ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
OkP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 20659
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:44
[RE: [ข่าว] ความเคลื่อนไหว "ประชาชนปลดแอก" กับ "ประชาชนปกป้องสถาบัน"]
Schicksal พิมพ์ว่า:
Galuliony พิมพ์ว่า:
รอดูรูปพี่ชิค Schicksal ถ่ายรูปตอนอยู่ในม็อปเลยครับ  

ไม่ได้สนใจว่าที่ 2 ฝ่าย เรียกร้องใครจะชนะ ไม่มีผลกระทบกับชีวิต ใครจะชนะก็โอเคหมดนะ แล้วจะไปเพื่ออะไรนะ? แต่ว่าคนใน ss ที่ว่าเดือดร้อนเป็นหนักหนาจะไปสักกี่คนนะ กลัวจะมีแต่ราคาคุยนาะสิ

อย่างที่บอกมัวแต่เคาะคีย์บอร์ด มันไม่ได้ผลหรอกนะ

ปล. ไว้ปลดแบนแล้วจะมาแซวใหม่ แต่มั่นใจว่าทุกอย่างก็เหมือนเดิม สู้ๆ อแค่เคาะคีย์บอร์ด ด่าคนเห็นต่าง มันเปลี่ยนไม่ได้หรอก  

คนอย่างคุณดีแต่ยกตัวเองสูง กดคนอื่นต่ำ
สมัยอยู่ในบอร์ดการเมืองแรกๆ
โควทมีเนื้อหา นึกว่าคิดต่างกันจะเสวนากันได้
สรุปเกรียนแตกไร้ราคา บาย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 7110
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:49
[RE: [ข่าว] ความเคลื่อนไหว "ประชาชนปลดแอก" กับ "ประชาชนปกป้องสถาบัน"]
ตายง่ายจัง
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: เผด็จการจงพินาศ ประชาราษฎ์จงเจริญ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 881
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:53
[ข่าว] ความเคลื่อนไหว "ประชาชนปลดแอก" กับ "ประชาชนปกป้องสถาบัน"
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
Faln พิมพ์ว่า:
ยังมีคนที่คิดว่ามันไม่มีผลกัยชีวิตอยู่หรอเนี่ย  

มีเยอะนะ พวกข้าราชการ พวกอีลิทบางตัว  

ผมอยู่ในระบบราชการ
ถ้าเอาเงินเดือนที่ได้ก็อยู่สบายไม่เดือดร้อนเลย
แต่ผมคิดเสมอว่าประเทศเราดีกว่านี้ได้ครับ
ถ้ามีโอกาส ผมจะระเบิดระบบโสโครกนี้ที่กัดกินและเอาเปรียบสังคมของเราจากภายในแน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 666
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 23:12
เกลียดการทำเป็นเหนือชั้น มันไม่ใช่เรื่องเชียร มันเป็นเรื่องที่ฝ่ายนึงพยายามต่อสู้

เออะไม่พิมละดีกว่า ลืมไป อธิบายไปก็คิดว่าเก่งแค่คีย์บอร์ด ด่าคนเห็นต่าง

ขอมองพี่ชีิค มีมุมมองคับแคบมืดมดอย่างงี้ต่อไปละกัน คิดอย่างงี้เยอะๆ ดูถูกพลังความคิดคนอื่นต่อไปดีละครับ

โลกเราต้องการคนแบบนี้
3
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8521
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 23:19
TAKAMURA พิมพ์ว่า:
ยังมีคนที่คิดว่ามันไม่มีผลกัยชีวิตอยู่หรอเนี่ย  

มีเยอะนะ พวกข้าราชการ พวกอีลิทบางตัว  

ถ้าเอาเงินเดือนที่ได้ก็อยู่สบายไม่เดือดร้อนเลย
แต่ผมคิดเสมอว่าประเทศเราดีกว่านี้ได้ครับ
ถ้ามีโอกาส ผมจะระเบิดระบบโสโครกนี้ที่กัดกินและเอาเปรียบสังคมของเราจากภายในแน่นอน  

ผมเข้าใจ ข้าราชการ ทหาร ตำรวจนะ
พวก ignorant ก็มี ไม่ได้ผลกระทบ เผลอๆได้ประโยชน์ เค้าก็เฉย
พวกที่ไม่ชอบแต่ต้องทนก็มี มีปัจจัยหลายอย่าง

ทำได้เท่าที่ทำได้ครับ ไปม๊อบได้ก็ไป แสดงออกได้ก็แสดง
เท่าที่ผ่านมาผมว่ามันก็มาถูกทางแล้ว (อย่างน้อยก็ถูกใจผม )
ดร.ซุนยัดเซน ยังประท้วงตั้งหลายปี ประเทศไทยนี่มันแค่เริ่มต้น
2
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6111
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 23:25
เอาจริงๆนะ ถ้าจะพูดเรื่องการเมืองกระทบอะไรผมมั้ย มองเผินๆผมนี่แทบไม่กระทบเลยครับ ผมอยู่ใน position ที่เรียกว่าตัวเองอยู่ได้สบายๆ ด้วยรายได้ ตำแหน่ง หน้าที่ ความรู้ อายุ ฯลฯ

แต่การเมืองที่ดี จะนำมาสู่คุณภาพชีวิตที่ดี มันทำให้คนเขยิบมาใกล้กันมากขึ้น ให้"โอกาส"คนให้เท่ากันครับ ทุกวันนี้ผมเห็นใจคนอีกหลายล้านคนที่เค้าไม่ได้มีโอกาสเท่าผม หรือเข้าถึงทรัพยากรได้เหมือนที่ผมทำได้ ซึ่งผมก็ทำเท่าที่ผมทำได้ แต่ผมก็ question ทุกครั้งว่า ทำไมรัฐที่มีหน้าที่ตรงนี้โดยตรงถึงไม่ทำอะไร แล้วทำไมประเทศอื่นมันทำกันได้ ทั้งๆที่บางประเทศเก็บภาษีน้อยกว่าเราอีก

และมันไม่มีใครไม่ได้รับผลกระทบจากการเมืองครับ อย่ามองโง่ๆแค่เรื่องภาษี ให้มอง valuation ของเงินว่ามันมีค่าเท่าไหร่ ให้มองอัตราเงินเฟ้อ ให้มองด้านการทูตระหว่างประเทศ ให้มองโอกาสของ SME ให้มองการเข้าถึงของการศึกษา ฯลฯ พวกนี้คือการเมืองทั้งนั้น ถ้าคุณไม่เห็น ผมว่าคุณก็ beyond discussion ครับ

แล้วคุณยังคิดว่าตัวเองไม่ได้รับผลกระทบอีกหรอครับ
ถ้าคิดแบบนั้น ก็เชิญอยู่ในกะลาของตัวเองต่อไปนะครับ
แต่อย่าเอากะลามาปิดฟ้าคนอื่นครับ มันกระจอกอ่ะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย byrd.tt เมื่อ Sat Aug 15, 2020 23:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
"Your energy introduces you before you even speak."
"Be the same person privately, publicly, personally."
"Science explain people, but could not understand them."
“Keep a little fire burning, however small, however hidden.”
"Nullum magnum ingenium sine mixtura dementiæ fuit”
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2005
ตอบ: 42
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 23:30
แมลงสาปชอบกินสลิ่มฝังตัวอยู่ในโคลนตม

0
0
Once Red and Red Forever
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2010
ตอบ: 13709
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 00:58
[ข่าว] ความเคลื่อนไหว "ประชาชนปลดแอก" กับ "ประชาชนปกป้องสถาบัน"
ผลงานเพลงใหม่ ดิ้นแบบพี่ชิค ดิ้น ดิ้น ดิ้น ดิ้น

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 05:32
ถ้าการเมืองดี มันก็ลดความเหลื่อมล้ำลงเปล่า สิทธิ์ที่ที่ควรจะได้ในฐานะประชาชน สิทธิ์ขั้นพื้นฐาน คุณภาพชีวิตเบื้องต้น เราว่าตรงนี้ไม่เกี่ยวกับขยันหรือไม่ ดิ้นรนหรือเปล่า คนที่จนเเล้วไม่มีทางเลือกเพราะผลกระทบเศรษฐกิจมันมีอยู่จริง ในระดับที่หาเช้ากินค่ำ ทำงาน24ชม. ยังไม่พอปัจจัยพื้นฐานเลย
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27708
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 11:48
TAKAMURA พิมพ์ว่า:

ดีมากครับ เพื่อนผมทำราชการก็คิดแบบนี้หลายคน
แต่ติดที่หน้าที่การงานนี่แหละ แต่ก็มีบางคนไม่สนใจแบบพี่ชิคจริงๆ
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4459
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 11:53
ขำเม้นที่คนไปบอกว่ามีคนมาเรื้อนให้เยอะขนาดนี้ไม่คิดว่าความคิดตัวเองบกพร่องอีกเหรอ
มีการตอบมาว่าแค่ความคิด40คนมาตัดสินอะไรได้ หารู้ไม่ว่าถ้าเรื้อนถึงหลักร้อยได้ พี่ก็โดนแน่ครับพี่ชิค
2
0
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5598
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 16:19
Schicksal พิมพ์ว่า:
กังฟูแพนด้า พิมพ์ว่า:
ไม่รู้สึกแปลกมั่งหรอครับทำไมตัวเองโดนเรื้อนขนาดนี้ ไม่คิดว่าตัวเองบกพร่องอะไรซักอย่างหรอฮะ 555555555555  

40 คน ตัดสินในสังคมที่ demographic กระจุกตัว แปลว่า บกพร่อง ?

คิดมากไปป่าว แต่อย่างน้อยไม่ลบหรือแก้แบบเซ่อเกาแว่นนะ ^^  

ถ้าโดนแบนแล้วยังเรื้อนได้ต่อ รับรองว่า 200เรื้อนก็ไม่พอ สำหรับบุคคลที่ล้มเหลวทางการศึกษา
0
0

Arsenal 38-0-0

ให้ดีใจลูกละ 1 นาที
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2020
ตอบ: 5895
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 22:15
อ่าวว ไอ่กะทิเน่าาไปซะเเล้วว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel