ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
อ่านก่อน สั้นๆ
เลิก หาคนที่เหมาะสม
???
ขอห่างก่อน คิดทบทวน
???
คบต่อ เขาไปค่อยปล่อย
???
คะแนนทั้งหมด: 173
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 610
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 21:05
[RE: อยากเลิกกับแฟน ทำไงดี]
ACM1899 พิมพ์ว่า:
เอามาให้ผม เดี๋ยวผมไปบอกเลิกเมียผมแป๊ป  

เข้าท่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 75
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 21:15
ผมแนะนำให้ปรับความเข้าใจกับแฟนครับ

อย่าคุยในลักษณะว่ามันเป็นปัญหา
แต่คุยกันให้เค้าเข้าใจว่า ท่านอยากให้"เรา"เข้าใจกัน
ทั้งเป้าหมายและความต้องการ
เผลอๆคุยกัน แฟนท่านอาจเห็นว่าท่านคิดจริงจังด้วย
อาจจะภูมิใจกว่าเดิมนะครับ

ทุกคู่มีปัญหาครับ ลองถอยออกมา มองภาพกว้างๆ
แล้วค่อยหาทาง"ลด"ปัญหา จนบางทีมันอาจจะไม่ใช่ปัญหาก็ได้ครับ

แต่ต้องถามใจตัวเองเป็นระยะนะครับ ให้เวลาตัวเองตัดสินใจด้วยครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2020
ตอบ: 2101
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 21:32
ตอบในฐานะผู้ใหญ่ คนรวยมาก มีคนมาทำแบบนี้กับลูกสาว จะอยู่เฉยๆหรือ น่าคิดนะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2009
ตอบ: 1582
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 22:00
สงสารผู้หญิงครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2009
ตอบ: 30
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 02:39
เอาเรื่องฐานะก่อน ถ้าทางบ้านผู้หญิงเค้าโอเค กับสถานะทางการเงินของฝั่งเรา โอเคตามนี้ก็ไปต่อครับ

ที่บ้านทางฝั่งผู้หญิงเค้ามีพี่น้องกี่คน กรณีมีหลายคน มีแนวโน้มว่าใครจะเป็นคนสืบทอดกิจการต่อ ถ้ามีคนทำต่อแล้วแฟนท่านจะขอเงินจากพี่น้องที่ทำมาใช้ชีวิตในอนาคตหรอ ไม่คิดจะหาเงินด้วยตัวเอง หรือทำธุรกิจอะไรเป็นของตัวเองบ้างหรอ อันนี้ฝากเป็นคำถาม

แต่ถ้ามีแฟนท่านเป็นลูกคนเดียวแสดงว่า ถ้าคบกันต่อไปจริงๆ สุดท้ายก็ต้องไปดูแลกิจการของที่บ้านแฟนอยู่ดี ถ้าเป็นกรณีนี้ การทำงานเพื่อหาเงินก็ต้องเปลี่ยนไป เงินไม่ใช่ปัจจัยสำคัญแล้ว สำคัญคือต้องทำงานแล้วเรียนรู้mindset การเป็นเจ้าของกิจการเพื่อมาบริหารธุรกิจต่อไปต่างหาก นั่นคือสิ่งทางพ่อแม่เค้าหวังไว้ใช่ไหม

หรือสุดท้ายเลย คือ แฟนไม่อยากทำกิจการที่บ้านต่อแล้ว เห็นมาทั้งชีวิตเบื่อแล้ว ก็ต้องตั้งคำถามว่าแล้วจะไปทำอะไรต่อ

ถ้ดมาเรื่องประเด็นอยากได้แฟนขี้อ้อน พฤติกรรมก่อนหน้านี้เคยอ้อนเค้ามาก่อนรึเปล่า ที่เปลี่ยนไปเพราะเรื่องงานใช่ไหม หรือเปลี่ยนเพราะเหตุผลอื่น งอแงเกินไป ทะเลาะกันบ่อย หรืออะไรก็แล้วแต่ คุยเลยตรงๆ เราต้องทำงานเพื่อพัฒนาตัวเอง หรือดูแลธุรกิจของเราในอนาคต บลาๆๆ จะคุยแบบมุ้งมิ้งแต่เน้นสาระก็ได้จะได้ดูไม่เครียดจนเกินไป

ประเด็นเจอกันวันเว้นวันนี่ไม่น้อยนะ เดี๋ยวนี้เปิดกล้องกันได้ตลอด น่าจะช่วยได้บ้าง
ประเด็นทำงานเยอะมีเงินเก็บ เพราะ2คนคิดไม่เหมือนกัน ลองปรับ work life balance ดีๆ สำคัญคือจะเลือกแนวทางชีวิตไปทางไหนก่อน

เรื่องอนาคตของผู้ใหญ่ ต้องเลือกก่อนว่าจะไปทางไหน
ส่วนเรื่องนิสัยไม่เข้ากันอันนี้ไม่น่านะ ไม่เข้ากันยังไงคบกันมา 2 ปีแล้ว แค่การดำเนินชีวิตเปลี่ยนแล้วยังไม่ปรับตัวกันทั้งคู่มากกว่า

0
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Oct 2007
ตอบ: 1309
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 10:31
มันมีเยอะกว่าที่เล่าเราไม่อยู่ในเหตุการณ์อาจจะไม่เข้าใจมันถูกสะสมมา
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5587
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 12:33
ปัญหาคือ รู่สึกไม่เข้ากันจนมาตั้งกระทู้เลิกดีมั้ย

ใจอยากเลิกก็เลิก แค่นั้นแหละ เหตุผลอื่นๆมันแก้ได้แต่ใจอยากเลิกจะไปแก้ปัญหาทำไม เลิกไปเลยครับ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 18 Jun 2010
ตอบ: 1458
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 17:33
ปัญหาคนสองคนตอบยากมาก แต่ถ้ามีปัญหาแนะนำห่างกันลองดูก่อน (ตอนห่างกันก็อย่าไปมีคนใหม่ละ) และให้คิดทบทวนปัญหาที่เกิด
0
0
เจ้าของสโมสร
Status: ประธานคลับไอยูแห่งประเทศไทย
ตอบ: 15642
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 20:04
เลิกเมื่อไหร่ ขอคอนแทคด้วยครับ อันนี้ไม่ได้ล้อเล่นนะ

สำหรับผม แบบนี้ดีมากๆเลย อาจจะจริตไม่ตรงคุณ ผมเข้ากับผมทุกตรงครับ

รับผมไว้พิจารณาด้วย สาธุ
แก้ไขล่าสุดโดย ❤- M i n j u -❤ เมื่อ Tue Dec 01, 2020 20:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2020
ตอบ: 90
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 00:24
ชีวิต กวิน ป่าวเนื่ย ก็ให้เค้าเลี้ยงไปเลย แล้วถวายความต้องการเค้า 2 อย่าง เรื่องกิน กับเรื่องsex เหมือนกวิน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 184
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 17:30
ท่านอาจจะก้าวผ่านความรักแบบ puppy love ไปแล้วป่าวครับ คือท่านทำงานส่วนแฟนท่านไม่ได้ทำ ท่านทำงานก็เหนื่อยแล้วยังต้องมาง้อ ไปหาอะไรแบบนี้อีก ท่านอาจจะชอบแบบพูดคำเดียวรุ้เรื่องนะ ถามว่าเลิกดีมั้ยอันนี้ก็แล้วแต่ใจท่านเลยครับ ลองคิดดีๆละเปิดใจคุยกันดีกว่าครับ ถ้าพูดไปแล้วมันไม่ได้จริงๆก็ต้องตามนั้นแหละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel