ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 14, 15, 16, 17
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
จะเลิกด่ามั้ย ให้อภัยกันได้หรือป่าว
เลิกสิ คุณคิดว่าเขาอยากทำหรอ เขาแค่ต้องการความสุขเล็กๆในชีวิต
???
ไม่อะ ได้ไปเกาะล้านมาแล้วยังไม่พอใจอีกหรอ ไอ้ลูกไล่ (ใจร้ายไปนะ)
???
เป็นกลาง ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด
???
คะแนนทั้งหมด: 137
ผู้ตั้ง
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Jan 2021
ตอบ: 2004
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 18:51
ถูกแบนแล้ว
[RE: ขอความเห็นใจให้ยูส เฮียเล้า แห่ง SS นะครับ เลิกด่าเถอะ]
AF withWolff พิมพ์ว่า:
เฮียเล้า2 พิมพ์ว่า:
เล้าโดนด่าแค่นี้ ถึงกับต้องออกมาดิ้นแทนกันเป็นแถว เชื่อเลยว่ะ

ใครไม่ใช่ก็ไม่ต้องรับนะ  

โดนคำขงจื๊อ ถึงกับแตกกกก อับอาย โดนคนรุมด่ายกมู้ โชว์ความงั่งได้ดี  

โหห เมื่อวานเอ็งก็พึ่งโดนรุมด่ามาสองมู้ แหกแล้วแหกอีก เล้าเอ๊ยยย. หนาอะไรได้ขนาดนี้วะะะ  

เนื้อหาการโดนด่าคนละบริบท ยังกล้าๆเอามาเทียบ

ของเฮีย haters ล้วนๆ แต่ของนายไม่ต้องมี แต่โชว์โง่จนโดนแฟนทุกทีมรุมด่าด้วยซ้ำ

ดั่งที่ขงจื๊อว่าไว้ไม่มีผิด

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15060
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 18:52
[RE: ขอความเห็นใจให้ยูส เฮียเล้า แห่ง SS นะครับ เลิกด่าเถอะ]
Silence พิมพ์ว่า:
Silence พิมพ์ว่า:
Edward Woodward พิมพ์ว่า:
สรุปไอคำว่า ระ...นี่
มันคือทำทักทายปกติเหรอ

ตูต้องโตมาในทุ่งลาเวนเดอร์แน่ๆ  

ในฐานะที่เค้าอ้างว่าทำอาชีพเดียวกับผม

คำว่าระยำนี่ไม่ใช่คำพูดปกติแน่นอนในวงการที่ผมทำงานแน่นอนครับ  

ไม่ได้บอกว่าวงการแพทย์เขาพูดกันปกติ

เขาต้องเลือกคนมั้ย อยู่ๆใครจะพูดกับคนร่วมงาน บ้าเปล่า

พูดกับเพื่อนขำๆนี่ก็พูด ก็แค่นั้น มันก็ไม่ได้อะไรกัน

แต่เล้าคือ ก็ด่าจริง ไม่ปฏิเสธอะ ก็นึกถึงคำนั้นจริงอะ

ไม่ต้องทำตอบหล่อหรอก ใครๆก็รู้ว่าคุณเป็นคนยังไง  

ที่รู้แน่ๆยิ่งกว่าคือคุณเป็นคนยังไงอ่ะครับ

คำว่าระยำนี่ ใช้กับคนที่ไม่เคยเห็นหน้า เถียงกันแค่เรื่องบอลได้นี่

ผมว่าคนที่ใช้คำแบบนี้ได้ก็คงนิสัยไม่ดีเอาซะมากๆเลยล่ะครับ

และผมคงไม่สรรหาคำมาพูดถึงคุณให้มากกว่าคำว่านิสัยไม่ดีหรอก เพราะไม่รู้จะลงไปเล่นเกมสรรหาคำหยาบกับคนที่ใช้คำว่าระยำ กับคนไม่รู้จักไปทำไม

ชีวิตคงใช้คำหยาบคายจนชินอ่ะ เล่นเกมสรรหาคำหยาบไปผมว่าผมก็คงแพ้ด้วยประสบการณ์การใช้คำหยาบคายที่น้อยกว่า  

ผมไม่เคยบอกว่าผมเป็นคนดีอะไรอยู่แล้ว สังคมคุณกับผมอาจจะต่างกัน ผมไม่รู้

ตอนเด็กผมก็เด็กหลังห้อง โดดเรียนก็โดด พูดหยาบผมก็พูด ยอมรับอยู่ละ

แต่ไม่เคยมาทำเป็นเม้นหล่อ แต่จริงๆคือ hater สุดๆแบบคุณหรอก  

ถ้าตามประวัติการเล่นบอร์ดของผมดีๆ จะรู้ว่าผมสายกวนตีนเลยครับ ไม่หล่ออะไรแม้แต่น้อย

ไอ้หล่อๆ อ่ะ พวกแฟนหงส์บางคนยัดเยียดให้ทั้งนั้น แต่ก็นะชินแล้วล่ะกับการมโนของแฟนหงส์ type เดียวกับคุณ
1
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 889
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 18:58
คำบางคำไม่ใช่มันใช้ไม่ได้เว้ย แต่บางทีมันไม่ควร

อยู่ดีๆไปพูดกับคนไม่รู้จัก นายทำไมระยำจังวะ

คิดยังไงก็คิดไม่ออกแหะว่า มันควรพูดตรงไหน

1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4074
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 19:02
ว่าจะอ่านอย่างเดียวแล้วนะ ขอแทรกหน่อย

เห็นเฮียบอกว่าที่โดนรุมเมื่อวานไปสองมู้ นั่นคือ Haters ล้วนๆ เฮียไม่ได้โชว์ง่าวอะไร

ผมว่าไม่ใช่นะ

2
0

(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2021
ตอบ: 2004
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 19:07
ถูกแบนแล้ว
Ludens พิมพ์ว่า:
ว่าจะอ่านอย่างเดียวแล้วนะ ขอแทรกหน่อย

เห็นเฮียบอกว่าที่โดนรุมเมื่อวานไปสองมู้ นั่นคือ Haters ล้วนๆ เฮียไม่ได้โชว์ง่าวอะไร

1
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44523
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 19:10
ดูเหมือนว่าจะไปอีกศพ

ใครหัวร้อนแนะนำว่าพักไปทำอย่างอื่น เช่นไปนั่งสมาธิ ดำน้ำ ดูปะการัง นวดสปาร์ ดูดิสนีย์ออนไอซ์ ดูธรรมมะธรรมโม วีคงวีเค เสพย์เจเอวีดีบี

ไม่งั้นจะคุกฟรีโดยไม่รู้ตัว
6
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4074
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 19:11
เฮียเล้า2 พิมพ์ว่า:
Ludens พิมพ์ว่า:

แต่เรื่องเล่นเรื่องส่วนตัวผมทีมเฮียนะ วุฒิภาวะไม่มี น็อตหลุด อย่ามาเล่นเว็บบอร์ดเลย

ส่วนเฮีย เดี๋ยวเราไปบวกกันต่อ
1
0

ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17647
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 19:28
[RE]ขอความเห็นใจให้ยูส เฮียเล้า แห่ง SS นะครับ เลิกด่าเถอะ
Cafitiliar พิมพ์ว่า:

ใครหัวร้อนแนะนำว่าพักไปทำอย่างอื่น เช่นไปนั่งสมาธิ ดำน้ำ ดูปะการัง นวดสปาร์ ดูดิสนีย์ออนไอซ์ ดูธรรมมะธรรมโม วีคงวีเค เสพย์เจเอวีดีบี

ยังดีที่มู้นี้กลับฝั่งได้ไม่ออกทะเลเพราะพวกท่าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44523
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 19:29
AlfaZero พิมพ์ว่า:
Cafitiliar พิมพ์ว่า:

ยังดีที่มู้นี้กลับฝั่งได้ไม่ออกทะเลเพราะพวกท่าน  

ที่ฝั่งเค้ามีสงครามกัน เราหนีลงทะเลดีกว่า
1
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52891
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 19:54
ขอความเห็นใจให้ยูส เฮียเล้า แห่ง SS นะครับ เลิกด่าเถอะ
เข้ามาอ่านต่อ กำลังงง เกี่ยวอะไรกับการเป็นเด็กหลังห้อง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
4
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: god.iLL
เข้าร่วม: 25 Jul 2020
ตอบ: 3214
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 20:22
ขอความเห็นใจให้ยูส เฮียเล้า แห่ง SS นะครับ เลิกด่าเถอะ
อ่านแล้วและรู้สึกได้เลย ว่าหัววุ้นโดนปั่น มันเป็นยังไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 35376
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 20:29
นี่มันอะไรกัน สามมู้แล้วมั้ง 15 หน้า+
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน

PGM
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 9749
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 21:03
เออ ตั้งมู้มาปั่นเฮียเล้า คนตั้งเข้าสุสาน แถมคนอื่นที่ไม่เกี่ยวกันก็มาร้อนแทนอีก
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 21:21
เออ ผมขับรถเดินทางเกือบ 7 ร้อยโลตั้งแต่เช้า ตอนนี้เพิ่งถึงบ้าน มู้นี้ยังวอร์กันไม่จบอีกเรอะ โคตรสุด
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 18832
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 22:20
ถูกแบนแล้ว
เขร้ ทำไมมันยาวได้ขนาดนี้ ตูก็ไล่อ่านจนจบเนอะ 555

มู้นี้ทีมเล้าเว้ย จะ Hater ก็ไปหวดกันเรื่องบอลสิ มีอะไรให้แขวะ ให้แซะตั้งเยอะแยะ

แม้จะอยู่กลางตาราง แต่เราใจต้องนิ่ง
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 14, 15, 16, 17
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel