ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41322
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:49
[RE: soccersuck นี่เว็บเผด็จการป่าวครับ]
Spoil
popoing พิมพ์ว่า:
Cafe1n พิมพ์ว่า:
popoing พิมพ์ว่า:
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
วันที่ผมเซ็นสัญญาหนึ่งในทีมงานของเขาบอกว่าไม่อยากให้มีการเมืองเลยเค้าอยากให้มันเป็นบอร์ดบอลและวาไรตี้ที่ไม่เกี่ยวกับการเมือง

แต่ผมขอเขาไว้เพราะผมรู้ว่าธรรมชาติมนุษย์ยิ่งปิดกั้นยิ่งหาทางออก เหมือนน้ำเดือดที่ถูกปิดฝาเอาไว้

ผมว่าตอนนี้ผมอยู่ในสถานะง่ายมากที่จะปล่อยฟรีในการโพสการเมืองเพราะผมลอยตัวแล้ว คนจะโดนคือเจ้าของแต่ไม่ว่าจะเปลี่ยนมือแล้วจุดมุ่งหมายมันไม่เปลี่ยนตามครับผมยังอยากให้การเมืองอยู่ในระดับที่พอดีและควบคุมได้เพราะไม่ใช่ทุกคนที่อยากอ่านการเมืองทั้งหมด เค้าเสฟจากโซเชี่ยลอื่นมาเยอะพอแล้ว

SS ไม่ใช่สื่อโซเชี่ยลเดียวที่หลงเหลืออยู่บนโลกใบนี้ ถ้าใช่เราค่อยมาถกประเด็นการปิดกั้นกัน

ผมถอยให้ทุกคนจนติดกำแพงแล้วในกรณีให้ลงข่าวเกี่ยวกับการเมืองได้ขอให้เป็นสำนักข่าวมีลิงค์แล้วใครจะเม้นก็เต็มที่ไปเลย (ถ้าไม่ผิดกฏหรือผิดกฏหมาย)

บางคนคะนองจากโซเชี่ยลอื่นมาใช้กับ SS ซึ่งเราไม่ใช่ทวิต ไม่ใช่เฟสไงครับ อันนั้นเค้าจะเล่นงานมันมีขั้นตอนต้องงัดกันกับตัวใหญ่ๆ พวกเฟสก็จะมีการตามตัวได้เพราะใช้ชื่อจริงหน้าจริง (ยกเว้นอวาตาล)

แต่ SS เล่นแบบปิดหน้าปิดตาไม่มีข้อมูลใดๆนอกจาก IP (ซึ่งก็ใช้ VPN ได้) ดังนั้นเราจึงต้องเซฟตัวเองไว้ในระดับนึงก่อนครับ

ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่อยากเห็นความเท่าเทียม ผมอยากให้ทุกคนมีสิทธิขั้นพื้นฐานในสังคมเท่ากันไม่ว่าคุณจะรวยมีเงินเดือนระดับแสนหรือหลักพัน

ผมเดินทางไปตจว ได้คุยกับชาวบ้าน คนท้องที่ ผมรับรู้ถึงความลำบากของพวกเขา(พูดเหมือนสส ลงพื้นที่ )

แม้กระทั่งไปบึงกาฬผมได้คุยกับเจ้าหน้าที่ที่ภูสิงห์ จังหวะนั้นผมถ่ายวิดีโอการสนทนาเอาไว้พอดี แต่ตอนนี้ผมยังตัดต่อไม่เสร็จเพราะมัวแต่ตามข่าวม็อบอยู่

ผมว่าผมเปิดช่องให้แล้ว เป็นช่องที่ใหญ่มากๆด้วย รบกวนมุดตามช่องด้วยครับ อย่าแหกช่องให้กว้างกว่านี้เลย หลวมมากไปก็ไม่สนุก

ขอบคุณครับ

III

ลงพื้นที่ก็มา  

สวัสดีครับหัวหน้าชุด เมื่อวานลงพื้นที่กลับดึกไหมครับ  

ผมไล่จีบแกนนำตอนเช้าครับ  

คุ ก ค า ม ค นั บ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:50
[RE: soccersuck นี่เว็บเผด็จการป่าวครับ]
หลอนชิบ 555+
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 19713
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:51
เอ้า
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 10892
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:52
เจ้าของ SS คือเอกชนจ๊ะ
0
0
- DCU -

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2013
ตอบ: 2755
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:52
soccersuck นี่เว็บเผด็จการป่าวครับ
อะไรวะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26965
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:53
อย่าให้ชาวSSอย่างพวกเราดูแย่ดิค้าบแค่นี้ก็ขยี้ไม่ทันแล้ว
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 5394
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:54
soccersuck นี่เว็บเผด็จการป่าวครับ
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
วันที่ผมเซ็นสัญญาหนึ่งในทีมงานของเขาบอกว่าไม่อยากให้มีการเมืองเลยเค้าอยากให้มันเป็นบอร์ดบอลและวาไรตี้ที่ไม่เกี่ยวกับการเมือง

แต่ผมขอเขาไว้เพราะผมรู้ว่าธรรมชาติมนุษย์ยิ่งปิดกั้นยิ่งหาทางออก เหมือนน้ำเดือดที่ถูกปิดฝาเอาไว้

ผมว่าตอนนี้ผมอยู่ในสถานะง่ายมากที่จะปล่อยฟรีในการโพสการเมืองเพราะผมลอยตัวแล้ว คนจะโดนคือเจ้าของแต่ไม่ว่าจะเปลี่ยนมือแล้วจุดมุ่งหมายมันไม่เปลี่ยนตามครับผมยังอยากให้การเมืองอยู่ในระดับที่พอดีและควบคุมได้เพราะไม่ใช่ทุกคนที่อยากอ่านการเมืองทั้งหมด เค้าเสพจากโซเชี่ยลอื่นมาเยอะพอแล้ว

SS ไม่ใช่สื่อโซเชี่ยลเดียวที่หลงเหลืออยู่บนโลกใบนี้ ถ้าใช่เราค่อยมาถกประเด็นการปิดกั้นกัน

ผมถอยให้ทุกคนจนติดกำแพงแล้วในกรณีให้ลงข่าวเกี่ยวกับการเมืองได้ขอให้เป็นสำนักข่าวมีลิงค์แล้วใครจะเม้นก็เต็มที่ไปเลย (ถ้าไม่ผิดกฏหรือผิดกฏหมาย)

บางคนคะนองจากโซเชี่ยลอื่นมาใช้กับ SS ซึ่งเราไม่ใช่ทวิต ไม่ใช่เฟสไงครับ อันนั้นเค้าจะเล่นงานมันมีขั้นตอนต้องงัดกันกับตัวใหญ่ๆ พวกเฟสก็จะมีการตามตัวได้เพราะใช้ชื่อจริงหน้าจริง (ยกเว้นอวาตาล)

แต่ SS เล่นแบบปิดหน้าปิดตาไม่มีข้อมูลใดๆนอกจาก IP (ซึ่งก็ใช้ VPN ได้) ดังนั้นเราจึงต้องเซฟตัวเองไว้ในระดับนึงก่อนครับ

ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่อยากเห็นความเท่าเทียม ผมอยากให้ทุกคนมีสิทธิขั้นพื้นฐานในสังคมเท่ากันไม่ว่าคุณจะรวยมีเงินเดือนระดับแสนหรือหลักพัน

ผมเดินทางไปตจว ได้คุยกับชาวบ้าน คนท้องที่ ผมรับรู้ถึงความลำบากของพวกเขา(พูดเหมือนสส ลงพื้นที่ )

แม้กระทั่งไปบึงกาฬผมได้คุยกับเจ้าหน้าที่ที่ภูสิงห์ จังหวะนั้นผมถ่ายวิดีโอการสนทนาเอาไว้พอดี แต่ตอนนี้ผมยังตัดต่อไม่เสร็จเพราะมัวแต่ตามข่าวม็อบอยู่

ผมว่าผมเปิดช่องให้แล้ว เป็นช่องที่ใหญ่มากๆด้วย รบกวนมุดตามช่องด้วยครับ อย่าแหกช่องให้กว้างกว่านี้เลย หลวมมากไปก็ไม่สนุก

ขอบคุณครับ

III

แล้วที่ว่าเปิดโหวตให้มีบอร์ดการเมืองไหม สรุปว่าจะกลับมาทำไหมครับ อยากให้มีนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: EVERY SECOND COUNTS!!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 8083
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:54
ผมว่าไม่ใช่นะเสียใจด้วยคุณคิดผิด เว็บนี้คือเว็บโป๊ที่มีข่าวบอลบังหน้า
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2013
ตอบ: 4170
อ้าว ผมไปเกาะยังอุตส่าห์ทักผมไป

ผมกลับมาแล้วนี่ไง บินเองเสียอีก
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:55
ช่องอะไรนะ หลวมๆ ที่พี่เบนบอกไว้

ช่องอะไรกันน๊าาา

0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:55
หาเรื่องเข้าคุกน๊อออ คนเรา
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27367
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:56
พี่เบนบอกหลวมมากไปก็ไม่สนุก

ผมบอกตรงๆ. ผมไม่ได้คิดเรื่องการเมืองเลยครับ

0
0
<___คนธรรมดา___>
นักเตะกลางซอย
Status: ❤️❤️ ได้เห็นรอยยิ้มเปื้อนหน้าเจ้าในทุกวัน ❤️❤️
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 1034
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:58
[RE]soccersuck นี่เว็บเผด็จการป่าวครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2020
ตอบ: 248
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:59
sticklyz พิมพ์ว่า:
ผมว่าไม่ใช่นะเสียใจด้วยคุณคิดผิด เว็บนี้คือเว็บโป๊ที่มีข่าวบอลบังหน้า  

ขาดแค่Uncen คือ premium ดีๆนี่เอง 5555555
0
0
Designer of SS
Status: Shut up liver you're fine...
เข้าร่วม: 31 Jan 2009
ตอบ: 10169
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:59
เวปเผด็จกามครับ...
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel