ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2006
ตอบ: 1324
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:33
[RE: [MUFC] สอบถามความคิดเห็นต่อโอเล่ครับ]
ผมเบื่อความปอดแหกของโอเล่นี่แหละ ปีที่แล้วอ่ะนั่งดูนัดเยือนที่คัมแบ็คได้อ่ะ

ได้แต่งงว่าตอนก่อนโดนยิงไม่สั่งลูกทีมบดแบบนี้แต่แรกวะ ต้องรอโดนยิงก่อนตลอด

ก่อนโดนยิงค่อยๆเซทบอลไปเล่นในกรอบเขตโทษ เล่นบอลช้าชิบบบ

นัดชิงยูโรป้าก็เหมือนกันก่อนตีเสมอเรียกได้เลยว่านวดจนได้ที่ละจนมาได้ประตู พอได้ประตูผ่อนเกมส์

เซทเกมส์แบบติ๊ดชึ่งต่อเพื่อไปรอยิงจุดโทษ
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17502
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:35
[RE: [MUFC] สอบถามความคิดเห็นต่อโอเล่ครับ]
นัดหน้าในลีคถล่มแน่กู้ศรัทธาแฟนบอล
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 3829
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:35
โอเล่หรอ เก่ง แต่ยังไม่ถึงระดับ เป๊ป คล๊อป คอนเต้ ซีดาน อะไรพวกนั้นหรอก แต่ก็ไม่ได้กากอะไรขนาดนั้น

สถิติส่วนตัวยังดูดี มีพลิกนรกก็บ่อย แต่ก็มีนัดพลาดให้เห็นอยู่ คือออกทะเลเลยนัดไหนไม่เอาก็มั่วเลย

อารมณ์ เกือบจะเก่งแล้วถ้าเก็บตกเรื่องเเทกติกบางนัดที่ควรจะได้

สิ่งที่โอเล่ขาดน่าจะเป็นความสม่ำเสมอในแนวทางการเล่นอยู่ มักพลาดอยู่ หลายๆเกมส์สำคัญ นัดสุดท้ายเจอไลป์ซิก นัดชิงยูโรป้า นัดแพ้เลสเตอร์ 3-1บอลถ้วยเอฟเอ และนัดล่าสุด

แต่ก็มีหลายๆเกมส์ที่เดือด และสำคัญที่เซฟแต้ม พลิกกลับชนะได้ในหลายๆนัด

คหสต.คือมองว่าหากแก้ปัญหาจังหวะนรกพลาดเกมส์สำคัญได้ก็จะไปอีกระดับนึง

การคุมนักเตะคือข้อดีของโอเล่นะ ทำได้ดีมากๆ แต่ผลการแข่งขันมันก็สำคัญ

นี้คือแมนยู แฟนบอลก็เยอะระดับต้นๆของโลก ความคาดหวังมันเยอะเสมอ

ปีนี้คงชี้ชะตาโอเล่แล้วแหละ ด้วยนักเตะที่พร้อมสุดแล้วตั้งแต่โอเล่คุม ถ้าได้แค่ถ้วยเอฟเอ หรือ ลีกคัพ ก็ยังไม่น่าจะรอดแล้วแหละ

เอาเถอะ ผมเอาใจช่วยนะ หวังว่าจะแก้ตรงนั้นได้ และถ้าไปไม่ไหวก็พร้อมซัพพอร์ทโค้ชคนต่อไปเสมอ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46524
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:39

หวังให้นักเตะแบกตลอด พอถึงเวลาที่ทีมต้องพึ่งพาระบบ พึ่งพาแทคติกโค้ช

เมื่อคืนเป็นไงล่ะ อะไรที่โอเล่ซุกไว้ใต้พรม ออกมาหมด อย่างกาก
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21588
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:43
T e X a S พิมพ์ว่า:
มู้เปิดทางให้แบบนี้ พี่เฟลไลนี่จะไม่มาออกความเห็นunited wayยาวๆหน่อยหรอ
ผมอยากเห็นพี่ดีเบทกับแฟนบอลที่เห็นต่างบ้างอะครับ ไม่ใช่รอแต่ชัยชนะสวยๆพร้อมท็อปเม้นท์หลังข่าวให้คนอื่นเค้าคล้อยตาม  

แฟนพันธุแท้สินะ ผมชอบการดูชำแหละระบบการเล่น เพลินดี ส่วนใหญ่จะมาตอนทีมชนะนะ คงต้องรอนัดถัดไป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2009
ตอบ: 6044
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:46
ก็มือไม่ถึงจริงๆ อะครับ

จะให้อวยขนาดไหน?
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:47
ถูกแบนแล้ว
AUZRY พิมพ์ว่า:
นัดหน้าในลีคถล่มแน่กู้ศรัทธาแฟนบอล  
นายชอบวินเนอร์ด้วยหร่อ ผมเคยดูรายการแข่งกันผมชอบ ไอคอลมากก่า อยากดูรายเซอไวเวิล ของผู้หญิงมากกว่าแถบไม่มีเลย เคยดู ที่มีนัทตี้มั้ง รายการ 16 ที่ได้ ทไวน์ มาไม่สนุก
แก้ไขล่าสุดโดย CaptainRamos เมื่อ Wed Sep 15, 2021 22:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 5171
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:53
[RE][MUFC] สอบถามความคิดเห็นต่อโอเล่ครับ
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
นายชอบวินเนอร์ด้วยหร่อ ผมเคยดูรายการแข่งกันผมชอบ ไอคอลมากก่า อยากดูรายเซอไวเวิล ของผู้หญิงมากกว่าแถบไม่มีเลย เคยดู ที่มีนัทตี้มั้ง รายการ 16 ที่ได้ ทไวน์ มาไม่สนุก  

รายการเซอไววัลของผู้หญิงสนุกๆเยอะนะผมว่า

produce101
produce48
queendom

และล่าสุดเลย street woman fighter เอาทีมเต้นผู้หญิงมาแข่งกัน อย่างเดือด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
"idea is the most resilient parasite"
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1913
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:54
ตอนแรกก็เชียร์​นะ​ ตอนนี้เริ่มมีอารมณ์​แช่งบ้างละ
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2008
ตอบ: 6388
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:54
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:
มู้เปิดทางให้แบบนี้ พี่เฟลไลนี่จะไม่มาออกความเห็นunited wayยาวๆหน่อยหรอ
ผมอยากเห็นพี่ดีเบทกับแฟนบอลที่เห็นต่างบ้างอะครับ ไม่ใช่รอแต่ชัยชนะสวยๆพร้อมท็อปเม้นท์หลังข่าวให้คนอื่นเค้าคล้อยตาม  

แฟนพันธุแท้สินะ ผมชอบการดูชำแหละระบบการเล่น เพลินดี ส่วนใหญ่จะมาตอนทีมชนะนะ คงต้องรอนัดถัดไป  

มาพร้อมสถิติกับยูสq plint อะท่าน เวลาชนะ คนนึงชำแหละคนนึงสแตท
แต่ที่เหมือนกันคือต้องมีแซะโค้ชคนก่อน แฟนผีหลายคนเค้าถึงหมั่นไส้ไง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21588
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:56
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:

มาพร้อมสถิติกับยูสq plint อะท่าน เวลาชนะ คนนึงชำแหละคนนึงสแตท
แต่ที่เหมือนกันคือต้องมีแซะโค้ชคนก่อน แฟนผีหลายคนเค้าถึงหมั่นไส้ไง  

เสกแชมป์ให้ยืดแล้ว ยังจะเอาอะไรอีก
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Dec 2006
ตอบ: 736
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 22:58
ผม น่าจะอยู่ในประเภท ไม่ได้ Ole-in หรือ Ole-out แต่วัดที่ผลงาน

วันที่เค้าแก้เกมส์ดี มันก็มี ผมก็ชม วันที่แก้เกมส์ได้แย่ น่าเกลียดแบบเมื่อวาน ผมก็รับไม่ได้เหมือนกัน

ประเด็นคือ อีวันแก้เกมส์แย่ๆ ตัดสินใจไม่ดี ดันส่งผลกระทบเป็นลูกโซ่ยาว เช่น เกมส์ UCL ที่พลาดปีที่แล้ว

อีแมตช์ เมื่อวานก็เหมือนกัน United Way DNAผี มึงหายไปไหนหมด เล่นบอล ไม่แสดงความกระหาย ไม่มี mentality ความอยากเอาชนะ เปลี่ยนตัวมั่วซั่ว เอาเฉพาะเกมส์ เมื่อคืน ผม Save ไม่ไหวจริงๆ มันยิ่งทำให้เห็นว่าระบบบอลมันไม่ชัดเจน จะหนีจากคำครหา อีท่าไหน เรื่องประเด็นนักเตะแบก ได้ยังไง ในเมื่อ พอทีมคุณเหลือ 10 คน เกมส์มันพังขนาดนี้ กลายเป็นบอลไม่มีทรง ถ้าระบบชัดเจน 10 คน ก็สู้ได้ ดูชื่อชั้นนักเตะ มันพอไปได้ มันมีทางสู้แน่นอน อ่ะพอจะเล่นอุดเข้าใจได้ มันต้องอุ่นใจดิ เออ มึงมาเหอะ เจาะกุยาก นี่เมื่อวาน นี่ได้อย่างเดียว คือ จะโดนตอนไหน

คหสต ตั้งแต่เล่นเกมส์ลีคมา ผมเห็นเราเล่นดีจริงๆ นัดเดียวเกมส์เจอลีดส์ ด้วยเพราะสไตล์การเล่นของ บิเอลซ่า มันเข้าแผน

นัดเจอนิว ถ้าคุณดูแค่สกอร์ มันดูขาด แต่รูปเกมส์มันก็ไม่ได้ดีขนาดนั้น

ต่อไปนี้ ถ้าผมเป็นคู่แข่ง ผมสั่งเพลสแบบวูลฟ์ ไว้ก่อน บีบไปเหอะ ตรงเฟรด เดี๋ยวมีจับบอลลั่นเอง นัดเจอ เวสแฮม ผมเป็นมอยส์ นี่ บอกเลย ซูเซค+ไรซ์ ใส่เฟรดให้เต็มเหนี่ยว

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17502
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 23:08
CaptainRamos พิมพ์ว่า:

ผมแฟนวินเนอร์ตามลีดเดอร์ในวงตั้งแต่แข่ง super star k ก่อนมาเข้า yg อีก

รายการเซอร์ไววัลของผู้หญิงต้องไปดู produce 101 อะ แต่มันนานแล้ววงที่เดบิวจากรายการก็ยุบวงหมดแล้ว

ตอนนี้มีรายการเซอร์ไววัลที่แข่งเต้นกันอะ เอาทีมเต้นมาแข่ง กระแสดีอยู่

แอบขายมิโนไปเป็น producer smtm 10 หน่อย เป็นคลิป cypher เปิดตัว pd

ถ้าอยากดูรายการเซอร์ไววัลดู smtm ก็ได้นะ สนุกเหมือนกัน

Spoil

________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
ผู้จัดการทีม
Status: Haerin 해린 แฮริน
เข้าร่วม: 16 May 2010
ตอบ: 17768
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 23:10
เก่งนั่นแหละ แต่ไม่อาจจะพาทีมไปถึงแชมป์ได้ ขอดูถูกไว้เลย ถึงนักเตะระดับโลกจะเต็มทีมขนาดนี้
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 02 Sep 2009
ตอบ: 2991
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 23:14
เอาจริงๆตอนโอเล่มาเสียบแทนมู คือแก้ขัด แต่ผลงานตอนแก้ขัดมันดีเกินคาดเลยได้คุมยาวๆ

โดยส่วนตัวคิดว่าโอเล่คุมทีมใหญ่เร็วไป แทคติกแกยังไม่ได้มากมายพอจะแก้ไขในบางสถานการณ์

คือแก้ได้ดีก็มีแต่แก้แล้วพังก็มีเช่นกัน+กับประสบการณ์การคุมทีมที่ยังไม่มากพอ

ถ้าแมนยูอยากได้แชมป์ในเร็วๆนี้ โอเล่ทำให้ไม่ได้แน่ นัดที่ชี้เป็นชี้ตายแกทำพลาดค่อนข้างเยอะกว่าทำได้ดี

แต่นานไปก็ไม่แน่แกอาจจะปรับตัวและพัฒนาได้มากกว่านี้ อาจจะนะ

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel