ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Jul 2010
ตอบ: 515
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 21:38
[RE: Dota2 นักพากย์ของ ESL นี่เน้นเส้นสายเหรอ]
คนพากษ์ว่าหนักเเล้ว
เจอคนจับถาพหนักกว่าอีก จับภาพแต่คนฟาร์ม ตอนบวกไม่จับภาพ ดู c-god พากษ์เมื่อวาน ต้องใช้จิตสัมผัส
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 13265
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 21:39
[RE: Dota2 นักพากย์ของ ESL นี่เน้นเส้นสายเหรอ]
จริงเลย มันดูเฉพาะกลุ่มมาก เวลาเล่นมุขอะไร ใครที่ไม่ตามวงการDotaไทย งงแน่นอน เพราะแซวคนวงในทั้งนั้น
ไมค์หลักควรหาที่คล่องๆกว่านี้หน่อย พี่บ่วงนี่ชม.บินเยอะนะเอาจริงๆ เคยพากษ์อยู่ทีมTDC แต่แกหยุดพากษ์แบบOfficialไปนาน จนตอนนี้สกิลLFแซงไปไกลแล้ว ไม่รู้ว่ารายการมันปุ๊ปปั๊ปด้วยรึเปล่าเลยหาเวลาทาบทามทีมงานไม่ทัน อาจจะด้วยสถานที่+สถานการณ์ตอนนี้ด้วย

ปล.เมื่อก่อนLF นี่คนยี้เยอะนะรวมถึงผมด้วย แต่แกฝึกพากษ์ตลอดจนกราฟพุ่ง ตอนนี้ผมจากไม่ค่อยชอบแก จนตอนนี้กลายเป็นนักพากษ์เบอร์ต้นๆในลิสต์ผมละ
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1216
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 21:49
นักพากษ์ในแง่เอนเตอร์เทนโอเคละผมชอบ แค่ไม่รู้แพทย์คือหนัก+คนจับกล้องนี่คือggจริง ส่วนanalysis deskนี่โอเคหมดยกเว้นไอคนที่ใส่แว่นวันก่อน คหสต
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 244
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 21:49
สรุปเท่าที่ได้ดูนะ

LF = ดี แต่เหมาะกับไมค์2ที่คู่กับคนพูดเก่งๆ ไม่ก็พากย์คนเดียวไปเลยดีกว่า
ตอนคู่บ่วงดีสุดในรายการ ช่วงแรกๆยังแย่งกันพูด สักพักดีขึ้น อาจจะเพราะบ่วงเป็นไมค์ 1 ด้วย LFแกเลยปล่อยให้พูด +บ่วงหาจังหวะพูดค่อนข้างดี ผมที่เป็นคนดูเลยโอเค มันรับ-ส่งกันดี
แต่ตอนคู่กิฟนี่ค่อนข้างพัง คือพากย์สนุกแหละ แต่ LF ทำทุกอย่างเองคนเดียว(ไม่ได้ชม) เห็นว่ากิฟพยายามพูด/วิเคราะห์อยู่ตลอด แต่ LF ไม่เว้นช่องให้กิฟพูดเลย พอกิฟจะพูด บางทีไม่ทันจบประโยค โดน LF ก็พูด/วิเคราะห์แทรก คือเห็นแบบนั้นก็เข้าใจว่าแกเป็นไมค์1นะ แต่จะไม่เว้นให้อีกคนพูดเลยจริงดิ อย่างว่า แกพากย์คนเดียวมาตลอด อาจจะติดนิสัยมา (วันนั้นช่องแชทแซวรัวๆ ว่าเหมือน พุทธ อภิวรรณ+คุณจิตดี) แต่กิฟก็ถือว่าทำการบ้านมาน้อย ไม่ค่อยรู้อะไรเหมือนกัน (ส่วน LF คู่คนอื่นไม่รู้มีมั้ยนะ ไม่เห็น)

บ่วง = ถ้าถือว่าแกเป็นไมค์1 ที่มาพากย์เอามันส์อย่างเดียว ผมให้ผ่าน จังหวะพากย์โอเค คู่กับใครก็ได้ แต่ไมค์2คนนั้นต้องรู้แพทช์หน่อย ไม่งั้นพัง เพราะแกแทบไม่ได้เล่นเลย วันแรกๆที่คู่ LF นี่ดีสุด วันที่คู่แทนนี่ ผมโคตรกำหมัด ไม่รู้เรื่องอะไรเลย หลังๆมาได้คู่ทิกเกอร์/ลาก่อย ค่อยดีขึ้นมาหน่อย

กิฟ = พากย์ไม่ทัน พูดสกิลผิดๆถูกๆ มีแต่ ครับ ฮะ เรียบร้อย อาจเป็นเพราะแกติดคำหยาบด้วย ตอนพากย์งานทางการเลยขัดๆ ยังต้องไปทำการบ้านเพิ่มมาอีกพอสมควร

แทนนี่ = ต้องไปทำการบ้านเพิ่มมาเยอะๆ คือแกมาเป็นไมค์ 2 แต่ไม่รู้แพทช์มันก็ขัดๆอ่ะ ยิ่งพอคนอื่นส่งไมค์มาแกตอบแค่ 'ครับ' แล้วปล่อยเบลออย่างบ่อย ผมนี่กุมขมับเลย

ลาก่อยตอนไมค์2/ทิกเกอร์/เรนโบว์ฟลิก = ยังรู้แพทช์ วิเคราะห์พอได้ ส่วนตัวยังให้ผ่านสำหรับไมค์ 2

โต๊ะวิเคราะห์ = ดีสุด potnoy / แย่สุด tamaz มาทำไม / คนอื่น no comment

เรื่องมุกนี่ no comment อาจจะเป็นเพราะผมตามทุกคนเลยเฉยๆ

ปล. ทำไมไม่ให้นักพากย์จับกล้องเอง บางทีเค้าจะวิเคราะห์กัน ก็ต้องบอกให้ทีมงานกดตัวนู้นตัวนี้ให้ดู อย่างเซ็ง

edited: แก้เผื่อเข้าใจผิดบางประโยค
แก้ไขล่าสุดโดย Suneohair เมื่อ Sat Aug 01, 2020 22:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2891
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 22:02
DearzZ พิมพ์ว่า:
Subzidite พิมพ์ว่า:
ผมว่าเขาคงมีข้อกำจัดแหละ ตัวเลือกเลยจำกัดตาม  

ชอบ SZD พากษ์มากครับ  

++ โดยเฉพาะช่วง SZD 480
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4235
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 22:02
tamazกับ lakoi เอามาทำไมวะโคดงง
เอาแต่พวกแต่เส้ยเห้อ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jul 2010
ตอบ: 3398
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 22:04
ผมว่าเขาคงมีข้อกำจัดแหละ ตัวเลือกเลยจำกัดตาม  

ชอบท่านพากษ์มากแต่ก่อน

0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2006
ตอบ: 5274
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 22:09
ส่วนตัวที่เคยสัมผัสกับนักแข่งมาแบบลึกมากและเยอะมาก

ถ้าไม่นับพวกนักแข่ง,ทีมแข่งตอนนี้

คนวิเคราะห์คนเดียวที่ผมคิดว่ามือถึงคือ aabBAA

ถ้าเอาดีทางด้านนี้ยังไงก็รุ่ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2009
ตอบ: 2599
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 22:28
ที่ผมไม่ตามดู ไม่ใช่เพราะนักพาก น่ะ พอรับได้เพราะส่วนตัวก็ตามกลุ่มนี้อยู่แต่ไม่ไหว ตรงคนจับภาพ ห่วยจัดๆๆ รอดูช่วงหลัก ตัวครบถึงจะตาม
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20273
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 22:39
ส่วนตัวคิดว่าเชิญมาเยอะเกิน บ่วง ทากะผมว่าโอเคนะ แต่ดรอปกว่านั้นไม่โอเคละ
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7168
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 22:41
ถูกแบนแล้ว
Armdriano พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวที่เคยสัมผัสกับนักแข่งมาแบบลึกมากและเยอะมาก

ถ้าไม่นับพวกนักแข่ง,ทีมแข่งตอนนี้

คนวิเคราะห์คนเดียวที่ผมคิดว่ามือถึงคือ aabBAA

แกไปไหนละครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13782
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 22:59
Armdriano พิมพ์ว่า:

ถ้าจำไม่ผิดแกจบวิศวะปะไปเอาดีทางนั้นอาจจะรวยกว่าละมั้ง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Nov 2010
ตอบ: 18725
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 23:31
คนพากย์คนเดียวที่ผมเชื่อฟังคือ ARF ถ้าแกไม่พากย์ผมดูช่องนอก หรือถ้าหมดทางเลือกจริงๆผมปิดเสีัยงดู
0
0

ฝากกดไลค์เพจหน่อยนะครับ แฮร่ๆ

https://www.facebook.com/SynysterGamingTV

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 2524
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 23:48
พอมาภาคทางการนี่หลายๆคนทำตัวไม่ถูก

แต่หลายๆ คนนี่เป็นแต่สตรีมเมอร์แล้วจับโยนมาพากย์มันเลยขัดใจอย่างที่เห็น
ควรไปฝึกพากย์ในสตรีมกันก่อนแหละฮะจะได้คล่องๆหน่อย

ส่วนโต๊ะวิเคราะห์อารมณ์เหมือนแย่งกันพูดไป
ควรแบ่งหน้าที่กันหน่อย ว่าคนนี้คำถามคนนี้วิเคราะห์ รูปเกมส์ ฮีโร่แก้ทางหรือสถิติต่าง ให้มันน่าสนใจขึ้น
อาจใช้พวกแท๊ปเลท(ไอแพต) ช่วยในการอธิบายเสริมก็ได้ฮะ มันจะได้อารมณ์เหมือนวิเคราะห์ฟุตบอล

0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1660
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 00:33

Comeback plz
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel