ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: โรคหัวใจกำเลิบเลิฟ เลิฟเลิฟยู
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8168
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:40
[RE: soccersuck นี่เว็บเผด็จการป่าวครับ]
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
วันที่ผมเซ็นสัญญาหนึ่งในทีมงานของเขาบอกว่าไม่อยากให้มีการเมืองเลยเค้าอยากให้มันเป็นบอร์ดบอลและวาไรตี้ที่ไม่เกี่ยวกับการเมือง

แต่ผมขอเขาไว้เพราะผมรู้ว่าธรรมชาติมนุษย์ยิ่งปิดกั้นยิ่งหาทางออก เหมือนน้ำเดือดที่ถูกปิดฝาเอาไว้

ผมว่าตอนนี้ผมอยู่ในสถานะง่ายมากที่จะปล่อยฟรีในการโพสการเมืองเพราะผมลอยตัวแล้ว คนจะโดนคือเจ้าของแต่ไม่ว่าจะเปลี่ยนมือแล้วจุดมุ่งหมายมันไม่เปลี่ยนตามครับผมยังอยากให้การเมืองอยู่ในระดับที่พอดีและควบคุมได้เพราะไม่ใช่ทุกคนที่อยากอ่านการเมืองทั้งหมด เค้าเสฟจากโซเชี่ยลอื่นมาเยอะพอแล้ว

SS ไม่ใช่สื่อโซเชี่ยลเดียวที่หลงเหลืออยู่บนโลกใบนี้ ถ้าใช่เราค่อยมาถกประเด็นการปิดกั้นกัน

ผมถอยให้ทุกคนจนติดกำแพงแล้วในกรณีให้ลงข่าวเกี่ยวกับการเมืองได้ขอให้เป็นสำนักข่าวมีลิงค์แล้วใครจะเม้นก็เต็มที่ไปเลย (ถ้าไม่ผิดกฏหรือผิดกฏหมาย)

บางคนคะนองจากโซเชี่ยลอื่นมาใช้กับ SS ซึ่งเราไม่ใช่ทวิต ไม่ใช่เฟสไงครับ อันนั้นเค้าจะเล่นงานมันมีขั้นตอนต้องงัดกันกับตัวใหญ่ๆ พวกเฟสก็จะมีการตามตัวได้เพราะใช้ชื่อจริงหน้าจริง (ยกเว้นอวาตาล)

แต่ SS เล่นแบบปิดหน้าปิดตาไม่มีข้อมูลใดๆนอกจาก IP (ซึ่งก็ใช้ VPN ได้) ดังนั้นเราจึงต้องเซฟตัวเองไว้ในระดับนึงก่อนครับ

ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่อยากเห็นความเท่าเทียม ผมอยากให้ทุกคนมีสิทธิขั้นพื้นฐานในสังคมเท่ากันไม่ว่าคุณจะรวยมีเงินเดือนระดับแสนหรือหลักพัน

ผมเดินทางไปตจว ได้คุยกับชาวบ้าน คนท้องที่ ผมรับรู้ถึงความลำบากของพวกเขา(พูดเหมือนสส ลงพื้นที่ )

แม้กระทั่งไปบึงกาฬผมได้คุยกับเจ้าหน้าที่ที่ภูสิงห์ จังหวะนั้นผมถ่ายวิดีโอการสนทนาเอาไว้พอดี แต่ตอนนี้ผมยังตัดต่อไม่เสร็จเพราะมัวแต่ตามข่าวม็อบอยู่

ผมว่าผมเปิดช่องให้แล้ว เป็นช่องที่ใหญ่มากๆด้วย รบกวนมุดตามช่องด้วยครับ อย่าแหกช่องให้กว้างกว่านี้เลย หลวมมากไปก็ไม่สนุก

ขอบคุณครับ

III

ทรงเป็นมิ่งขวัญของปวงชนชาว Soccersuck ขอให้เจริญๆ

แก้ไขล่าสุดโดย Joatnight เมื่อ Fri Oct 16, 2020 13:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39708
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:41
[RE: soccersuck นี่เว็บเผด็จการป่าวครับ]
อะไรวะเนี่ย
2
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41322
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:41
popoing พิมพ์ว่า:
วันที่ผมเซ็นสัญญาหนึ่งในทีมงานของเขาบอกว่าไม่อยากให้มีการเมืองเลยเค้าอยากให้มันเป็นบอร์ดบอลและวาไรตี้ที่ไม่เกี่ยวกับการเมือง

แต่ผมขอเขาไว้เพราะผมรู้ว่าธรรมชาติมนุษย์ยิ่งปิดกั้นยิ่งหาทางออก เหมือนน้ำเดือดที่ถูกปิดฝาเอาไว้

ผมว่าตอนนี้ผมอยู่ในสถานะง่ายมากที่จะปล่อยฟรีในการโพสการเมืองเพราะผมลอยตัวแล้ว คนจะโดนคือเจ้าของแต่ไม่ว่าจะเปลี่ยนมือแล้วจุดมุ่งหมายมันไม่เปลี่ยนตามครับผมยังอยากให้การเมืองอยู่ในระดับที่พอดีและควบคุมได้เพราะไม่ใช่ทุกคนที่อยากอ่านการเมืองทั้งหมด เค้าเสฟจากโซเชี่ยลอื่นมาเยอะพอแล้ว

SS ไม่ใช่สื่อโซเชี่ยลเดียวที่หลงเหลืออยู่บนโลกใบนี้ ถ้าใช่เราค่อยมาถกประเด็นการปิดกั้นกัน

ผมถอยให้ทุกคนจนติดกำแพงแล้วในกรณีให้ลงข่าวเกี่ยวกับการเมืองได้ขอให้เป็นสำนักข่าวมีลิงค์แล้วใครจะเม้นก็เต็มที่ไปเลย (ถ้าไม่ผิดกฏหรือผิดกฏหมาย)

บางคนคะนองจากโซเชี่ยลอื่นมาใช้กับ SS ซึ่งเราไม่ใช่ทวิต ไม่ใช่เฟสไงครับ อันนั้นเค้าจะเล่นงานมันมีขั้นตอนต้องงัดกันกับตัวใหญ่ๆ พวกเฟสก็จะมีการตามตัวได้เพราะใช้ชื่อจริงหน้าจริง (ยกเว้นอวาตาล)

แต่ SS เล่นแบบปิดหน้าปิดตาไม่มีข้อมูลใดๆนอกจาก IP (ซึ่งก็ใช้ VPN ได้) ดังนั้นเราจึงต้องเซฟตัวเองไว้ในระดับนึงก่อนครับ

ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่อยากเห็นความเท่าเทียม ผมอยากให้ทุกคนมีสิทธิขั้นพื้นฐานในสังคมเท่ากันไม่ว่าคุณจะรวยมีเงินเดือนระดับแสนหรือหลักพัน

ผมเดินทางไปตจว ได้คุยกับชาวบ้าน คนท้องที่ ผมรับรู้ถึงความลำบากของพวกเขา(พูดเหมือนสส ลงพื้นที่ )

แม้กระทั่งไปบึงกาฬผมได้คุยกับเจ้าหน้าที่ที่ภูสิงห์ จังหวะนั้นผมถ่ายวิดีโอการสนทนาเอาไว้พอดี แต่ตอนนี้ผมยังตัดต่อไม่เสร็จเพราะมัวแต่ตามข่าวม็อบอยู่

ผมว่าผมเปิดช่องให้แล้ว เป็นช่องที่ใหญ่มากๆด้วย รบกวนมุดตามช่องด้วยครับ อย่าแหกช่องให้กว้างกว่านี้เลย หลวมมากไปก็ไม่สนุก

ขอบคุณครับ

III

ลงพื้นที่ก็มา  

สวัสดีครับหัวหน้าชุด เมื่อวานลงพื้นที่กลับดึกไหมครับ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: นักแซะในตำนาน
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 11210
กลุ่มคนSSแท้ จะเริ่มหายใจไม่ออกแล้วนะ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: บุรุษชราบ้าฟุตบอล
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 339
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:43
sinder พิมพ์ว่า:
รัฐธรรมนูญ ไม่มีการลงประชามติ

กฎทุกอย่าง ถูกบัญญัติขึ้นโดยคนเพียงคนเดียวที่ครองอำนาจในเว็บเบ็ดเสร็จ

ถึงตอนนี้จะเปลี่ยนผ่านรัชกาลแล้ว แต่ประมุขคนเดิมก็ยังกุมอำนาจอยู่เต็มมือ

ผมเองก็กล้าๆกลัวๆเหมือนกัน ก่อนจะตั้งกระทู้นี้

สมเด็จพระกุลวัตอัณฑะญานโต ฟรีคิกมหาราช ทรงเป็นผู้ที่รักยิ่งของชาวสีเขียว การมาตั้งกระทู้ของผมในครั้งนี้อาจจะโดนรุมยำจนนอนคุกไป 2 สัปดาห์ก็เป้นได้(หรือหากประมุขทรงเกรี้ยว ก็อาจจะต้องกลับมาในชื่อใหม่เลย)

แต่ผมก็อยากจะระบายสิ่งที่อัดอั้นมานานถึงเว็บเผด็จการแห่งนี้
*******ฝากสมเด็จเบน ประหารชีวิตกระหม่อมด้วย อยู่คุก 2 สัปดามันทรมาน เกิดใหม่ดีกว่า บ๊ายบาย

แยกแยะด้วย เว็บเค้า เค้ารับผิดชอบ
แน่จริงก็เอาบัตร ปชช. มาตั้งโปรไฟล์ดิ เวลาโดนฟ้องเค้าจะได้ฟ้องคุณ ไม่ใช่ SS
**สงสารเพื่อนผมจริง อยากสมัครเว็ํบได้มั้ง แต่ก็ไม่ทัน
เปลือง User จริงๆ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2009
ตอบ: 13651
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:44
III
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41344
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:44
Cafe1n พิมพ์ว่า:
popoing พิมพ์ว่า:

ขอบคุณครับ

III

ลงพื้นที่ก็มา  

สวัสดีครับหัวหน้าชุด เมื่อวานลงพื้นที่กลับดึกไหมครับ  

ผมไล่จีบแกนนำตอนเช้าครับ
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1473
ถูกแบนแล้ว
mroneshow พิมพ์ว่า:
sinder พิมพ์ว่า:
รัฐธรรมนูญ ไม่มีการลงประชามติ

กฎทุกอย่าง ถูกบัญญัติขึ้นโดยคนเพียงคนเดียวที่ครองอำนาจในเว็บเบ็ดเสร็จ

ถึงตอนนี้จะเปลี่ยนผ่านรัชกาลแล้ว แต่ประมุขคนเดิมก็ยังกุมอำนาจอยู่เต็มมือ

ผมเองก็กล้าๆกลัวๆเหมือนกัน ก่อนจะตั้งกระทู้นี้

สมเด็จพระกุลวัตอัณฑะญานโต ฟรีคิกมหาราช ทรงเป็นผู้ที่รักยิ่งของชาวสีเขียว การมาตั้งกระทู้ของผมในครั้งนี้อาจจะโดนรุมยำจนนอนคุกไป 2 สัปดาห์ก็เป้นได้(หรือหากประมุขทรงเกรี้ยว ก็อาจจะต้องกลับมาในชื่อใหม่เลย)

แต่ผมก็อยากจะระบายสิ่งที่อัดอั้นมานานถึงเว็บเผด็จการแห่งนี้
*******ฝากสมเด็จเบน ประหารชีวิตกระหม่อมด้วย อยู่คุก 2 สัปดามันทรมาน เกิดใหม่ดีกว่า บ๊ายบาย

แยกแยะด้วย เว็บเค้า เค้ารับผิดชอบ
แน่จริงก็เอาบัตร ปชช. มาตั้งโปรไฟล์ดิ เวลาโดนฟ้องเค้าจะได้ฟ้องคุณ ไม่ใช่ SS
**สงสารเพื่อนผมจริง อยากสมัครเว็ํบได้มั้ง แต่ก็ไม่ทัน
เปลือง User จริงๆ  

ปญอ ตั้งกระทู้เล่นๆสนุกๆ ไปหลอนไกลๆ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2010
ตอบ: 2259
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:45
ง่อวววว ชาว SS แท้ป่ะจารย์ 5555555
0
0
manchester united.

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
ตอบ: 34014
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:46
soccersuck นี่เว็บเผด็จการป่าวครับ
เกินไปนะ ต่อให้ตั้งตามใจจริงเค้าก็ทำได้ เพราะนี่คือเอกชนที่เค้าเป็นเจ้าของ(ถึงแม้ตอนนี้จะเหลือสถานะผู้ดูแลก็ตาม)

และที่สำคัญนี่เค้าก็ถอยให้สุดๆเท่าที่จะทำได้แล้ว แต่ตอนเป็นเจ้าของเค้าก็มีความเสี่ยงที่ต้องรับ ยิ่งตอนนี้ไม่ใช่เจ้าของเค้ายิ่งให้เสี่ยงมากไม่ได้

พยายามเล่นตามกฎที่เค้าวางไว้ให้นั่นแหละดีแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: ถ้านายกลัวเมีย---V นายอย่ามาคุยกับเราเลย
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10799
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:46
ชอบว่ะ มู้แบบนี้ ฮาดี
0
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 4838
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:47
บ้านของเบน ไม่รักเบนก็ออกจากบ้านเบนไป
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34070
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:48
ไปว่าเว็บเค้าเผด็จการ แต่สะเหล่อ อยากสมัครมาเล่นไหม่

เพราะดูแล้วไม่อยากโดนแบน คิดว่าคงสมัครม่ไหม่ชัวร์ๆ
แก้ไขล่าสุดโดย ACTART เมื่อ Fri Oct 16, 2020 13:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
ตอบ: 41322
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:49
ไวกันจังฟะ ลาสไม่ทัน
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: 19 league champions
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1930
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 13:49
ปัญญาอ่อนอะไร เสร่อชิบหาย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel