ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Mar 2021
ตอบ: 877
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 16:31
ถูกแบนแล้ว
ดราม่า เมาท์ โทนี่ โครส
gujoe555 พิมพ์ว่า:
ผมมองมันก็เป็นการแซะกลับนะ

มาดริดคนนึง มันก็ระบุได้แล้วว่าเป็น โครส ป่าว

แต่มันก็เรื่องธรรมดาแหละ แซะกันไปกันมา

ปล. โทนี่โครส เรื่องทวิตเตอร์นี่ ผมให้เป็นน้องชาย KD เลยนะ 55555555

สกิลกันแซะ สกิลปากใช้ได้  

ก็นักข่าวมันถามมะนก็ต้องตอบสิ แล้วเมาท์มันใช้คำว่า "หวังว่า"เขาจะฝันร้ายในคืนนี้ คำว่าหวังว่าจะฝันร้ายนี่คือให้เกียรติโครสแล้วนะ จากน้ำเสียงสัมภาษหน้ายิ้มๆ ผมว่าเมาท์ไม่ได้ตั้งใจแขวะจริงจังแน่นอน เออถ้ามันตอบว่า แล้วยังไงอ่ะคืนนนี้เขาก็ฝันร้ายแล้วนิว่าไปอย่าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8756
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 16:31
[RE: ดราม่า เมาท์ โทนี่ โครส]
นักข่าวถามว่าไงครับ มีคลิปมั้ย แล้วผมอ่านจากโคว้ทมันเป็นคำว่า 'หวังว่า' ตรงไหน
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: GAMIN
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11796
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 16:32
น่าจะดราม่าแค่บอร์ด SS หละมั้ง นักบอลก็ตอบตามนักข่าวสัมภาษณ์ปกติเฉยๆ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2021
ตอบ: 10445
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 16:35
สุดท้ายแล้ว ไม่ว่าแชมป์หรือไม่ นักฟุตบอลทั้งคู่ก็นอนกลับอยู่ดี

อย่าไปใส่ใจเลยครับ ธรรมดามาก การแซว แซะกันไปมา ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน มันเป็นเรื่องตลกมากกว่าอีก

เราอย่าไปเคลียดแทนพวกเขาเลยครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 16:37
ถูกแบนแล้ว
G-Eazy พิมพ์ว่า:
นักข่าวถามว่าไงครับ มีคลิปมั้ย แล้วผมอ่านจากโคว้ทมันเป็นคำว่า 'หวังว่า' ตรงไหน  

ไปหาดูสิครับ หลังจบเกมส์ช่อง BT sport
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 2866
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 16:42
Calpint พิมพ์ว่า:

มาดริดคนนึง มันก็ระบุได้แล้วว่าเป็น โครส ป่าว

แต่มันก็เรื่องธรรมดาแหละ แซะกันไปกันมา

ปล. โทนี่โครส เรื่องทวิตเตอร์นี่ ผมให้เป็นน้องชาย KD เลยนะ 55555555

ก็นักข่าวมันถามมะนก็ต้องตอบสิ แล้วเมาท์มันใช้คำว่า "หวังว่า"เขาจะฝันร้ายในคืนนี้ คำว่าหวังว่าจะฝันร้ายนี่คือให้เกียรติโครสแล้วนะ จากน้ำเสียงสัมภาษหน้ายิ้มๆ ผมว่าเมาท์ไม่ได้ตั้งใจแขวะจริงจังแน่นอน เออถ้ามันตอบว่า แล้วยังไงอ่ะคืนนนี้เขาก็ฝันร้ายแล้วนิว่าไปอย่าง  

เม้ามันใช้คำ หวังว่า ตอนไหนครับ อ้างอิงจากในเว็บเราเลย
ไอ้คำ หวังว่า ที่คุณเห็นเนี่ย มันเป็นการเชื่อมประโยคของนักข่าวรึเปล่า
ถ้าเป็นนักเตะพูด ต้องใส่ "" เครื่องหมายนี้ด้วย

เมาท์ เปิดเผยหลังเกมดังกล่าวว่ารับรู้สิ่งที่ โครส พูด และหวังว่าความพ่ายแพ้ต่อพวกเขาในเกมนี้ จะทำให้มิดฟิลด์ทีมชาติเยอรมนีได้รับประสบการณ์อย่างที่ไม่เคยเจอมาก่อน

"ผมรู้มาว่านักเตะของพวกเขาคนหนึ่งพูดก่อนเกม ว่าไม่เคยมีใครทำเขาให้หลับไม่ลง" แข้งวัย 22 กล่าวกับ CBS Sports

"แต่ในฐานะทีม เราทำให้พวกเขานอนไม่หลับได้เลย เราทำงานกันอย่างหนัก, เราปกป้องตัวเองไว้ได้"

"คุณเห็นได้เลยว่าเราแทบไม่เปิดโอกาสพวกเขา เราเล่นกันอย่างแข็งแกร่งและต้องทำมันต่อไปให้ได้"

ไม่ต้องไล่ให้ไปหาที่อื่นนะ เล่นเว็บนี้อ่านจากเว็บนี้ ขี้เกียไปหาที่อื่น

ถ้ามีปัญหากับคำ หวังว่า ก็ไปบอกให้นักข่าวที่แปลเปลี่ยนนะ จะได้เข้าใจตรงกัน
แก้ไขล่าสุดโดย gujoe555 เมื่อ Fri May 07, 2021 16:44, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2020
ตอบ: 4324
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 16:42
[RE]ดราม่า เมาท์ โทนี่ โครส
เห้อ เรื่องแค่นี้ยังเอาเป็นประเด็น ไม่เห็นจะมีอะไรเลยด้วยซ้ำ นักข่าวก็ปั่นซะ

นี่ขนาดทีมชนะนะ จะเอาอะไรอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย PINCH_POINT เมื่อ Fri May 07, 2021 16:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20941
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 16:45
สีสันน่ะครับ อย่าไปซีเรียสเลย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1292
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 16:48
ถูกแบนแล้ว
oattie พิมพ์ว่า:
ดราม่าไปเหอะ เม้าท์มันไม่อ่าน social ครับ พวกแฟนก็ไม่ต้องเสียเวลาไปตีกันเองหรือปกป้องนักเตะ

ผมไม่ได้มโนเองนะว่าเม้าท์ไม่เสพ social หาดูได้เลยคลิปสัมภาษณ์ ล่าสุดก็มีคนถามอีกคิดยังไงกับพวก social media ที่ดูถูกต่างๆนา เม้าท์บอกว่าไม่แคร์ และไม่เคยดูอะไรพวกนี่เลย และบอกด้วยว่าเค้าให้ค่าความสำคัญกับคนรอบตัว หรือ คนในสนามมากกว่าคนที่ไม่รู้อะไรเลยข้างนอก

เอาไปดูได้ครับคลิปเพิ่งปล่อยเมื่อวาน

เม้าท์ไม่เสพ แต่นักข่าวเอาไปบอก
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 1382
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 16:48
ถูกแบนแล้ว
[RE]ดราม่า เมาท์ โทนี่ โครส
โทนี่ โครสนี่ผมหมั่นไส้ตั้งแต่เรื่องโอบาแล้วครับ แต่ก่อนเคยชื่นชม ทั้งเท่ความสำเร็จก็เยอะ แต่เห็นสัมภาษณ์ กับเคยบูลลี่คนต่างชาติ ผมนี่อย่างเกลียด แน่นอนผมรอซ้ำเติมวันที่มันย่ำแย่ด้วยหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1191
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 16:51
ถูกแบนแล้ว
ไอ้เม้าส์เด็กปากดี

โครสผู้โดนกองเต้สอนบอลเขาถือถ้วยนี้4รอบแล้ว
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8756
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 16:53

จขกท. โคตรมั่ว มโนมาก

1.ให้ผมไปหาBTsport บอกฟังมาจากBT สรุปเมาส์สัมกับCBS คนละค่ายเลย
2.นักข่าวไม่ได้พูดถึงโครส ไม่ได้พูดถึงการสัมของมาดริดใดๆ เมาส์โพ้งขึ้นมาเองชัดเจน
3.ไม่มีคำไหนพูดว่าหวังว่า เมาส์พูดว่า need to ชัดเจน มันแปลว่า ต้อง

มั่วจริงๆ รู้ว่าอยากปกป้องแต่ควรหยุดมโน
ซุปตาร์ยูโร
Status: ตอบมาได้ไงฟร่ะ ขำแฟ่บ
เข้าร่วม: 04 Jul 2010
ตอบ: 9004
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 16:55
ก่อนแข่งนักข่าวถามโครสว่ากลัวเชลชีไหม
คุณจะตอบว่าไง. ถ้าไม่ตอบแบบโครส
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 344
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 16:56
ถูกแบนแล้ว
เม้าส์มันแค่ 22 เองยังมีเวลาอีกหลายปี ส่วนโครสได้เล่นนัดชิงครั้งแรกก็น่าอายุไล่ๆเม้าส์มันแหละ

เผลอๆจะเป็นนัดชิงที่โดนเชลซีตบคาบ้านด้วยป่ะ 55555
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 16:56
ถูกแบนแล้ว
Calpint พิมพ์ว่า:

เม้ามันใช้คำ หวังว่า ตอนไหนครับ อ้างอิงจากในเว็บเราเลย
ไอ้คำ หวังว่า ที่คุณเห็นเนี่ย มันเป็นการเชื่อมประโยคของนักข่าวรึเปล่า
ถ้าเป็นนักเตะพูด ต้องใส่ "" เครื่องหมายนี้ด้วย

เมาท์ เปิดเผยหลังเกมดังกล่าวว่ารับรู้สิ่งที่ โครส พูด และหวังว่าความพ่ายแพ้ต่อพวกเขาในเกมนี้ จะทำให้มิดฟิลด์ทีมชาติเยอรมนีได้รับประสบการณ์อย่างที่ไม่เคยเจอมาก่อน

"ผมรู้มาว่านักเตะของพวกเขาคนหนึ่งพูดก่อนเกม ว่าไม่เคยมีใครทำเขาให้หลับไม่ลง" แข้งวัย 22 กล่าวกับ CBS Sports

"แต่ในฐานะทีม เราทำให้พวกเขานอนไม่หลับได้เลย เราทำงานกันอย่างหนัก, เราปกป้องตัวเองไว้ได้"

"คุณเห็นได้เลยว่าเราแทบไม่เปิดโอกาสพวกเขา เราเล่นกันอย่างแข็งแกร่งและต้องทำมันต่อไปให้ได้"

ไม่ต้องไล่ให้ไปหาที่อื่นนะ เล่นเว็บนี้อ่านจากเว็บนี้ ขี้เกียไปหาที่อื่น

ถ้ามีปัญหากับคำ หวังว่า ก็ไปบอกให้นักข่าวที่แปลเปลี่ยนนะ จะได้เข้าใจตรงกัน

อ่อครับผมอาจจะเข้าใจความหมายผิด แต่แบบนี้มันเรียกว่าแขวะได้หรอครับ อ่องั้นคนชนะก็ควรจะเงียบๆไว้เนอะถ้าความสำเร็จยังไม่ถึงก็คงพูดอะไรไม่ได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel