์ครับ  

ผมก็มองแบบท่านนะ คือฝีมือโซลชาไม่ได้ขี้เหร่เลยถ้าเทียบกับสโมสรทั่วไป ผมตัดเกรดเป็นบี แต่สำคัญคือสโมสรอื่นเค้ามีผจก.ทีมเกรดเอไง ลุ้นแชมป์แบบเต็มตัว แถมสลับกันได้แชมป์ทำทีมมีระบบที่ยอดเยี่ยมมากๆ แต่โซลชาคือเทียบกับทีมอื่นไม่ได้เลย แต่ถ้าพอใจแค่ระดับนี้ผมก็มองว่าทำทีมลุ้นอันดับ2-4 ของตาราง โซลชายาวๆไปก็ได้นะ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
ตอบ: 3860
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 21:37
มีคนบอก3ปี แล้ว3ปีนั้นนักเตะมันเป็นยังไง ก็อย่างที่เห็น
ปัญหาโคตรเยอะ ตอนนี้นักเตะดี ผมว่าก็ให้เวลาเขาได้พิสูจน์ตัวเองอีกหน่อย
ไม่ใช่ แพ้ปุ๊ป ออกมาเต็ม
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 02 Sep 2008
ตอบ: 1768
โพสเมื่อ: Sat Sep 18, 2021 10:04
Spoil
สูงสุดคืนสู่สามัญ พิมพ์ว่า:
Spoil

---

---

---

ถ้าคุมไปนานๆแล้วไม่ได้แชมป์อะไรเลยท่านทนได้สูงสุดกี่ปีอะครับ สำหรับผมสามปีก็เกินทนละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel