ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3040
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:45
[RE: เป็นช่วงเวลาที่ยากลำบากสำหรับหงส์แดง]
Pepsi Man พิมพ์ว่า:
โอเล่กุนหน้าโซดา พิมพ์ว่า:
ManuelGoretzka พิมพ์ว่า:
กระทู้บ่นเรื่องหงส์ฟอร์มตก

ความเห็นแรกๆเค้าก็เลยเข้ามาพิมพ์YNWA

แล้วบางคนจะไปโยงว่าเค้าหมายถึงเรื่องอลิสซอน เพื่ออะไร  

นั่นดิโยงเฉย ผมนี่งงเลย

เรื่องคนเสีย คงไม่มีใครบ้าเอามาล้อเล่นแน่นอนครับ  

คิดว่างั้นนะท่าน

คงมีแต่พวกโรคจิต จิตใจต่ำทรามเท่านั้นแหละครับ

ที่สนุก เอาเรื่องคนตายมาล้อเลียน ยกตัวอย่างเช่นเอารูปโปรไฟล์โควิด-19 มาตั้งล้อกระทู้ฟุตบอล

ทั้งที่มีคนตายบานเบอะในโลกจากโรคดังกล่าว

ต้องเป็นพวกต่ำทรามจริงๆครับท่าน ยิ่งพวกออกโล่ห์ป้องนี้ไม่ต่างกันหรอก ผมเชื่อว่างั้นนะ  

แล้วนี่อะไรครับ พาลไปโควิทอีกแล้ว คุยเป็นเรื่องๆดีกว่ามั๊ย

เก่งเหลือเกินไอ้เรื่องออกทะเลเนี่ย
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2021
ตอบ: 29
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:46
ถูกแบนแล้ว
[RE: เป็นช่วงเวลาที่ยากลำบากสำหรับหงส์แดง]
~**ReiNForCE**~ พิมพ์ว่า:
วายาโม พิมพ์ว่า:
Famingoeiei พิมพ์ว่า:
ชั้นจะเล่นซัพพอร์ต พิมพ์ว่า:
เฮียเล้า2 พิมพ์ว่า:
YNWA ครับ

ถ้าเป็นพ่อคนที่รู้จัก รึเป็นญาติที่บ้าน ตายแบบพ่อของอลิซง

จะยังใช้อิโมจิแบบนี้อยู่มั้ยคับ รึมันเป็นที่สันดานจิงๆ ไม่ใช่นิสัยเหรอ

ปล. เกลียดกันได้ แซะกันได้ แต่บางอย่างมันก็ไม่สมควรทำนะ แหกตาดูกาลเทศะบ้าง...  

อิโมจิ ตัวนี้ มันแสดงถึงอะไรครับ ทำไมต้องไปจริงจังกับอิโมจิ ขนาดนั้น หรือ คุณคิดว่า ยูสนี้ต้องมาแขวะอย่างเดียว

อีกอย่างนี้เป็นพ่อนักบอลทีมท่านเชียร์ ซึ่งไม่ใช้คนข้างบ้าน หรือ ญาติ นะครับ

ถ้าสมมุติเพื่อนเรา พ่อเพิ่งเสียไป

เรามีเฟสบุ๊คของเพื่อน

ท่านจะส่งข้อความแสดงความเสียใจแล้วส่งอีโมนี้ต่อท้ายไหมล่ะครับ

ส่วนพ่ออลิสซอน ไม่ใช่คนข้างบ้านหรือญาติผมหรอกครับ

แต่ในฐานะมนุษย์คนนึงที่เพิ่งเสียพ่อไป ท่านส่งอีโมยิ้มไปให้เขาหรือ

เหมาะสมหรือไม่ ท่านคิดได้เองนะครับ  

ท่านก็เนอะจะไปคาดหวังอะไรจากกองขยะหรือก้อนขี้ละ

จะเดินทำไม่เห็นแล้วก็ก้าวข้ามผ่านไปโดยที่ไม่ต้องไปขุดคุ้ย

หรือเลือกที่จะลองเขี่ยหาอะไรดูข้างในนั้นออกมาจากกองขยะ

หรือเศษขี้ คิดว่าจะเจออะไรได้ละครับ ปล่อยผ่านไปเถอะเห็นท่าน

ผิดหวังกับความหวังดีมาแล้วรอบนึง เกินเยียวยาแล้วสำหรับคนพวกนี้

แยกแยะไม่ออก แถมมีพวกคอยให้ท้ายแล้วก็ตอบแบบเลี่ยงช่วยสนับสนุน

ตลอด คนที่เค้าแยกแยะออกคิดได้คิดว่าเค้าจะลองโคว๊ทไปคุยกับก้อนขี้

ตามที่ว่าไหมละ ก็ถึงบอกไงว่าเล่นบอร์ดแบบแฟนแมนยูฯสมัยนี้มันง่ายดี อะไรที่ไม่ดี

โยนไปหาแกงค์นั้นแล้วกางยันต์ไว้อย่าเหมารวม พอจะเอาคืนมั่งก็ว่าอะไรที่

ไม่ดีจะทำตามแบบนั้นไปทำไมเป็นแบบเดียวกันรึ?? เน้นตอบหล่อๆดีๆเอา

เข้าตัวหมดแหละ ตอนไหนอะไรพลาดก็หายตามเดิม ชินแล้วสำหรับผม

ขอแจ้งความนะครับ ต้องต่ำตม ขนาดไหน ที่กล่าด่าคนอื่น ว่า ขยะ ผมว่าจริงๆ ชีวิตเขาอาจดีกว่าคุณด้วยซ้ำนะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2021
ตอบ: 1997
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:47
cnS พิมพ์ว่า:
YNWA ครับ

edit.1 กำ ดราม่ากันอีกละ แค่มันชินมือกับอีโมจิตัวนี้ ไม่เชื่อไปดูประวัติการตอบเฮียก็ใช้อีโมนี้ตลอด เห้อเบื่อจัง เป็นเฮียทำอะไรก็ผิด  

ถ้าไม่ได้เจตนาผมว่าลบไอ้ตัวอีโมจิปัญหาไปเลยก็ดีนะครับท่าน เพราะกระทู้นี้ต้นเรื่องเค้าน่าจะตั้งมา
เพื่อให้กำลังใจเรื่องนอกสนามมากกว่านะครับ เอาไว้ไปแซวกระทู้เรื่องผลการแข่งอะไรแบบนี้ดีกว่าครับ

แล้วก็เรื่อง YNWA ใครๆ ก็พิมพ์ได้ครับ แต่ถ้าไม่ได้ต้องการให้กำลังใจตามที่พิมพ์จริงๆ ผมว่ามาแซวในกระทู้แบบนี้
ก็อาจจะเป็นเรื่องละเอียดอ่อนไปหน่อย  

ลบอะลบให้ได้ แต่มีคนโคว้ทเฮียไปแล้ว ยังไงมันก็เห็นอยู่ดีป้ะะะ

ของผมเอาในโควทออกให้ล่ะครับ แต่ถ้าเฮียบริสุทธิ์ใจไม่ได้จะเล่นเรื่องนั้นจริงๆ ผมว่าคนในบอร์ดน่าจะเข้าใจครับ

ตอนข่าวแม่คลอปป์ พ่ออลิซอน เคยเห็นเฮียไปเกรียนมั้ยละครับ

มีแต่แฟนหงส์อะแหละ ชอบเอาประเด็นนี้มาโหน เพื่ออ้างความชอบธรรมในเรื่องต่างๆ

0
0
cnS
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Si Señor
เข้าร่วม: 25 Jun 2015
ตอบ: 4550
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:53
YNWA ครับ

edit.1 กำ ดราม่ากันอีกละ แค่มันชินมือกับอีโมจิตัวนี้ ไม่เชื่อไปดูประวัติการตอบเฮียก็ใช้อีโมนี้ตลอด เห้อเบื่อจัง เป็นเฮียทำอะไรก็ผิด  

ถ้าไม่ได้เจตนาผมว่าลบไอ้ตัวอีโมจิปัญหาไปเลยก็ดีนะครับท่าน เพราะกระทู้นี้ต้นเรื่องเค้าน่าจะตั้งมา
เพื่อให้กำลังใจเรื่องนอกสนามมากกว่านะครับ เอาไว้ไปแซวกระทู้เรื่องผลการแข่งอะไรแบบนี้ดีกว่าครับ

แล้วก็เรื่อง YNWA ใครๆ ก็พิมพ์ได้ครับ แต่ถ้าไม่ได้ต้องการให้กำลังใจตามที่พิมพ์จริงๆ ผมว่ามาแซวในกระทู้แบบนี้
ก็อาจจะเป็นเรื่องละเอียดอ่อนไปหน่อย  

ลบอะลบให้ได้ แต่มีคนโคว้ทเฮียไปแล้ว ยังไงมันก็เห็นอยู่ดีป้ะะะ

ของผมเอาในโควทออกให้ล่ะครับ แต่ถ้าเฮียบริสุทธิ์ใจไม่ได้จะเล่นเรื่องนั้นจริงๆ ผมว่าคนในบอร์ดน่าจะเข้าใจครับ

ตอนข่าวแม่คลอปป์ พ่ออลิซอน เคยเห็นเฮียไปเกรียนมั้ยละครับ

มีแต่แฟนหงส์อะแหละ ชอบเอาประเด็นนี้มาโหน เพื่ออ้างความชอบธรรมในเรื่องต่างๆ

กระทู้นี้เค้าพูดถึงเรื่อง พ่ออลิซอนด้วยน่ะครับ เลยอาจเกิดความเข้าใจผิดกันไปหน่อย ยังไงคิดว่าถ้าแบบนี้
น่าจะเข้าใจกันแล้วล่ะครับ
0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5854
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:55
YNWA ครับ

ถ้าหงส์แพ้ ทีมห่วย อันนี้ล้อผมขำๆนะ แต่มู้นี้มันคือการให้กำลังใจทีมที่เจอสถานะการณ์เลวร้ายแล้วยิ่งล่าสุดมาเจอเหตุการณ์พ่ออลิซอนอีก คือมันเป็นมู้ให้กำลังใจ โดยมนุษย์ทั่วไปคือแสดงความห่วงใยจากเหตุการณ์ร้ายๆแล้วบอกให้สู้ๆ ไอที่คุณพิมพ์คุณพูดตรงมาเลยว่า ต้องการให้กำลังใจจริงๆป่าว ถ้าคุณบอกว่าจริงเรื่องอีโมมันก็แค่ความเข้าใจผิด

3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2010
ตอบ: 42
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:56
เสี่ยเลิฟ พิมพ์ว่า:
~**ReiNForCE**~ พิมพ์ว่า:
วายาโม พิมพ์ว่า:
Famingoeiei พิมพ์ว่า:
ชั้นจะเล่นซัพพอร์ต พิมพ์ว่า:
YNWA ครับ

ถ้าเป็นพ่อคนที่รู้จัก รึเป็นญาติที่บ้าน ตายแบบพ่อของอลิซง

จะยังใช้อิโมจิแบบนี้อยู่มั้ยคับ รึมันเป็นที่สันดานจิงๆ ไม่ใช่นิสัยเหรอ

ปล. เกลียดกันได้ แซะกันได้ แต่บางอย่างมันก็ไม่สมควรทำนะ แหกตาดูกาลเทศะบ้าง...  

อิโมจิ ตัวนี้ มันแสดงถึงอะไรครับ ทำไมต้องไปจริงจังกับอิโมจิ ขนาดนั้น หรือ คุณคิดว่า ยูสนี้ต้องมาแขวะอย่างเดียว

อีกอย่างนี้เป็นพ่อนักบอลทีมท่านเชียร์ ซึ่งไม่ใช้คนข้างบ้าน หรือ ญาติ นะครับ

ถ้าสมมุติเพื่อนเรา พ่อเพิ่งเสียไป

เรามีเฟสบุ๊คของเพื่อน

ท่านจะส่งข้อความแสดงความเสียใจแล้วส่งอีโมนี้ต่อท้ายไหมล่ะครับ

ส่วนพ่ออลิสซอน ไม่ใช่คนข้างบ้านหรือญาติผมหรอกครับ

แต่ในฐานะมนุษย์คนนึงที่เพิ่งเสียพ่อไป ท่านส่งอีโมยิ้มไปให้เขาหรือ

เหมาะสมหรือไม่ ท่านคิดได้เองนะครับ  

ท่านก็เนอะจะไปคาดหวังอะไรจากกองขยะหรือก้อนขี้ละ

จะเดินทำไม่เห็นแล้วก็ก้าวข้ามผ่านไปโดยที่ไม่ต้องไปขุดคุ้ย

หรือเลือกที่จะลองเขี่ยหาอะไรดูข้างในนั้นออกมาจากกองขยะ

หรือเศษขี้ คิดว่าจะเจออะไรได้ละครับ ปล่อยผ่านไปเถอะเห็นท่าน

ผิดหวังกับความหวังดีมาแล้วรอบนึง เกินเยียวยาแล้วสำหรับคนพวกนี้

แยกแยะไม่ออก แถมมีพวกคอยให้ท้ายแล้วก็ตอบแบบเลี่ยงช่วยสนับสนุน

ตลอด คนที่เค้าแยกแยะออกคิดได้คิดว่าเค้าจะลองโคว๊ทไปคุยกับก้อนขี้

ตามที่ว่าไหมละ ก็ถึงบอกไงว่าเล่นบอร์ดแบบแฟนแมนยูฯสมัยนี้มันง่ายดี อะไรที่ไม่ดี

โยนไปหาแกงค์นั้นแล้วกางยันต์ไว้อย่าเหมารวม พอจะเอาคืนมั่งก็ว่าอะไรที่

ไม่ดีจะทำตามแบบนั้นไปทำไมเป็นแบบเดียวกันรึ?? เน้นตอบหล่อๆดีๆเอา

เข้าตัวหมดแหละ ตอนไหนอะไรพลาดก็หายตามเดิม ชินแล้วสำหรับผม

ขอแจ้งความนะครับ ต้องต่ำตม ขนาดไหน ที่กล่าด่าคนอื่น ว่า ขยะ ผมว่าจริงๆ ชีวิตเขาอาจดีกว่าคุณด้วยซ้ำนะ  

ตามสบายเลยพ่อหนุ่ม ถ้าโดนผมแบนกับเรื่องแบบนี้นะ กระทู้ที่ผ่านๆมามีอีกเยอะ

คำแบบนี้ที่อวยๆกันไว้มีเพียบ ย้อนไปดูกระทู้ที่รุมถล่มยูสเครื่องดื่มน้ำดำบางยี่ห้อได้หวังว่าคงไม่ลืม

แทนที่จะคุยกันดีๆหรือมีความรู้หรือเห็นต่างยังไงก็บอกกันชี้แจงในความเห็นต่างได้

แต่นี่คนมีความรู้กับพิมพ์ตอบโต้ด้วยการเย้ยหยัน ถากถาง ดูถูก ถึงแม้ว่าท่านจะเห็นว่าเค้าแถก็ตามที

พูดกันดีๆมันคงใช้ไม่ได้ละมั้ง ของผมนี่เบาบางมากหรือถ้ากฎเปลี่ยนถ้าผมผิดผมยอมรับ ไม่โต้แย้งแค่นี้แหละ

ไม่ต้องโคว๊ทต่อแล้วนะครับ ผิดถูกยังไงWMพิจารณาตามความเหมาะสมของท่านเลยครับ
6
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16794
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:59
เป็นช่วงเวลาที่ยากลำบากสำหรับหงส์แดง
ความเห็นส่วนตัว ผมมั่นใจว่าเฮียเล้าเข้ามาแซวฟอร์มลิเวอร์ตามปกติแหละ แต่ในมู้นี้มีเรื่องอื่นด้วยนอกจากเรื่องฟุตบอล แถมเป็นเรื่องที่ค่อนข้าง sensitive บางท่านเลยเข้าใจผิด ผมเข้าใจแบบนี้อ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

It’s simple, our responsibilty isn’t to control people. Our #1 responsibility is to control ourselves.
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2021
ตอบ: 1997
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:59
เงาหนอนเขียว พิมพ์ว่า:
YNWA ครับ

ถ้าหงส์แพ้ ทีมห่วย อันนี้ล้อผมขำๆนะ แต่มู้นี้มันคือการให้กำลังใจทีมที่เจอสถานะการณ์เลวร้ายแล้วยิ่งล่าสุดมาเจอเหตุการณ์พ่ออลิซอนอีก คือมันเป็นมู้ให้กำลังใจ โดยมนุษย์ทั่วไปคือแสดงความห่วงใยจากเหตุการณ์ร้ายๆแล้วบอกให้สู้ๆ ไอที่คุณพิมพ์คุณพูดตรงมาเลยว่า ต้องการให้กำลังใจจริงๆป่าว ถ้าคุณบอกว่าจริงเรื่องอีโมมันก็แค่ความเข้าใจผิด

YNWA แปลว่าอะไรละครับ ก็เห็นแฟนลิ้วพูลชอบพิมพ์กัน เฮียก็หมายความตามนั้นแหละครับ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5854
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 15:02
เงาหนอนเขียว พิมพ์ว่า:
YNWA ครับ

YNWA แปลว่าอะไรละครับ ก็เห็นแฟนลิ้วพูลชอบพิมพ์กัน เฮียก็หมายความตามนั้นแหละครับ  

งั้นก็จบครับ ถ้าคุณบอกหมายความตามนั้นผมก็เชื่อคุณ เรื่องอีโมจิก็แค่ตัวการ์ตูน
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 1540
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 15:04
[RE]เป็นช่วงเวลาที่ยากลำบากสำหรับหงส์แดง
ตกลงเฮีย หรือเฮี่ย หรือเฮี้ย เฮี๊ย เฮี๋ย ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
8
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6093
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 15:05
เป็นช่วงเวลาที่ยากลำบากสำหรับหงส์แดง
ต้องเก็บกดมานานขนาดไหน ถึงยอมสิงห์บอร์ดตอบคอมเม้นแรกเพื่อจะได้แขวะ เพื่ออยากจะให้คนอื่นเจ็บใจ แต่​ที่ไหนได้​ มีแต่คนเห็นถึงสันดานไม่รู้กาละเทศะ เอาฟุตบอลที่ตัวเองไม่มีส่วนเกี่ยวข้องมาผูกติดกับชีวิตจนแยกแยะอะไรไม่ออก ชีวิตจริงมีความสุขจริงๆ หรอ​ การคอมเม้นที่คิดว่าคนอื่นจะต้องเจ็บใจ มันได้อะไรกับตัวเราบ้าง ชีวิตมันไม่ได้ยาวขนาดนั้น​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
11
0
แขวนสตั๊ด
Status: Welcome Timo
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 9231
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 15:06
[RE]เป็นช่วงเวลาที่ยากลำบากสำหรับหงส์แดง
ดราม่าอีกแล้ว !!
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2021
ตอบ: 29
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 15:09
ถูกแบนแล้ว
AE Crazy พิมพ์ว่า:
ตกลงเฮีย หรือเฮี่ย หรือเฮี้ย เฮี๊ย เฮี๋ย ครับ  

ขอแจ้งความ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Liverpool man
เข้าร่วม: 27 Dec 2005
ตอบ: 7985
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 15:19
มิน่า ถึงมีคนกดหัวเราะในเฟส เวลาคนอื่นที่ไม่ไช่ญาติเสีย แบบนี้นี่เอง
5
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 3845
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 15:21
เสี่ยเลิฟ พิมพ์ว่า:
AE Crazy พิมพ์ว่า:

ขอแจ้งความ  

ประท้วงคร้าบ รัวๆ

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel