ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
อ่านก่อน สั้นๆ
เลิก หาคนที่เหมาะสม
???
ขอห่างก่อน คิดทบทวน
???
คบต่อ เขาไปค่อยปล่อย
???
คะแนนทั้งหมด: 173
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: เจ็บคักเจ็บแหน่
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 3125
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 17:48
[RE: อยากเลิกกับแฟน ทำไงดี]
แล้วใครเป็นคนอยากไปเปิดตัว นายหรือแฟน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

LiverpooL GoaLLLLLLLLLLLLLLLLLL

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 163
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 17:51
ถูกแบนแล้ว
itoonggy พิมพ์ว่า:
แสดงว่าคุณมองอนาคตมากกว่าปัจจุบันแล้วสินะครับ คือผมเข้าใจว่าเหมือนคบไปก็คงไปกันไม่รอดแหง คิดมาก ไม่อยากเสียเวลาทั้งคู่ ไม่รู้ผมคิดถูกไหม
แต่จะทำก็ลงมือเลย แย๊บๆไปก่อนได้ ชีวิตความรักมันบอกกันไม่ได้หรอกครับ ชีวิตนาย นายเลือกเองเลย  

ขอบคุณที่แนะนำตรงๆดีๆ ผมจะลองทบทวนอีกหน่อย รู้สึกไม่น่ามาตั้งกระทู้เลย แต่ละคอมเม้นโคตรง่าว ขี้แขวะชิบ..าย

ฝากแปะหน่อยว่า ปัญหาแต่ละคนเจอไม่เหมือนกัน แนะนำตรงๆแบบจริง กับ แขวะตรงๆไม่มีแก่นสาระ มันต่างกัน
1
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18148
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 17:52
[RE]อยากเลิกกับแฟน ทำไงดี
ให้เมียเลี้ยง ออกมาช่วยธุรกิจเมีย ก็จบ

อย่าไปยึดติดกับช้างเท้าหน้า ผู้ชายต้องเลี้ยงเมีย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Jul 2020
ตอบ: 5525
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 17:52
คุณคบกับเขามานานแล้วนะ ลองย้อนกลับไปคิดดูว่าทำไมถึงยังรักกันอยู่จนถึงตอนนี้ ค่อยๆคิด แล้วก็ปรึกษากัน คุยกันตรงๆครับ ผมเสียดายนะ ถ้าเลิก คุณมีแฟนดีอยู่แล้ว ยากมากที่จะเจอ ผญ ที่รวยกว่ามาคบ และรักแฟนขนาดนี้ ถ้าคุณขอเลิกบอกเลยจะเจอ ผญ ดีๆแบบเขาอีกยากมากครับ
แก้ไขล่าสุดโดย VYCInw เมื่อ Mon Nov 30, 2020 17:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 17:54
ถูกแบนแล้ว
pongnares3 พิมพ์ว่า:
ให้เมียเลี้ยง ออกมาช่วยธุรกิจเมีย ก็จบ

อย่าไปยึดติดกับช้างเท้าหน้า ผู้ชายต้องเลี้ยงเมีย  

เคยคิดเหมือนกัน ทางออกนี้ ถ้าทำคงทำแบบรับเงินเดือน แล้วทำธุรกิจตัวเองไปด้วย เพราะอยากสร้างเงินด้วยมือตัวเองมากกว่า
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2007
ตอบ: 824
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 17:55
ผมมองว่า ถ้ามีความคิดว่าอยากเลิกขึ้นมาในหัว

คุณควรทบทวนตัวเอง ให้เวลาตัวเองมาก ๆ คิดให้ได้ว่า ข้อดีของแฟนคืออะไร

ข้อเสียของแฟนคืออะไร คุณคิดว่าปรับตัว ปรับใจยอมรับได้มั้ย

ถ้าไม่ได้ ก็เลิกครับ ผมมองว่าการที่อยู่ดี ๆ คุณคิดเรื่องแบบนี้ขึ้นมา ทั้งๆที่ คุณมีแฟนที่ดีในระดับนึง เอาใจ ไม่ต้องกังวลเรื่องชู้สาว มีฐานะ ไม่เบียดเบียน แสดงว่า ความรักขงอคุณดีจนคุณกังวลไปถึงอนาคตมากเกินไป หรือ มีแผลอะไรในใจของคุณที่เป็นปม ที่ยังไม่ได้ถูกแก้ จนคุณเอาฝังใจคิดว่า ความรักของคุณอาจเป็นไปไม่ได้ คุณเบื่อแล้ว

เชื่อว่าถ้าคนรักกัน จะมองเห็นปัญหา และร่วมกันหาทางแก้ร่วมกันครับ

โชคดีครับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1052
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 17:55
จากการวิเคราะห์
1.คุณรู้สึกน้อยเนื้อต่ำใจในด้านฐานะการเงิน คุณจึงอยากทำงานเยอะๆ ได้เงินเยอะๆ เกิดข้อ.2
2.เมื่องานเยอะ เหนื่อย อยากพักผ่อน ไม่ให้ใครมารบกวน เกิดข้อ.3
3.แฟนโปรยๆไม่มีเวลาให้ จึงเริ่มเบื่อหนาย

ตอบ คบต่อดีที่สุด คุณไม่ต้องกังวลเรื่องแฟนนอกลู่ด้วยซ้ำ แต่ลองปรับมุมมองให้คิดว่าการพบเจอกันคือการพักผ่อนของคุณ
1
0
Chelsea F.C. 2000 - Present
1.FC Köln
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46534
เปลี่ยนแนวเขียนเหรอ เนื้อเรื่องซอฟท์ลงเยอะจัง
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2015
ตอบ: 1907
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 17:57
เท่าที่อ่าน ท่านคือผู้โชคดีแล้วนะ

แฟนไม่ต้องรอให้เราเลี้ยง

แค่ขอความเอาใจใส่ ดูแล รักกันมากๆ

ผมว่า มันคือเรื่องปกติ สำหรับผม

แต่อย่างว่านะ ของแบบนี้ ชอบไม่เหมือนกัน

ถ้าท่านยังลังเล ลองคิดใหม่

แต่ถ้าไม่รัก ก็ปล่อยเธอไป รับรองคนรอต่อคิวเพียบ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 17:57
ถูกแบนแล้ว
Mo Hara พิมพ์ว่า:
เปลี่ยนแนวเขียนเหรอ เนื้อเรื่องซอฟท์ลงเยอะจัง  

ถ้าแค้นที่เคยด่าหงส์ น้องลองไปทบทวนนะว่าเรื่องเดียวกันไหม พักผ่อนหางานทำบ้างนะ อย่าเอาแต่อยู่หน้าคอม สักแต่แขวะคนอื่นชีวิตไม่ดีขึ้นนะ
0
4
หากโดน 36 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 17:58
ถูกแบนแล้ว
Sir Matthew Owen พิมพ์ว่า:
ผมมองว่า ถ้ามีความคิดว่าอยากเลิกขึ้นมาในหัว

คุณควรทบทวนตัวเอง ให้เวลาตัวเองมาก ๆ คิดให้ได้ว่า ข้อดีของแฟนคืออะไร

ข้อเสียของแฟนคืออะไร คุณคิดว่าปรับตัว ปรับใจยอมรับได้มั้ย

ถ้าไม่ได้ ก็เลิกครับ ผมมองว่าการที่อยู่ดี ๆ คุณคิดเรื่องแบบนี้ขึ้นมา ทั้งๆที่ คุณมีแฟนที่ดีในระดับนึง เอาใจ ไม่ต้องกังวลเรื่องชู้สาว มีฐานะ ไม่เบียดเบียน แสดงว่า ความรักขงอคุณดีจนคุณกังวลไปถึงอนาคตมากเกินไป หรือ มีแผลอะไรในใจของคุณที่เป็นปม ที่ยังไม่ได้ถูกแก้ จนคุณเอาฝังใจคิดว่า ความรักของคุณอาจเป็นไปไม่ได้ คุณเบื่อแล้ว

เชื่อว่าถ้าคนรักกัน จะมองเห็นปัญหา และร่วมกันหาทางแก้ร่วมกันครับ

โชคดีครับ  

ขอบคุณครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46534
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 17:58
Nivirna พิมพ์ว่า:
Mo Hara พิมพ์ว่า:

ถ้าแค้นที่เคยด่าหงส์ น้องลองไปทบทวนนะว่าเรื่องเดียวกันไหม พักผ่อนหางานทำบ้างนะ อย่าเอาแต่อยู่หน้าคอม สักแต่แขวะคนอื่นชีวิตไม่ดีขึ้นนะ  

ผมแฟนแมนยูครับ แต่งเรื่องเยอะจนเบลอเหรอ 55555555
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2006
ตอบ: 11933
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 31 May 2009
ตอบ: 1915
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 18:00
ดีแล้ว ไม่ต้องเลิกหรอก

แค่ปรับตัวกันอีกหน่อย

อย่างน้อยต้นทุนชีวิตลูกเราก็จะมาก ทำให้เขามีโอกาสดีๆ ที่มากกว่าเรา

ลองหา passion ให้แฟนซิ เขาจะได้มีอะไรทำ เอาเวลาไปทำตรงนั้น
1
0
Status: ลูกกา โดนจิก
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 157
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 18:00
Nivirna พิมพ์ว่า:
itoonggy พิมพ์ว่า:
แสดงว่าคุณมองอนาคตมากกว่าปัจจุบันแล้วสินะครับ คือผมเข้าใจว่าเหมือนคบไปก็คงไปกันไม่รอดแหง คิดมาก ไม่อยากเสียเวลาทั้งคู่ ไม่รู้ผมคิดถูกไหม
แต่จะทำก็ลงมือเลย แย๊บๆไปก่อนได้ ชีวิตความรักมันบอกกันไม่ได้หรอกครับ ชีวิตนาย นายเลือกเองเลย  

ขอบคุณที่แนะนำตรงๆดีๆ ผมจะลองทบทวนอีกหน่อย รู้สึกไม่น่ามาตั้งกระทู้เลย แต่ละคอมเม้นโคตรง่าว ขี้แขวะชิบ..าย

ฝากแปะหน่อยว่า ปัญหาแต่ละคนเจอไม่เหมือนกัน แนะนำตรงๆแบบจริง กับ แขวะตรงๆไม่มีแก่นสาระ มันต่างกัน  

เปลี่ยนจากคำว่าแต่ละ เป็นบางคอมเมนต์ดีกว่าครับ คุณใช้บอร์ดสารธารณะ มันก็จะมีคำตอบแบบนี้ล่ะ ดีบ้างไม่ดีบ้าง บางคนก็มองปัญหาท่านเล็ก เพราะเค้าไม่ได้อยู่จุดเดียวกับท่าน แต่ปัญหาบางคนเค้าใหญ่กว่านี้เยอะ เพราะท่านก็ไม่เคยเจอแบบเค้า

สรุปเรื่องของคนสองคนควรเริ่มคุยจากคนสองคนก่อน เพราะคนอื่นๆไม่มีใครรู้จักแฟนท่านดีเท่าตัวท่านเอง บางทีท่านเอาคำแนะนำไปใช้ กลายเป็นดี หรือพัง คนที่แนะนำเค้าไม่ต้องรับผิดชอบ เอาเป็นว่าท่านไตร่ตรองแล้วเริ่มคุยเปิดใจกับเค้า
ดีที่สุดแล้วครับ
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel