ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status: #hanni
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1537
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 03:02
[RE: ผมไม่ชอบแมนยูแบบนี้เลย]
Legend18 พิมพ์ว่า:
ผมเข้าใจความรู้สึกท่านนะ

ความรู้สึกที่ว่า เราอยากให้ทีมเราถูกยกเป็นที่สุด ใครมาเจอในบอลยุโรปจะต้องรู้สึกขี้ฝ่อ

ชนะด้วยเกมบุกแบบที่อีกทีมไร้ทางสู้ ไม่รู้จะต่อกรยังไงเพราะทั้งระบบและฝีเท้ามันล้ำกว่าชาวบ้านเขา

สิ่งเหล่านี้เกิดขึ้นกับทีมบาซ่าปี 2010/11 และผมก็อยากจะให้ทีมผมเป็นแบบนั้นแหละ

เป็นแค่ความคิดเพ้อฝัน ความหวังว่าอาจจะเป็นไปได้สักวัน

แต่ท้ายที่สุดการเอาชนะแบบยูไนเต็ดมันก็ไม่ได้แย่ แถมยังสร้างความอิ่มเอมใจไปอีกแบบ

เราไม่ได้มีนักเตะที่เก่งที่สุด หรือโค้ชที่แทคติกเก่งล้ำเลิศที่สุด(แม้แต่SAFก็ตาม)

ทุกครั้งที่ได้แชมป์ยุโรปคือไม่ได้มีสถานะเป็นต่อ ไม่ได้ชนะแบบสวยงามยิงถล่มทลาย

แต่ได้เห็นนักเตะทุ่มสุดตัวเกินร้อยกันทุกนัด โดดเด่นในด้านพลังใจ และจิตวิทยาซะมากกว่า

มันก็ทำให้เรารู้สึกภาคภูมิใจกับทีมมากหมือนกัน ได้เห็นเด็กในอคาเดมี่ทุ่มเทแรงกายแรงใจ

จนเติบโตไปสามารถคว้าแชมป์ยุโรปได้ ผมว่ามันก็ทำให้เราอิ่มเอมใจมากในอีกรูปแบบนึงนะครับ  

เห็นด้วยครับ ผมกลับอินกับชัยชนะที่มาพร้อมแพสชั่นมากกว่าอีก มันสะใจกว่ายังไงไม่รู้

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3298
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 03:23
ไม่รู้ผมอ่านตอนตี3รึเปล่านะ แต่อ่าน2รอบละยังไม่แน่ใจว่าจขม.จะสื่ออะไร 555

เท่าที่เข้าใจคืออยากให้แมนยูเป็นแชมป์ เป็นยอดทีมที่ถูกพูดถึงเรื่องความสำเร็จในด้านเทคนิค แทคติกอะไรเแบบนี้ใช่มะ

แต่เอาจริงๆ ทีมที่เป็นแชมป์ส่วนหนึ่งมันก็มาจากแพชชั่นของผจก.ทีมและนักเตะของทีมนั้นๆด้วยนะครับ ไม่มีทีมไหนหรอกที่เล่นชิลๆแล้วได้แชมป์ มันต้องหาแรงจูงใจทั้งนั้น

ตอนนี้ดูบอลสนุกมาก ไม่ใช่เพราะชนะรัวๆนะครับแต่เพราะได้กลิ่นอายบรรยากาศเก่าๆของทีมเราซึ่งใกล้เคียงกับยุคท่านเซอร์ในแง่ของแพชชั่นและทีมสปิริต ผมว่าถ้าเรามีโอกาสได้แชมป์จากปัจจัยนี้มันก็ดีแล้วนี่ครับ ต่อยอดได้ยาวๆ ผมเองไม่ได้คิดไปไกลกว่าชนะทีละนัดเลยนะ ลุ้นกันไปจนถึงนัดสุดท้าย

1
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17633
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 05:07
[RE]ผมไม่ชอบแมนยูแบบนี้เลย
ที่ท่านเขียนมาทั้งหมดมันคือ วิถียูไนเต็ด หรือ united way เลยนะครับ คือสิ่งที่แฟนบอลท้องถิ่นเค้ารัก เค้าถือว่าเป็นปรัชญาตัวตนของสโมสรมาอย่างยาวนานเลย ไม่ได้พึ่งมาเริ่มเป็นในยุคเซอร์อเล็กซ์ด้วย เป็นมาตั้งแต่ยุคเซอร์แมคต และ สโมสรเราที่เหมือนจะยิ่งใหญ่ จริงๆคือประสบความสำเร็จจากแค่ 2 ยุคนี้เท่านั้นเองครับ จึงไม่แปลกที่แฟนบอลที่นั่นที่สืบทอดกันมาจากปู่สู่หลานจะผูกพันกับตัวตนและวิถีแบบนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
5
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2013
ตอบ: 31
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 05:17
เอาให้รอดนัดต่อนัดก่อนเถอะ

เสียแต้มกับเชฟฟิว ขึ้นมา ได้มาบ่นกันพรึ่มพร่ำอีก

0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16465
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 05:49
ผมไม่ชอบแมนยูแบบนี้เลย
แบบไหนที่เธอรัก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: GO HOME U DRUNK.
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 5725
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 06:17
เอาไปเจ็ดแผล่บ...กล้ามากมาดูถูกโค้ชของยูไนเต็ดทั้งที่ตัวเองก็เชียร์ยูไนเต็ด

0
0
นักเตะตำบล
Status: ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
เข้าร่วม: 30 Dec 2020
ตอบ: 3387
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 06:47
ตอนนี้ ยังดีไม่พอ เทียบเท่าทีมชั้นนำ

ยังต้องพัฒนาอีก อย่าเพิ่งตัดสินเลยครับ

คอยมาดูตอนท้ายฤดูกาลอีกที ส่วนตัว ผมว่าโอเล่ก็ทำทีมดีขึ้น

ไม่มีใครรู้ อาจจะโหดกว่าทีมชั้นนำๆ พวกนั้นก็ได้ หรือห่วยแตกแล้วโดนไล่ออก คุณไม่มีทางรู้ได้เลย เชียรไปทีละนัด สนุกกับแพสชั่นของนักเตะ

ปล. ไม่มีทีมไหน ไม่เคยแพ้นะ ผมเห็นทีมโหดๆ ตามที่ท่านว่า ก็ได้แชมป์ แต่ไม่ได้ชนะทุกเกมเวอรขนาดนั้น ก็มีสะดุด หกล้ม ต้องใช้ความพยายามกันทั้งนั้นอ่ะ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2010
ตอบ: 329
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 06:52
ถ้าชอบแบบนั้น ทำไมท่านถึงเชียร์แมนยูครับ ตั้งแต่ดูบอลมาผมไม่เคยเห็นแมนยูเป็นทีมแบบที่ท่านชอบเลย ทุกทีมมีวิถีของตัวเอง และผมก็หลงรักวิถียูไนเต็ดแบบตอนเซอร์คุมถึงได้ตามเชียร์มาตลอด ถึงแม้วิถีนั้นจะดูจางๆลงไปแต่ตอนนี้ก็รู้สึกว่ามันเริ่มจะกลับมาอีกครั้ง ต่อให้ไม่ได้แชมป์อะไรเลยใน 2-3 ปี ถ้าทุกคนยังทำงานด้วยแพสชั่นแบบนี้ ผมโครตจะโอเคเลย
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7680
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 07:15
หัวกระทู้คงหมายถึงอยากให้แมนยูแข็งขึ้นอีก

อ่านมาถึงตรงที่บอกว่า ยุคนึงป๋าเคยสร้างทีม เพิ่มการคุมเกมตรงกลาง เพื่อสู้บาร์ซ่า
อันนี้น่าจะมาจาก ได้อ่านบทความเดียวกันครับ

ปกติบอลแมนยูเข้าทำเร็ว ไม่ครองบอล
เหมือนล่อหลอกให้คู่แข่งบุก พอแมนยูใช้สปีดบอลเร็ว กองหน้าแมนยูก็จะมีพื้นที่ให้เล่น

Spoil

ทีมจะเล่นด้วยคุณภาพ ต้องใช้นักเตะฝีเท้าคุณภาพสักหน่อย
ถ้ามีใครบังคับให้ใช้ลินการ์ดล่าแชมป์ ก็ดูใจร้ายเกินไป

ยกตัวอย่างปรัชญาเกมรุกของเซอร์อเล็กซ์
พละกำลัง ความเร็ว ความคาดเดาได้ยาก

ข้อหลังนี่เห็นว่าต้องโชว์ให้เซอร์อเล็กซ์เห็นในเซสชั่น การฝึกซ้อมย่อย ทุกวัน
เรื่องเข้าทำเร็ว จบสกอร์รวดเร็ว

แน่นอนว่าบอลแบบนี้ต้องใช้คนฝีเท้าดีสักหน่อย

เดาว่าหัวกระทู้ คิดเช่นเดียวกัน จุดหมายที่แท้จริงของโซลชา ไม่ใช่แค่แชมป์พรีเมียร์ลีก
เลยไปหาคลิปมา

0
0
Status: "ดาวรุ่งตลอดกาล"
ตอบ: 1097
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 07:53
จะเล่นยังไงแผนไหนก็แล้วแต่
แค่นี้ผมก็มีความสุขกว่ายุด มอยส์ เกา มู
0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2020
ตอบ: 452
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 07:54
เพื่อ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20165
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 08:16
ถ้าบอร์ดเป็นแบบนี้ ผมว่ายากมากถึงมากที่สุดครับ

ส่วนตัวจะมองเรื่องแชมป์ คงหวังปีนี้ครับ เพราะมาตรฐานหลุดไปหลายทีมเลย

หวังเท่าที่เห็นและเป็นอยู่ดีกว่าครับ สบายใจดี
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 29 Oct 2010
ตอบ: 1546
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 08:21
เลอะเทอะ ฟอร์มยังไม่นิ่งเลย คิดอะไรไปซะไกล

ปีกยังไม่มี คิดจะบินซะแล้ว
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
ตอบ: 23177
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 08:29
0
0
อสอหปรส.

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2008
ตอบ: 7963
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 08:41
ตอนนี้เเมนยูได้เเชมป์เเล้วเหรอวะเนี่ย
ถึงจะต้องคิดไกลไปเเบบว่าต้องมีคนจำ หรือไม่จำ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel