ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ตำนาน Hall OF Frame
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11772
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 18:09
[RE: ดราม่า เมาท์ โทนี่ โครส]
Calpint พิมพ์ว่า:
NuTnOLits_TH พิมพ์ว่า:
"หวังว่า" จขม จะไม่เอาจินตนาการตัวเองมาตั้งมู้แบบนี้อีกนะ มีการไล่ให้คนอื่นไปหาคลิปสัมภาษณ์เม้าด้วยนะ ผมอ่านละเขิลแทนเลย  

ครับผม ผมตีความผิดเองครับเขิลเลย  

เห็นว่าอ่านบอร์ดมานานก็น่าจะรู่นี่ว่าถ้าข้อมูลไม่แน่นหรือมั่วมาแล้วยังแถอยู่ จมตีนทั้งนั้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อย่าตามกูกูหลง
แข้งเจลีก
Status: We’ll Keep The Blue Flag Flying High
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6755
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 18:14
เอาตรงๆมันก้ไม่น่ามีดราม่าไรนี่หว่า แค่แซวๆกันไป โครสเองยังอวยพรให้เชลซีได้แชมป์เลย เข้าใจแหละว่ามีเพื่อนร่วมทีมชาติอย่างไค แวเนอร์ แต่ฝั่งแมนซิก้มีกุนโดกันเหมือนกัน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2020
ตอบ: 550
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 18:17
Resonance พิมพ์ว่า:
ผมแบ่งอย่างนี้

1. โครสพูดจังหวะแรกว่าไม่ได้มีทีมไหนที่ทำให้ฝันร้าย อาจจะหมายถึง คือแพ้แล้วก็ไม่ได้เก็บไปเครียด อยู่กับมาดริดมาก็ผ่านการแพ้การตกรอบมาเยอะ บอลโลกตกรอบเพราะเกาหลีใต้ทั้งที่เป็นทีมที่ไม่ควรแพ้ไรแบบนี้ ไม่ได้มาแบบมั่นใจว่า เชลซีมึงอ่อนกว่ากูนะ แพ้กูแน่

2. เมาท์มันก็ตอบไปตามที่นักข่าวถาม แต่อาจจะไม่ได้ตอบแบบว่าเอาหล่อเป็นพระเอก (อันนี้ผมไม่ได้ดูสัมฯ เต็มๆนะ เดาตามที่เค้าพูดถึงกัน)

3. เรื่องนี้มันเป็นเพราะสื่อชักจูง ถามนำให้เลือกคำตอบที่มันจะเป็นกระแสขายข่าวได้เท่านั้นเอง ลองไปถามซีดานดิ แม่งน่าจะตอบออกมาแบบพระเอกกๆ

4. โครสตอบกลับ ผมว่าก็ดูไม่มีอะไรเลย ไม่มีจริงๆอ่ะ ผมรู้จักโครสมานาน(อยู่ข้างบ้าน55) คือแกก็ไม่ได้เป็นคนขี้แขวะปากร้ายขนาดนั้น เห็นแกก็เตะบอลของแกไป นานๆจะสัมภาษณ์ทีด้วยซ้ำ

5. จริงๆผมว่าเค้าน่าจะมองว่าเป็นเรื่องแซวกันตลกๆมากกว่านะ แต่ทำไมบอร์ดเราอินกันจัง ไม่ใช่แค่บอร์ด คอมเม้นในโซเชียวนี้อินจัดๆ

6. แต่การที่โครสออกมาดอกสอน มันเหมือนแบบ มาปิดท้ายเอาหล่อ ทำให้เมาท์ดูร้ายไปทีนึง

7. การออกมาเซฟนักเตะตัวเอง ไม่แปลกหรอกครับ แต่ที่ผมเห็นส่วนใหญ่คนที่เซฟเมาท์ก็จะมีแค่แฟนเชลซีทั้งนั้น ความเห็นคนทั่วไปจริงๆก็คือ ไม่ว่าจะสื่อสารหรือใช้คำพูดยังไง มันมีความหมายออกมาแบบนั้น มันเป็นคำพูดที่ไม่ได้ดูดี หรือเท่

ลองเก็บไปคิดกันดูละกัน ส่วนตัวผมเฉยๆมาก อ่านแล้วก็ปิดไป ไม่ได้คิดจะเซฟใคร คิดนิดเดียวจังหวะหลังเหมือนออกมาสอนเชิงมวยไปทีนึงเล็กๆ เบาๆ คันๆ  
ตามนี้ผมอ่านต้นฉบับแล้วไม่มีHAอะไรเลย ก็แค่สัมกันไปสัมกันมา แล้วก็ทวิตแซวจากโครสจบปิ้ง ไอมู้ข่าวอ่ะแฟนทีมอื่นมาผสมโรงสะเยอะเลยดูดราม่ามั้ง คือถามแบบจริงๆเรื่องแค่นี้อ่ะนะทะเลาะกันมา 6 หน้า ปวดหัวจริงๆชีวิต
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2021
ตอบ: 877
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 18:18
ถูกแบนแล้ว
อย่าแซงกูกูรีบ พิมพ์ว่า:
Calpint พิมพ์ว่า:
NuTnOLits_TH พิมพ์ว่า:
"หวังว่า" จขม จะไม่เอาจินตนาการตัวเองมาตั้งมู้แบบนี้อีกนะ มีการไล่ให้คนอื่นไปหาคลิปสัมภาษณ์เม้าด้วยนะ ผมอ่านละเขิลแทนเลย  

ครับผม ผมตีความผิดเองครับเขิลเลย  

เห็นว่าอ่านบอร์ดมานานก็น่าจะรู่นี่ว่าถ้าข้อมูลไม่แน่นหรือมั่วมาแล้วยังแถอยู่ จมตีนทั้งนั้น  

ครับรู้ซึ้งแล้วครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4944
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 18:41
ผมมองว่าเมาส์ไม่ควรพูดนะ ผิดว่าไปตามผิด โครสก็มีสิทธิ์ตอบโต้ เพราะฝั่งเราเหมือนเป็นฝ่ายเริ่ม จริงๆไม่ควรไปพูดถึงเขาในแง่แบบนั้นแต่แรกถ้าไม่ใช่เพือนร่วมทีมเก่าหรือสนิทกัน
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: Welcome Timo
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 9224
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 18:43
ไอ้น้อง จะเป็นใหญ่ ใจต้องนิ่ง มันต้องอยู่ให้เป็นแบบพี่

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: อัจฉริยะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 13213
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 18:52
ดราม่า เมาท์ โทนี่ โครส
ดราม่าเก่งจิ๊ง เรื่องแค่นี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status: ผมรู้ ว่าคุณก็ไม่รู้
เข้าร่วม: 09 Dec 2014
ตอบ: 1348
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 18:57
หลังจบนัดชิงเจอกันครับ น้องเมาท์ 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 11954
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 19:02
เข้ามาแล้ว งงชิบหาย มันน่าดราม่ากันตรงไหน เป็นเรื่องปกติๆมากๆเลยนะสำหรับเมืองนอก
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3761
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 19:13
เรื่องนี้ต่างประเทศเค้าก็ไม่ได้ดราม่าอะไรใหญ่โตป่ะ ก็เหมือนการบลัฟกันไปมา

แต่เอาจริง ๆ ถ้าโครสหรือแฟน ๆ มาดริดจะโกรธจะต่อว่าผมก็ไม่ปกป้องนะ ก็เด็กมันปากแซ่บเองอ่ะให้มันได้เรียนรู้ไป
1
0
"Blue til I die" - Didier "KING" Drogba
นักบอลถ้วย ก.
Status: ChelSea!!
เข้าร่วม: 24 Jul 2020
ตอบ: 5516
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 19:37
อย่าไปคิดเยอะครับ

เชลซีก็แค่ชนะ ง่ายๆชิวๆกับทีมที่กระจอกแค่นั้น

ปล.ผมไม่ใช่คนดีไม่รักษาน้ำใจจบไหม
ปล.ถึงรอบชิงจะแพ้แมนซิแต่ไม่ได้แพ้มาดริดนะครัช

ปล.ช่วงนี้แฟนเฉพาะกิจโครสจะเยอะหน่อย เพราะอิจฉาผลงานเชลซี
1
0
ChelSEA!!!!
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 19:41
ถูกแบนแล้ว
MooHiMs พิมพ์ว่า:
อย่าไปคิดเยอะครับ

เชลซีก็แค่ชนะ ง่ายๆชิวๆกับทีมที่กระจอกแค่นั้น

ปล.ผมไม่ใช่คนดีไม่รักษาน้ำใจจบไหม
ปล.ถึงรอบชิงจะแพ้แมนซิแต่ไม่ได้แพ้มาดริดนะครัช

ปล.ช่วงนี้แฟนเฉพาะกิจโครสจะเยอะหน่อย เพราะอิจฉาผลงานเชลซี  

ตรงดีครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status: เง่น
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3687
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 19:56
[RE]ดราม่า เมาท์ โทนี่ โครส
แค่บลัฟกันป่ะ ซีเรียสอะไรมากมาย ตลกจัด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Blue is the colour

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 20:01
ถูกแบนแล้ว
ผมหาข้อมูลมาผิดจริงแต่มันก็ไม่น่าดราม่าขนาดนี้นะ

กรณี Toni Kroos vs Mason Mount ไม่ได้จะดราม่าเพราะมันไม่ควรมีดราม่าตั้งแต่แรก! แต่แอดขออนุญาตสรุปไทม์ไลน์สักหน่อย เพราะเห็นมีคนว่าเมสันของพวกเราปากดี ซึ่งจริงๆ ไม่ใช่เลย ไทม์ไลน์ตามนี้นะค้าบ;
1. นักข่าวถามโครสก่อนเกม ว่าเป็นกังวลกับนักเตะคนไหนของเชลซีเป็นพิเศษหรือเปล่า ใครเป็นตัวอันตรายที่ต้องระวัง ?
Kroos: "ไม่นะ ตลอดชีวิตค้าแข้ง 15 ปี ไม่เคยนอนไม่หลับเพราะใคร พวกเขา(เชลซี) มากันดีในแบบทีม ให้บอกชื่อคงบอกไม่ได้ (อารมณ์ว่าไม่รู้จักชื่อนักเตะเรา)
ลิ้งค์: https://twitter.com/101grea.../status/1389878787479769095...
2. หลังจบเกม เชลซีเป็นฝ่ายชนะ.. เมสันให้สัมภาษณ์เกี่ยวกับการเล่นของทีม ซึ่งเห็นได้ชัดว่าเล่นกันเป็นทีมมาก ไม่มีใครโดดเด่นกว่าใคร จากนั้นจึงอ้างถึงคำพูดของโครส
Mason: "ผมได้ยินว่ามีนักเตะพวกเขา บอกว่าไม่กังวลนักเตะคนไหนของทีมเราเป็นพิเศษ (เม้าท์ใช้คำว่า he doesn't sleep over individuals ซึ่งเป็น Idioms แปลได้ว่า ไม่ได้กังวลเฉพาะคนไหนเป็นรายบุคคล แต่จะแปลตรงตัวก็ได้ว่า "เขาไม่ได้นอนไม่หลับเพราะใคร") ..ก็ใช่แหละ เพราะเขาต้องกังวลพวกเราทั้งทีมมากกว่า เพราะอยู่ด้วยกันเป็นทีมแล้วเราแข็งแกร่งมาก"
ดูบทสัมณ์ฯน้องเมสัน: https://www.facebook.com/watch/?v=1109288352912430
3. พอโครสเห็นข่าวว่าเมสันสัมภาษณ์แบบนั้น ก็เลยมีทวีตตอบตามที่เป็นข่าว คือ
Kroos: "Still sleeping ok. But well done yesterday. congrats. Good luck in your first CL final." (ผมยังนอนหลับสบายดี เมื่อวานเล่นกันดีนี่ โชคดีกับรอบชิง UCL ครั้งแรกนะ)
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: RMCF.
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 420
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 20:09
เริ่มเรื่องเลยคือโครสก็ถูกนักข่าวถามว่าใครน่ากลัวสุดในเชลซี โครสก็บอกว่าตลอด 15ปี ไม่เคยมีใครทำให้นอนไม่หลับ(ตรงนี้ผมไม่คิดว่าโครสจะเบ่งหรือกร่างอะไรเพราะตัวโครสเองคงเจอมาหมดแล้ว แพ้ ชนะ เป็นเรื่องปกติ ส่วนใครจะมองว่าประโยคนี้ไม่ต้องตอบก็ได้ก็แล้วแต่อะนะ โครสไม่ได้ตอบเพราะจะข่มเชลซีหรอกแต่แค่จะตอบนักข่าวว่าไม่กลัวใครแค่นั้น) แล้วแกก็ตอบอีกว่าเชลซีเล่นเป็นทีมดีเลยเจาะจงไม่ได้ว่าใครน่ากลัวสุด ส่วนเมาท์เองโดนนักข่าวถามและยกประโยคน้ันขึ้นมาจะตอบกวนๆกลับก็ไม่แปลก เพราะงั้นใจร่มๆเถอะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel