ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Oct 2020
ตอบ: 1511
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 23:14
[RE: [MUFC] สอบถามความคิดเห็นต่อโอเล่ครับ]
มันจมอยู่กับที่อะครับโอเล่ ขาดความต่อเนื่องสม่ำเสมอ Squard มันดี นักเตะกำลังอยูในช่วงพีคๆหลายคนมันควรจะไปได้ไกลกว่านี้ เทียบกับเชลซีเอาแลมพ์ออก ทูเคิ่ลเข้ามาแปปเดียวทีมชุดเดิม กลายเป็นเล่นกันคนละเรื่องเลย บางอย่างมันชัดเจนอะครับว่าอยู่ที่อะไร

แมนยูชุดนี้เจอบอลเพรซละเป็นไง ก็คือไปไม่เป็น แก้ไม่ตก
แก้ไขล่าสุดโดย Tito777 เมื่อ Wed Sep 15, 2021 23:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 23:15
ถูกแบนแล้ว
[RE: [MUFC] สอบถามความคิดเห็นต่อโอเล่ครับ]
iLLiciT พิมพ์ว่า:
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
AUZRY พิมพ์ว่า:
นัดหน้าในลีคถล่มแน่กู้ศรัทธาแฟนบอล  
นายชอบวินเนอร์ด้วยหร่อ ผมเคยดูรายการแข่งกันผมชอบ ไอคอลมากก่า อยากดูรายเซอไวเวิล ของผู้หญิงมากกว่าแถบไม่มีเลย เคยดู ที่มีนัทตี้มั้ง รายการ 16 ที่ได้ ทไวน์ มาไม่สนุก  

รายการเซอไววัลของผู้หญิงสนุกๆเยอะนะผมว่า

produce101
produce48
queendom

และล่าสุดเลย street woman fighter เอาทีมเต้นผู้หญิงมาแข่งกัน อย่างเดือด  
จบยังครับล่าสุด มีซับไทยไหม
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2020
ตอบ: 1511
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 23:17
นัดหน้าในลีคถล่มแน่กู้ศรัทธาแฟนบอล  
นายชอบวินเนอร์ด้วยหร่อ ผมเคยดูรายการแข่งกันผมชอบ ไอคอลมากก่า อยากดูรายเซอไวเวิล ของผู้หญิงมากกว่าแถบไม่มีเลย เคยดู ที่มีนัทตี้มั้ง รายการ 16 ที่ได้ ทไวน์ มาไม่สนุก  

PD101 ซีซั่นแรกซัดกันสนุกสุดละตั้งแต่ดูมา
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1649
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 23:22
soccerrider พิมพ์ว่า:
ผมเห็นหลายๆเม้นที่บอกว่า โอเล่มือไม่ถึง ควรเปลี่ยน ผจก. ทีม
อยากถามความเห็นของแต่ละท่านว่า จุดไหน นัดไหน ที่ท่านเจอแล้วรู้สึกว่า โอเล่ ฝีมือไม่ถึงที่คุมแมนฯยู ณ ตอนนี้  

มีเยอะเลยครับ ที่ไลน์อัพนักเตะกับวิธีการเล่นมันสวนทางกันน่าเกลียดมาก ทีมใหญ่ๆนักเตะดีๆทีมอื่นก็มีแพ้แต่รูปเกมคนละเรื่อง
เหมือนไม่มีวิธีแก้เพลสซิ่ง ขึ้นบอลจากหลังไปแดนหน้ากันไม่ถูกไม่มีระบบที่เหมาะสมกับนักเตะเหมือนลุ้นเอาเลยว่าวันนั้นนักเตะมันจะประสานงานกันดีมั้ยลูกฉาบฉวยจะมามั้ย

เอานัดที่สะเทือนใจสุดก็นัดชิงยูโรป้า คือบียารีลเล่นแบบว่าจืดสนิททำอะไรแมนยูไม่ได้เลยแต่ทีมก็ไม่กล้าเล่นแบบเอาชนะพอตีเสมอได้ก็เล่นแบบปล่อยเวลาหมดไปซะงั้นแล้วไปแพ้ดวลจุดโทษ

อีกนัดที่ชัดเจนในตัวตนของโซลชามากคือเกมกับยังบอยเมื่อวานนี่แหละ ตัวทดสอบเลยว่าเจอทีมระดับนี้แล้วตัวน้อยกว่าจะมีมุมมองยังไง ผิดหวังมากคืออะไรจะมืดบอดขนาดนั้นน่าเกลียดเกิน
ผมว่าสไตล์คล้ายๆเซาท์เกตเป็นแนวทางที่ไม่ชอบเลยจริงๆ

ใจนึงผมก็รักโซลชานะแกเป็นตำนานทีมแล้วก็ค่อนข้างเอาใจใส่นักเตะในทีมดี แต่เหล่านักเตะระดับนี้มันมารอเสียเวลาแบบนี้ไม่ได้
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 11994
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 23:27
มือไม่ถึงจริงนั่นแหละ ล้มเหลวกับคาดิฟสภาพนั้น ก็ชัดอยู่แล้ว
บางคนไปติดภาพมูทำทีมแตก เลยคิดว่าโอเล่ดีอย่างนั้นอย่างนี้

คือตามจริงผู้จัดการที่เขาจัดการสปิริตทีมได้ดี แถมมีฝีมือด้วย
มันก็มีอยู่ ไม่ใช่ไม่มีไง ข้อดีคือสปิริตทีมดี แต่แท็คติกกากๆ ปอดแหกไปวันๆ

ทีมลงทุนเพื่อเป็นแชมป์รายการแข่งขัน ไม่ได้เป็นแชมป์สปิริตยอดเยี่ยม
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 5168
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 23:28
[RE][MUFC] สอบถามความคิดเห็นต่อโอเล่ครับ
iLLiciT พิมพ์ว่า:

รายการเซอไววัลของผู้หญิงสนุกๆเยอะนะผมว่า

produce101
produce48
queendom

และล่าสุดเลย street woman fighter เอาทีมเต้นผู้หญิงมาแข่งกัน อย่างเดือด  
จบยังครับล่าสุด มีซับไทยไหม  

produce48 หาแบบซับไทยดูได้ ลองกูเกิ้ลดู
queendom มีซับไทยในแอป iqiyi
street woman fighter ซับไทยดูในviu เพิ่งออกมา4ตอน

ส่วน produce 101 ซีซั่นแรกนี่หายากละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
"idea is the most resilient parasite"
Status:
ตอบ: 1573
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 23:32
มันไม่มีหรอกที่โอเล่มาคุมแล้วเขาจะไล่เลย
ตอนมาใหม่ๆ คนเขาก็เชียร์กันหมด
แต่พออยู่ไปเรื่อยไป มันแสดงความขี้ขลาด
ความขี้กลัว แถมใช้เงินไปอย่างเยอะ
ผลงานไม่เป็นชิ้นเป็นอัน พอเขาออกมาไล่
ไอพวกไข่ก็บอกไม่สนับสนุน ผจกทีม
ทั้งๆที่เขาสนับสนุนกันมาก่อนอยู่แล้ว แต่มันทำตัวเอง
เชียร์แมนยู ไม่ได้เชียร์โอเล่
อีกอย่างไข่แม่งชอบตามด่าโค้ชเก่าๆ
ตอนชนะโชว์สถิติสวยหรู โชว์แท็คติคว่าเก่งว่าเทพ บางทีมีแขวะมูอีก
ตอนแพ้มุดรู้หายหมด
มั่นไส้
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7579
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 23:33
[MUFC] สอบถามความคิดเห็นต่อโอเล่ครับ
นัดล่าสุด คือไม่ไหว

โมโห ทำมา ขึ้นปี 3 ละ ควรไม่พลาดไรง่ายๆแบบนี้

แต่ยังไงทุกอย่างยังมีลุ้นอยู่ จะไล่ก็เกินไปมั้ย

ส่วนคอมเม้นท์ เรื่อง มู เนี่ย จริงๆ มันไม่ใช่ เพราะ มู คนเดียวหรอก แต่ มู ไม่สามารถแก้ไข อะไรได้เลย แถมทำทีมแย่ลงอีก

กว่าจะโล้ะ แต่ละตัว กว่าจะเติม เข้ามาอีก ซึ่ง แต่ละตัวไม่ใช่ จิ้มแล้วได้เลยแบบปีนี้

ยังไง โซลชา ก็ควรได้โอกาสปีนี้อ่ะ

แต่จะมาอ้างเรื่องกลางรับไม่ได้ ตกรอบแบ่งกลุ่ม ยูฟ่า ก็ไม่ได้ อีกแล้ว

ถ้าแบบนั้น ถือว่า มือไม่ถึง แน่นอน

แต่ตอนนี้ ก็รีบไล่กันเกิ้น โซลชา มีแมทช์ที่ดีมากกว่าไม่ดีนะ แต่แมทช์ไหนหลุด คือหลุดเลยจริงๆ แบบโชว์โง่ออกมาเลย ทั้งๆที่ทำดี มาต่อเนื่อง

ปล. มู ที่น่าโทษสุดคือ ลูกากู ถ้าทุกคนบอกว่ามันคือ กองหน้าระดับโลกตอนนี้ ตอนนั้น มู ก็ทำให้เป็นระดับล่ก ได้อ่ะ เพราะก่อนมาก็ยิงกระจาย แต่ มู ทำให้มันแทบจะขายไม่ออกด้วยซ้ำ ยังดีที่ คอนเต้ แกอยากได้มาก เลยขายได้ขาดทุนนิดหน่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย RuuDVaN V.2 เมื่อ Wed Sep 15, 2021 23:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2020
ตอบ: 3712
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 23:33
T e X a S พิมพ์ว่า:
มู้เปิดทางให้แบบนี้ พี่เฟลไลนี่จะไม่มาออกความเห็นunited wayยาวๆหน่อยหรอ
ผมอยากเห็นพี่ดีเบทกับแฟนบอลที่เห็นต่างบ้างอะครับ ไม่ใช่รอแต่ชัยชนะสวยๆพร้อมท็อปเม้นท์หลังข่าวให้คนอื่นเค้าคล้อยตาม  
แฟนคลับโอเล่เยอะกว่าฝั่งที่ไม่ชอบโอเล่เยอะมาก สังเกตเวลาทีมแพ้คนด่าโอเล่จะแผล่บน้อยหลักสิบต้นๆ แต่ฝั่งแฟนคลับถ้าชนะแล้วแขวะคนเห็นต่างจะปาไปเป็นร้อยแผล่บ ถ้าดีเบทกันจริงต่อให้ฝั่งไม่ชอบโซลชาพูดถูกต้องมีเหตุผลแค่ไหนก็สู้เสียงจากแฟนคลับโอเล่ยาก ฝั่งแฟนคลับโอเล่ก็คงได้แผล่บถล่มทลาย โดยมีแต่เหตุผลเดิมๆคือโอเล่เป็นคนกอบกู้ทีมที่มู ฟานกัล มอยทำพังมา ทำให้สปิริตทีมดี หลังบ้านดี ทำให้นักเตะรวมใจกัน ทำให้บรรยากาศทีมดี ปีที่แล้วจบอันดับสองไม่พอใจเหรอไง บอลแพ้หานักเตะแพะไม่โทษโค้ช แมนยูต้องสร้างทีมใหม่จากนักเตะอคาเดมี่เท่านั้น ต้องเป็นคลาสออฟ….เหมือนรุ่นพี่ ปลุกผีก็ต้องใช้ผีสิ เชียร์แมนยูต้องเชียร์ด้วยใจ ถ้าทนรอแชมป์ไม่ไก้ก็เลิกเชียร์แมนยูไป ก็จะมีเหตุผลโลกสวยหล่อๆซ้ำๆเดิมๆวนไปเรื่อยๆแบบนี้ซึ่งผมมองว่าไร้สาระมาก คือดีทุกอย่างแต่โค้ชฝีมือห่วยไม่สามารถทำให้ระดับแมนยูที่มีนักเตะศักยภาพสูงระดับโลกเป็นแชมป์ได้ ผมก็มองว่าไม่ประสบความสำเร็จอ่ะ ทำไมทีมอื่นระดับท็อปๆเค้าไม่เห็นต้องมีเหตุผลอะไรแบบนี้มาอ้างเลย แต่เค้ากลับประสบความสำเร็จได้แชมป์กัน สรุปแล้วก็คือโอเล่เป็นโค้ชที่ฝีมือไม่ถึง เหมาะที่จะคุมทีมกลางถึงท้ายตารางลีคระดับแชมป์เปี้ยนชิพด้วยซ้ำ ที่พาแมนยูมาถึงจุดนี้ได้หลักๆก็เพราะพึ่งความสามารถของนักเตะซะมากกว่า ลองไปคุมทีมเล็กๆเชื่อได้เลยว่าอยู่โซนตกชั้นอ่ะ ที่มาคุมแมนยูได้เพราะได้ระบบอุปถัมภ์มาช่วยเหลือ เพราะก่อนจะมาคุมแมนยูก็ไม่ได้ทำทีมก่อนๆประสบความสำเร็จอะไรมากมายเท่าไหร่ แล้วยิ่งว่านอนสอนง่ายกับบอร์ดบริหารยิ่งอยู่ยาวเลย ผลงานไม่ได้ดีอะไรมากมายดันได้ต่อสัญญายาวอีกแทนที่จะรอใกล้จบฤดูกาล เส้นดีขนาดไหนคิดดู
แก้ไขล่าสุดโดย Magnum35 เมื่อ Thu Sep 16, 2021 07:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Status:
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 23:34
Magnum35 พิมพ์ว่า:
มู้เปิดทางให้แบบนี้ พี่เฟลไลนี่จะไม่มาออกความเห็นunited wayยาวๆหน่อยหรอ
ผมอยากเห็นพี่ดีเบทกับแฟนบอลที่เห็นต่างบ้างอะครับ ไม่ใช่รอแต่ชัยชนะสวยๆพร้อมท็อปเม้นท์หลังข่าวให้คนอื่นเค้าคล้อยตาม  
แฟนคลับโอเล่เยอะกว่าฝั่งที่ไม่ชอบโอเล่เยอะมาก สังเกตเวลาทีมแพ้คนด่าโอเล่จะแผล่บน้อยหลักสิบต้นๆ แต่ถาวันไหนทีมชนะฝั่งแฟนคลับตั้งกระทู้แขวะคนเห็นต่างก็จะได้แผล่บปาไปเป็นร้อยแผล่บ ถ้าดีเบทกันจริงต่อให้ฝั่งไม่ชอบโซลชาพูดถูกต้องมีเหตุผลแค่ไหนก็สู้เสียงจากแฟนคลับโอเล่ยาก ฝั่งแฟนคลับโอเล่ก็คงได้แผล่บถล่มทลาย โดยมีแต่เหตุผลเดิมๆคือโอเล่เป็นคนกอบกู้ทีมที่มู ฟานกัล มอยทำพังมา ทำให้สปิริตทีมดี หลังบ้านดี ทำให้นักเตะรวมใจกัน ทำให้บรรยากาศทีมดี ปีที่แล้วจบอันดับสองไม่พอใจเหรอไง ถ้าบอลแพ้ก็จะหานักเตะเป็นแพะไม่โทษโค้ช แมนยูต้องสร้างทีมใหม่จากนักเตะอคาเดมี่เท่านั้น ต้องเป็นคลาสออฟ….เหมือนรุ่นพี่ ปลุกผีก็ต้องใช้ผีสิ เชียร์แมนยูต้องเชียร์ด้วยใจ ถ้าทนรอแชมป์ไม่ไก้ก็เลิกเชียร์แมนยูไป ก็จะมีเหตุผลโลกสวยหล่อๆซ้ำๆเดิมๆวนไปเรื่อยๆแบบนี้ซึ่งผมมองว่าไร้สาระมาก คือดีทุกอย่างแต่โค้ชฝีมือห่วยไม่สามารถทำให้ทีมระดับแมนยูที่มีนักเตะศักยภาพสูงระดับโลกเป็นแชมป์ได้ ผมก็มองว่าไม่ประสบความสำเร็จอ่ะ ทำไมทีมอื่นระดับท็อปๆเค้าไม่เห็นต้องมีเหตุผลอะไรแบบนี้มาอ้างเลย แต่เค้ากลับประสบความสำเร็จได้แชมป์กัน สรุปแล้วก็คือโอเล่เป็นโค้ชที่ฝีมือไม่ถึง เหมาะที่จะคุมทีมกลางถึงท้ายตารางลีคระดับแชมป์เปี้ยนชิพด้วยซ้ำ ที่พาแมนยูมาถึงจุดนี้ได้หลักๆก็เพราะพึ่งความสามารถของนักเตะซะมากกว่า ลองไปคุมทีมเล็กๆเชื่อได้เลยว่าอยู่โซนตกชั้นอ่ะ ที่มาคุมแมนยูได้เพราะได้ระบบอุปถัมภ์มาช่วยเหลือ เพราะก่อนจะมาคุมแมนยูก็ไม่ได้ทำทีมก่อนๆประสบความสำเร็จอะไรมากมายเท่าไหร่ แล้วยิ่งว่านอนสอนง่ายกับบอร์ดบริหารยิ่งอยู่ยาวเลย ผลงานไม่ได้ดีอะไรมากมายดันได้ต่อสัญญายาวอีกแทนที่จะรอใกล้จบฤดูกาล เส้นดีขนาดไหนคิดดู  
แก้ไขล่าสุดโดย Magnum35 เมื่อ Wed Sep 15, 2021 23:38, ทั้งหมด 2 ครั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 283
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 23:34
สำหรับผมไมได้ระบุเป็นนัดๆ นะครับ
แต่ดูพัฒนาการ ตัั้งแต่ระบบการเล่น รวมถึงการแก้เกมมากกว่าครับ
ตั้งแต่โอเล่มาคุมทีม ผมยังไม่เห็นว่าระบบการเล่นเราจะพัฒนาตรงไหนเลย เมื่อเทียบกับจำนวนปีที่คุม
ระบบการเล่นไร้คาแรคเตอร์ ซึ่งเมื่อเทียบกับโค้ชคนอื่นๆ
เราจะพบว่าแต่ละคนที่ประสบความสำเร็จจะมีสไตล์ที่เป็นที่จดจำ หรือมีประสิทธิภาพ
แต่สำหรับโอเล่คือ ผมมองไม่เห็นแบบนั้นเลยครับ
ที่หนักๆ คือ การยืนตำแหน่งของกองหลัง
จะเห็นได้ว่า การยืนตำแหน่งค่อนข้างมั่ว โดยเฉพาะแบ็คซ้าย-ขวาที่ชอบหุบเข้ากลางแบบเข้าใจได้ยาก
การเล่นเกมรับที่เอาแต่ถอยๆๆๆๆ ไม่เข้าบอล
รวมไปถึงการแกะเพรสไม่ออกในเกมที่โดนเพรสหนักๆ
มันควรจะมีพัฒนาการบ้าง ไม่ใช่ต่อบอล 3-4 ทีเสียบอล
การขึ้นเกมที่ค่อนข้างช้า บอลตามช่องสวยๆไม่มี
ในขณะที่นักเตะเกมรุกก็ไม่ค่อยหาพื้นที่
เกมไหนโดนตั้งรับลึกๆ ก็จะเจาะไม่เข้า ลูกที่ยิงได้ก็อาศัยความสามารถเฉพาะตัวของนักเตะเป็นหลัก
การแก้เกมก็ไม่มีพัฒนาการ แท็คติกที่ใช้คือทิ้งวิญญาณความเป็นยูไนเต็ด
หลายๆ นัดเล่นเหมือนไม่อยากชนะ (อย่างที่เราเห็นๆ กัน)
สำหรับผม คิดว่าด้วยตัวผู้เล่นที่เรามีอยู่ตอนนี้ ถ้าเป็นโค้ชคนอื่น ผมคิดว่าจะทำได้ดีกว่านี้ครับ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 15978
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 23:41
แฟนคลับโอเล่เยอะกว่าฝั่งที่ไม่ชอบโอเล่เยอะมาก สังเกตเวลาทีมแพ้คนด่าโอเล่จะแผล่บน้อยหลักสิบต้นๆ แต่ถาวันไหนทีมชนะฝั่งแฟนคลับตั้งกระทู้แขวะคนเห็นต่างก็จะได้แผล่บปาไปเป็นร้อยแผล่บ ถ้าดีเบทกันจริงต่อให้ฝั่งไม่ชอบโซลชาพูดถูกต้องมีเหตุผลแค่ไหนก็สู้เสียงจากแฟนคลับโอเล่ยาก ฝั่งแฟนคลับโอเล่ก็คงได้แผล่บถล่มทลาย โดยมีแต่เหตุผลเดิมๆคือโอเล่เป็นคนกอบกู้ทีมที่มู ฟานกัล มอยทำพังมา ทำให้สปิริตทีมดี หลังบ้านดี ทำให้นักเตะรวมใจกัน ทำให้บรรยากาศทีมดี ปีที่แล้วจบอันดับสองไม่พอใจเหรอไง ถ้าบอลแพ้ก็จะหานักเตะเป็นแพะไม่โทษโค้ช แมนยูต้องสร้างทีมใหม่จากนักเตะอคาเดมี่เท่านั้น ต้องเป็นคลาสออฟ….เหมือนรุ่นพี่ ปลุกผีก็ต้องใช้ผีสิ เชียร์แมนยูต้องเชียร์ด้วยใจ ถ้าทนรอแชมป์ไม่ไก้ก็เลิกเชียร์แมนยูไป ก็จะมีเหตุผลโลกสวยหล่อๆซ้ำๆเดิมๆวนไปเรื่อยๆแบบนี้ซึ่งผมมองว่าไร้สาระมาก คือดีทุกอย่างแต่โค้ชฝีมือห่วยไม่สามารถทำให้ทีมระดับแมนยูที่มีนักเตะศักยภาพสูงระดับโลกเป็นแชมป์ได้ ผมก็มองว่าไม่ประสบความสำเร็จอ่ะ ทำไมทีมอื่นระดับท็อปๆเค้าไม่เห็นต้องมีเหตุผลอะไรแบบนี้มาอ้างเลย แต่เค้ากลับประสบความสำเร็จได้แชมป์กัน สรุปแล้วก็คือโอเล่เป็นโค้ชที่ฝีมือไม่ถึง เหมาะที่จะคุมทีมกลางถึงท้ายตารางลีคระดับแชมป์เปี้ยนชิพด้วยซ้ำ ที่พาแมนยูมาถึงจุดนี้ได้หลักๆก็เพราะพึ่งความสามารถของนักเตะซะมากกว่า ลองไปคุมทีมเล็กๆเชื่อได้เลยว่าอยู่โซนตกชั้นอ่ะ ที่มาคุมแมนยูได้เพราะได้ระบบอุปถัมภ์มาช่วยเหลือ เพราะก่อนจะมาคุมแมนยูก็ไม่ได้ทำทีมก่อนๆประสบความสำเร็จอะไรมากมายเท่าไหร่ แล้วยิ่งว่านอนสอนง่ายกับบอร์ดบริหารยิ่งอยู่ยาวเลย ผลงานไม่ได้ดีอะไรมากมายดันได้ต่อสัญญายาวอีกแทนที่จะรอใกล้จบฤดูกาล เส้นดีขนาดไหนคิดดู  

+ครับ
แน่นอนครับว่า

แล้วนัดชนะมันเยอะกว่านัดแพ้อยู่แล้ว แต่แบบชนะ 20 แพ้ 10
มากกว่าแบบนี้ก็ไม่ไหวใช่เปล่าครับ
Status:
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 23:50
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
Spoil

+ครับ
แน่นอนครับว่า

แล้วนัดชนะมันเยอะกว่านัดแพ้อยู่แล้ว แต่แบบชนะ 20 แพ้ 10
มากกว่าแบบนี้ก็ไม่ไหวใช่เปล่าครับ  
ใช่เลยครับ แล้วก็มักจะแพ้นัดที่ควรจะเก็บแต้มได้จากทีมเล็กๆ หรือมาแพ้นัดสำคัญบอลถ้วย ก็คือการวนลูปดีๆนี่เอง ชนะสามสี่นัดกลับมาแพ้ เป็นแบบนี้บ่อยมาก บางนัดชนะก็จริงแต่เล่นบอลไม่มีทรง พอแฟนแมนยูตำหนิก็จะมีแฟนคลับโอเล่ออกมาปกป้องว่าชนะก็ด่า แพ้ก็ด่า แขวะคนเห็นต่างซะงั้น
แก้ไขล่าสุดโดย Magnum35 เมื่อ Thu Sep 16, 2021 00:11, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2008
ตอบ: 6385
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 23:54
แฟนคลับโอเล่เยอะกว่าฝั่งที่ไม่ชอบโอเล่เยอะมาก สังเกตเวลาทีมแพ้คนด่าโอเล่จะแผล่บน้อยหลังสิบต้นๆ แต่ฝั่งแฟนคลับถ้าชนะแล้วแขวะคนเห็นต่างจะปาไปเป็นร้อยแผล่บ ถ้าดีเบทกันจริงต่อให้ฝั่งไม่ชอบโซลชาพูดถูกต้องมีเหตุผลแค่ไหนก็สู้เสียงจากแฟนคลับโอเล่ยาก ฝั่งแฟนคลับโอเล่ก็คงได้แผล่บถล่มทลาย โดยมีแต่เหตุผลเดิมๆคือโอเล่เป็นคนกอบกู้ทีมที่มู ฟานกัล มอยทำพังมา ทำให้สปิริตทีมดี หลังบ้านดี ทำให้นักเตะรวมใจกัน ทำให้บรรยากาศทีมดี ปีที่แล้วจบอันดับสองไม่พอใจเหรอไง บอลแพ้หานักเตะแพะไม่โทษโค้ช แมนยูต้องสร้างทีมใหม่จากนักเตะอคาเดมี่เท่านั้น ต้องเป็นคลาสออฟ….เหมือนรุ่นพี่ ปลุกผีก็ต้องใช้ผีสิ เชียร์แมนยูต้องเชียร์ด้วยใจ ถ้าทนรอแชมป์ไม่ไก้ก็เลิกเชียร์แมนยูไป ก็จะมีเหตุผลโลกสวยหล่อๆซ้ำๆเดิมๆวนไปเรื่อยๆแบบนี้ซึ่งผมมองว่าไร้สาระมาก คือดีทุกอย่างแต่โค้ชฝีมือห่วยไม่สามารถทำให้ระดับแมนยูที่มีนักเตะศักยภาพสูงระดับโลกเป็นแชมป์ได้ ผมก็มองว่าไม่ประสบความสำเร็จอ่ะ ทำไมทีมอื่นระดับท็อปๆเค้าไม่เห็นต้องมีเหตุผลอะไรแบบนี้มาอ้างเลย แต่เค้ากลับประสบความสำเร็จได้แชมป์กัน สรุปแล้วก็คือโอเล่เป็นโค้ชที่ฝีมือไม่ถึง เหมาะที่จะคุมทีมกลางถึงท้ายตารางลีคระดับแชมป์เปี้ยนชิพด้วยซ้ำ ที่พาแมนยูมาถึงจุดนี้ได้หลักๆก็เพราะพึ่งความสามารถของนักเตะซะมากกว่า ลองไปคุมทีมเล็กๆเชื่อได้เลยว่าอยู่โซนตกชั้นอ่ะ ที่มาคุมแมนยูได้เพราะได้ระบบอุปถัมภ์มาช่วยเหลือ เพราะก่อนจะมาคุมแมนยูก็ไม่ได้ทำทีมก่อนๆประสบความสำเร็จอะไรมากมายเท่าไหร่ แล้วยิ่งว่านอนสอนง่ายกับบอร์ดบริหารยิ่งอยู่ยาวเลย ผลงานไม่ได้ดีอะไรมากมายดันได้ต่อสัญญายาวอีกแทนที่จะรอใกล้จบฤดูกาล เส้นดีขนาดไหนคิดดู  

ใช่ครับ ผมเด็กหงส์เห็นมาตลอด แฟนผีที่เห็นต่างกับพวกเค้าคือพวกผีเก๊ไปแล้ว(ล่าสุดยูสแฟนผีนึงโดน)
ผมเลยมาทวงเวลาแมนยูแพ้ว่าทำไมไม่ออกมาคุยกับพวกที่เห็นต่างบ้างละ เวลาที่ทีมแพ้อะ
ไม่ใช่มาแต่ตอนชนะพิมพ์ยืดยาวๆและจบด้วยกดโค้ชเก่า ผมว่ามันไม่แฟร์ ตอนนั้นบอลชนะอารมณ์คนมันคล้อยตามไปหมด

ถึงชนะแต่ยูสที่เห็นต่างเม้นไม่ถูกใจพวกเค้า ก็มีแซะจะเอาไรอีก ชนะไม่พอหรอไง ต้องถล่มหรอ บลาๆๆ
นี่ไงพอเวลาแพ้ประเด็นที่เค้าเคยเม้นไว้เวลาชนะมันมีให้เห็นหมด แล้วทำไมไม่ออกมาดิสคัสบ้างละ
จะบอกว่าtoxicผมว่ามันไม่ใช่นะ toxicต้องพวกแก๊งค์ไลน์นู่น
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 1672
โพสเมื่อ: Thu Sep 16, 2021 00:09
โอเล่ ก็ใช่ว่าจะเก่ง แต่แกบริหารบุคคลดี ทีมงานหลังบ้านแกเก่งมากกว่าอีก เพราะเป็นผลผลิตจากเซอร์ แต่เวลามีแท็คติกอะไรที่ชี้ขาดนี้ แกทำได้แย่มาก เหมือนกะไม่ได้ปรึกษาทีมงานแกเลย ส่วนจะให้ไล่แก จากที่ดูมาจากที่เข้ามา มันมีแต่ดีขึ้นไง ลำดับไต่มาเรื่อยๆ เข้ารอบลึกๆได้อีก จะเอาเหตุผลอะไรให้ไล่ออก แต่แมทอัปยศก็มีบ้างเหมือนกัน แต่ปีนี้ต้องมีสักแชมป์แล้วละ เพราะรีบิ๊วทีมมาขนาดนี้แล้ว นักเตะก็พร้อมมากขนาดนี้แล้ว แต่ถ้าจะให้เอาคนอื่นมา บางคนอาจจะไม่กล้ามาก็ได้ ต้องเอาคนที่ทนแรงกดดันให้ดีก็พอ ขนาดมู ฟาลกัล ตบะยังแตกได้
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel