ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19863
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 17:19
[RE: ดราม่า เมาท์ โทนี่ โครส]
gujoe555 พิมพ์ว่า:
bossa26 พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่เจตนา ผมถือว่าต้องดูว่าทำให้ได้เปรียบ หรือทำให้อีกฝ่ายเสียโอกาสมั้ย ถ้าไม่ก็โอเค

เคสนี้สมมติว่าไปเตะหน้าประตู คำนวณจากทิศทาง ถ้าเตะแล้วไม่โดนมือตัวเอง จะเข้าประตูแน่นอน ถ้าแบบนี้ให้จุดโทษ  

เดี๋ยวก่อนนนน คุณจะมาหักมุมแบบนี้ไม่ได้  

ผิดมู้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
AFC Wimbledon "The Real Dons"
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8756
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 17:20
G-Eazy พิมพ์ว่า:
Spoil
Calpint พิมพ์ว่า:

จขกท. โคตรมั่ว มโนมาก

1.ให้ผมไปหาBTsport บอกฟังมาจากBT สรุปเมาส์สัมกับCBS คนละค่ายเลย
2.นักข่าวไม่ได้พูดถึงโครส ไม่ได้พูดถึงการสัมของมาดริดใดๆ เมาส์โพ้งขึ้นมาเองชัดเจน
3.ไม่มีคำไหนพูดว่าหวังว่า เมาส์พูดว่า need to ชัดเจน มันแปลว่า ต้อง

มั่วจริงๆ รู้ว่าอยากปกป้องแต่ควรหยุดมโน  

ครับผมมั่ว ครับ ยอบรับว่าตีความผิดแต่เเบบนี้เรียกแขวะหรอครับ การอ้างอิงคำสัมภาษของโครสที่สัมภาษไว้ก่อนแข่ง หรือเมาท์มันไม่เคยได้ถ้วยอะไรเลยพูดถึงใครไม่ได้เลย  

นักข่าวถามถึงวิธีการตั้งรับของทีม เมาส์โยงไปพูดเรื่องโครส หัวเราะขำขัน คือคุณดูคลิปยังไงว่าไม่แขวะครับ งงมาก  

อ้าวแล้วใครกันที่เขาสัมภาษพูดถึงก่อนแล้ว แบบนี้เรียกแขวะหรอครับ อ่อผมพึ่งรู้  

โครสสัมฯว่าไม่เคยนอนไม่หลับก่อนนัดสำคัญ ผมว่ามันไม่มีประเด็นไรเลยนะ จู่ๆเมาส์ยกมาขยี้หลังเกมเฉยเลย นักข่าวไม่ได้ถาม แบบนี้ไม่เรียกว่าแขวะ ต้องเรียกว่าหยอกใช่มั้ยครับ เค้าหยอกว่างั้น55555  

กำลังจะมาตอบแบบนี้เหมือนกัน

ผม หวังว่า จขกท จะหยุดแถสักทีเถอะ  

เรื่องนี้ผมไม่ติดใจนักเตะเลยนะ พูดบลัฟกันมันเป็นเรื่องปกติมาก แต่ผมติดใจจขกท.เนี่ยหละ เป็นตุเป็นตะ ท้าผมไปหาคลิป บอกฟังสัมภาษณ์หลังเกมBTsport นักข่าวยิงคำถามพูดถึงชื่อโครส เม้าส์อุส่าตอบอ้อมๆ
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1999931/4
ลองอ่านดิโคตรฮา ปั้นน้ำเปนตัวสุดๆ คือBTsportกับCBSคู่แข่งกันด้วยไง ที่เมาส์ตอบมันไม่มีทางไปออกBTอะ
8
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 17:21
ถูกแบนแล้ว
มู้นี้เห้นความแตกต่างเลย เวลาผู้ใหญ่/เด็ก (คุยกัน) ไม่ใช่โครสกะเม้าส์นะ

แต่เป็น G-Eazy / Calpint
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9657
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 17:22
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
มู้นี้เห้นความแตกต่างเลย เวลาผู้ใหญ่/เด็ก (คุยกัน) ไม่ใช่โครสกะเม้าส์นะ

อันนี้เฉียบสุด
4
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21588
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 17:24

เรามาวอร์กันดีกว่ามอส อยากวอร์
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 2866
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 17:25
Spoil

จขกท. โคตรมั่ว มโนมาก

1.ให้ผมไปหาBTsport บอกฟังมาจากBT สรุปเมาส์สัมกับCBS คนละค่ายเลย
2.นักข่าวไม่ได้พูดถึงโครส ไม่ได้พูดถึงการสัมของมาดริดใดๆ เมาส์โพ้งขึ้นมาเองชัดเจน
3.ไม่มีคำไหนพูดว่าหวังว่า เมาส์พูดว่า need to ชัดเจน มันแปลว่า ต้อง

มั่วจริงๆ รู้ว่าอยากปกป้องแต่ควรหยุดมโน  

ครับผมมั่ว ครับ ยอบรับว่าตีความผิดแต่เเบบนี้เรียกแขวะหรอครับ การอ้างอิงคำสัมภาษของโครสที่สัมภาษไว้ก่อนแข่ง หรือเมาท์มันไม่เคยได้ถ้วยอะไรเลยพูดถึงใครไม่ได้เลย  

นักข่าวถามถึงวิธีการตั้งรับของทีม เมาส์โยงไปพูดเรื่องโครส หัวเราะขำขัน คือคุณดูคลิปยังไงว่าไม่แขวะครับ งงมาก  

อ้าวแล้วใครกันที่เขาสัมภาษพูดถึงก่อนแล้ว แบบนี้เรียกแขวะหรอครับ อ่อผมพึ่งรู้  

โครสสัมฯว่าไม่เคยนอนไม่หลับก่อนนัดสำคัญ ผมว่ามันไม่มีประเด็นไรเลยนะ จู่ๆเมาส์ยกมาขยี้หลังเกมเฉยเลย นักข่าวไม่ได้ถาม แบบนี้ไม่เรียกว่าแขวะ ต้องเรียกว่าหยอกใช่มั้ยครับ เค้าหยอกว่างั้น55555  

กำลังจะมาตอบแบบนี้เหมือนกัน

ผม หวังว่า จขกท จะหยุดแถสักทีเถอะ  

เรื่องนี้ผมไม่ติดใจนักเตะเลยนะ พูดบลัฟกันมันเป็นเรื่องปกติมาก แต่ผมติดใจจขกท.เนี่ยหละ เป็นตุเป็นตะ ท้าผมไปหาคลิป บอกฟังสัมภาษณ์หลังเกมBTsport นักข่าวยิงคำถามพูดถึงชื่อโครส เม้าส์อุส่าตอบอ้อมๆ
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1999931/4
ลองอ่านดิโคตรฮา ปั้นน้ำเปนตัวสุดๆ คือBTsportกับCBSคู่แข่งกันด้วยไง ที่เมาส์ตอบมันไม่มีทางไปออกBTอะ

ผมก็ไม่ติดใจนักเตะเหมือนกันครับ

แต่ จขกท เนี่ย แถ แถ่ดๆๆๆๆ ทำเซียนไล่คนอื่นไปหาข้อมูล ทั้งๆที่ตัวเองนี่โครตมั่ว

เรื่องขำขันยามเย็นละกันครับ
3
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: KTBFFH
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 16716
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 17:25
ดราม่ากันเองในบอร์ดนี่ล่ะ ด่ากันไปด่ากันมาเอง ปสด
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 68856

จะขายแล้วเหรอ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 17:28
ถูกแบนแล้ว
Allez Les Bleus พิมพ์ว่า:

ถ้านายเป็นแฟนมาดริดนายจะยังหวังปะละ 2 ฤดูกาลละ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 17:29
ถูกแบนแล้ว
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:

เรามาวอร์กันดีกว่ามอส อยากวอร์  
ผมเบื่อจะวอร์ละหมดแพสชั่น ให้ยูสรุ่นใหม่ดีก่า
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 17:30
Allez Les Bleus พิมพ์ว่า:

ถ้านายเป็นแฟนมาดริดนายจะยังหวังปะละ 2 ฤดูกาลละ  

เอาให้ครบ3 ฤดูกาล ครบพระรัตนตรัยครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2021
ตอบ: 877
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 17:30
ถูกแบนแล้ว
ดราม่า เมาท์ โทนี่ โครส
สำหรับคนที่คิดว่าโตแล้ว แต่บางครั้งก็ทำตัวไม่ดูน่าให้ค่าเท่าไหร่นะครับเท่าที่ผมตามอ่านบอร์ดมา 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13820
ผมแบ่งอย่างนี้

1. โครสพูดจังหวะแรกว่าไม่ได้มีทีมไหนที่ทำให้ฝันร้าย อาจจะหมายถึง คือแพ้แล้วก็ไม่ได้เก็บไปเครียด อยู่กับมาดริดมาก็ผ่านการแพ้การตกรอบมาเยอะ บอลโลกตกรอบเพราะเกาหลีใต้ทั้งที่เป็นทีมที่ไม่ควรแพ้ไรแบบนี้ ไม่ได้มาแบบมั่นใจว่า เชลซีมึงอ่อนกว่ากูนะ แพ้กูแน่

2. เมาท์มันก็ตอบไปตามที่นักข่าวถาม แต่อาจจะไม่ได้ตอบแบบว่าเอาหล่อเป็นพระเอก (อันนี้ผมไม่ได้ดูสัมฯ เต็มๆนะ เดาตามที่เค้าพูดถึงกัน)

3. เรื่องนี้มันเป็นเพราะสื่อชักจูง ถามนำให้เลือกคำตอบที่มันจะเป็นกระแสขายข่าวได้เท่านั้นเอง ลองไปถามซีดานดิ แม่งน่าจะตอบออกมาแบบพระเอกกๆ

4. โครสตอบกลับ ผมว่าก็ดูไม่มีอะไรเลย ไม่มีจริงๆอ่ะ ผมรู้จักโครสมานาน(อยู่ข้างบ้าน55) คือแกก็ไม่ได้เป็นคนขี้แขวะปากร้ายขนาดนั้น เห็นแกก็เตะบอลของแกไป นานๆจะสัมภาษณ์ทีด้วยซ้ำ

5. จริงๆผมว่าเค้าน่าจะมองว่าเป็นเรื่องแซวกันตลกๆมากกว่านะ แต่ทำไมบอร์ดเราอินกันจัง ไม่ใช่แค่บอร์ด คอมเม้นในโซเชียวนี้อินจัดๆ

6. แต่การที่โครสออกมาดอกสอน มันเหมือนแบบ มาปิดท้ายเอาหล่อ ทำให้เมาท์ดูร้ายไปทีนึง

7. การออกมาเซฟนักเตะตัวเอง ไม่แปลกหรอกครับ แต่ที่ผมเห็นส่วนใหญ่คนที่เซฟเมาท์ก็จะมีแค่แฟนเชลซีทั้งนั้น ความเห็นคนทั่วไปจริงๆก็คือ ไม่ว่าจะสื่อสารหรือใช้คำพูดยังไง มันมีความหมายออกมาแบบนั้น มันเป็นคำพูดที่ไม่ได้ดูดี หรือเท่

ลองเก็บไปคิดกันดูละกัน ส่วนตัวผมเฉยๆมาก อ่านแล้วก็ปิดไป ไม่ได้คิดจะเซฟใคร คิดนิดเดียวจังหวะหลังเหมือนออกมาสอนเชิงมวยไปทีนึงเล็กๆ เบาๆ คันๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Resonance เมื่อ Fri May 07, 2021 17:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13820
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 17:32

จริงจัดๆเลยมอส 5555555
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 17:33
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:

ผมเบื่อจะวอร์ละหมดแพสชั่น ให้ยูสรุ่นใหม่ดีก่า  

มันไม่มีประเด็นให้เล่นแล้วระหว่างเชลซีกับมาดริด นี่คิดล่วงหน้าละมีแน่ๆสิงห์กับเรือ มหากาพย์สงครามยิงยาวไตรภาค นัดหน้าเจอกันก่อนถึงชิงUCL
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel