ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
อ่านก่อน สั้นๆ
เลิก หาคนที่เหมาะสม
???
ขอห่างก่อน คิดทบทวน
???
คบต่อ เขาไปค่อยปล่อย
???
คะแนนทั้งหมด: 173
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 163
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 18:01
ถูกแบนแล้ว
[RE: อยากเลิกกับแฟน ทำไงดี]
Mo Hara พิมพ์ว่า:
Nivirna พิมพ์ว่า:
เปลี่ยนแนวเขียนเหรอ เนื้อเรื่องซอฟท์ลงเยอะจัง  

ถ้าแค้นที่เคยด่าหงส์ น้องลองไปทบทวนนะว่าเรื่องเดียวกันไหม พักผ่อนหางานทำบ้างนะ อย่าเอาแต่อยู่หน้าคอม สักแต่แขวะคนอื่นชีวิตไม่ดีขึ้นนะ  

ผมแฟนแมนยูครับ แต่งเรื่องเยอะจนเบลอเหรอ 55555555[/quote
ไม่ได้แต่ง แค่ไม่ได้สนใจต่างหาก เห็นโผล่มาตอนด่าหงส์ หาว่าคนอื่นแต่งเรื่องนี่ ชีวิตน้องมีอะไรเล่าไหมครับ หรือสนใจแต่เรื่องคนอื่น

ถ้าจะมาแขวะเฉยๆนี่ เจตนาก็ดูรู้แล้วนะว่าเป็นคนยังไง เลิกได้ก็เลิกซะนะ อย่าไปทำในชีวิตจริง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46534
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 18:01
เปลี่ยนแนวเขียนเหรอ เนื้อเรื่องซอฟท์ลงเยอะจัง  

ถ้าแค้นที่เคยด่าหงส์ น้องลองไปทบทวนนะว่าเรื่องเดียวกันไหม พักผ่อนหางานทำบ้างนะ อย่าเอาแต่อยู่หน้าคอม สักแต่แขวะคนอื่นชีวิตไม่ดีขึ้นนะ  

ผมแฟนแมนยูครับ แต่งเรื่องเยอะจนเบลอเหรอ 55555555[/quote
ไม่ได้แต่ง แค่ไม่ได้สนใจต่างหาก เห็นโผล่มาตอนด่าหงส์ หาว่าคนอื่นแต่งเรื่องนี่ ชีวิตน้องมีอะไรเล่าไหมครับ หรือสนใจแต่เรื่องคนอื่น

ถ้าจะมาแขวะเฉยๆนี่ เจตนาก็ดูรู้แล้วนะว่าเป็นคนยังไง เลิกได้ก็เลิกซะนะ อย่าไปทำในชีวิตจริง  

ไม่ต้องเดือดก็ได้ครับ ผมแค่ทักนิดเดียว ไม่ได้ทำอะไรผิดจะร้อนไปทำไม
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 18:02
ถูกแบนแล้ว
รักเมีย รุ่น 1 พิมพ์ว่า:
ดีแล้ว ไม่ต้องเลิกหรอก

แค่ปรับตัวกันอีกหน่อย

อย่างน้อยต้นทุนชีวิตลูกเราก็จะมาก ทำให้เขามีโอกาสดีๆ ที่มากกว่าเรา

ลองหา passion ให้แฟนซิ เขาจะได้มีอะไรทำ เอาเวลาไปทำตรงนั้น  

พยายามทำอันนี้มาตลอด อนาคตถ้ามีลูกนี่อีกยาวเลย จะลอฃทบทวนดูครับ ขอบคุณครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 18:03
ถูกแบนแล้ว

ไม่ต้องเดือดก็ได้ครับ ผมแค่ทักนิดเดียว ไม่ได้ทำอะไรผิดจะร้อนไปทำไม  

เจตนาคุณทุเรศมากรู้ตัวไหม จะขำก็ขำไป ไม่โควทตอบแล้วนะโชคดีครัย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17502
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 18:04
ถ้าในหัวมีแต่ความคิดอนาคตมีแต่แง่ลบไปต่อไม่ได้ หย่าร้าง

ก็เลิกไงครับง่ายๆ คบแบบไม่มีอนาคตคบทำไม
1
0
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
Status:
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 18:05
ถูกแบนแล้ว
Maiii139 พิมพ์ว่า:
itoonggy พิมพ์ว่า:
แสดงว่าคุณมองอนาคตมากกว่าปัจจุบันแล้วสินะครับ คือผมเข้าใจว่าเหมือนคบไปก็คงไปกันไม่รอดแหง คิดมาก ไม่อยากเสียเวลาทั้งคู่ ไม่รู้ผมคิดถูกไหม
แต่จะทำก็ลงมือเลย แย๊บๆไปก่อนได้ ชีวิตความรักมันบอกกันไม่ได้หรอกครับ ชีวิตนาย นายเลือกเองเลย  

ขอบคุณที่แนะนำตรงๆดีๆ ผมจะลองทบทวนอีกหน่อย รู้สึกไม่น่ามาตั้งกระทู้เลย แต่ละคอมเม้นโคตรง่าว ขี้แขวะชิบ..าย

ฝากแปะหน่อยว่า ปัญหาแต่ละคนเจอไม่เหมือนกัน แนะนำตรงๆแบบจริง กับ แขวะตรงๆไม่มีแก่นสาระ มันต่างกัน  

เปลี่ยนจากคำว่าแต่ละ เป็นบางคอมเมนต์ดีกว่าครับ คุณใช้บอร์ดสารธารณะ มันก็จะมีคำตอบแบบนี้ล่ะ ดีบ้างไม่ดีบ้าง บางคนก็มองปัญหาท่านเล็ก เพราะเค้าไม่ได้อยู่จุดเดียวกับท่าน แต่ปัญหาบางคนเค้าใหญ่กว่านี้เยอะ เพราะท่านก็ไม่เคยเจอแบบเค้า

สรุปเรื่องของคนสองคนควรเริ่มคุยจากคนสองคนก่อน เพราะคนอื่นๆไม่มีใครรู้จักแฟนท่านดีเท่าตัวท่านเอง บางทีท่านเอาคำแนะนำไปใช้ กลายเป็นดี หรือพัง คนที่แนะนำเค้าไม่ต้องรับผิดชอบ เอาเป็นว่าท่านไตร่ตรองแล้วเริ่มคุยเปิดใจกับเค้า
ดีที่สุดแล้วครับ

ขอบคุณครัย
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46534
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 18:05

เจตนาคุณทุเรศมากรู้ตัวไหม จะขำก็ขำไป ไม่โควทตอบแล้วนะโชคดีครัย  

ครับ อย่าตอบผมนะ ผมไม่ได้รอหรอก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 18:06
ถูกแบนแล้ว
AUZRY พิมพ์ว่า:
ถ้าในหัวมีแต่ความคิดอนาคตมีแต่แง่ลบไปต่อไม่ได้ หย่าร้าง

ก็เลิกไงครับง่ายๆ คบแบบไม่มีอนาคตคบทำไม

อาจผิดที่ผมก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4435
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 18:09
เอาแค่อ่านตัวอักษรผมมองว่าท่านลดอีโก้ตัวเองไม่ลงอยากทำงานสร้างเนื้อสร้างตัวซึ่งหลายคนก็เป็น
ส่วนแฟนมีกินมีใช้อยากให้ลดเวลาทำงานลงใช้ชีวิตร่วมกันมาก คราวนี้มันเลยไปพาลเรื่องว่าไม่มีเวลาให้

ปัญหาคือทั้งท่านและแฟนไม่ยอมเปลี่ยนความต้องการ มันไม่มีคนผิดคุยกันเรื่องนี้รึยังถ้ายังไปพูดกันตรงๆเลย
ส่วนตัวผมว่าคนที่แฟนมีเวลาให้โชคดีแล้วครับ แต่ถ้าท่านไม่ชอบแบบนี้คุยแล้วยังไม่ลงตัวก็เลิกไปครับ
แบบที่ผมอ่านแล้วเข้าใจคือความเห็นกับความต้องการมันไม่ตรงกัน ฝืนเปล่าๆ
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 1762
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 18:09
ลองเปิดใจคุยกันไปเลย แล้วจะเกิดอะไรหลังจากนั้นก็แล้วแต่

จะได้ไม่มาเสียใจทีหลัง ที่ไม่ได้เปิดใจคุยกันเลย
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 875
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 18:10
เอาทีละเรื่องก่อน
- เรื่องฐานะทางบ้าน
อันนี้ผมว่าแล้วแต่คน คือถ้าทางบ้านของแฟนคุณและแฟนคุณไม่ซีเรียสกับฐานะทางการเงินของคุณ ผมก็ไม่อยากให้คุณคิดมากเกินไปเองนะ ความรักมันก็ไม่ใช่แค่เรื่องเงินเพียงอย่างเดียวซะเมื่อไหร่

- อยากได้แฟนที่มีเวลา คอยง้อเหมือน puppy love
อันนี้คือคุณหมายถึงอยากให้เขาอ้อนมากขึ้นกว่าเดิมถูกมั้ย?

- งานเยอะก็ดีได้มีเงินเก็บ แต่เขาว่างานเยอะเกินไม่ดี เหนื่อย
อันนี้ไม่อยากให้มองไม่ดีนะ แต่ผมคิดว่ามุมมองเขาคือ อยากให้คุณมี work life balance ที่ดี ไม่ใช่หักโหมทำงานจนไม่มีเวลาให้คนรอบตัว สมมุติคุณเลือกได้ แล้วเลือกที่จะหักโหมงานเพียงอย่างเดียวโดยไม่สนใจแฟน ผมว่าคุณน่าจะยังไม่เหมาะที่จะมีแฟนนะ

- ส่วนข้อดีเขาคือ ติดแฟนมาก เลยไม่น่าห่วงเรื่องชู้สาวเท้าไร
อันนี้ผมมองเป็นข้อดี ถ้ามีแฟนแล้วเขาเป็นแบบนี้ก็ถือว่าโชคดี

- อีดิท ปัญหาคือ นิสัยไม่เข้ากัน เขาต้องการคนมีเวลา แต่เราไม่ค่อยมี มันเลยพาลให้หงุดหงิดเวลาทำงานบ่อยๆทั้งคู่
อันนี้ผมเริ่มงงนิดหน่อย ความไม่เข้ากันที่ว่า คือหมายถึงทัศนคติเรื่อง work life balance รึเปล่า ที่คุณบอกว่าคุณอยากทำงาน แต่เขาอยากให้คุณมีเวลาให้ ส่วนตรงประโยคนี้ "มันเลยพาลให้หงุดหงิดเวลาทำงานบ่อยๆทั้งคู่" หมายความว่าเวลาเขาทำงานแล้วคุณทำงาน มันจะหงุดหงิดยังไง ขยายความที

ดังนั้นสรุปจากที่อ่านกระทู้ ผมว่าเรื่องพวกนี้ คุณควรจะปรึกษาแฟนก่อน มันไม่ใช่ปัญหาที่ใหญ่โต เพราะปัญหาที่คุณว่ามามันเรื่องปกติของชีวิตคู่ที่เราแก้ปัญหาได้ด้วยกันปรึกษากัน แต่เมื่อไหร่ที่คุณเลือกจะไม่ปรึกษาเขาเพื่อแก้ปัญหาแล้วอยากจะเลิกแทน แปลว่าคุณไม่อยากมีเขาเป็นแฟนอีกแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย lorf เมื่อ Mon Nov 30, 2020 18:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 18:11
ถูกแบนแล้ว
nucleicz พิมพ์ว่า:
ลองเปิดใจคุยกันไปเลย แล้วจะเกิดอะไรหลังจากนั้นก็แล้วแต่

จะได้ไม่มาเสียใจทีหลัง ที่ไม่ได้เปิดใจคุยกันเลย  

ขอบคุณครับ
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10589
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 18:12
โหวตคบต่อไปแล้วกัน เผื่ออนาคตทางโน้นเขาดึงท่านเข้าสู่กงสีของเขา

ฝ่ายหญิงมีความพร้อม ก็การันตีเรื่องอนาคตของลูกเราได้ในระดับหนึ่ง
แก้ไขล่าสุดโดย mabataki เมื่อ Mon Nov 30, 2020 18:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 18:14
ถูกแบนแล้ว
lorf พิมพ์ว่า:
เอาทีละเรื่องก่อน
- เรื่องฐานะทางบ้าน
อันนี้ผมว่าแล้วแต่คน คือถ้าทางบ้านของแฟนคุณและแฟนคุณไม่ซีเรียสกับฐานะทางการเงินของคุณ ผมก็ไม่อยากให้คุณคิดมากเกินไปเองนะ ความรักมันก็ไม่ใช่แค่เรื่องเงินเพียงอย่างเดียวซะเมื่อไหร่

- อยากได้แฟนที่มีเวลา คอยง้อเหมือน puppy love
อันนี้คือคุณหมายถึงอยากให้เขาอ้อนมากขึ้นกว่าเดิมถูกมั้ย?

- งานเยอะก็ดีได้มีเงินเก็บ แต่เขาว่างานเยอะเกินไม่ดี เหนื่อย
อันนี้ไม่อยากให้มองไม่ดีนะ แต่ผมคิดว่ามุมมองเขาคือ อยากให้คุณมี work life balance ที่ดี ไม่ใช่หักโหมทำงานจนไม่มีเวลาให้คนรอบตัว สมมุติคุณเลือกได้ แล้วเลือกที่จะหักโหมงานเพียงอย่างเดียวโดยไม่สนใจแฟน ผมว่าคุณน่าจะยังไม่เหมาะที่จะมีแฟนนะ

- ส่วนข้อดีเขาคือ ติดแฟนมาก เลยไม่น่าห่วงเรื่องชู้สาวเท้าไร
อันนี้ผมมองเป็นข้อดี ถ้ามีแฟนแล้วเขาเป็นแบบนี้ก็ถือว่าโชคดี

- อีดิท ปัญหาคือ นิสัยไม่เข้ากัน เขาต้องการคนมีเวลา แต่เราไม่ค่อยมี มันเลยพาลให้หงุดหงิดเวลาทำงานบ่อยๆทั้งคู่
อันนี้ผมเริ่มงงนิดหน่อย ความไม่เข้ากันที่ว่า คือหมายถึงทัศนคติเรื่อง work life balance รึเปล่า ที่คุณบอกว่าคุณอยากทำงาน แต่เขาอยากให้คุณมีเวลาให้ ส่วนตรงประโยคนี้ "มันเลยพาลให้หงุดหงิดเวลาทำงานบ่อยๆทั้งคู่" หมายความว่าเวลาเขาทำงานแล้วคุณทำงาน มันจะหงุดหงิดยังไง ขยายความที

ดังนั้นสรุปจากที่อ่านกระทู้ ผมว่าเรื่องพวกนี้ คุณควรจะปรึกษาแฟนก่อน มันไม่ใช่ปัญหาที่ใหญ่โต เพราะปัญหาที่คุณว่ามามันเรื่องปกติของชีวิตคู่ที่เราแก้ปัญหาได้ด้วยกันปรึกษากัน แต่เมื่อไหร่ที่คุณเลือกจะไม่ปรึกษาเขาเพื่อแก้ปัญหาแล้วอยากจะเลิกแทน แปลว่าคุณไม่อยากมีเขาเป็นแฟนอีกแล้ว  

ข้อสองคือเขาต้องการให้ผมอ้อนครับ

ส่วนอีดิท ผมทำงานอยู่ ผมก็จะหงุดหงิด และพอผมหงุดหงิด แฟนก็จะไม่มีสมาธิเวลาต้องทำธุระอะไรแบบนี้ตามไปด้วยครับ

ท่านพูดถูก มันคืออาจเป็นเรื่องปกติของชีวิตคู่ ผมจะลองทบทวนดูครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 18:14
ถูกแบนแล้ว
mabataki พิมพ์ว่า:
โหวตคบต่อไปแล้วกัน เผื่ออนาคตทางโน้นเขาถึงท่านเข้าสู่กงสีของเขา

ฝ่ายหญิงมีความพร้อม ก็การันตีเรื่องอนาคตของลูกเราได้ในระดับหนึ่ง  

เรื่องอนาคตลูกก็สำคัญเรื่องนึงเลยครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel