ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1282
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:21
[RE: เป็นช่วงเวลาที่ยากลำบากสำหรับหงส์แดง]
Famingoeiei พิมพ์ว่า:
ชั้นจะเล่นซัพพอร์ต พิมพ์ว่า:
เฮียเล้า2 พิมพ์ว่า:
YNWA ครับ

ถ้าเป็นพ่อคนที่รู้จัก รึเป็นญาติที่บ้าน ตายแบบพ่อของอลิซง

จะยังใช้อิโมจิแบบนี้อยู่มั้ยคับ รึมันเป็นที่สันดานจิงๆ ไม่ใช่นิสัยเหรอ

ปล. เกลียดกันได้ แซะกันได้ แต่บางอย่างมันก็ไม่สมควรทำนะ แหกตาดูกาลเทศะบ้าง...  

อิโมจิ ตัวนี้ มันแสดงถึงอะไรครับ ทำไมต้องไปจริงจังกับอิโมจิ ขนาดนั้น หรือ คุณคิดว่า ยูสนี้ต้องมาแขวะอย่างเดียว

อีกอย่างนี้เป็นพ่อนักบอลทีมท่านเชียร์ ซึ่งไม่ใช้คนข้างบ้าน หรือ ญาติ นะครับ

โอเคคับ ผมจะตอบให้กระจ่างในจุดที่คุณแกล้งถามก็ได้ รึไม่ก็อาจจะไม่รู้จิงๆ

อิโมจิตัวนั้น ถ้ามองบ้านๆแบบคนไทย ก็คืออาการยิ้มอ่อน รึยิ้มแบบเยาะเย้ยนั่นแหล่ะคับ เค้าใช้กันมานานแล้ว

ใช้กันจนทุกคนเข้าใจว่ามันหมายถึงอะไร ถึงแม้มันจะไม่มีเอกสารประกอบอ้างอิงว่าอิโมจิตัวไหนๆ มันหมายถึงอะไรบ้าง

ถามคนในนี้อีก 98% เค้าก็เข้าใจแหล่ะว่าใช้มาแบบนั้นคืออะไร เค้าใช้กันมาเป็นปีๆแล้วไม่ได้พึ่งมีตัวนี้

ส่วนประเด็นที่สอง ถึงจะเป็นแค่พ่อนักบอล ที่เราไม่ได้รู้จัก ซึ่งอยู่อีกซีกโลกนึง

แต่ถารที่คนๆนึงตาย คนสามัญทั่วไปเค้าจะไม่มาแสดงมาการยิ้มเยาะอะไรแบบนี้กันหรอกคับ เพราะเค้ารู้กันว่ามันไม่ควรทำ

มันเป็นเรื่องมารยาททางสังคมง่ายๆ ที่ไม่ต้องมาสอนกันด้วยนะ อายุขนาดนี้แล้ว

........... พอใจรึยังคับ ตอบให้ละเอียดขนาดนี้แล้วน่ะ ถ้ายังไม่ชัวร์ รอดูความเห็นคนอื่นก็ได้ ว่าเค้าคิดกันยังไงกับเรื่องนี้ ??
แฟนบอลยุค 7-0 นะจ๊ะ..
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2020
ตอบ: 825
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:26
ถูกแบนแล้ว
[RE: เป็นช่วงเวลาที่ยากลำบากสำหรับหงส์แดง]
กระทู้บ่นเรื่องหงส์ฟอร์มตก

ความเห็นแรกๆเค้าก็เลยเข้ามาพิมพ์YNWA

แล้วบางคนจะไปโยงว่าเค้าหมายถึงเรื่องอลิสซอน เพื่ออะไร
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2021
ตอบ: 29
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:29
ถูกแบนแล้ว
ตั้งมู้ ชง มาให้เขา เผลอๆ อีแอบ แฟนแมนยู ตั้งมู่เสี้ยม แน่นอนแบบนี้
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4797
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:30
ManuelGoretzka พิมพ์ว่า:

ความเห็นแรกๆเค้าก็เลยเข้ามาพิมพ์YNWA

แล้วบางคนจะไปโยงว่าเค้าหมายถึงเรื่องอลิสซอน เพื่ออะไร  

ไม่ได้อยากจะขัดนะครับ

แต่ข้อความไหนที่ผมพิมพ์ดูเป็นการบ่นเรื่องหงส์ฟอร์มตกอ่ะครับท่าน

เข้าใจว่าอยากช่วยเพื่อนนะ แต่เพิ่มข้อเท็จจริงบ้างสักนิดฮะ

8
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
นักเตะเทศบาล
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3025
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:30

นั่นดิโยงเฉย ผมนี่งงเลย

เรื่องคนเสีย คงไม่มีใครบ้าเอามาล้อเล่นแน่นอนครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status: ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
เข้าร่วม: 30 Dec 2020
ตอบ: 3361
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:33
YNWA นี่ มีแต่แฟนหงส์ที่ใช้ได้หรอครับ สงสัยจริงๆ

ส่วนอีโมจิ ผมว่า เฮียเล้าไม่ได้น่าจะสื่อถึง อลิซอนหรอก

แล้วก็เห็นแกใช้จนเป็นประจำละมั่ง สงสัยต้องแบนอีโมจิตัวนี้ละ

แต่ผมบอกไรอย่างนะ แฟนหงส์บางคนก็ชอบใช้นะตัวนี้ บอกเลย ยิ่งยูช gossip นี่แบบใช้ซะเป็นไอคอนหลักแล้วมั่ง

0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:33
โอเล่กุนหน้าโซดา พิมพ์ว่า:

นั่นดิโยงเฉย ผมนี่งงเลย

เรื่องคนเสีย คงไม่มีใครบ้าเอามาล้อเล่นแน่นอนครับ  

คิดว่างั้นนะท่าน

คงมีแต่พวกโรคจิต จิตใจต่ำทรามเท่านั้นแหละครับ

ที่สนุก เอาเรื่องคนตายมาล้อเลียน ยกตัวอย่างเช่นเอารูปโปรไฟล์โควิด-19 มาตั้งล้อกระทู้ฟุตบอล

ทั้งที่มีคนตายบานเบอะในโลกจากโรคดังกล่าว

ต้องเป็นพวกต่ำทรามจริงๆครับท่าน ยิ่งพวกออกโล่ห์ป้องนี้ไม่ต่างกันหรอก ผมเชื่อว่างั้นนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Pepsi Man เมื่อ Thu Feb 25, 2021 14:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0

cnS
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Si Señor
เข้าร่วม: 25 Jun 2015
ตอบ: 4522

กระทู้เค้าพูดถึงเรื่องนอกสนามมากกว่านะครับว่าน่าใจเห็นนักเตะมาก แล้วเค้าก็ยกเคส อลิซอนมาเลยด้วย
ส่วนเรื่องฟอร์มตก นักเตะเจ็บอันนี้เค้าเข้าใจว่ามันเป็นเรื่องธรรมชาติของกีฬา แพ้ชนะก็ไม่ได้โทษนักกีฬาเลย

1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2021
ตอบ: 29
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:36
ถูกแบนแล้ว
Pepsiman ต้องอ่อนไหวขนาดไหน กับแค่อีโม อย่างว่า neither nor ยังใช้ไม่เป็นเลย อยากรู้อายุ จริงๆ เผลอเป็นเด็ก อายุ 20 ต้นๆ ละมั้ง ทรงนี้ ไม่ต้องโควทตอบนะ ไม่อยากเสวนาด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย เสี่ยเลิฟ เมื่อ Thu Feb 25, 2021 14:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:37
เสี่ยเลิฟ พิมพ์ว่า:
Pepsiman ต้องอ่อนไหวขนาดไหน กับแค่อีโม อย่างว่า neither nor ยังใช้ไม่เป็นเลย อยากรู้อายุ จริงๆ เผลอเด็ด20 ต้นๆ ละมั้ง ทรงนี้  

เจ็บจากข้อความที่ผมพิมพ์ไว้ข้างต้นเหรอท่าน

อ้อ ถ้าไม่อยากเสวนาด้วยไม่น่าเอ่ยชื่อใครนะครับ

มารยาททางสังคม เบสิคง่ายๆ นะฮะ
แก้ไขล่าสุดโดย Pepsi Man เมื่อ Thu Feb 25, 2021 14:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0

cnS
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:40
YNWA ครับ

edit.1 กำ ดราม่ากันอีกละ แค่มันชินมือกับอีโมจิตัวนี้ ไม่เชื่อไปดูประวัติการตอบเฮียก็ใช้อีโมนี้ตลอด เห้อเบื่อจัง เป็นเฮียทำอะไรก็ผิด  

ถ้าไม่ได้เจตนาผมว่าลบไอ้ตัวอีโมจิปัญหาไปเลยก็ดีนะครับท่าน เพราะกระทู้นี้ต้นเรื่องเค้าน่าจะตั้งมา
เพื่อให้กำลังใจเรื่องนอกสนามมากกว่านะครับ เอาไว้ไปแซวกระทู้เรื่องผลการแข่งอะไรแบบนี้ดีกว่าครับ

แล้วก็เรื่อง YNWA ใครๆ ก็พิมพ์ได้ครับ แต่ถ้าไม่ได้ต้องการให้กำลังใจตามที่พิมพ์จริงๆ ผมว่ามาแซวในกระทู้แบบนี้
ก็อาจจะเป็นเรื่องละเอียดอ่อนไปหน่อย
แก้ไขล่าสุดโดย cnS เมื่อ Thu Feb 25, 2021 14:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2021
ตอบ: 1982
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:41
ถูกแบนแล้ว
cnS พิมพ์ว่า:
YNWA ครับ

edit.1 กำ ดราม่ากันอีกละ แค่มันชินมือกับอีโมจิตัวนี้ ไม่เชื่อไปดูประวัติการตอบเฮียก็ใช้อีโมนี้ตลอด เห้อเบื่อจัง เป็นเฮียทำอะไรก็ผิด  

ถ้าไม่ได้เจตนาผมว่าลบไอ้ตัวอีโมจิปัญหาไปเลยก็ดีนะครับท่าน เพราะกระทู้นี้ต้นเรื่องเค้าน่าจะตั้งมา
เพื่อให้กำลังใจเรื่องนอกสนามมากกว่านะครับ เอาไว้ไปแซวกระทู้เรื่องผลการแข่งอะไรแบบนี้ดีกว่าครับ

แล้วก็เรื่อง YNWA ใครๆ ก็พิมพ์ได้ครับ แต่ถ้าไม่ได้ต้องการให้กำลังใจตามที่พิมพ์จริงๆ ผมว่ามาแซวในกระทู้แบบนี้
ก็อาจจะเป็นเรื่องละเอียดอ่อนไปหน่อย  

ลบอะลบให้ได้ แต่มีคนโคว้ทเฮียไปแล้ว ยังไงมันก็เห็นอยู่ดีป้ะะะ

0
0
cnS
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:44
cnS พิมพ์ว่า:
YNWA ครับ

ลบอะลบให้ได้ แต่มีคนโคว้ทเฮียไปแล้ว ยังไงมันก็เห็นอยู่ดีป้ะะะ

ของผมเอาในโควทออกให้ล่ะครับ แต่ถ้าเฮียบริสุทธิ์ใจไม่ได้จะเล่นเรื่องนั้นจริงๆ ผมว่าคนในบอร์ดน่าจะเข้าใจครับ

0
0

cnS
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:44
เบิ้ลครับ
แก้ไขล่าสุดโดย cnS เมื่อ Thu Feb 25, 2021 14:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2010
ตอบ: 42
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 14:45
วายาโม พิมพ์ว่า:
Famingoeiei พิมพ์ว่า:
ชั้นจะเล่นซัพพอร์ต พิมพ์ว่า:
YNWA ครับ

ถ้าเป็นพ่อคนที่รู้จัก รึเป็นญาติที่บ้าน ตายแบบพ่อของอลิซง

จะยังใช้อิโมจิแบบนี้อยู่มั้ยคับ รึมันเป็นที่สันดานจิงๆ ไม่ใช่นิสัยเหรอ

ปล. เกลียดกันได้ แซะกันได้ แต่บางอย่างมันก็ไม่สมควรทำนะ แหกตาดูกาลเทศะบ้าง...  

อิโมจิ ตัวนี้ มันแสดงถึงอะไรครับ ทำไมต้องไปจริงจังกับอิโมจิ ขนาดนั้น หรือ คุณคิดว่า ยูสนี้ต้องมาแขวะอย่างเดียว

อีกอย่างนี้เป็นพ่อนักบอลทีมท่านเชียร์ ซึ่งไม่ใช้คนข้างบ้าน หรือ ญาติ นะครับ

ถ้าสมมุติเพื่อนเรา พ่อเพิ่งเสียไป

เรามีเฟสบุ๊คของเพื่อน

ท่านจะส่งข้อความแสดงความเสียใจแล้วส่งอีโมนี้ต่อท้ายไหมล่ะครับ

ส่วนพ่ออลิสซอน ไม่ใช่คนข้างบ้านหรือญาติผมหรอกครับ

แต่ในฐานะมนุษย์คนนึงที่เพิ่งเสียพ่อไป ท่านส่งอีโมยิ้มไปให้เขาหรือ

เหมาะสมหรือไม่ ท่านคิดได้เองนะครับ  

ท่านก็เนอะจะไปคาดหวังอะไรจากกองขยะหรือก้อนขี้ละ

จะเดินทำไม่เห็นแล้วก็ก้าวข้ามผ่านไปโดยที่ไม่ต้องไปขุดคุ้ย

หรือเลือกที่จะลองเขี่ยหาอะไรดูข้างในนั้นออกมาจากกองขยะ

หรือเศษขี้ คิดว่าจะเจออะไรได้ละครับ ปล่อยผ่านไปเถอะเห็นท่าน

ผิดหวังกับความหวังดีมาแล้วรอบนึง เกินเยียวยาแล้วสำหรับคนพวกนี้

แยกแยะไม่ออก แถมมีพวกคอยให้ท้ายแล้วก็ตอบแบบเลี่ยงช่วยสนับสนุน

ตลอด คนที่เค้าแยกแยะออกคิดได้คิดว่าเค้าจะลองโคว๊ทไปคุยกับก้อนขี้

ตามที่ว่าไหมละ ก็ถึงบอกไงว่าเล่นบอร์ดแบบแฟนแมนยูฯสมัยนี้มันง่ายดี อะไรที่ไม่ดี

โยนไปหาแกงค์นั้นแล้วกางยันต์ไว้อย่าเหมารวม พอจะเอาคืนมั่งก็ว่าอะไรที่

ไม่ดีจะทำตามแบบนั้นไปทำไมเป็นแบบเดียวกันรึ?? เน้นตอบหล่อๆดีๆเอา

เข้าตัวหมดแหละ ตอนไหนอะไรพลาดก็หายตามเดิม ชินแล้วสำหรับผม

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel