ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15318
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 05:37
[RE: ไม่มีมู้ชมโอเล่สักกระทู้]
oreocheez พิมพ์ว่า:
ronaldinhomay พิมพ์ว่า:
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
วางแผนมาดีเลยนัดนี้ ขอชม แต่ที่ขอติส่วนตัว อาจเปนความคิดเหนส่วนตัวของผมนะ ผมไม่ชอบ แพสชัน ในฐานะผู้จัดการทีมของโอเล เลยนะ ไม่ออกมากระตุ้นทีม ไม่กดดันผู้ตัดสิน และอีกอย่างนั่งดูแทบเลต นี่คือไม่ชอบเลย

แต่ตอน ลูกแรช ยิงเข้า กล้องจับโอเล ดีใจแบบนั่นแหละ แพสชัน มาเต็มมาก  

คาแรคเตอร์คนเรามันไม่เหมือนกันด้วยแหละครับ

ความชอบคนเราก็เล่นกัน 5555

ส่วนตัวผมชอบแบบนี้นะ ดีใจเฉพาะตอนยิงได้ก็พอ

ผมไม่ชอบโค้ชสไตล์มาเย้วๆข่างสนามเท่าไร

บางทีมันเหมือนตัวตลกเลย แบบ หลุย ฟานกัล ตอนนั้นที่ออกแอคชั่นนอนล้มกับพื้น 5555

แต่โอเล น้อยเกินไป เพิ่มสักหน่อย ว้ากลูกทีมสักหน่อย  

ต้องเข้าใจว่าจิตวิทยาแต่ละคนไม่เหมือนกัน แกเคยให้สัมภาษณ์อยู่นะ ว่าอยากให้ลูกทีมสร้างจิตนาการด้วยตัวเอง แค่สั่งแผนลงไปเล่นก็พอ เหมือนเป็นโค้ชบอลเด็กอ่ะ ไม่ใช่ไปตะโกนด่า ตะโกนสั่งลูกทีม  

จริงครับ ผมเห็นโค้ชก็มีหลายคนนะที่ชอบนั่งข้างสนาม

แต่ไม่รู้ทำไมโอเล่โดนเพ่งเล็ง

อย่าง ฟานกัล รวมถึง มู ตอนคุมแมนยูก็นั่งแต่ข้างสนาม

หลังๆโดนแฟนบอลด่ามากๆถึงลงมาตะโกนข้างสนาม

ผมก็ไม่เห็นมันช่วยอะไร สไตล์ไม่ใช่มันก็คือไม่ใช่อ่ะ 5555

โค้ชบางคนก็ลงมาข้างสนามเฉพาะตอนทีมนำ หรือได้เปรียบ

พอโดนนำก็เห็นนั่งเก้าอี้ ไม่เห็นลุกมาอยู่สั่งลูกทีมเหมือนตอนชนะเลย

แลมพ์ล่าสุดก็เป็น ที่ปะทะมูข้างสนาม

มูบอกเกมที่แล้วตอนทีมโดนนำ ไม่เห็นนายมายืนตรงนี้นะ 5555

นาเกลมันเกมนี้ก็เช่นกัน

แรกๆก็ออกมายืนสั่งอยู่หรอก หลังๆนั่งละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 28 Jun 2020
ตอบ: 1677
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 05:39
ไม่มีมู้ชมโอเล่สักกระทู้
oreocheez พิมพ์ว่า:
วางแผนมาดีเลยนัดนี้ ขอชม แต่ที่ขอติส่วนตัว อาจเปนความคิดเหนส่วนตัวของผมนะ ผมไม่ชอบ แพสชัน ในฐานะผู้จัดการทีมของโอเล เลยนะ ไม่ออกมากระตุ้นทีม ไม่กดดันผู้ตัดสิน และอีกอย่างนั่งดูแทบเลต นี่คือไม่ชอบเลย

แต่ตอน ลูกแรช ยิงเข้า กล้องจับโอเล ดีใจแบบนั่นแหละ แพสชัน มาเต็มมาก  

คาแรคเตอร์คนเรามันไม่เหมือนกันด้วยแหละครับ

ความชอบคนเราก็เล่นกัน 5555

ส่วนตัวผมชอบแบบนี้นะ ดีใจเฉพาะตอนยิงได้ก็พอ

ผมไม่ชอบโค้ชสไตล์มาเย้วๆข่างสนามเท่าไร

บางทีมันเหมือนตัวตลกเลย แบบ หลุย ฟานกัล ตอนนั้นที่ออกแอคชั่นนอนล้มกับพื้น 5555

แต่โอเล น้อยเกินไป เพิ่มสักหน่อย ว้ากลูกทีมสักหน่อย  

ต้องเข้าใจว่าจิตวิทยาแต่ละคนไม่เหมือนกัน แกเคยให้สัมภาษณ์อยู่นะ ว่าอยากให้ลูกทีมสร้างจิตนาการด้วยตัวเอง แค่สั่งแผนลงไปเล่นก็พอ เหมือนเป็นโค้ชบอลเด็กอ่ะ ไม่ใช่ไปตะโกนด่า ตะโกนสั่งลูกทีม  

จริงครับ ผมเห็นโค้ชก็มีหลายคนนะที่ชอบนั่งข้างสนาม

แต่ไม่รู้ทำไมโอเล่โดนเพ่งเล็ง

อย่าง ฟานกัล รวมถึง มู ตอนคุมแมนยูก็นั่งแต่ข้างสนาม

หลังๆโดนแฟนบอลด่ามากๆถึงลงมาตะโกนข้างสนาม

ผมก็ไม่เห็นมันช่วยอะไร สไตล์ไม่ใช่มันก็คือไม่ใช่อ่ะ 5555

โค้ชบางคนก็ลงมาข้างสนามเฉพาะตอนทีมนำ หรือได้เปรียบ

พอโดนนำก็เห็นนั่งเก้าอี้ ไม่เห็นลุกมาอยู่สั่งลูกทีมเหมือนตอนชนะเลย

แลมพ์ล่าสุดก็เป็น ที่ปะทะมูข้างสนาม

มูบอกเกมที่แล้วตอนทีมโดนนำ ไม่เห็นนายมายืนตรงนี้นะ 5555

นาเกลมันเกมนี้ก็เช่นกัน

แรกๆก็ออกมายืนสั่งอยู่หรอก หลังๆนั่งละ  

วันนี้นาเกลมันก็นั่ง
แต่นั่งแบบเงิบๆ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2015
ตอบ: 2103
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 05:42
[RE: ไม่มีมู้ชมโอเล่สักกระทู้]
เวลาเจอทีมบุกใส่ทำได้ดีตลอด
ปัญหาเวลาเจอทีมรับลึกยังแก้ไม่ได้นะ
แรชวันนี้ยอดเยี่ยมจริงๆ
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: The sands of time were eroded by The river of con
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38689
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 06:06
วันนี้ทำดีครับ ชอบตั้งแต่จัดตัวแล้วว
1
0

facebook.com/ProgSurround
นักเตะอบจ.
Status: แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก
เข้าร่วม: 02 May 2007
ตอบ: 7388
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 06:08
ไม่จริงครับ โค็ชโง่ แทกติคกากๆไม่มีอะไรเลย นักเตะเล่นกันเองหรอกครับ 5555
1
0
ยํ เว เสวติ ตาทิโส คบคนเช่นใดมักเป็นคนเช่นนั้น
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
ตอบ: 21808
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 06:11
Q-plint พิมพ์ว่า:
อาศัยความสามารถผู้เล่นแบบนี้ ไม่ไหวครับ ยังให้เครดิตโค้ชไม่ได้  

เอ้า ดักแบบนี้ก็ไม่มีคนกล้าด่าแล้วสิครับ
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7613
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 06:13
[RE]ไม่มีมู้ชมโอเล่สักกระทู้
วางแทคติคดีมาตั้งแต่เกมปารีสละ ก็ต้องยกเครดิตให้เค้าจริงๆ

ทำดีก็ชมครับ ทำแย่ก็ด่า

เกมหน้าโรเตชั่นได้ละ สบายใจเผื่อเจ้าเด็กใหม่จะได้ลง

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: อะไรที่ไม่ค่อยได้ใช้ ก็จะลืมมันไปเอง #ความรักก็เช่
เข้าร่วม: 07 Jul 2007
ตอบ: 3574
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 06:26
จะดีจะร้าย ให้กำลังใจแกเสมอครับ อยากให้แกประสบความสําเร็จ​กับทีมจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
5
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19876
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 06:45
เรื่องโอเล่นั่งดูแทปเลต ณ ตอนนี้ผมไม่ว่านะ เพราะเรามีบรูโน่เป็นฟันเฟืองในการสั่งการเกม. ให้อยู่ในแผน

โอเล่แกเป็นพวกวิเคราะห์เกมจากสถิติระหว่างเกม ก็คือแกกำลังทำงานของแกอยู่นั่นแหละ

วิธีการทำงานคนเราไม่เหมือนกัน. อย่างฟานกัล แกก็จดๆๆๆๆ

ผมว่าการว๊ากข้างสนามควรเกิดบ้าง กับเกมที่เริ่มผิดแผน หรือเด็กรับความกดดันไม่ได้

เล่นบอลอยู่แล้วผมคนสั่งตลอดเวลา ส่วนตัวผมนะเวลาผมแข่ง อย่างรำคาญ เสียสมาธิ
6
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2009
ตอบ: 1988
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 06:46
ตอนนีอยากเห็นว่าถ้าได้ตัวผู้เล่นตามที่ต้องการนี่ จะเป็นแบบไหน
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10279
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 07:26
ทำดีขนาดนี้ คนด่าก็แย่เกินละครับ

แต่ขออีกอย่าง ฟอร์มบอลยุโรปอย่างเทพ ทำไมกลับลีคมันจืดจังวะ
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6770
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 07:33
สับสนกะแกสุดละ ที่โดนด่าๆคือแย่กับทีมเล็ก แล้วมาโหดกับทีมใหญ่ ถ้าแกฟอร์มตบเด็กหมดแล้วไปแพ้ทีมใหญ่บ้างก็คงไม่มีใครว่า แต่นี่ทีมใหญ่แค่ไหนแกก็พร้อมตบ(และพร้อมแพ้ทีมเล็กเช่นกัน) มันก็จะงงว่าจะเชียร์ก็ไม่สุด จะไล่ก็ไม่ได้
2
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 07:34
มาตราฐานโคตรขึ้นๆลงๆ

1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10054
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 07:48
giggscii พิมพ์ว่า:
เรื่องโอเล่นั่งดูแทปเลต ณ ตอนนี้ผมไม่ว่านะ เพราะเรามีบรูโน่เป็นฟันเฟืองในการสั่งการเกม. ให้อยู่ในแผน

โอเล่แกเป็นพวกวิเคราะห์เกมจากสถิติระหว่างเกม ก็คือแกกำลังทำงานของแกอยู่นั่นแหละ

วิธีการทำงานคนเราไม่เหมือนกัน. อย่างฟานกัล แกก็จดๆๆๆๆ

ผมว่าการว๊ากข้างสนามควรเกิดบ้าง กับเกมที่เริ่มผิดแผน หรือเด็กรับความกดดันไม่ได้

เล่นบอลอยู่แล้วผมคนสั่งตลอดเวลา ส่วนตัวผมนะเวลาผมแข่ง อย่างรำคาญ เสียสมาธิ

ผมว่าเขาแบ่งหน้าที่กับไมค์ ฟีแลนแล้วแหละ
เห็นลุงคนนี้อยู่ในกรอบข้างสนามแทบทุกเกม
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
ตอบ: 15318
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 08:02
basssleep พิมพ์ว่า:
เวลาเจอทีมบุกใส่ทำได้ดีตลอด
ปัญหาเวลาเจอทีมรับลึกยังแก้ไม่ได้นะ
แรชวันนี้ยอดเยี่ยมจริงๆ  

เรื่องเจอทีมรับลึก

ผมเห็นช่วงครึ่งฤดูกาลหลัง มียูสท่าน Alfazero

เคยเอาสถิติมากางให้ดูแล้วนา ว่าเราไม่ได้กากตอนเจอรับลึก

ยิงกระซวก แถมเสียประตูน้อย

ปีนี้เราเพิ่งแพ้ 2 เกมเองนะ และเป็นการแพ้ให้กับทีมเล็กเกมเดียว

และเป็นเกมแรกของฤดูกาลที่แมทช์ฟิตเนสทีมเรายังไม่เข้าที่เข้าทาง

ตอนนี้เริ่มมาละ ผมว่าเดี๋ยวได้เห็นปล่อยของอีก
3
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel