ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26645
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:15
[RE: [ข่าว] ความเคลื่อนไหว "ประชาชนปลดแอก" กับ "ประชาชนปกป้องสถาบัน"]
ขำพวก Born to be a slave ว่ะ น่าสมเพช
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status: #Jurin #Hinata #XG
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4606
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:15
[ข่าว] ความเคลื่อนไหว "ประชาชนปลดแอก" กับ "ประชาชนปกป้องสถาบัน"
อิ้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25509
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:16
[RE: [ข่าว] ความเคลื่อนไหว "ประชาชนปลดแอก" กับ "ประชาชนปกป้องสถาบัน"]
อย่าไปเถียงให้เสียเวลาเลยครับพี่น้อง เถียงกับคนแบบนี้ก็มีแต่ปวดประสาท
อย่าให้เราต้องไปแปดเปื้อนหรือทะเลาะกับคนแบบนี้ เปลืองตัว เสียเวลา
0
0

#FSGOUT
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25509
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:17
PSyCHOPATH. พิมพ์ว่า:
ขำพวก Born to be a slave ว่ะ น่าสมเพช  

born to be ไม่พอ ยังจะwanna be อีกครับ เกิดเป็นทาสแล้วอยากเป็นทาสซ้ำไปอีก
0
0

#FSGOUT
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ปากไม่ตรงกับใจ เพราะใจตรงไปหาเธอ แหม่
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 18020
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:17
ไม่รู้สึกแปลกมั่งหรอครับทำไมตัวเองโดนเรื้อนขนาดนี้ ไม่คิดว่าตัวเองบกพร่องอะไรซักอย่างหรอฮะ 555555555555
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 1111
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:18
byrd.tt พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ไปกดดันดาราครับ อันนั้นเรียกไปคุกคามเค้า อันนี้ผมถามคุณ ถ้าคุณจะไม่ตอบก็ไม่ได้เป็นอะไรครับ แต่แค่ถามเพราะเวลาไปเลือกตั้ง อย่างผมถ้าจะไม่เลือกอะไรเลยก็กา No Vote ไม่ได้บอกเอาเท่ว่าไม่ไม่มีผลกระทบครับ

เพราะคุณปฏิเสธไม่ได้หรอกครับ ว่าการไม่เลือกอะไรเลย ไม่มีผลอะไรกับชีวิตคุณครับ (ถ้าจะไม่มีจริงๆนี่น่าจะเป็นฤาษีหรือพวกอยู่ป่านะ)  

นี้ 2 ฝ่ายจะไปชุมนุม การ no vote ก็คือ ไม่ไป ก็มันไม่มีผลกระทบจริงๆ นักศึกษาชนะ ภาษีคุณก็จ่ายเท่าเดิม และ ภาษีที่ไม่ต้องนำไปจ่ายในส่วนนั้น จะไปทำประโยชน์ได้มากขึ้นหรือไม่ขึ้นกับฝีมือรัฐบาล สรุป ต้องดิ้นไปราชดำเนินเพื่อ ??
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:19
กังฟูแพนด้า พิมพ์ว่า:
ไม่รู้สึกแปลกมั่งหรอครับทำไมตัวเองโดนเรื้อนขนาดนี้ ไม่คิดว่าตัวเองบกพร่องอะไรซักอย่างหรอฮะ 555555555555  

40 คน ตัดสินในสังคมที่ demographic กระจุกตัว แปลว่า บกพร่อง ?

คิดมากไปป่าว แต่อย่างน้อยไม่ลบหรือแก้แบบเซ่อเกาแว่นนะ ^^
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Feb 2011
ตอบ: 1071
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:21
ไม่ได้เห็นด้วยทั้งสองฝ่าย แต่ด่าฝ่ายเดียว
อะไรกันคร้าบเนี่ยยย 555
นี้คุณไม่รู้สึกถึงมาตรฐานที่ไม่เท่ากัน ถึงขนาดไม่ออกมาประนามอีกฝ่ายเลยหรอ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27613
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:22
Schicksal พิมพ์ว่า:
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
Galuliony พิมพ์ว่า:
รอดูรูปพี่ชิค Schicksal ถ่ายรูปตอนอยู่ในม็อปเลยครับ  

ไม่ได้สนใจว่าที่ 2 ฝ่าย เรียกร้องใครจะชนะ ไม่มีผลกระทบกับชีวิต ใครจะชนะก็โอเคหมดนะ แล้วจะไปเพื่ออะไรนะ? แต่ว่าคนใน ss ที่ว่าเดือดร้อนเป็นหนักหนาจะไปสักกี่คนนะ กลัวจะมีแต่ราคาคุยนาะสิ

อย่างที่บอกมัวแต่เคาะคีย์บอร์ด มันไม่ได้ผลหรอกนะ  

ใครชนะโอเคหมด แต่ด่าอยู่ฝ่ายเดียว อีกฝ่ายไม่ด่า
เหมือนแดงเดือด ด่าแต่แมนยู แล้วบอกไม่ได้เชียร์ลิเวอร์พูล คนคงเชื่อ  

พรีเมียร์ลีก มีแค่ 2 ทีมหรอ แล้วคนไม่เชียร์บอลแต่รำคาญแฟนบอลล่ะ
โลกแคบไปนะ

งั้นถ้าไม่เชียร์ 2 ฝั่ง คุณเชียร์ใครครับ

เอาจริงๆนะ ไม่เคยเจอคนที่ ignorant เบอร์นี้มานานมากๆแล้วนะ คือคืดว่าไม่จำเป็นต้องเชียร์ ไม่จำเป็นต้องเลือก ทั้งๆที่ทุกวันนี้มันมีส่วนเกี่ยวข้องกับคุณขนาดไหน ใน micro scale จนไปถึง macro scale อ่ะ  

ทำไมต้องเลือกด้วยอ่ะ ไม่ได้เห็นด้วยกับทั้ง 2 ฝ่าย คุณก็แปลกดีนะ จะให้เลือกข้าง ประเภทไปกดดันดาราให้โพสด้วยป่ะเนี้ย  

ไม่เห็นด้วยทั้ง 2 ฝั่ง แต่ด่าอยู่ฝั่งเดียว แถมยังด่าฝั่งที่พลาดน้อยกว่า ถ้าบอกตัวเองไม่เดือดร้อนแต่คนอื่นเดือนร้อนทั้งประเทศ แสดงว่าเห็นแก่ตัวครับ
2
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 4841
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:23
ไม่ได้ไปกดดันดาราครับ อันนั้นเรียกไปคุกคามเค้า อันนี้ผมถามคุณ ถ้าคุณจะไม่ตอบก็ไม่ได้เป็นอะไรครับ แต่แค่ถามเพราะเวลาไปเลือกตั้ง อย่างผมถ้าจะไม่เลือกอะไรเลยก็กา No Vote ไม่ได้บอกเอาเท่ว่าไม่ไม่มีผลกระทบครับ

เพราะคุณปฏิเสธไม่ได้หรอกครับ ว่าการไม่เลือกอะไรเลย ไม่มีผลอะไรกับชีวิตคุณครับ (ถ้าจะไม่มีจริงๆนี่น่าจะเป็นฤาษีหรือพวกอยู่ป่านะ)  

นี้ 2 ฝ่ายจะไปชุมนุม การ no vote ก็คือ ไม่ไป ก็มันไม่มีผลกระทบจริงๆ นักศึกษาชนะ ภาษีคุณก็จ่ายเท่าเดิม และ ภาษีที่ไม่ต้องนำไปจ่ายในส่วนนั้น จะไปทำประโยชน์ได้มากขึ้นหรือไม่ขึ้นกับฝีมือรัฐบาล สรุป ต้องดิ้นไปราชดำเนินเพื่อ ??  
ถ้าชนะ มันก็ดีกว่าปัจจุบันไหมละครับ ผมก็เสียภาษี
ที่บอกขึ้นกับฝีมือรัฐบาล มันดีกว่าคณะลุงแน่นอนผมเชื่อ ถ้าไม่มีผลกระทบจริงๆ คุณคงรวยมากๆเลยสิเนาะ แบบสังคมเป็นไงช่างมัน รอบข้างเป็นไงช่างมัน ฉันจะอยู่ของฉันแบบโลกส่วนตัว
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 4111
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:24
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 33998
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:25
[ข่าว] ความเคลื่อนไหว "ประชาชนปลดแอก" กับ "ประชาชนปกป้องสถาบัน"
เอ้อเพ้อเจ้อดีว่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27613
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:26
Butterganz พิมพ์ว่า:
......  

อย่าแผล่บอย่างเดียวสิ มาช่วยพี่ชิคตอบหน่อย ประวัติใช่ย่อยนะเรา
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
Status:
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:27
dddsadsad พิมพ์ว่า:

ถ้าชนะ มันก็ดีกว่าปัจจุบันไหมละครับ ผมก็เสียภาษี
ที่บอกขึ้นกับฝีมือรัฐบาล มันดีกว่าคณะลุงแน่นอนผมเชื่อ ถ้าไม่มีผลกระทบจริงๆ คุณคงรวยมากๆเลยสิเนาะ แบบสังคมเป็นไงช่างมัน รอบข้างเป็นไงช่างมัน ฉันจะอยู่ของฉันแบบโลกส่วนตัว  

ไปก็เปลี่ยนไม่ได้เพราะวิธีนี้ไม่ Work มั่นใจว่าถูกปลดแบนก็ยังไม่มีไรเปลี่บนแปลง ไว้มาแซวอีกทีล่ะกัน สู้ๆ คงมีสักวัน ปล. ถ้ารัฐไม่ยื้อและทยอยเก็บแกนนำไปนะ
0
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41314
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:27
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
Galuliony พิมพ์ว่า:
รอดูรูปพี่ชิค Schicksal ถ่ายรูปตอนอยู่ในม็อปเลยครับ  

ไม่ได้สนใจว่าที่ 2 ฝ่าย เรียกร้องใครจะชนะ ไม่มีผลกระทบกับชีวิต ใครจะชนะก็โอเคหมดนะ แล้วจะไปเพื่ออะไรนะ? แต่ว่าคนใน ss ที่ว่าเดือดร้อนเป็นหนักหนาจะไปสักกี่คนนะ กลัวจะมีแต่ราคาคุยนาะสิ

อย่างที่บอกมัวแต่เคาะคีย์บอร์ด มันไม่ได้ผลหรอกนะ  

ใครชนะโอเคหมด แต่ด่าอยู่ฝ่ายเดียว อีกฝ่ายไม่ด่า
เหมือนแดงเดือด ด่าแต่แมนยู แล้วบอกไม่ได้เชียร์ลิเวอร์พูล คนคงเชื่อ  

พรีเมียร์ลีก มีแค่ 2 ทีมหรอ แล้วคนไม่เชียร์บอลแต่รำคาญแฟนบอลล่ะ
โลกแคบไปนะ

งั้นถ้าไม่เชียร์ 2 ฝั่ง คุณเชียร์ใครครับ

เอาจริงๆนะ ไม่เคยเจอคนที่ ignorant เบอร์นี้มานานมากๆแล้วนะ คือคืดว่าไม่จำเป็นต้องเชียร์ ไม่จำเป็นต้องเลือก ทั้งๆที่ทุกวันนี้มันมีส่วนเกี่ยวข้องกับคุณขนาดไหน ใน micro scale จนไปถึง macro scale อ่ะ  

เขาเชียร์ ปชป. และ FC มาร์ค ครับ
ช่วงเลือกตั้งเสร็จใหม่ๆ ตอนบอร์ดการเมืองเปิดอยู่ มาดิ้นโพรเทคปชป.อยู่ พยายามเอาข่าว ปชป.เสนอแก้รธน. เอาข่าวลือว่ามาร์คจะเป็นแกนนำตั้ง กมธ.ศึกษาแก้รธน.มาพยายามลงอยู่ สุดท้าย มาร์คหนี ปชป.ซบลุง เขาจึงกลายเป็นไส้เดือนอยู่จนถึงบัดนี้ครับ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel