ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Mar 2020
ตอบ: 8175
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:11
[MUFC] สอบถามความคิดเห็นต่อโอเล่ครับ
อย่างอื่นดีหมด ยกเว้นแท็คติคอ่ะครับ
ซึ่งมันสำคัญที่สุดของโค๊ซซะด้วยสิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8748
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:13
[RE: [MUFC] สอบถามความคิดเห็นต่อโอเล่ครับ]
1.ปลายฤดูกาลแรกที่เข้ามาแทนมู หลังจากชนะปารีสน้ำหูน้ำตาไหลกัน จากนั้นแข่ง12นัดที่เหลือของฤดูกาลก้แพ้ยับๆ ชนะไปได้แค่2 ตอนนั้นผมก็ตั้งมู้ละว่าของจริงหรอวะ

2.ฤดูกาลสอง แพ้รอบรอง3รายการ จุดนี้ชัดเลยว่าไร้ของ ไร้ไม้ตาย อดเข้าชิงซ้ำแล้วซ้ำเล่าไม่จำ

3.ฤดูกาลสาม โชว์เอ่อแพ้บาซัคเวฮีย์แบบงงๆ 2นัดท้ายขอแต้มเดียวเพื่อเข้ารอบแม่งไปแพ้เขาหมด ตกรอบแบ่งกลุ่มยูฟ่าไปดิ

4.นัดชิงยูโรป้าเล่นอุบาทถ์จัด เจอบียารีลทำอย่างกะเจอบาซ่า ว่าวแชมป์ไปแบบไม่อายคน กองเชียร์วลีเดิมๆ'ฝั่งตรงข้ามก็มีตีน' ขายฝันกันต่อไป
แก้ไขล่าสุดโดย G-Eazy เมื่อ Wed Sep 15, 2021 22:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21573
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:14
[RE: [MUFC] สอบถามความคิดเห็นต่อโอเล่ครับ]
ไม่มีชื่อใหม่ พิมพ์ว่า:
รีบไล่ไปไหนใจร้อนจริงๆ ในลีคก็จ่าฝูง ยูซีแอลก็เพิ่งเตะนัดเดียว ที่ผ่านมาอย่าลืมว่าไอมูทำไว้เละขนาดไหน ฤดูกาลนี้ติดท็อปโฟร์ผมก็พอใจแล้วครับ  

เสริมขนาดนี้ไม่ต้องหวังแค่ท้อป4 หรอกครับ หวังแชมป์โน้น
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2496
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:17
[RE][MUFC] สอบถามความคิดเห็นต่อโอเล่ครับ
นัดชิงยูโรป้าครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Vapaus เมื่อ Wed Sep 15, 2021 22:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Let's get crazy!
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 122180
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:17
เมื่อคืนนี่ไม่ไหวจริงนะ ถึงทีมจะโดนใบแดงก็เถอะ แต่ทีมอย่างแมนยูจะมาเซฟผลสกอร์ 1-0 ในการเจอกับยังบอยเนี่ยนะ ผมว่ามันไม่ใช่อะ ครึ่งแรกผมว่าเปลี่ยนได้ถูกต้อง เอาหลังลง เอากลางออก

แต่ครึ่งหลังดันไปยัดหลังลงมาเพิ่มอีก เหนได้เลยชัดเลยว่าจะเอาสกอร์นี้กลับบ้าน แต่กลายเปนว่ามาโดน 1-1

สุดท้ายเอาตัวรุกออก ส่งตัวรับมาเพิ่มอีก มันก็แสดงให้เหนเลยอะว่าแกจะเอาเสมอ คือจะมีสวนแหละ แต่ถ้าเสมอก็ไม่เปนไร สุดท้ายเหมือนมาเปลี่ยนใจ ส่งไอ่หมากลงมา แต่ก็สายไปละ สุดท้ายดวงแตก โดนท้ายเกมแบบช็อคๆ.
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3695
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:21
[RE][MUFC] สอบถามความคิดเห็นต่อโอเล่ครับ
เอาตรงๆผมว่าแกมีฝีมือนะ แต่ คหสต.ไม่เหมาะกับทีมขนาดแบบ Man Utd

แกทำทีมมาคล้ายๆกับ Tottenham ยุคก่อนนี้อ่ะ

คือเล่นค่อนข้างดี ไม่มีใครอยากเจอ เหมือนจะลุ้นแชมป์ตลอด แต่ไม่ได้แชมป์

มันขาดบางอย่างที่จะทำให้ทีมเป็นแชมป์อ่ะ

แต่สิ่งนึงต้องอย่าลืมว่า Man Utd ก็ทุ่มเงินไปไม่น้อยนะ ชื่อชั้นนักเตะนี่โหดๆทั้งนั้น

ต้องถามแฟนผีแล้วล่ะว่าพอใจแค่ไหนกับการลงทุนไปขนาดนี้

ถ้า Top4 ผมว่าโอเล่ไม่แย่นะ ก็น่าจะได้ไป UCL ทุกปี แต่ถ้ามองการคว้าแชมป์ผมว่าไม่ตอบโจทย์
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:21
รีบไล่ไปไหนใจร้อนจริงๆ ในลีคก็จ่าฝูง ยูซีแอลก็เพิ่งเตะนัดเดียว ที่ผ่านมาอย่าลืมว่าไอมูทำไว้เละขนาดไหน ฤดูกาลนี้ติดท็อปโฟร์ผมก็พอใจแล้วครับ  

ทุ่มขนาดนี้ยังหวังแค่ท็อป4หรอครับ งี้ถ้าทุ่มอีกเท่าตัวก็หวังรองแชมป์?
เอ่ออนี่แมนยูนะครับ ไม่ใช่ทีมไก่กาที่หวังแค่ติดท็อป 4

ถ้าหวังแค่นี้เกลเซอร์คงไม่โดนด่าชิบหายวายวอดหรอกครับ
แมนยูนี่แบรนด์ท็อป3ของโลกนะครับ หวังท็อป4 คงไม่ใช่มั้ง

นักเตะเค้าก็อยากได้แชมป์ หวังแต่ท็อป4 นักเตะไม่พอใจย้ายออก
สร้างทีมใหม่ > ว่าวแชมป์ > นักเตะย้ายออก ต้องวนลูปไปอีกนานแค่ไหนอะครับ

ถ้าสมมติเป้าหมายการเชียร์ของท่านคือแค่เชียร์ แพ้ชนะไม่สน แชมป์ไม่เอาไม่สน
ถ้าแค่นี้จริงๆก็โอเคครับ เพราะถ้าแบบนั้นทรรศนคติคงต่างกัน ก็จบ
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20155
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:22
ออกจะเยอะแยะ

เช่น นัดไลป์ซิก PSG บาเฮีย ปีก่อน หรือชัดๆ ก็นัดชิงยูโรป้า

ปีนี้ก็นัดเมื่อคืนเลย ในลีกก็หลายนัดอยู่

เพราะถ้ายิงแซงกลับได้หลายเกม ก็แปลว่าวางแผนมาไม่ดีบ่อยมากไง
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20155
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:23
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:

ทุ่มขนาดนี้ยังหวังแค่ท็อป4หรอครับ งี้ถ้าทุ่มอีกเท่าตัวก็หวังรองแชมป์?
เอ่ออนี่แมนยูนะครับ ไม่ใช่ทีมไก่กาที่หวังแค่ติดท็อป 4

ถ้าหวังแค่นี้เกลเซอร์คงไม่โดนด่าชิบหายวายวอดหรอกครับ
แมนยูนี่แบรนด์ท็อป3ของโลกนะครับ หวังท็อป4 คงไม่ใช่มั้ง

นักเตะเค้าก็อยากได้แชมป์ หวังแต่ท็อป4 นักเตะไม่พอใจย้ายออก
สร้างทีมใหม่ > ว่าวแชมป์ > นักเตะย้ายออก ต้องวนลูปไปอีกนานแค่ไหนอะครับ

ถ้าสมมติเป้าหมายการเชียร์ของท่านคือแค่เชียร์ แพ้ชนะไม่สน แชมป์ไม่เอาไม่สน
ถ้าแค่นี้จริงๆก็โอเคครับ เพราะถ้าแบบนั้นทรรศนคติคงต่างกัน ก็จบ

ผมว่าเค้าดักนะ 5555555
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2009
ตอบ: 6081
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:24
ถ้าถามเรื่องชอบหรือไม่ชอบ สำหรับผมคือเฉยๆ ทนได้ รอดูต่อไปได้

เรื่องฝีมือก็คงระดับนึง แต่แกไม่มีดีกรีอะไรเลยก่อนมาคุมผีเทียบกับผจก.ระดับท๊อปๆคนอื่นๆ

ที่ได้มาคุมผีเพราะบุคคลิกและอุปนิสัยที่เหมาะกับสถานการณ์ทีม ณ ตอนนั้น

ซึ่งอันนี้คงแล้วแต่แฟนบอลว่าเลือกจะคาดหวังกับแกแค่ไหน

เรื่องดีก็มีเยอะแยะ แต่เรื่องที่ส่วนตัวผมไม่ชอบคือ ทั้งแกและทีมงานชอบผิดพลาดในยามที่ทีมเจอสถานการณ์ยากลำบาก ถึงจะไม่มากครั้ง แต่ทุกครั้งแกเปลี่ยนจากลำบากเป็นวิกฤตไปเลย

ไม่รู้ว่าคิดเยอะเกิน หรือขาดประสบการณ์ มันทำให้แฟนบอลคาดหวังผลการแข่งขันจากเกมนั้นๆต่อไม่ได้ เช่น เกมตกรอบUCLปีก่อน นัดชิงยูโรป้า และเกมเมื่อคืน เป็นต้น แล้วดันเป็นเกมสำคัญทั้งนั้น

แต่ท้ายสุดถ้าจบซีซั่นมีแชมป์ใหญ่ ถึงตอนนั้นก็คงยอมคารวะแกครับ
แก้ไขล่าสุดโดย CR79 เมื่อ Wed Sep 15, 2021 22:46, ทั้งหมด 3 ครั้ง
Status: The sands of time were eroded by The river of con
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38685
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:25
บางนัดดี บางนัดแย่ ไม่สม่ำเสมอเลย
โกรธสุดตอนชิงยูโรป้านั้นแหละ

facebook.com/ProgSurround
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 68853
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:26
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:

แกประชด แกตามด่าโอเล่มาตลอด
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:27
นัดไหนที่ไม่ชอบโอเล่ จริงๆผมไม่ชอบตั้งแค่คุมเต็มตัวปีแรกละ เล่นมั่วหลายนัด
แต่นัดที่สุดจริงๆคือปีที่แล้วตามที่หลายๆคนแสดงความเห็นไปอะ

1.เยือนไลป์ซิก สกอร์ตาม 3-1 เปลี่ยนตัวรุกออก เอากองหลังลง
ทั้งๆที่เกมส์ต้องการประตู แต่ถอดใจไปแล้วตั้งแต่นาทีที่70
หลังจากนั้นได้ประตูไล่มา 3-2 แต่เปลืองโควต้าไปแล้วเพราะเอาหลังลงมา2คน
โคตรเลอะเทอะ มันแสดงออกเลยว่า ปอดแหก สู้ไม่ถึงที่สุด
หลายๆคนบอก DNA ผี อยากถามกลับว่า DNA ปอดแหกแบบนี้หรอ?

2. นัดชิงยูโรป้า อุตสาห์ตีเสมอได้ 1-1 แต่ไม่บุกต่อ เล่นเพลย์เซฟ กลัวนู้นนี่นั่น
พอต่อเวลาเปลี่ยนตัวเล่นเน้นผล ไม่บุกอีก กลัวเสีย กะรอสวนอย่างเดียว
มัวแต่กลัวๆๆๆๆๆๆ โคตรงงว่าแม้งจะปอดแหกไปไหนวะ โค้ชใจปลาซิล

สองนัดนี้อะ โมโหมาก ผมด่าเสียเลยบอกตรงๆ นัดเมื่อคืนยังดีว่าเกมส์แรก
มันยังมีอีก 5เกมส์ให้พอลุ้น แต่ถ้านัดสองยังอย่างงี้อยู่นะหึหึ บอกเลยโอลวยแน่
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2008
ตอบ: 6376
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:27
มู้เปิดทางให้แบบนี้ พี่เฟลไลนี่จะไม่มาออกความเห็นunited wayยาวๆหน่อยหรอ
ผมอยากเห็นพี่ดีเบทกับแฟนบอลที่เห็นต่างบ้างอะครับ ไม่ใช่รอแต่ชัยชนะสวยๆพร้อมท็อปเม้นท์หลังข่าวให้คนอื่นเค้าคล้อยตาม
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
ตอบ: 54114
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:28
[MUFC] สอบถามความคิดเห็นต่อโอเล่ครับ
แทคติกอ่อน​ ฟอร์มขาดความสม่ำเสมอ
แกไม่เหมาะคุมทีมลุ้นแชมป์ชิงยูโรป้าเชียร์ให้ได้นะตอนนั้น​ เผื่อได้แชมป์จะจุติ​ ฤดูกาลนี้มีแววว่าวอีกตามเคย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel