ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 11:57
[RE: MUFC : เฮียเม้ง ถึงคนเห็นต่าง โซลชา]
piyakun พิมพ์ว่า:
Spoil
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
Spoil
ahnga_pong พิมพ์ว่า:
ผม เป็นแฟนลิเวอร์พูลนะครับ

ผมว่าบอลโซลชาร์ มันก็ดีนะครับ แท็คติคไม่แย่ นักเตะเข้าขั้นดีเลย
แต่ถามว่าพอมั้ย ไม่รู้ดิ ถ้ามาตรฐานป๋า ไม่พอ แต่ถ้าเทียบ มู มอยส์ กัล ก็ดีกว่าแต่ถามว่าดีกว่าแล้วไง
ในเมื่อมันไม่พออะ

ตัดกลับมา คนที่ชมจะชอบชมเขาในเรื่อง การจัดการหลังบ้าน การบริหาร ซึ่งคนที่ชอบมักจะหยิบมาเป็นประเด็นว่า
คนไม่ให้เครดิต โอเล่ ในประเด็นนี้ แต่ ถามว่าจริงๆ แล้วใครให้เครดิตเกลเซอร์บ้างครับ ใครให้เครดิตเอ็ด วูดเวิร์ดบ้าง
ในประเด็นบริหาร อย่าลืมว่า บางเรื่องโอเล่ไม่ได้เป็นคนเสนอหรอก แล้วถ้าเบื้องบนไม่สนองละ คุณไม่มีทางรู้หรอกว่า
เบื้องบนทำงานยังไง แต่สำหรับผมคนนอก มองว่าพื้นฐานด้านกีฬาของตระกูลเกลเซอร์ ไม่ได้กระจอก สังเกตจากทำ แทมป้าเบย์ ได้

ทีนี้มาเรื่อง การคุมทีม ถามว่า Priority แรกของการเป็นหัวหน้า Head coach คืออะไร ผมไม่เถียงว่าทีมดีขึ้น ปีก่อน ได้ที่2 และ เข้าชิง ยรป. ปีนี้นำที่1 แต่ต้องตอบว่าพอไหม ซึ่งอีก 2 เดือน อาจจะแบบเทพเลยก็ได้นะ อันนี้อาจจะตบปากผม แต่ผมคิดว่า ถ้าตำแหน่งนี้เป็นของ คอนเต้, ซีดาน น่าจะทำได้ดีกว่านี้จริงๆ

# คอนเต้ เข้ามาคุม "ยูเว่" ปีแรก จากอันดับ 7 ก้าวสู่ "แชมป์ลีกไร้พ่าย"

ใช้ทรัพยากรตัวผู้เล่นที่จำกัด ไม่ได้นักเตะตามที่ต้องการ พูุดง่ายๆ คือเข้ามาซ่อมทีม

เข้ามาคุม "เชลซี" จากที่จบอันดับ 10 ยุคมู พาทีมคว้า "แชมป์ลีก" ตั้งแต่ปีแรก

---

# ซีดาน เข้ามาคุม "มาดริด" ต่อจากราฟา ในช่วงเดือนมกรา

พาทีมจบรองแชมป์ + แชมป์ UCL

และด้วยตัวทรัพยากรตัวผู้เล่นที่ดี แกเล่นคว้า UCL 3 สมัยติดเลย

# ทูเคิล เข้ามาคุม "เชลซี" ต่อจากแลมพ์ ในช่วงเดือนมกรา

พาทีมจบ Top + แชมป์ UCL

และก้าวขึ้นมาทีมลุ้นแชมป์เต็มตัว ในฤดูกาลนี้

---

ที่ผมหยิบยก "กุนซือ" ทั้งสามคนนี้มา ไม่ใช่จะเอามาข่ม "โซลชา"

แต่คนเก่งจริง เขาไม่จำเป็นต้องใช้เวลาเยอะ เพื่อที่จะพาทีม "ประสบความสำเร็จ"

ผมยังยืนยันคำเดิมครับว่า "ซัพพอร์ตในตัวโซลชา" แต่ไม่เชียร์แบบโลกสวย

ทำดีชื่นชม ทำแย่ด่า ซึ่งนัดล่าสุดผมรับไม่ได้จริงๆ ปอดแหกเกิน

จริงๆมีเคสเป๊ปกับบาซ่าด้วย ที่ขึ้นมาแทนไรจืการ์ด ซื้อไม่ได้เยอะ
แต่ปีแรกกวาดไป 6แชมป์ แถมดันดาวรุ่งอย่าง บุสเก็ตขึ้นมาอีก

หรืออย่างฮันซี่ ฟลิคส์ เข้ามาแทนอันเช่ที่บาเยิร์นตอนนั้นเป๋ไปพักนึง
พอเข้ามาแทน ชนะรัวๆกวาดไป 3 แชมป์ 555555  

ฟลิค เข้ามาคุมแทน "นิโก้ โควัช" ครับท่าน  

เงิบเลย นั่นแหละครับเหตุผลคล้ายๆกัน 555555

ผมเชื่อว่าถ้าซีดาน มาคุมแทนโอเล่ แมนยูจะเป็นแบบนั้นแหละ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
ตอบ: 16508
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 11:58
[RE: MUFC : เฮียเม้ง ถึงคนเห็นต่าง โซลชา]
เรื่องแทคติคผมว่าแกธรรมดาๆ เลย จุดเด่นแกน่าจะเป็นเรื่องสร้างบรรยากาศทีมมากกว่า

ทัศนคติตอนสัมภาษณ์ก็ดูดีตลอด แต่พอเจอในสนามจริงป๊อดบ้าง อะไรบ้าง ก็ไม่เข้าใจแกเหมือนกัน

นักเตะชุดนี้ถ้าแรชกลับมาอีก คุณภาพเรื่องเกมรุกผมว่า top tier แล้วครับ ไร้ข้อแก้ตัวใดๆ

จะมาโทษกลางรับก็ดูไม่ใช่เรื่อง
0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 11:58
ไปฟังมา ซัมเมอร์ฮิลด์ อวยหงส์ซะ แฟนหงส์อย่างผมอายเลย

ไม่เคยคิดว่าทีมตัวเองเก่งขนาดนั้นนน

0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2020
ตอบ: 674
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 12:03
มีคนก็อปมู้นี้ไปโพสต์ในกลุ่ม ฟุตบอล ซีเรียส แล้วนะครับ
0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 12:05
Type R พิมพ์ว่า:
มีคนก็อปมู้นี้ไปโพสต์ในกลุ่ม ฟุตบอล ซีเรียส แล้วนะครับ  

กระแสตอบรับเป็นไงบ้างฮะ เฮียเม้งยับมั้ย

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 4442
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 12:05
นัดยังบอยนี่แบบมองมุมก็แย่อะ หามุมดีไม่ได้เลย ปล่อยให้เค้ากดไม่ได้โงหัวขนาดนั้น

แล้ว ยัง บอย อะนี่คือ ยัง บอย ถ้าเป็นทีมอื่นจะไม่ว่าเลยมาตราฐานมันต่างกันเยอะ

คือนัดนี้ถ้าใครอวยว่าแก้แผนดีแล้วไปไล่ว่าคนอื่นดูบอลไม่เป็น น่าจะพิจารณาตัวเองก่อนอันดับแรกเลย

1
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2006
ตอบ: 1057
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 12:06
Spoil
Patchpp พิมพ์ว่า:
NKNG2904 พิมพ์ว่า:
ronaldinhomay พิมพ์ว่า:
user อั้ม มาตอบไหนครับ ขอมันส์ๆ  

ผมก็อยากรู้แกสืงในนี้มั้ย อยากลองคุยดู ในนี้น่าจะมีเหตุผล
เพราะกดแบนชาวบ้านเค้าไม่ได้เหมือนในเพจ

ถ้าคุณไม่ไปหยาบใส่เค้า เค้าก็ไม่แบนหรอก คอมเม้นเห็นต่างในเพจแกเยอะแยะ ก็ไม่โดนแบน เพราะเค้าไม่ได้แบนคนเห็นต่าง เค้าแบนคนหยาบคาย  

แค่เค้าตอบกลับคนเห็นต่างว่าดูบอลไม่ลึก

แฟนบอลเวลหนึ่ง ไม่เข้าถึงแทคติก ( เชิงเหยียด ) เลยนะครับ

นั่งดู comment ใน YT ขั้นเทพ เมื่อคืน นึกว่ามีแต่ใน SS ที่รู้สึก เห็น comment ถล่มอั้ม เพียบ

แสดงว่าหนักจริงๆ ถึงว่า อาทิตย์นี้ RED ไม่มี เพราะคงประเมิณแล้ว เจอถล่มแน่ๆ  

ผมไม่ดูเลยครับ RedCafe โลกสวยเกินไป ถ้าจะดูก็เลื่อนไปตอนที่คุณโจ้ AlfaZero พูด

ผมชอบดู "หงส์ผีซี้ย้ำปึ๊ก" มากกว่า ที่มี เจ๊ดำ , นิค NR , OAKER

ยิ่งตอนไลฟ์สด "ดีลโรนัลโด้" นี่โคตรมันส์เลย 555+

ผมเข้าไปดูน้องแฟร์อย่างเดียว Redอะ 55555
นอกนั้นก็ไปดูคุณโจ้ isoon สเตฟานบ้าง บลาๆ

แต่ก่อนนี่ผมดูเยอะ จีเนียส ดูบอลกับแนท หลังๆมาสองช่องนี้ผมบายเลย
ติ่งที่ไม่ยอมรับว่าติ่ง ทรรศนคติเพี้ยนไปเยอะ เข้าไม่ถึง 55555  

จริงทัศนคติเพี้ยนมาก ผมติดตามดูตลอดนะ ชอบข่าวสารที่เสนอมากกว่าที่เขาออกความคิดเห็น

ผมก็ชอบโซลชานะเอาจริงๆ แต่เขาอวยจนแบบมันถูกไปซะทุกอย่างเลย จนผมว่ามันไม่ใช่ล่ะ

จากที่ชอบๆโซลชาจนเขาอวยจนผมไม่ชอบโซลชาไปล่ะเดี๋ยวนี้
2
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 9019
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 12:06

มันต้องถึงขนาดนั้นเลยหรอครับ

เฮียเม้งแกพูดถึงคนในไลฟ์ ไม่ได้ว่าคุณอั้ม 555+
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 948
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 12:07

เรื่องปกติกลุ่มนั้นครับ ลากคนเห็นต่างไปรุมแดกเป็นซอมบี้ สาวกอั้ม สันดานตาม เจ้าของเพจ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: I'm RedDevil and Romanista
เข้าร่วม: 22 May 2010
ตอบ: 1467
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 12:08
ไม่รู้มีดราม่าอะไรกัน แต่เห็นด้วยสุดๆเลยครับเฮีย
เล่นดีชมเชย เล่นแย่ก็ต้องโดนติ โดนด่า มันเรื่องปกติมากนะ

เอาจริงๆผมก็งงคนที่ยังอวยโอเล่เหมือนกัน
ไม่รู้จะโลกสวยกันไปถึงไหน
กับทรงบอลที่ไร้ระบบ กับพึ่งแต่ความเร็ว
ความสามารถเฉพาะตัวนักเตะเนี่ย

ไอ่ดูสนุกมันก็สนุกแหละ
กับบางนัดที่ฝั่งตรงข้ามไม่ได้มาแพคแน่นและสวนแลกกัน
แต่ลองไปดูนัดที่แข่งกับพวกรับลึกๆ ไม่ก็พวกทีมที่
กองกลางเก็บบอลเก่งๆ เพรสหนักๆ แบบหงส์ สิงห์ เรือ ปืน สิครับ
ไปไม่เป็นเลย บอลโอเล่ มันผันแปรกับฝ่ายตรงข้ามเกินไปอ่ะ

บางทีก็เข้าใจว่าตามแทคติก อีกทีมเล่นแบบนี้ เราต้องเล่นแบบนี้
แต่ทำไมเราไม่เป็นฝ่ายสร้างมันขึ้นมาว่า ทีมฉันจะเล่นแบบนี้
แล้วค่อยปรับแก้เกมเป็นจุดๆไป แต่ยังมีแพทเทิร์นที่เราสร้างอยู่

เอาตรงๆผมยังจับสัมผัสไม่ได้เลยว่าทีมเราเล่นเกมแบบไหน
สไตล์ไหน คือหลายๆนัดมันชนะแหละ แต่แล้วยังไงอะ
ผมก็บอกไม่ถูกเหมือนกัน ไม่รู้ว่าเสน่ส์ของทีมๆนี้คืออะไร

ผมไม่อวยโอเล่นะ แต่ถามว่าให้กำลังใจมั้ยมันก็ต้องให้ปกติแหละ
ใครจะอยากให้ทีมรักแพ้ ถูกป่ะ เข้าใจคนที่โอเล่ทั้ง อิน และ เอ้าท์
แต่ตอนนี้เหมือนคนที่ยังโอเล่อิน จะรับไม่ได้กับกับคำวิจารณ์ของคนเห็นต่าง เหอะๆ

ปล.ผมไม่ไล่หรอกครับ ถ้าผลงานมันแย่เดี๋ยวบอร์ดก็ปลดเองแหละ
แต่แค่อยากแชร์มุมของฝ่ายที่เขาไม่เอาโอเล่ ว่ามันมีเหตุผล

1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2010
ตอบ: 1966
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 12:14
ronaldinhomay พิมพ์ว่า:
user อั้ม มาตอบไหนครับ ขอมันส์ๆ  

ผมก็อยากรู้แกสืงในนี้มั้ย อยากลองคุยดู ในนี้น่าจะมีเหตุผล
เพราะกดแบนชาวบ้านเค้าไม่ได้เหมือนในเพจ

ผมว่า คุณอั้มเข้ามาสิงอ่านในนี้ด้วยแน่นอน แต่ไม่รู้ว่ามียูสด้วยไหม แต่อย่างน้อยๆมีเข้ามาอ่านแน่นอนฮะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3043
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 12:18
มันตลกตรงเอาความเห็นของคนแค่ไม่กี่คนมาแล้วมาแซะนิดแซะหน่อย

แล้วก็เอามาสรุปเป็นบทความ ผมว่าคนที่เชียร์แล้วด่ามีเยอะแยะ

ติชมได้หมดอะจะชอบไม่ชอบโค้ชคนนี้ จบฤดูกาลเป็นตัวตัดสินอยู่แล้ว

นี่พอแพ้ทีก็ออกมาตีโพยตีพายที ตอนชนะนิวคาสเซิลแบบสวยหรูนี่จริงจังกันขนาดนี้ตอนที่ทีมแพ้มั๊ย เชื่อเลยว่าไม่
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16468
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 12:26
MUFC : เฮียเม้ง ถึงคนเห็นต่าง โซลชา
ไปว่าเฮียยิ้มทำไมเฮียเม้ง อุตส่าห์ทำไร้พ่ายยิ่งกว่าปืนอีกนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: เรื่อยเปื่อย
เข้าร่วม: 16 May 2020
ตอบ: 4092
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 12:34
ผมล่ะเซ็งจริงๆ นักเตะโคตรจะดี แต่โค้ชกระจอกฉิบ เสียดายเวลานักเตะเลย
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Fri Sep 17, 2021 12:47
Deimos พิมพ์ว่า:
ไม่รู้มีดราม่าอะไรกัน แต่เห็นด้วยสุดๆเลยครับเฮีย
เล่นดีชมเชย เล่นแย่ก็ต้องโดนติ โดนด่า มันเรื่องปกติมากนะ

เอาจริงๆผมก็งงคนที่ยังอวยโอเล่เหมือนกัน
ไม่รู้จะโลกสวยกันไปถึงไหน
กับทรงบอลที่ไร้ระบบ กับพึ่งแต่ความเร็ว
ความสามารถเฉพาะตัวนักเตะเนี่ย

ไอ่ดูสนุกมันก็สนุกแหละ
กับบางนัดที่ฝั่งตรงข้ามไม่ได้มาแพคแน่นและสวนแลกกัน
แต่ลองไปดูนัดที่แข่งกับพวกรับลึกๆ ไม่ก็พวกทีมที่
กองกลางเก็บบอลเก่งๆ เพรสหนักๆ แบบหงส์ สิงห์ เรือ ปืน สิครับ
ไปไม่เป็นเลย บอลโอเล่ มันผันแปรกับฝ่ายตรงข้ามเกินไปอ่ะ

บางทีก็เข้าใจว่าตามแทคติก อีกทีมเล่นแบบนี้ เราต้องเล่นแบบนี้
แต่ทำไมเราไม่เป็นฝ่ายสร้างมันขึ้นมาว่า ทีมฉันจะเล่นแบบนี้
แล้วค่อยปรับแก้เกมเป็นจุดๆไป แต่ยังมีแพทเทิร์นที่เราสร้างอยู่

เอาตรงๆผมยังจับสัมผัสไม่ได้เลยว่าทีมเราเล่นเกมแบบไหน
สไตล์ไหน คือหลายๆนัดมันชนะแหละ แต่แล้วยังไงอะ
ผมก็บอกไม่ถูกเหมือนกัน ไม่รู้ว่าเสน่ส์ของทีมๆนี้คืออะไร

ผมไม่อวยโอเล่นะ แต่ถามว่าให้กำลังใจมั้ยมันก็ต้องให้ปกติแหละ
ใครจะอยากให้ทีมรักแพ้ ถูกป่ะ เข้าใจคนที่โอเล่ทั้ง อิน และ เอ้าท์
แต่ตอนนี้เหมือนคนที่ยังโอเล่อิน จะรับไม่ได้กับกับคำวิจารณ์ของคนเห็นต่าง เหอะๆ

ปล.ผมไม่ไล่หรอกครับ ถ้าผลงานมันแย่เดี๋ยวบอร์ดก็ปลดเองแหละ
แต่แค่อยากแชร์มุมของฝ่ายที่เขาไม่เอาโอเล่ ว่ามันมีเหตุผล

หลังๆมาผมนี่พยายามตัดเรื่องทรงบอล รูปเกมส์ออกไปจากหัวละ

แบบจะเล่นยังไงก็ช่างแม่ง แล้วแต่โค้ชจะสั่ง จะวางแทคติคเลย

แต่ผลลัพธ์คือเครื่องพิสูจน์ว่า ไอที่คุณทำอะมันถูกรึเปล่า

อย่างเกมส์ล่าสุด แม้จะยิงแค่2ครั้ง แต่ถ้าจบเกมส์ชนะ 1-0 ผมไม่ติดนะ ไม่ด่าด้วย

แต่นี่คือพิสูจน์แล้วว่าไอการอุดเฮงซวยมันไม่ได้ผล มันทำให้ทีมแพ้

คุณก็ต้องรับไปเต็มๆอะโอเล่
3
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel