ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 15, 16, 17
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
จะเลิกด่ามั้ย ให้อภัยกันได้หรือป่าว
เลิกสิ คุณคิดว่าเขาอยากทำหรอ เขาแค่ต้องการความสุขเล็กๆในชีวิต
???
ไม่อะ ได้ไปเกาะล้านมาแล้วยังไม่พอใจอีกหรอ ไอ้ลูกไล่ (ใจร้ายไปนะ)
???
เป็นกลาง ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด
???
คะแนนทั้งหมด: 137
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6695
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 22:32
[RE: ขอความเห็นใจให้ยูส เฮียเล้า แห่ง SS นะครับ เลิกด่าเถอะ]
Silence พิมพ์ว่า:
AF withWolff พิมพ์ว่า:
AF withWolff พิมพ์ว่า:
Edward Woodward พิมพ์ว่า:
สรุปไอคำว่า ระ...นี่
มันคือทำทักทายปกติเหรอ

ตูต้องโตมาในทุ่งลาเวนเดอร์แน่ๆ  

ในฐานะที่เค้าอ้างว่าทำอาชีพเดียวกับผม

คำว่าระยำนี่ไม่ใช่คำพูดปกติแน่นอนในวงการที่ผมทำงานแน่นอนครับ  

ไม่ได้บอกว่าวงการแพทย์เขาพูดกันปกติ

เขาต้องเลือกคนมั้ย อยู่ๆใครจะพูดกับคนร่วมงาน บ้าเปล่า

พูดกับเพื่อนขำๆนี่ก็พูด ก็แค่นั้น มันก็ไม่ได้อะไรกัน

แต่เล้าคือ ก็ด่าจริง ไม่ปฏิเสธอะ ก็นึกถึงคำนั้นจริงอะ

ไม่ต้องทำตอบหล่อหรอก ใครๆก็รู้ว่าคุณเป็นคนยังไง  

ที่รู้แน่ๆยิ่งกว่าคือคุณเป็นคนยังไงอ่ะครับ

คำว่าระยำนี่ ใช้กับคนที่ไม่เคยเห็นหน้า เถียงกันแค่เรื่องบอลได้นี่

ผมว่าคนที่ใช้คำแบบนี้ได้ก็คงนิสัยไม่ดีเอาซะมากๆเลยล่ะครับ

และผมคงไม่สรรหาคำมาพูดถึงคุณให้มากกว่าคำว่านิสัยไม่ดีหรอก เพราะไม่รู้จะลงไปเล่นเกมสรรหาคำหยาบกับคนที่ใช้คำว่าระยำ กับคนไม่รู้จักไปทำไม

ชีวิตคงใช้คำหยาบคายจนชินอ่ะ เล่นเกมสรรหาคำหยาบไปผมว่าผมก็คงแพ้ด้วยประสบการณ์การใช้คำหยาบคายที่น้อยกว่า  

ผมไม่เคยบอกว่าผมเป็นคนดีอะไรอยู่แล้ว สังคมคุณกับผมอาจจะต่างกัน ผมไม่รู้

ตอนเด็กผมก็เด็กหลังห้อง โดดเรียนก็โดด พูดหยาบผมก็พูด ยอมรับอยู่ละ

แต่ไม่เคยมาทำเป็นเม้นหล่อ แต่จริงๆคือ hater สุดๆแบบคุณหรอก  

ถ้าตามประวัติการเล่นบอร์ดของผมดีๆ จะรู้ว่าผมสายกวนตีนเลยครับ ไม่หล่ออะไรแม้แต่น้อย

ไอ้หล่อๆ อ่ะ พวกแฟนหงส์บางคนยัดเยียดให้ทั้งนั้น แต่ก็นะชินแล้วล่ะกับการมโนของแฟนหงส์ type เดียวกับคุณ  

อย่าเปลีองตัวไปคุยเลยครับ ยูสนี้เป็นพวกคิดเข้าข้างตัวเองสุดขั้ว พูดตามตรงผมไม่เชื่อคำพูดเค้าทั้งหมดหรอก ดูจากการแสดงความคิดเห็นตลอดเวลาที่ผ่านมา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 484
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 22:42
[RE]ขอความเห็นใจให้ยูส เฮียเล้า แห่ง SS นะครับ เลิกด่าเถอะ
เฮียเล้า2 พิมพ์ว่า:
แค้นเฮีย ทำไรเฮียไม่ได้เพราะเล่นตามกฎ แต่พวกตัวเองหัวร้อนลงคุกเรื่อยๆ

มันก็จะแค้น หัวร้อน ทำไรไม่ได้ จนมาตั้งมู้โง่ๆหาพรรคพวกแบบนี้แหละ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 484
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 22:49
[RE]ขอความเห็นใจให้ยูส เฮียเล้า แห่ง SS นะครับ เลิกด่าเถอะ
เฮียเล้า2 พิมพ์ว่า:
Memory:32GBRAM พิมพ์ว่า:
ชีวิตจริงเขาอาจจะ เป็นลูกไล่ โดนเฮียสักคนใช้งานอย่างหนักก็ได้ เลยอยากเป็นเฮียสักครั้ง
ล่าสุดเห็นว่าเพิ่งได้มีเวลาไปเที่ยวเกาะล้านก็ดีใจอกอีแป้นจะแตก

ความสุขเล็กๆของคนคนนึงกับช่วงเวลาให้คนได้เรียกเฮีย ช่วยกันเถอะนะครับ

ถ้าเฮียเปิดโดเนท ผมคนแรกที่จะช่วย ผมสัญญา

แคปไว้ก่อนน อิอิ  
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 23:22
[RE: ขอความเห็นใจให้ยูส เฮียเล้า แห่ง SS นะครับ เลิกด่าเถอะ]
Glamorous_Sky~* พิมพ์ว่า:
เขร้ ทำไมมันยาวได้ขนาดนี้ ตูก็ไล่อ่านจนจบเนอะ 555

มู้นี้ทีมเล้าเว้ย จะ Hater ก็ไปหวดกันเรื่องบอลสิ มีอะไรให้แขวะ ให้แซะตั้งเยอะแยะ

แม้จะอยู่กลางตาราง แต่เราใจต้องนิ่ง  

เห่ยยย จะมาแข่งใจนิ่งเรื่องกลางตารางกับทีมผมเรอะ ไม่ได้แดรกหรอกครับ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8732
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 23:46
ยังไม่จบกันอีกเหรอเนี่ย
0
0
Status:
ตอบ: 27393
โพสเมื่อ: Thu Mar 25, 2021 23:57
ดีแหะ. มาด่าคนอื่นระยำ

แล้วยังโยนให้คนอื่นเป็น haterอีก. อะไรวะน่ะ

ผมยังไม่พูดงี้กับเพื่อนรักผมเลย

2
0
<___คนธรรมดา___>
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 00:40
ถูกแบนแล้ว
ไอ้นี้นี่หว่าที่บอกวิลล่าเหนือกว่าเเมนยู ดูบอลวัดสถิติการยิงประตู อย่างง่าวแถมเถียงข้างๆคูอีก เอาตรงๆที่ไล่อ่านมา ผมแนะนำอย่าแถต่อเลย มาด้วยอารมณ์ทั้งนั้น คำว่าระยำเนี่ยใช้กับคนไม่สนิทหลับได้นะครับ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 00:45
ถูกแบนแล้ว
Wm คำว่าระยำใช้ได้ใช่ไหมครับ วันไหนเมียด่าผมจะได้มาระบายในบอร์ดนี้บ้าง
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 01:30
ถูกแบนแล้ว
ถ้าเจ้าของกระทู้มาอ่านนะครับ

จะไปสนใจอะไรมาก กับพวกแก็งค์เฮีย

ต่อให้เข้าเลิกเล่นไปก็มีคนมาแทนอยู่ดี แค่แต่ก่อนต่างคนต่างเกรียน ไม่ได้มาเป็นทีมแบบนี้

ถ้าสมัครมาเล่นใหม่ก็คุยแต่เรื่องบอลกันดีกว่าครับ

หรือถ้ามาเห็นคนที่ท่านไม่ชอบแล้วหงุดหงิด ก็ไปท่องเที่ยว พักผ่อนหาเกมเล่น ดูข่าวแค่ตารางเตะ แล้วก็ดูแต่บอล

ฟุตบอลมันก็สนุกของมัน ถ้ากลุ่มสังคมใดๆที่ท่านอยู่แล้วมันทำให้ท่านไม่ชอบ ก็แค่หากลุ่มใหม่ครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คิดถึงยอดหฤทัยใจจะขาด
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 20177
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 10:04
โคตรกระจอก 555
0
0

via GIPHY

[/img]
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15062
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 10:10
Roman-Abramovich พิมพ์ว่า:
โคตรกระจอก 555  

เฮียเล้ากระจอก หรือคนที่โดนลบกระจอกครับ

หรือว่าคนที่ด่าคนอื่นระยำกระจอก เอาให้ชัดหน่อยเสี่ย
0
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8089
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 12:13
สมแหละ. พิมพ์ว่า:
Wm คำว่าระยำใช้ได้ใช่ไหมครับ วันไหนเมียด่าผมจะได้มาระบายในบอร์ดนี้บ้าง  

ด่าเมียกลับไปเลย ของแบบนี้ต้องให้อยู่ในการปกครอง
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 12:17
ถูกแบนแล้ว
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:

ด่าเมียกลับไปเลย ของแบบนี้ต้องให้อยู่ในการปกครอง  
2
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 14:01

ใช่ๆ ถ้าสมแหละกลัวเมีย ก็ออกจากแก๊งค์เราไปเลย
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 26, 2021 14:49
ถูกแบนแล้ว
คนป่าฮาเฮ พิมพ์ว่า:

ใช่ๆ ถ้าสมแหละกลัวเมีย ก็ออกจากแก๊งค์เราไปเลย  
จ้า ใครนะดูดบุหรี่ยังต้องแอบเมีย
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 15, 16, 17
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel