ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5076
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 22:31
[RE]วันนี้เป็นการชุมนุมที่ผมเครียดมากครับ
Tarwaan พิมพ์ว่า:
ขอร้องเลย ใน SS อย่าปั่น อย่าด่าแกนนำ อย่าด่ากันเองเลย

คนในพื้นที่มันเสียกำลังใจ วันก่อนจะไปฟิวอ่าน ss ถึงกับวนรถกลับ

กลับมาอ่านสักพัก ไม่เห็นมีไรเลย ตูไปอีกรอบก็ได้วะ

5555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: Once a Foal, always a Foal ❤
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 9871
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 22:32
[RE: วันนี้เป็นการชุมนุมที่ผมเครียดมากครับ]
Spoil
NeeIAM พิมพ์ว่า:
อยากให้ออกกฎเลย ห้าม ม๊อบประชาชน มาอยู่ใกล้กัน เกืน 1กิโลเมตร

เคยจำได่วา่ตอนเสื้อเหลืองกับเสื้อแดง ตีกันหนักกว่านี้มาก ไม่อยากให้คนไทยตีกันเอง  

ยื่นข้อเสนอให้ส่งต้วแทนม็อบสองฝั่งมาโต้วาทีกันช่วงสุดสัปดาห์ไปเลย เพื่อจะเบิกเนตรได้เพิ่ม
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5124
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 22:41
ถูกแบนแล้ว
[RE: วันนี้เป็นการชุมนุมที่ผมเครียดมากครับ]
Xhaka พิมพ์ว่า:
ผมเริ่มสงสัยว่าใน SS มี IO ป่ะไม่งั้นพวกแอ๊บกลางปั่นเพราะผมตามดูตั้งแต่ อนุ จนถึงทำเนียบมันมีแค่ดันกันผลักกันนิดหน่อยก็หยุด หนักสุดมีแค่ที่ราม ก็งงน่ะทำไม่ในไลฟ์ปั่นจัง ตอนเดินทะลุไปล้อมตำรวจก็ไม่มีอะไร  
แต่ในโซเชียลก็หนักกันอยู่นะครับ ซึ่งตอนนี้มันยังมองไม่เห็นเพราะเค้ายังไม่ออกมากันอ่ะ แต่ถ้าอนาคต แนวโน้มมันจะรุนแรงไงครับ ผมมองว่าเราต้องลดแรงเสียดทานก่อนจริงๆ ต้องยอมรับว่าการชุมนุมหลายๆอย่างเราก็เลยเถิด และหยาบคายไปจริงๆ ผมกังวลเรื่องความอันตรายมากๆครับ และอันตรายแฝงที่เราอาจจะยังไม่รู้อีก เราไม่ควรวางใจเท่าไหร่เอาจริงๆ ใครไปชุมนุมก็ช่วยๆกันดูครับ เอาจริงๆตอนนี้ผมเห็นการเดินเกมส์ IO แล้วกังวลมากกับความปลอดภัยน้องๆครับ ลองเข้าไปอ่านข้อมูลพวกสลิ่มดูสิ แล้วดูคอมเมนต์ รุนแรงนะครับ
0
0
Toshi
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 1442
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 22:46
ผมถามหน่อยครับ ไม่ได้กวนนะ ทำไมทีมงานไม่นัดชุมนุมหน้าทำเนียบเลย ประกาศก่อนครึ่งชม.-1ชม. จะได้ไม่ต้องเดินผ่านให้เกิดการปะทะหรือความรุนแรง
แก้ไขล่าสุดโดย gatunyou เมื่อ Wed Oct 21, 2020 22:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: เทพท่องเมฆาเร้นกาย
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1850
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 22:57
มันน่ากลัวตรงที่ แก๊งมินเนี่ยน ต่อให้ฆ่าคนตายก็ไม่ผิดครับ บอกเลย
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 10987
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 23:05
รู้สึกว่าวันนี้ทุกคนกลัวอะไรก็ไม่รู้ เจอแต่คอมเม้นกลับเถอะๆ
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
ตอบ: 16502
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 08:28
มู้ไลฟ์แพนิคหลายคนจริง 55555 คือไม่รู้เป้าหมายผู้ชุมนุมแหละ แล้วภาพในไลฟ์บางช่องแม่งก็ดูวุ่นวายเพราะมุมแคบ

กลัวสิ่งที่เด็กมันทำกันมาจะพัง กลัวจะโดนกับดัก แต่สุดท้ายภาพรวมเมื่อวานผมว่าค่อนข้างเรียบร้อย พาม็อบไปได้ตามเป้า

น้องมายที่โดนจับ ดูแนวน่าจะเป็นเด็กกิจกรรมทีมงาน support แต่พอแกนนำเดิมๆ โดนจับไปก็เข้ามาทดแทนได้โอเคนะ

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2008
ตอบ: 1083
โพสเมื่อ: Thu Oct 22, 2020 09:45
สายลมขย่มศีลธรรม พิมพ์ว่า:
ก่อนอื่นต้องบอกว่าวันนี้ ผมยอมรับว่าไม่ได้ดู Live การชุมนุมเลยครับ ตอนแรกกะดูปกติแหละครับ พอไปกินข้าว ซื้ออะไรกิน กะจะมากินหน้าคอมดูม็อบเนี่ยแหละ ก็มีกระทู้เกี่ยวกับชุมนุมเรื่องความรุนแรง ผมตกใจมาก เลยไปย้อนๆดูคลิปสั้นๆ แล้วก็อ่านแต่กระทู้ Live เลยครับ ไม่ได้ดูสดเลย

พออ่านแต่ละเม้นแล้วให้ความรู้สึกว่า อย่าใช้ความรุนแรงๆ หรือ เอาแล้วๆซวยแล้ว อะไรทำนองนี้ วันนี้ค่อนข้างเสียงแตกเลย ผมนี้เครียดหนักจริงๆนะ สำหรับการชุมนุมวันนี้ เพราะกลัวจะเกิดเหตุอะไรจริงๆ

มันต่างจากอารมณ์ตอนสลายชุมนุมนะครับ อันนั้นรู้สึกเดือดและโกรธที่ทำกับน้องๆและผู้ชุมนุมได้ไง

ขอบคุณครับ  

ตอนแรกๆผมก็กลัวแบบท่านครับ หวั่นใจมาก แต่เหมือนแกนนำเขากระจายจุดและบอกกันผ่าน telegram ครับ ข้างนอกก็บอกทำไมไม่บอกจุดประสงค์ แต่คนในม๊อปเขารู้กันหมด น้องๆม๊อปเขาวางแผนกันดีมาก
0
0
..............
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel