ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4799
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 13:04
เป็นช่วงเวลาที่ยากลำบากสำหรับหงส์แดง
ค่อนข้างน่าเห็นใจมากครับสำหรับทีมหงส์แดงของเรา

ผมมองว่าอาการบาดเจ็บที่เกิดขึ้นนั้นเป็นเรื่องที่ธรรมชาติของการเล่นกีฬา

แต่เรื่องนอกสนามนี้ค่อนข้างน่าเห็นใจมาก โดยเฉพาะกรณีของ GK พ่อหมีของเรา

ถ้าฤดูกาลนี้จะจบด้วยผลการแข่งขันทุกรายการที่ย่ำแย่ ผมจะไม่โทษนักเตะหรือโค้ชเลย

เป็นช่วงเวลาที่เราควรให้กำลังใจแก่นักเตะรวมถึงสต๊าฟทุกคน

you will never walk alone

โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

อิอิ มีความสุข อิอิ
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 588
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 13:26
Top Comment [RE: เป็นช่วงเวลาที่ยากลำบากสำหรับหงส์แดง]
บางคนถ้าไม่เต็มใจ ไม่รู้สึกจะให้กำลังใจจริงๆ

ก็ไม่ต้องเสล่อพิมพ์ ynwa แล้วตบด้วยอีโมหน้าแบบนั้นหรอกนะครับ อยู่เงียบๆไปเหอะ
96
0
หากโดน 164 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 6880
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:17
ถูกแบนแล้ว
Top Comment [RE: เป็นช่วงเวลาที่ยากลำบากสำหรับหงส์แดง]
Famingoeiei พิมพ์ว่า:
ชั้นจะเล่นซัพพอร์ต พิมพ์ว่า:
เฮียเล้า2 พิมพ์ว่า:
YNWA ครับ

ถ้าเป็นพ่อคนที่รู้จัก รึเป็นญาติที่บ้าน ตายแบบพ่อของอลิซง

จะยังใช้อิโมจิแบบนี้อยู่มั้ยคับ รึมันเป็นที่สันดานจิงๆ ไม่ใช่นิสัยเหรอ

ปล. เกลียดกันได้ แซะกันได้ แต่บางอย่างมันก็ไม่สมควรทำนะ แหกตาดูกาลเทศะบ้าง...  

อิโมจิ ตัวนี้ มันแสดงถึงอะไรครับ ทำไมต้องไปจริงจังกับอิโมจิ ขนาดนั้น หรือ คุณคิดว่า ยูสนี้ต้องมาแขวะอย่างเดียว

อีกอย่างนี้เป็นพ่อนักบอลทีมท่านเชียร์ ซึ่งไม่ใช้คนข้างบ้าน หรือ ญาติ นะครับ

ถ้าสมมุติเพื่อนเรา พ่อเพิ่งเสียไป

เรามีเฟสบุ๊คของเพื่อน

ท่านจะส่งข้อความแสดงความเสียใจแล้วส่งอีโมนี้ต่อท้ายไหมล่ะครับ

ส่วนพ่ออลิสซอน ไม่ใช่คนข้างบ้านหรือญาติผมหรอกครับ

แต่ในฐานะมนุษย์คนนึงที่เพิ่งเสียพ่อไป ท่านส่งอีโมยิ้มไปให้เขาหรือ

เหมาะสมหรือไม่ ท่านคิดได้เองนะครับ
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1282
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:21
YNWA ครับ

ถ้าเป็นพ่อคนที่รู้จัก รึเป็นญาติที่บ้าน ตายแบบพ่อของอลิซง

จะยังใช้อิโมจิแบบนี้อยู่มั้ยคับ รึมันเป็นที่สันดานจิงๆ ไม่ใช่นิสัยเหรอ

ปล. เกลียดกันได้ แซะกันได้ แต่บางอย่างมันก็ไม่สมควรทำนะ แหกตาดูกาลเทศะบ้าง...  

อิโมจิ ตัวนี้ มันแสดงถึงอะไรครับ ทำไมต้องไปจริงจังกับอิโมจิ ขนาดนั้น หรือ คุณคิดว่า ยูสนี้ต้องมาแขวะอย่างเดียว

อีกอย่างนี้เป็นพ่อนักบอลทีมท่านเชียร์ ซึ่งไม่ใช้คนข้างบ้าน หรือ ญาติ นะครับ

โอเคคับ ผมจะตอบให้กระจ่างในจุดที่คุณแกล้งถามก็ได้ รึไม่ก็อาจจะไม่รู้จิงๆ

อิโมจิตัวนั้น ถ้ามองบ้านๆแบบคนไทย ก็คืออาการยิ้มอ่อน รึยิ้มแบบเยาะเย้ยนั่นแหล่ะคับ เค้าใช้กันมานานแล้ว

ใช้กันจนทุกคนเข้าใจว่ามันหมายถึงอะไร ถึงแม้มันจะไม่มีเอกสารประกอบอ้างอิงว่าอิโมจิตัวไหนๆ มันหมายถึงอะไรบ้าง

ถามคนในนี้อีก 98% เค้าก็เข้าใจแหล่ะว่าใช้มาแบบนั้นคืออะไร เค้าใช้กันมาเป็นปีๆแล้วไม่ได้พึ่งมีตัวนี้

ส่วนประเด็นที่สอง ถึงจะเป็นแค่พ่อนักบอล ที่เราไม่ได้รู้จัก ซึ่งอยู่อีกซีกโลกนึง

แต่ถารที่คนๆนึงตาย คนสามัญทั่วไปเค้าจะไม่มาแสดงมาการยิ้มเยาะอะไรแบบนี้กันหรอกคับ เพราะเค้ารู้กันว่ามันไม่ควรทำ

มันเป็นเรื่องมารยาททางสังคมง่ายๆ ที่ไม่ต้องมาสอนกันด้วยนะ อายุขนาดนี้แล้ว

........... พอใจรึยังคับ ตอบให้ละเอียดขนาดนี้แล้วน่ะ ถ้ายังไม่ชัวร์ รอดูความเห็นคนอื่นก็ได้ ว่าเค้าคิดกันยังไงกับเรื่องนี้ ??
แฟนบอลยุค 7-0 นะจ๊ะ..
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2021
ตอบ: 1996
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 13:07
[RE: เป็นช่วงเวลาที่ยากลำบากสำหรับหงส์แดง]
YNWA ครับ

edit.1 กำ ดราม่ากันอีกละ แค่มันชินมือกับอีโมจิตัวนี้ ไม่เชื่อไปดูประวัติการตอบเฮียก็ใช้อีโมนี้ตลอด เห้อเบื่อจัง เป็นเฮียทำอะไรก็ผิด
แก้ไขล่าสุดโดย เฮียเล้า2 เมื่อ Thu Feb 25, 2021 14:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11818
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 13:09
[RE: เป็นช่วงเวลาที่ยากลำบากสำหรับหงส์แดง]
แก๊งเดียวกันป้ะเนี่ย มาไวแปลกๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 15463
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 13:18
ทีมไหนโดนแบบนี้ก็ท้ออ่ะจริงๆนะ มันเกินคำว่าโชคร้ายด้วยซ้ำ
1
0
ห้ามดีใจเกินกว่าเหตุ FC

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 1069
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 13:24
ปีนี้หนักจริง เอาใจช่วยครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 588
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 13:26
บางคนถ้าไม่เต็มใจ ไม่รู้สึกจะให้กำลังใจจริงๆ

ก็ไม่ต้องเสล่อพิมพ์ ynwa แล้วตบด้วยอีโมหน้าแบบนั้นหรอกนะครับ อยู่เงียบๆไปเหอะ
96
0
หากโดน 164 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2021
ตอบ: 1479
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 13:39
ถูกแบนแล้ว
ไม่เดินเดียวดายแน่นอนครับ
1
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
cnS
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Si Señor
เข้าร่วม: 25 Jun 2015
ตอบ: 4550
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 13:50
เรื่องในสนาม ผลงานแย่จริงครับ ความมั่นใจแทบไม่มีกันเลยตอนนี้
เรื่องนอกสนามก็ค่อนข้างหนักกันเลยปีนี้ มรสุมจริงๆ
คงทำได้แค่ให้กำลังใจ ให้ผ่านช่วงนี้กันไปให้ได้

ที่ผ่านมาแฟนแมนยูล้อหนักเอาเรื่อง แต่เข้าใจได้เพราะมันเป็นสีสันของฟุตบอล อันนี้ล้อกันให้เต็มที่ไปเลย
แต่เรื่องนอกสนาม แฟนแมนยูน่ารักเยอะมากครับจากกระทู้อลิซอน

แฟนๆ ลิเวอร์พูลก็ใจเย็นๆ กันนะครับถ้าด่าก็ด่าเป็นคนๆ กันไป

1
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1282
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 13:55
YNWA ครับ

แฟนบอลยุค 7-0 นะจ๊ะ..
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2021
ตอบ: 2808
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 13:56
[RE]เป็นช่วงเวลาที่ยากลำบากสำหรับหงส์แดง
แยกแยะหน่อยครับ จะแซวจะแขวะกันขอให้อยู่บนเรื่องฟุตบอลเหอะเนอะ

ส่วนบางคนที่ไม่รู้กาลเทศะและมารยาททางสังคมก็ปล่อยไปเถอะ ของแบบนี้มันสอนกันไม่ได้จริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
5
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5852
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:01
จริงๆผมไม่อยากให้ค่าคนแบบนี้หรอกนะ แต่เห็นแล้วอดไม่ได้ผมหละอยากรู้จริงๆว่าโตมายังไงถึงได้เป็นคนแบบนี้ ล้อเรื่องฟุตบอลนี่เฉยๆนะ แต่สถานะการณ์แบบนี้ถ้าตอบดีๆไม่ได้ก็เงียบบ้างไม่มีใครเค้าต้องการ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2021
ตอบ: 1479
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:03
ถูกแบนแล้ว
YNWA ครับ

2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: สนธิสัญญาแวร์ซาย
ตอบ: 1017
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:07
YNWA ครับ
2
0
นักเตะเทศบาล
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3038
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:15
ขอให้ผ่านไปให้ได้ครับ

Spoil
support here lao  
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 6880
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:17
ถูกแบนแล้ว
YNWA ครับ

ถ้าสมมุติเพื่อนเรา พ่อเพิ่งเสียไป

เรามีเฟสบุ๊คของเพื่อน

ท่านจะส่งข้อความแสดงความเสียใจแล้วส่งอีโมนี้ต่อท้ายไหมล่ะครับ

ส่วนพ่ออลิสซอน ไม่ใช่คนข้างบ้านหรือญาติผมหรอกครับ

แต่ในฐานะมนุษย์คนนึงที่เพิ่งเสียพ่อไป ท่านส่งอีโมยิ้มไปให้เขาหรือ

เหมาะสมหรือไม่ ท่านคิดได้เองนะครับ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel